ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

[ ไร้สาระ ] : สำเร็จความต้องการ vs เงินไม่จำกัด ( คุณจะเลือกสิ่งไหน )

ระหว่าง

สำเร็จความต้องการ ( Fulfill the wishes )

ว่ากันตรงๆก็คือ คุณมีพร 5 ข้อ อะไรก็ได้ ต้องการอะไรก็ได้ จะมี จะเป็น
    เช่นอมตะ, คนรักไม่มีวันตาย, ไม่มีโรคภัย, วารปได้, หล่อเทพมหากาฬ
    ไม่มีวันอ้วน, etc ได้ทั้งหมดเท่าที่คุณจะจิตนาการได้
    แต่ไม่สามารถขอพรทีมีส่วนเกี่ยวของกับเงินได้ ถ้าขอไปจะเสียพรและผลจะเป็นโมษะ

เงื่อนไขหลักๆ
    - ไม่สามารถข้อพรที่ปรับแต่งเกี่ยวกับพรหรือขอซ้ำ
    - 1 พร มีผลแค่ 1 จุดประสงค 1 ครั้ง 1 อย่าง 1 รอบ
    หมายความว่า พรที่มีผลเป็นจำนวนครั้งต้องใช้พรตามจำนวนที่ต้องการ
    เช่น : เยิปสาวๆกี่คนกี่ครั้งก็ได้ แบบนี้ไม่ได้
    ต้อง เยิปคนนี้ 1 ครั้ง ถึงจะได้ ( เสีย 1 พร )
    - ขอไปแล้ว ยกเลิกไม่ได้
    - ผลของพรสิ้นสุดลงเมื่อคุณตาย

vs

มีเงินไม่จำกัด ( Maestro of Capital )

คุณเสกเงินมาในมือ ในธนาคารเท่าไหร่ก็ได้
    เป็นอนันต์ ( Infinite ) ล้านล้านล้านล้านล้านล้านล้าน ก็ได้ ไม่มีเพดานจำกัด
    แต่ ไม่สามารถให้เงินแก่ผู้อื่นได้ ( ให้คนรุ้จัก ญาติ etc ) นำไปใช้ให้แก่ตัวเองได้อย่างเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย L4ST7T4ND : 9th December 2014 เมื่อ 12:16

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ผมเลือกข้อสองครับ มีเงินไม่จำกัด เพราะว่าผมคิดว่าขอพร5ข้อ นี้ไม่จำเป็นหรอกครับเราอยากเป็นอะใรเราก็ทำด้วยตัวเราเองได้อยากผอมอยากหล่อ ก็แค่ดูแลตัวเองออกกำลังกาย
    อยากมีแฟนมีคนรักก็แค่มองหาคนที่ใช้ การเป็นอมตะผมว่าหน้ากลัวนะที่ต้องเห็นเพือนเห็นครอบครัวเห็นคนรักตายไปทีละคนแต่ตัวเองกับมีชีวิตอยู่ถึงเราจะให้คนรักเราเป็นอมตะ
    ก็เหมือนเราให้เธอมาจมอยู่กลับ วนเวียนเหมือนเราอีกคนสะมากกว่า

ปล.เอาจริงๆ ถ้ามีเงินไม่จำกัด ผมจะได้ไม่ต้องไปทำงานเทียวรอบโลกสร้างบ้านซื้อรถ บลาๆๆๆ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ข้อ 2 เงินนี่ ที่บอกว่าไม่สามารถให้คนอื่นได้ คือมีกองไว้เฉยๆ ไม่สามารถซื้อของได้ ไม่สามารถแลกเปลี่ยนได้เหรอ หรือแค่ยกเงินให้คนอื่นฟรีๆไม่ได้เฉยๆ ??

