ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    768
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    Thank You...

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ขอบคุณมากครับ ภาคเก่ายังไม่จบขอรับภาคนี้ไปด้วยเลยครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ขอบคุณมากครับเล่นได้ 100% ครับ
    DEVIL MAY CRY 4

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ใครเล่นแล้วเฟรมเรทตก บ้างไหมคับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เฟรมเรทตก เป็นช่วงๆ แต่ก็พอเล่นได้

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เฟรมตกมากๆครับ ทั้งๆที่สเปคผม เล่น ภาค XIII ได้ลื่นๆ แต่ XIII-2 นี่ เฟรมตกไปเหลือ 10-20 เลยTT ทั้งๆที่บอกสเปคเท่ากัน เศร้าเลยTT

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อยากเล่นภาคที่มันสู้แบบเดวิลเมคราย ไม่ใช่แบบเทิร์น -.-

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นได้ครับแต่เฟลมเหลือไม่ถึง 10 ยังมีเลยครับบางฉากอ่ะ มันน่าเศร้าใจยิ่งนัก

กล่าวขอบคุณ
    552
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ puvin2538 อ่านกระทู้
    อยากเล่นภาคที่มันสู้แบบเดวิลเมคราย ไม่ใช่แบบเทิร์น -.-
    งั้นต้องรอภาค Lightning Returns แล้วล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เฟรมตกมากๆครับ ทั้งๆที่สเปคผม เล่น ภาค XIII ได้ลื่นๆ แต่ XIII-2 นี่ เฟรมตกไปเหลือ 10-20 เลยTT ทั้งๆที่บอกสเปคเท่ากัน เศร้าเลยTT
    ทำไมนะ ทำไม ไม่เข้าใจ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ของผมปรับตามนี้ FPS 30-60 ตลอดเวลาทุกฉากทุกตอนไม่มีตก 100%

CPU: i5-3570
    RAM: 16 GB
    GPU: GTX 670

Res: 1920x1080
    Shadow Res: 2048x2048
    AA: x2

Nvidia Control Panel Settings: << ปรับที่ไดร์เวอร์ เมนุ Manage 3D Settings >> Program Settings >> เลือกเกม FF13-2

Ambient Occulusion = Not supported by application
    Anistropic filtering = 16x
    Antialiasing -FFXA = On
    Antialiasing - Gamma Correction = On
    Antialiasing - Mode = Enhance the appliacation setting
    Antialiasing - Setting = x4
    Antialiasing - Transparency = x4 (supersample)
    CUDA - GPUs = Use global setting (All)
    Maxium pre-rendered frames = 1
    Multi-display/mixed-GPU acceleration = Use global setting (Single display performance)
    Power Managment mode = Prefer Maximum performance
    Shader Cache = Use Global Setting (On)
    Texture Filtering - Anisotropic sample optimization = On
    Texture Filtering - Negative LOD bias = Allow
    Texture Filtering - Quality = Quality
    Texture Filtering - Trilinear optimization = On
    Threaded optimization = On
    Triple buffering = Off
    Vertical Sync = On
    Virtual Reality pre-rendered frames = 1

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    ต้อง ติดตั้งภาค Final Fantasy XIII ก่อน

หรือว่า

ติดตั้ง เฉพาะ ภาค Final Fantasy XIII-2 นี้อย่างเดียวก็เล่นได้ครับ

ถ้าต้องมีภาถแรกด้วยละก็ คงไม่เล่นแลัวหละ ตั้ง 60 กิก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballberman0 อ่านกระทู้
    ไม่ต้องมีภาคแรกก็เล่นได้ครับ
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KooBABA : 16th December 2014 เมื่อ 11:16

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ซื้อps3มาเล่นไพนอล ลงpcแบบนี้เมียรู้ผมโดนกระทืบแน่นอน
    i5 2500 m/bASUS P8H77-V ram-1333/8G VGA 570GigaByte RAIDMAX 730w

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    รอ รีแพค จะมีมัยเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้
    ต้อง ติดตั้งภาค Final Fantasy XIII ก่อน

