ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 79

Unhappy ไม่พอใจก็ไม่ต้องเอา!! ฮาราดะแบน Lucky Chloe ออกจาก TEKKEN 7 โซน US!!

ข่าวนี้อาจจะไม่ใช่เรื่องสำคัญอะไรถ้าเกิดว่าคุณไม่ได้อยู่ในอเมริกา
    แต่รู้ข่าวไว้หน่อยก็ดีครับ เพราะตอนนี้มีดราม่าของผู้เล่นที่อยู่ในอเมริกาต่างไม่พอใจมากที่ Lucky Chloe (ลัคกี้ โคลเอ้) เป็นตัวละครใหม่ในเกม TEKKEN 7 นี้ และขอให้ผู้จัดทำ”นำเธอออกไปเหอะ”

จากข้อมูลของเว็บบอร์ดชื่อดังอย่าง NeoGAF และเว็บบอร์ดจากหลายๆแห่ง พูดถึงเกี่ยวกับลัคกี้ โคลเอ้ ก็พบว่าได้รับเสียงตอบรับทางลบหนักมาก
    ในเรื่องของตัวละครที่ดูเป็นอนิเมะเกินไปและมันทำให้ตัวเกมยิ่งดูเน่าไปเรื่อยๆ (ออกไปเชิงทางลบแบบทุเรศเลยครับ)

พอไปถึงหูของ Producer เกม TEKKEN อย่าง คัตสึฮิโระ ฮาราดะ ซึ่งโดนกระแสต่อต้านจากใน Twitter หนักเข้า เจ้าตัวก็เลยประกาศบน Twitter เลยครับว่า

“โคลเอ้ จะไม่ปรากฎตัวบนโซน US แต่จะเอาตัวละครผู้ชายกล้ามโตๆ ขาวๆ หัวล้าน ให้แทนแล้วกัน!!”

“ตัวละคร ลัคกี้ โคลเอ้จะเป็นตัวละครเฉพาะโซนเอเชียและยุโรปเท่านั้น ซึ่งผมจะบอกอีกครั้งนะ ว่าเรายังมีตัวละครใหม่ใน TEKKEN 7 ให้เลือกมากกว่านี้
    ซึ่งลัคกี้ก็เป็นหนึ่งในนั้น และเธอจะอยู่จะเป็นตัวละครเฉพาะโซนที่ผมบอกเท่านั้น! เราไม่ได้เหมารวมเธอกับหลายๆประเทศ ฉะนั้น ใจเย็น ไม่ต้องห่วง“

ฮาราดะยังทิ้งท้ายประโยคด้วยว่า

“ผมจริงจังนะ ถ้าพวกคุณไม่ต้องการ = ผมก็ไม่ใส่ให้ แต่ถ้าพวกคุณอยากได้ = ผมก็จัดให้ แค่นั้นแหละ“

ด้วยเหตุผลทั้งหมดทั้งมวลที่ว่ามานี้ ฉะนั้นผู้เล่นโซน US ก็เตรียมได้เล่นตัวละครกล้ามโตๆ ขาวๆ หัวล้าน แทนนะครับ (ผมนี่เงิบแทนชาว US ไปเลย)

แต่เอาจริงๆนะครับ เหตุผลที่ข่าวนี้เป็นเรื่องใหญ่เพราะผลพวงมาจาก ดราม่า GamerGate และผู้เล่นหลายคนที่แอนตี้เกมเหล่านี้
    ซึ่งต้องการให้แก้เรื่องภาพลักษณ์ของเพศหญิงในเกมด้วยแหละครับ ไม่รู้ว่ากลุ่มพวกนี้ต้องการเซ็นเซอร์ลักษณะนี้จากทุกเกมเลยรึไงนะ ฮ่ะๆๆ
    ยังไงก็ติดตามกันต่อไปนะครับว่าเกมนี้จะโดนอะไรอีกรึเปล่า เป็นกำลังใจครับ

Credit By:

***ผมพึ่งลงข่าวครั้งแรกนะครับผิดพลาดยังไงก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ
    **ถ้าซ้ำขออภัยด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jamesmaza : 11th December 2014 เมื่อ 12:26

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    "เทคเคนไม่ใช่เกมโมเอะ"

ส่วนตัวผมเล่น lars alexandersson นะครับ เท่ดี หมุนตัวเตะ หมุนตัวต่อย หมุนตัวผลัก

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ่านแล้วนั่งขำ สวนกลับได้สวย ฮา

แต่ผมคิดว่าฝั่ง US คงไม่พอใจอยู่ดี เหมือนกับว่าไม่ต้องการให้เกมมันมีตัวละครโมเอะอยู่ในเนื้อเรื่องเกมเลยมากกว่า
    OPPAI~~MISSILE!!!

