ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ The Witcher 3: Wild Hunt ประกาศเลื่อนวันวางจำหน่ายออกไปเป็นช่วงเดือนพฤษภาคม ปีหน้า!! ★★★★★

The Witcher 3: Wild Hunt ประกาศเลื่อนวันวางจำหน่ายออกไปเป็นช่วงเดือนพฤษภาคม ปีหน้า!!

หลายๆคนน่าจะกำลังเฝ้ารอที่จะเล่นหงอกหื่นโหด ขุนแผนแห่งวงการเกม 3 อย่างใจจดใจจ่อ เพราะเกมมีกำหนดจะออกในเดือนกุมภาพันธ์ปีหน้า ที่จะถึงนี้ แต่ก็ดูจะเป็นข่าวร้ายทิ้งท้ายปีสำหรับปีนี้ไปซะแล้ว เพราะล่าสุดทาง CD Projekt Red ได้ออกมาชี้แจงผ่านทางหน้าเว็บไซต์ว่า ขอเลื่อนการวางจำหน่ายเกมนี้ ออกไปจากกำหนดการณ์เดิมราวๆ 3 เดือน กลายเป็นวันที่ 19 พฤษภาคม 2015 แทน

ส่วนเหตุผลตามที่ CD Projekt Red ได้ชี้แจงเอาไว้ ในของเว็บ The Witcher ก็ประมาณ ขนาดเกมที่ใหญ่และความซับซ้อนของตัวเกม ถึงแม้เกมใกล้เสร็จสมบูรณ์แล้ว แต่ก็ยังมีรายละเอียดที่ต้องเจียระไนอีกเยอะพอสมควร และเกมนี้จะเป็นอีก 1 ประวัติศาสตร์ที่สำคัญของค่ายเลยทีเดียว ทางค่ายผู้พัฒนาจึงต้องใช้เวลาในการปรับปรุงให้ดีที่สุดเพื่อให้ทุกคนเล่นได้อย่างเมามันอย่างแท้จริง

ก็เป็นเหตุผลเดิมๆแบบที่ค่ายเกมใช้สำหรับเลื่อนการวางจำหน่าย ซึ่งนี่ก็ไม่ใช่ครั้งแรกของการเลื่อนวางจำหน่ายเกมนี้ เพราะก่อนหน้านั้นเกมนี้ก็เคยถูกเลื่อนจากกำหนดการณ์เดิมที่จะออกปลายปีนี้ เป็นเดือนกุมภาพันธ์ที่จะถึงนี้แล้วนั่นเอง คนเล่นอย่างเราๆ รวมถึงคนที่จ่ายเงิน Pre Order ไปแล้วก็ได้แต่หวังว่าพอใกล้จะ พฤษภาคม ทางค่ายคงไม่ออกมาบอกว่าเลื่อนอีกรอบนะครับ!!

*สุดท้าย ทีมพัฒนาเกมก็ได้ส่งจดหมายเปิดผนึกสู่เว็บไซต์มากมายถึงเกมเมอร์ทุกคนทั่วโลกโดยมีเนื้อหาดังต่อไปนี้*

“เกมเมอร์ที่รัก,

นับตั้งแต่วันที่เราเริ่มโครงการพัฒนาเกม The Witcher 3: Wild Hunt เราต่างรู้ดีว่านี่จะเป็นเกมที่อาศัยความทะเยอทะยานอย่างมากที่สุด สิ่งที่เราต้องการและยังคงเป็นเป้าหมายหลักก็คือการมอบประสบการณ์การเล่นเกมอันแสนสุดยอด, การผจญภัยสุดอลังการและจักรวาลแฟนตาซีที่สมบูรณ์แบบที่สุดให้กับเกมเมอร์

ด้วยขนาดและความหลากหลายภายในเกมภาคนี้ซึ่งเป็นปัจจัยสำคัญของตัวเกมที่มีขนาดใหญ่โตและมากมายทำให้เป็นส่วนสำคัญในกระบวนการผลิต ในเวลานี้ซึ่งใกล้สู่เวลาที่เราควรจะสำเร็จงานต่างๆตามที่ได้วางแผนไว้ แต่เราก็ได้พบว่ามีรายละเอียดเล็กน้อยมากมายที่เราจำเป็นต้องทำให้มันสมบูรณ์ครบถ้วน การที่เราจะปล่อยเกมที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของพวกเราออกสู่สาธารณะได้นั้น เราจำเป็นที่จะต้องทำให้แน่ใจว่าเราได้ทำทุกสิ่งที่เราสามารถทำได้และแก้ไขข้อผิดพลาดของตัวเกมให้ได้มากที่สุดซึ่งจะช่วยให้ผู้เล่นสามารถเต็มอิ่มกับการเล่นเกมได้ตลอดระยะเวลาที่เล่นมัน