ถ้าเป็นอย่างหลัง ก็ขอเลือกเงินละกัน เสกเงินได้ไม่จำกัด

มีเงินแล้วก็เอาเงินไปซื้อความรู้ (ไปเรียนนั่นแหละ) ได้ความรู้ก็เอามาต่อยอด ลงทุน ทำธุรกิจ จะเจ๊งซัก 100 ครั้ง 1000 ครั้งก็ไม่กลัวถือเป็นประสบการณ์ เพราะเสกเงินได้อยู่แล้วไม่เดือดร้อน

ส่วนเรื่องยกเงินให้คนอื่นฟรีๆไม่ได้ ก็ไปซื้อที่แทนได้มั๊ย? (หัวหมอ) ซื้อที่ ซื้อทอง มันไม่ใช่เงินนั้นแล้วนี่ ลงทุนซื้อหุ้น ซื้อประกัน ซื้อกองทุน

ผลประโยชน์ก็เขียนว่าให้คนในครอบครัว

ทำเพื่อตัวเอง เพื่อครอบครัวแล้ว ก็ไปทำเพื่อสังคมต่อ เสกเงินมาสร้างวัด สร้างโรงเรียน สร้างมูลนิธิ

มีลูกมีหลานก่อนเราจะตายก็ส่งมันเรียนให้สุดๆ ส่งไปเรียนดาวอังคารได้ก็ไปเลย

แค่นี้ก็ตายตาหลับ ไม่ต้องเป็นอมตะก็มีความสุข

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เรื่องให้เงินชาวบ้านไม่ได้เนี้ย ยังซื้อขายได้อยู่ใช่ไหม? ถ้าได้ก็ไม่มีปัญหาอะไร

ผมเลือกเงินเอาล่ะกัน ความต้องการของผมมันต้องได้มาด้วยฝีมือตัวเอง โกงเงินพอรับได้ แต่โกงให้เควสเสร็จทันที ชีวิตมันน่าเบื่อตายชัก

ความโลภมันไม่มีที่สิ้นสุด หยุดโลภเมื่อไรก็เป็นสุขแล
    OPPAI~~MISSILE!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ผมเลือกข้อ1 นะ เงินนะ หาเมื่อไหร่ก็ได้ ส่วน5 ข้อ
    1. ขอให้มีชีวิตอมตะ
    2. ขอให้มีความรู้
    3. ขอให้มีพลังเหมือนพระเจ้า
    4. ขอให้ไม่แก่
    5. ขอให้มีอำนาจ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เงินบันดารทุกอย่างคับ แต่ไม่สามารถให้เงินแก่ผู้อื่นได้นี้หมายความว่าอะไร ไม่สามารถใช้ซื้อขายได้ อันนั้นมันแบงค์กาโม้แล้วหละ หุหุๆรู้จักการฟอกเงินน้อยไปซะแล้วให้ตรงๆไม่ได้เดียวก็ซื้อทองแล้วให้ทองแทนเอา

มีเงินมหาศาลจริงๆนี้อยากหล่อ..ไม่จำเป็นเพราะเดียวสาวๆก็มาหาเอง
    อยากเป็นอำมตะ เอาเงินซื้อโรงพยาบาลไปเลย จ้างหมอส่วนตัวซักสิบคน แล้วหานักวิจัยเก่งซักโหลหนึ่งทำวิจัยพวกการยืดอายุ
    บินได้หายตัวได้ มีตังของแบบนี้จ้างคนมวิจัยก็หมดเรื่อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 9th December 2014 เมื่อ 12:07

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ถ้าข้อ 1 เลือกได้กว้างขนาดนั้นก็ข้อ 1 ครับ เงินหาเองได้ในความเป็นจริง
    แต่ในความเป็นจริงมันมีมากมายหลายอย่างที่เป็นไปไม่ได้นอกจากจะได้จากพรวิเศษ

กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ขำๆนะครับ
    ที่คิดว่า เอาเงินตัวเองให้คนอื่นไม่ได้ ก็ถูกแล้วละ เพราะไม่งั้น แจกเงินให้ทุกคนบนโลก ทุกคนจะมีเงิน Infinity กันหมด (แล้วเงินจะมีค่าอะไร) ไม่ต่างกับพื้นดิน หรืออากาศหรอกครับ

แต่เรายังสามารถเปลี่ยนเงินให้เป็นอย่างอื่นแทนได้ ซึ่งทำบ่อยครั้ง ก็ทำให้ ค่าของของชิ้นนั้นหมดไปเช่นกันครับ
    ตย. ซื้อทอง ที่ดิน แจกๆ ๆ ๆ ราคาทอง ราคาที่ดินลดฮวบๆๆ ๆ หรือของหมด เพราะไม่พอ - โดนจอง/เป็นเจ้าของกันหมด หรือสูงจนไม่สามารถคำนวณได้ (ซื้อไม่ได้)