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    " เอาตัวละครผู้ชายกล้ามโตๆ ขาวๆ หัวล้าน ให้แทนแล้วกัน!! "

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ไม่ชอบก็จะไม่ใส่ให้ ตรงๆดี ชอบๆ

สำหรับผมใส่มาเหอะเล่นได้ทุกตัว แต่เล่นไม่เก่ง 55

ผมมองเป็นเรื่องการคุ้มมากกว่า ใส่มาเยอะๆสิดี มันคุ้มกับเราดีออก ดีกว่ามีตัวละครมาให้ 8 ตัว แล้วก็เล่นวนไปวนมา ที่เหลือซื้อจาก DLC เอา

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ผมว่า Producer ของเกม TEKKEN คงแค่อย่างสร้าง มาสคอตที่ดูน่ารักๆ สะมากกว่าเพราะตอนไปออกงาน Arcade game จะได้มีตัวละมาสคอตดึงดูดลูกค่าหน่อยเหมือนค่ายอื่นๆ อย่าง DOA ก็มีสาวๆชุดวาบหวิวออกมาเต็มบูท
    เกมส์นี้ผมเล่นตั้งแต่ แค่ต่อยเป็นไฟฟ้าจนถึงปล่อยลำแสงได้หวังว่าจะยังไม่เวอร์เกินนี้นะ แค่นี้พอดีแล้ว ก็ยังอวย Alisa เหมือนเดิม
    พูดถึงเกมส์แนวนี้ ผมชอบอยู่อีกเกมส์นึง bloody roar ผมอยากให้เกมส์นี้กลับมาทำใหม่อีกครั่ง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    www.facebook.com/sengmonday
    กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ฮาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ผมว่าก็แปลกดีนะ แค่เรื่องตัวละครเกมก็ซีเรียสกันได้ขนาดนั้นเลยเนอะ

สำหรับผม เกมแนวไฟติ้ง ตัวอะไรๆก็ใส่มาเหอะ จะโมเอะ เอเลี่ยน มนุษย์ถ้ำ เผ่ากินคน ขอแค่ออกมาแล้วมันกดท่าออกคอมโบได้ก็พอแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ซี่รี่นี้มีทั้ง นินจา,ไซบอร์ก,หุ่นยนต์,เอเลี่ยน,จิงโจ้และแรปเตอร์สวมนวม,แพนด้า,ต้นไม้ก็อปปี้,เทวดา,ปีศาจ,ไดโนเสาร์จิ๋ว

เพิ่มไอด้อลแมวน่ารักๆไปอีก 1 ตัวนี้เหมือนโลก Tekken จะพังทลายเลยเนอะ HAHAHAHAHA!

ไม่รู้ช่วงนี้เป็นอะไร รู้สึกเหมือนพวกเกมเมอรฝั่งอเมริกาจะบ่นมากเป็นพิเศษ

รู้สึกเหมือนได้อะไรมาก็ไม่พอซักที จริงๆตัวละครของเกมต่อสู้ไม่ชอบก็ไม่ต้องเลือก ไม่เล่นก็ได้ มีอีกตั้ง20-30ตัว

มันไม่ได้ไปเปลี่ยนคาแรคเตอรตัวเอกเหมือนบางเกมซักหน่อย เจอตัวนั้นก็อัดให้เละไปเลยแค่นั้นเอง เห็นว่าตัวนี้จะมาแทน Chloe .....ก ก็เท่ดีนะ

HA!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 11th December 2014 เมื่อ 18:02

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    พวกอเมริกา/ยุโรปเกมเมอร์ส่วนใหญ่มันบ้าสมจริงคับ เอาตัวละครสาวน้อยมาไว้ในเกมต่อสู้ I รับม่าายได้

ปล.จริงๆโอทาคุบ้าโมเอะฝั่งนั้นก็เยอะเอาเรื่องนะเดียวได้มีสงครามกลางเมือง สำหรับผมนะตัวละครชายควรจะเท่ เถื่อนเข้าไว้อะดีแล้ว แต่ตัวลัครหญิงควรจะสวยและน่ารักเข้าไว้คับ ถ้ามาป้ากล้ามโตแบบSkyrimตอนไม่ลงmod ผมนี้เซ็งจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ก็แล้วแต่คนชอบละมั้งครับ 5555

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    555+ แอบสงสารขาโมเอะฝั่งนู้น