และด้วยแนวคิดเหล่านี้ เราได้ทำการพิจารณาช่วงระยะเวลาที่เหลือกับงานที่ยังคั่งค้างอยู่อีกมากมายซึ่งล้วนแต่เป็นหน้าที่ของทีมงานที่จะต้องทำการแก้ไข อย่างไรก็ตามถึงแม้ว่าเราทุกคนจะทำงานอย่างเร็วที่สุดที่จะจัดการสิ่งต่างๆให้เรียบร้อยเราก็ยังจำเป็นที่จะต้องใช้เวลาอีกถึง 12 สัปดาห์ด้วยกัน ดังนั้นเราจึงขอเลื่อนกำหนดการณ์วางจำหน่ายออกไปเป็นวันที่ 19 พฤษภาคมปีหน้า

ทางเราต้องขออภัยเกมเมอร์ทุกท่านที่ทำการตั้งกำหนดการณ์แรกไว้เร็วเกินกว่าที่จะรับมือไหว มันเป็นเรื่องยากแต่เราก็จำเป็นที่จะต้องทำเพื่อพัฒนาเกม The Witcher 3: Wild Hunt ให้เป็นเกมแนว RPG ที่ดีที่สุดเท่าที่คุณเคยเล่นมา เราจะดำเนินการตามที่เราตั้งเป้าหมายไว้ เราต้องขออภัยสำหรับสิ่งที่เกิดขึ้นและหวังว่าเกมเมอร์จะให้การศรัทธาต่อสิ่งที่กำลังจะเกิดขึ้น

เราขอขอบคุณทุกการสนับสนุน สิ่งเหล่านี้ต่างเป็นดั่งเชื้อเพลิงที่คอยเติมเต็มพวกเราให้ทำในสิ่งที่เราตั้งเป้าหมายไว้และไปให้มันสุดทางได้เป็นอย่างดี”

– ทีมผู้บริหาร CD PROJEKT S.A.

ที่มา : PCGamer

Credit : และ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    หึหึหึหึหึหึหึหึหึหึหึหึหึหึหึหึหึหึหึหึหึ

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    แง่วววววววว

กล่าวขอบคุณ
    1,695
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ถ้าเลื่อนแล้วทำให้เกมออกมาดีและสมบูรณ์มากที่สุด ก็ถือว่าโอเคนะ
    ดีกว่าออกมากขายแบบยังไม่เสร็จแบบ AC Unity ที่ต้องรอ patch ออกมาแก้กันเรื่อยๆ
    เหมือนทำเกมไม่เสร็จ แต่ถึงกำหนดวางขายแล้วก็ยังดึงดันจะวางขายไปแบบนั้น

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    เลื่อนเลยครับถึงสิ้นปีหน้ายิ่งดี
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    แล้วก็เลื่อนไปชนกะแบทแมนอีก

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    อ่านะ ถ้าเลื่อนแล้วเกมออกมา แจ่ม ก็จัดไป ไม่เอาแบบ AC UNITY นะ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เลื่อนไปเหอะ คอมผมเล่นไม่ได้ยุดี T^T

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เลือนสิดี เกมส์จะได้ละเอียดๆ จะได้มีเวลาเคลียเกมส์ที่ออกก่อนนหน้านี้ให้หมดก่อน

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ดีแล้ว ค่อยๆเดินอย่างมั่นคง ถ้ารีบวิ่งเดี๋ยวจะล้มแบบ Ubi...

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เลื่อนไปเหอะ ไม่เล่นอยู่ดี

คอมกาก T_T

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    มองในแง่บวกมีเวลาเก็บซื้อกับอัพคอมอีกโขเลย

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimer อ่านกระทู้
    เลื่อนเลยครับถึงสิ้นปีหน้ายิ่งดี
    ใช่เลย เพราะตังค์ไม่มี

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ไม่รีบเล่นๆๆ เพราะยังไม่มีเวลา
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    UBISOFT ควรดูเป็นตัวอย่าง ถ้าเกมไม่พร้อมก็ไม่ควรปล่อยออกมา ACU เน่าบรมมาก
    SoShi & Sone Are Together Forever

-อยู่หน้าคอมทุกวัน-
    !!ดาวอังคารโว้ยย!!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,329
    เลื่อนน่ะดีเเล้ว เกมจะได้สมบูรณ์

อีกอย่างตอนนี้ ยังมีอีกหลายเกมที่ผมยังไม่ได้เคลียเลย เล่นไม่ทัน