ลองไปดู ข้อแรกกันบ้าง บางครั้ง ถ้าเราขอพรได้ตามจินตนาการ อาจเกิดสิ่งที่ประเมิณค่าไม่ได้เหมือนเงินนะครับ
    พรสวรรค์ที่คนอื่นทำได้ เช่น
    พรนักศิลปะ ที่ลงมือวาด สองครั้ง รับสองแสน...ก็มี
    พรนักพูด พูดจนตนเองมีอำนาจ พูดสองคำทุกคนทำตาม ก็มี
    พรนักสร้าง สร้างสิ่งของใหม่ๆ เพื่อความสะดวกสะบาย หรือเพิ่มคุณภาพชีวิต สร้างแม้จากสิ่งที่ไม่มีให้มีขึ้นมา...

ลองคิดว่า โลกนี้จะ เป็นอย่างไร ถ้าทุกคนบนโลก ต่างขอพร...คนละ 1 ข้อ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ powerop อ่านกระทู้
    ขำๆนะครับ
    ที่คิดว่า เอาเงินตัวเองให้คนอื่นไม่ได้ ก็ถูกแล้วละ เพราะไม่งั้น แจกเงินให้ทุกคนบนโลก ทุกคนจะมีเงิน Infinity กันหมด (แล้วเงินจะมีค่าอะไร) ไม่ต่างกับพื้นดิน หรืออากาศหรอกครับ

แต่เรายังสามารถเปลี่ยนเงินให้เป็นอย่างอื่นแทนได้ ซึ่งทำบ่อยครั้ง ก็ทำให้ ค่าของของชิ้นนั้นหมดไปเช่นกันครับ
    ตย. ซื้อทอง ที่ดิน แจกๆ ๆ ๆ ราคาทอง ราคาที่ดินลดฮวบๆๆ ๆ หรือของหมด เพราะไม่พอ - โดนจอง/เป็นเจ้าของกันหมด หรือสูงจนไม่สามารถคำนวณได้ (ซื้อไม่ได้)

ลองไปดู ข้อแรกกันบ้าง บางครั้ง ถ้าเราขอพรได้ตามจินตนาการ อาจเกิดสิ่งที่ประเมิณค่าไม่ได้เหมือนเงินนะครับ
    พรสวรรค์ที่คนอื่นทำได้ เช่น
    พรนักศิลปะ ที่ลงมือวาด สองครั้ง รับสองแสน...ก็มี
    พรนักพูด พูดจนตนเองมีอำนาจ พูดสองคำทุกคนทำตาม ก็มี
    พรนักสร้าง สร้างสิ่งของใหม่ๆ เพื่อความสะดวกสะบาย หรือเพิ่มคุณภาพชีวิต สร้างแม้จากสิ่งที่ไม่มีให้มีขึ้นมา...

ลองคิดว่า โลกนี้จะ เป็นอย่างไร ถ้าทุกคนบนโลก ต่างขอพร...คนละ 1 ข้อ
    ถ้าคนที่รู้จักการใช้เงินเขารู้อยู่แล้วคับ ว่าจะใช้ยังไง เพราะความสำคัญของเงินอยู่ที่ของที่ต้องการเอามาแลกและ ความต้องการของคนที่จะเอาเงินก้อนนั้นไปใช้ ต่อให้เงินมันมีไม่จำกัดแต่มันมีทรัพยากรจำกัด เงินคือกุญแจเข้าถึงทรัพยากรไงคับ เหมือนคุณเล่นเกมthe sims ถ้าไม่ใช้พวกไอเทมปณิทาน สิ่งแลกที่เราจำเป็นจริงๆก็คือการใช้สูตรปั้มเงิน พอปั้มเงินเสร็จปุป ก็แทบไม่ต้องใช้สูตรอะไรเลยเพราะทุกอย่างมันจะมาหาเราเอง