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    เกมต่อสู้จากญี่ปุ่นสมัยนี้มันก็ต้องขายแบบนี้แหละครับ
    มันขายได้ มันเป็นที่นิยม และมันน่ารัก! มีแต่พวกกล้ามโตๆผมไม่มีวันซื้อหรอก เหอะๆ
    ถ้าจะซื้อเล่นแล้วเลือกตัวโปรดมาฝึกให้เทพ ขอเป็นตัวที่มองได้ทั้งวันไม่เบื่อจะดีกว่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    จริง ๆแล้ว สาเหตุหลัก ๆที่อยู่ดี ๆ ก็ anti ตัวละครนี้เพราะดราม่า Gamergate ทำให้เกิดผลกระทบเกี่ยวกับสื่อเกมในอเมริกามากปัจจุบันเหตุการณ์นี้ยังไม่ทราบว่าจบหรือยัง เพราะเห็นว่าเป็นดราม่าระดับประเทศไปแล้ว - - (ยังน้อยเขาก็แบนแค่ US แหละครับ ถือว่าเป็น exculsive ที่เฮียฮาราดะจัดให้โดยเฉพาะ 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jamesmaza : 11th December 2014 เมื่อ 23:05

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ยังไม่เน่าอีกเหรอ

KKG

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เด็กไทยก็ดิ้นจังนะเรื่องตัวละครที่เขาจะใส่แทน แต่คิดว่าฝั่งUSคงไม่แคร์หรอก เขาไม่ได้บ้าโมเอะเท่าฝั่งเอเชียนี่นะ
    มีก็แค่ส่วนน้อย คิดจะขายเกมแบบWorldwide แต่ผู้พัฒนากลับใช้รสนิยมตัวเองตัดสินมันก็เป็นแบบนี้แหละ แล้วยังมีหน้า
    ไปแขวะลูกค้าฝั่งตะวันตกอีกนะ พูดตรง ๆ ช่วงนี้เริ่มเบื่อและเพลียกับเกมของญี่ปุ่นมาก อย่างFFนี่ก็มองข้ามมานานแล้ว
    ใครบ้าโมเอะก็เชิญเสพกันตามสะดวก แต่ขอเล่นเกมฝั่งตะวันตกดีกว่ามัน "ถูกจริต" กว่ามาก
    ปล.เกลียดตัวละครหญิงแบ๊ว จะสวยก็สวยเลย อย่าแบ๊ว รำคาญลูกตา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 12th December 2014 เมื่อ 02:50

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    เอาที่สบายใจเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kakaguide อ่านกระทู้
    ยังไม่เน่าอีกเหรอ

เน่าตรงไหนครับ แพนด้าเล่นได้ตั้งแต่ ภาค 3 แล้วครับ (พศ.2540)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    มีก็แค่ส่วนน้อย คิดจะขายเกมแบบWorldwide แต่ผู้พัฒนากลับใช้รสนิยมตัวเองตัดสินมันก็เป็นแบบนี้แหละ แล้วยังมีหน้า
    ไปแขวะลูกค้าฝั่งตะวันตกอีกนะ พูดตรง ๆ ช่วงนี้เริ่มเบื่อและเพลียกับเกมของญี่ปุ่นมาก อย่างFFนี่ก็มองข้ามมานานแล้ว
    ใครบ้าโมเอะก็เชิญเสพกันตามสะดวก แต่ขอเล่นเกมฝั่งตะวันตกดีกว่ามัน "ถูกจริต" กว่ามาก
    ปล.เกลียดตัวละครหญิงแบ๊ว จะสวยก็สวยเลย อย่าแบ๊ว รำคาญลูกตา
    คือ ฮาราดะ เค้าบอกไว้แล้วนะครับว่า Lucky Chloe นี่ไม่ใช่เพียงตัวละครใหม่เพียงตัวเดียวใน TEKKEN 7 ยังมีอีกหลายตัวที่จะตามมาอีก ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจว่าจะอะไรกันนักกันหนา ไม่ชอบก็ไม่ต้องเล่นครับ เล่นตัวที่คุณชอบไป ส่วนตัวผมคิดว่า ตัวละครนี้อาจจะดูเหมือน อนิเมะ ไปนิดนึง แต่ผมไม่แอนตี้ครับ ผมชอบ รู้สึกดีด้วยซ้ำที่จะมีตัวละครใหม่ขึ้นมาเรื่อยๆ เวลาเล่นจะได้ไม่เกิดการซ้ำซากขึ้น ไม่ชอบก็ไม่ต้องเล่นครับ ไม่ต้องแขวะไปแขวะมาหรอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย linker19191 : 12th December 2014 เมื่อ 09:22
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    เด็กไทยก็ดิ้นจังนะเรื่องตัวละครที่เขาจะใส่แทน แต่คิดว่าฝั่งUSคงไม่แคร์หรอก เขาไม่ได้บ้าโมเอะเท่าฝั่งเอเชียนี่นะ
    ใจเย็นๆ แล้วลองอ่านใหม่อีกรอบดีกว่าไหม จะได้ไม่ต้องดิ้นไปเองคนเดียว
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ linker19191 อ่านกระทู้
    เน่าตรงไหนครับ แพนด้าเล่นได้ตั้งแต่ ภาค 3 แล้วครับ (พศ.2540)
    เค้าประชดครับ "ตัวละครที่ดูเป็นอนิเมะเกินไปและมันทำให้ตัวเกมยิ่งดูเน่าไปเรื่อยๆ"
    ดังนั้นมันควรมาต่อต้านตั้งแต่แพนด้า กอน ต้นไม้ ตั้งแต่ภาค 3 โน่น
    ทำไมเพิ่งมาต่อต้านเอาป่านนี้ครับ

ฝรั่งเค้าชอบกล้ามครับ เน้นสมจริงแบบ skyrim ที่ยังไม่ได้mod
    ขนาดคริสจากที่ผอมๆยังกลายเป็นนักมวยปล้ำในภาค 5 เอาใจฝรั่งมันเล้ย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ก็แค่เรื่องรสนิยมของแต่ละชนชาติ แต่ละสังคม แต่ละบุคคล..........ไม่จำเป็นต้องกล่าวอ้างอย่างอื่น

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ linker19191 อ่านกระทู้

คือ ฮาราดะ เค้าบอกไว้แล้วนะครับว่า Lucky Chloe นี่ไม่ใช่เพียงตัวละครใหม่เพียงตัวเดียวใน TEKKEN 7 ยังมีอีกหลายตัวที่จะตามมาอีก ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจว่าจะอะไรกันนักกันหนา ไม่ชอบก็ไม่ต้องเล่นครับ เล่นตัวที่คุณชอบไป ส่วนตัวผมคิดว่า ตัวละครนี้อาจจะดูเหมือน อนิเมะ ไปนิดนึง แต่ผมไม่แอนตี้ครับ ผมชอบ รู้สึกดีด้วยซ้ำที่จะมีตัวละครใหม่ขึ้นมาเรื่อยๆ เวลาเล่นจะได้ไม่เกิดการซ้ำซากขึ้น ไม่ชอบก็ไม่ต้องเล่นครับ ไม่ต้องแขวะไปแขวะมาหรอกครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    ใจเย็นๆ แล้วลองอ่านใหม่อีกรอบดีกว่าไหม จะได้ไม่ต้องดิ้นไปเองคนเดียว
    กรุณากลับไปอ่านที่พิมพ์อีกรอบดีกว่ามั้ยจ๊ะ พูดลอย ๆ นี่ถึงกับquote มาดิ้นเลยเหรอ ใครดิ้นกันแน่ สงสัยจะตีความประโยคไม่ออกนะว่า
    "เลิกเล่นเกมญี่ปุ่นมานานแล้ว" และยิ่งเกมต่อสู้อีกไม่เคยคิดจะซื้อมาเล่นอยู่แล้ว เอ้า เปิดโอกาสให้ดิ้นต่อดิ้นกันได้ตามสะดวก..........
    ปล.เรปล่าง นี่ถ้าอ่านแค่ประโยคสั้น ๆ ด้านบนแล้วตีความความรู้สึกของพวกนั้นไม่ออกก็อย่ามาพูดอะไรมากเลย อีกอย่างนะ
    jeditrainer ชื่อนี้แรงมาตั้งนานแล้ว เพิ่งเคยเห็นเหรอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 13th December 2014 เมื่อ 00:10

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ก่อนหน้านี้ผมก็ไม่เห็นใครดิ้นอะไรเลยนิครับ ส่วนใหญ่ก็แค่เม้นแซวฝั่ง US กันขำ ๆ ก็เท่านั้นเอง (คุณ linker19191 ก็แค่เข้าใจผิดเรื่องที่คุณ kakaguide เขาประชดด้วย)
    ผมเข้าใจครับว่าคนเราสามารถชอบและไม่ชอบได้ตามแต่สะดวกของแต่ล่ะคนอย่างที่คุณว่ามา แต่คุณเองก็ต้องยอมรับด้วยนะครับว่าความเห็นของคุณมันแรงเกินไปจริง ๆ
    "Some dream of worthy accomplishments, while others stay awake and do them."
    - - [Anonymous] - -

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    มีมาม่า - -*

Tags for this Thread