อีกอย่างเพราะระบบการเงินต่างๆการหาเงินได้ปริมาณมากนี้ยากนะคับ ถ้าคุณเป็นมนุษย์เงินเดือน คุณก็ได้แค่เงินเดือนที่ได้ ถ้าคุณทำธุรกิจ คุณก็จะเจอการแข่งขันที่เหมือนเอาเต่าไปแข่งกับเครื่องบินเจ็ต แบบติดอาวุธ เขาไม่ได้แค่วิ่งแข่งอย่างเดียวเขามีอำนาจในการทำลายคุณได้ง่ายๆด้วย บรรษัทข้ามชาตินี้อันตรายมากนะ ซึ่งแน่นอนพวกนั้นมีทุนมากกว่าเราเยอะในการเข้าถึงทรัพยากร ต่อให้คุณเป็นยอดมนุษย์
    แต่สุดท้ายคุณก็ต้องทำงานประจำแบบSupermanอยู่ดี ไม่งั้นSupermanจะเอาอะไรกินหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 9th December 2014 เมื่อ 12:58

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173

ข้อได้ครั้งเดียว แต่ไม่มีวันหมดอายุขัย?

ผมขอพร 5 ข้อ มีดังนี้
    1) Wizard ผู้มีความชำนาญหรือความสามารถอย่างมหัศจรรย์
    2) Immortal ไม่รู้จักตาย ไม่มีวันตายตลอดกาล และชั่วนิรันดร
    3) Ultimate strength มีพละกำลังเหนือทุกสิ่ง
    4) Ultimate Body ร่างกายทดต่อทุกสิ่งทุกอย่าง
    5) Ultimate knowledge มีความรู็ทุกเรื่องบนโลก

ป.ล. เงินไม่ใช่สิ่งสำคัญของผมอีกต่อไป ถ้าผมมี 5 ข้อข้างบน

เขาหมายถึงเงิน ธนบัตร ที่เป็นค่าเป็นเงินอย่างเดียว แสดงว่าซื้อของให้ คนอื่น หรือคนรู้จัก ไม่ผิดกฎ ใช่ไหม? เพราะของไม่ใช่เงิน
    ก็แสดงว่าเราเป็นธนาคารโลก ใครอยากได้อะไรหาไห้ได้หมดโดยไม่ต้องใช้เงินตัวเอง แบบนี้ป่าว?
    เงินก็เท่ากับ สิ่งของทุกอย่างบนโลก ที่สามารถซื้อขายได้ ซื้อบ้านหลังละ 100 ล้าน ให้ทุกคนในโลก จะเป็นไง ไม่มีคนจนบนโลกอีกต่อไป..
    สรุป ทุกคนบนโลกมีของเท่าเทียมกัน มีเงินเท่ากัน ไม่มีการแบ่งชนชั่นอีกต่อไป (มีแต่ความฉลาดและความโง่ ของแต่ละคนจะใช้เงินเป็นมากน้อยแค่ไหน) อีกสักหน่อยทรัพยากร์ก็หมดอย่างรวดเร็ว เกิดสงครามตายกันหมดโลก

ป.ล.2 มีเงินเยอะ แต่ใช้ได้แป็บเดียวก็ตายอยู่ดี

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ถ้ามีพรจากข้อ 1 ก็จะเอาพลังไปไล่รุกรานพวกขอพรข้อ 2 ครับ แล้วชิงเงินมาให้หมด 555+

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    555 ข้อ.1

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    เลือกข้อ1. แล้วขอให้คนที่เลือกข้อ2ไม่ได้ตามคำขอ
    ยุทธการเอาชีวิตรอด!!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อย่างนึงที่เงินทำไม่ได้แน่ๆนี่คือ การข้ามกาลเวลา

เลือกข้อแรกละกัน เงินทองนี่ยังไงก็ได้ แต่สิ่งที่ผมอยากทำมากที่สุด

คือการอยู่เหนือกาลเวลา สองข้อแรกคงจะเป็น

1. ขอให้อยู่เหนือกาลเวลา (ไปโลกอนาคตได้ กลับโลกอดีตได้ กรอดูได้ ตั้งแต่ยุคไดโนเสาร์ อยากรู้ว่า มันสูญพันธุ์ได้ยังไง)
    ยิ่งกว่านั้นอยากกลับไปอยู่ในวัยเด็ก วัยกระเตาะ โดยที่ความทรงจำยังอยู่เท่านี้ จะเอาเพลงจากยุคนี้ เพราะๆ ไปทำมาหากินให้สาวกรี๊ด กลายเป็นดารานักร้อง
    จะกลับไปหาเพื่อนๆ ในอดีต สาวๆในวัยชุด นร ที่เคยจีบๆกันช่วงนั้น คงจะฟินน่าดู

2. ขอให้ความทรงจำไม่มีวันเลือนหาย เอาแค่นับตั้งแต่วันขอพร ขอให้จำได้ทุกเรื่องก็พอ ที่เหลือเดี๋ยวย้อนเวลากลับไปดูเอง

ที่เหลือไว้นึกออกแล้วจะขอ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ไม่เลือก ผมขอทำด้วยแรงของตัวเอง

Bumfuck <- Dont google it!
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นาคินทร์ อ่านกระทู้
    ไม่เลือก ผมขอทำด้วยแรงของตัวเอง
    คุณเข้ามาผิดกระทู้แล้วละ นี้มัน กระทู้ ''ไร้สาระ''

เลือก ข้อ 1 ตามท่าน aehrocker เหตุผลเดียวกัน

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เลือกข้อ 1

1.ขอให้มีความสามารถดังพระเจ้า
    2.ขอให้มีความสามารถเหนือกว่าผู้ที่มีความสามารถในระดับเดียวกัน
    3.ขอให้ตัวเราเป็นที่สุดของที่สุด ไม่มีสิ่งใดทัดเทียม และเหนือกว่า
    4.ผู้ที่ให้พรนี้แก่เรา จักต้องเชื่อฟัง ไม่อาจขัดขืนต่อคำสั่งของเราได้
    5.พรทั้ง 5 ข้อนี้ จะไม่มีผู้อื่นใดขอได้อีก

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ่าว ถ้าอย่างนี้ผมก็เลือกข้อ 1 แล้วขอให้มีเงินไม่จำกัดได้สิ ?

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    อ่าว ถ้าอย่างนี้ผมก็เลือกข้อ 1 แล้วขอให้มีเงินไม่จำกัดได้สิ ?
    เขาก็บอกอยู่ขอได้เเต่ไม่เกี่ยวกับเงิน เอ๊ะยังไง

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ข้อ1ละกัน
    -ขอให้โชคดีแบบสุดๆ (เข้าคาสิโน ซื้อหวย ซื้อหุ้น ลงทุนบลาๆ)
    -ขอความรู้ความเข้าใจทุกสิ่งอย่างในจักรวาล
    -ขอBerserkตอนจบ
    -ขอHalf-life 3
    -ขอคืนความสุขให้เธอ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมไม่เลือกครับ สำหรับผมชีวิตเส้นทางเดินมันก็เหมือนเกมส์เกมส์นึงที่คุณกำหนดมันเองได้ถ้าคุณกำลังหาเกมส์ open world ที่กำหนดชะตาชีวิตตัวเองได้มันอยู่ตรงหน้าแลว้
    ไอ้สองข้อที่ว่ามามันก็เหมือนใช้โปรแกรมโกงครับ ผมไม่เลือกดีกว่าไม่งั้นมันจะสนุกอะไรละครับ

กล่าวขอบคุณ
    4,219
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ข้อแรก
    -อมตะ
    -ฉลาด
    -ร่างกายคงทนไม่แก่
    -ว่องไว
    -อยากคุยกับผีได้ครับ
    เอาจริงๆ อมตะข้อเดียว เรื่องเงินก็ไม่ใช้ปัญหาแล้ว XD

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เงินซื้อทุกอย่างไม่ได้แต่ทุกอย่างที่เราอยากได้ต้องใช้เงิน
    เลือกเงินครับ
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    1. เปลี่ยนแปลงรูปร่างตัวเองได้ตามต้องการ

2. เป็นจัมป์เปอร์

3. ไม่มีวันเจ็บป่วยเป็นโรค

4. อมตะ

5. อัจฉริยะทางดนตรีและศิลปะ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    สุดท้ายทุกคนล้วนแต่ขอให้ไม่ตายกันทั้งนั้น -.- ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