หรือว่า

ติดตั้ง เฉพาะ ภาค Final Fantasy XIII-2 นี้อย่างเดียวก็เล่นได้ครับ
    ไม่ต้องมีภาคแรกก็เล่นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ annlive อ่านกระทู้
    ซื้อps3มาเล่นไพนอล ลงpcแบบนี้เมียรู้ผมโดนกระทืบแน่นอน
    ผมก็เกือบซื้อ เคยแอบไปลองเล่นที่ร้านวันละ ชม. โดนสงสัยก็เลยเลิกเล่น

กล่าวขอบคุณ
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armzaza016 อ่านกระทู้
    555 เหมือนกันครับ ไม่รู้เป็นที่ตัวเกมหรือเป็นที่คอม บางคนใช้gtx ก็เป็น บางคนก็ไม่เป็น งงเลย ถ้ามีแพทแก้ก็คงดี

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เฟรมตกบ่อยครับ

แต่ รุ้สึกว่าภาพ PS 3 มันสวยกว่าอ่ะ */* หรือมโนไปเองอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมติดอยู่หน้า Now Loading ตอนกดเริ่มเกมตลอดเลย

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เล่นได้ครับ One2Up(DIRECT LINK) วิน 7 64 ครับ
    ไม่เคยเล่น FINAL FANTASY มาก่อนเลย เห็นภาคนี้แล้วอยากเล่นดู
    รู้สึกดีครับ เล่นเพลินๆดี
    ขอบคุณมากๆนะครับบบบบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    75
    มีวิธี แก้ขัดเฟรมเรทตกมาบอกครับ เข้าNvdia control planel >manage 3d settings เข้าไปadd เกมโดยตรงprogram settings
    ที่อยู่ตัวเกม Final Fantasy XIII-2 > alha_data > prog > win > bin > ffxiii2img
    Triple buffering = On
    Virtual Reality pre-rendered frames = 1
    AAx2 ถ้าปิดAA ขนตามันจะดูหน้าเกลียดมาก -.-
    กดแล้วกด Apply ก็เสดแล้วครับ
    ลองทำดูนะครับ มันไม่ได้ลื่น100%นะครับแต่ได้fpsเพิ่มประมาณ 5-10 เอง ไม่เยอะเท่าไร แต่ก็พอแก้ขัดไปก่อนได้ ตอนนี้เฟรมเรทตกต่ำสุดๆของผมคือ15 ครับ จากยังไม่ได้ปรับ ต่ำสุด10 ในแผนที่เดียวกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballberman0 : 16th December 2014 เมื่อ 20:21

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    REPACK - COREPACK - ASIAN EDITION

ไม่ลดหรือตัดคุณภาพใดๆ - เสียงญี่ปุ่น ซับอังกฤษ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ amplove อ่านกระทู้
    ของผมปรับตามนี้ FPS 30-60 ตลอดเวลาทุกฉากทุกตอนไม่มีตก 100%

CPU: i5-3570
    RAM: 16 GB
    GPU: GTX 670

Res: 1920x1080
    Shadow Res: 2048x2048
    AA: x2

Nvidia Control Panel Settings: << ปรับที่ไดร์เวอร์ เมนุ Manage 3D Settings >> Program Settings >> เลือกเกม FF13-2

Ambient Occulusion = Not supported by application
    Anistropic filtering = 16x
    Antialiasing -FFXA = On
    Antialiasing - Gamma Correction = On
    Antialiasing - Mode = Enhance the appliacation setting
    Antialiasing - Setting = x4
    Antialiasing - Transparency = x4 (supersample)
    CUDA - GPUs = Use global setting (All)
    Maxium pre-rendered frames = 1
    Multi-display/mixed-GPU acceleration = Use global setting (Single display performance)
    Power Managment mode = Prefer Maximum performance
    Shader Cache = Use Global Setting (On)
    Texture Filtering - Anisotropic sample optimization = On
    Texture Filtering - Negative LOD bias = Allow
    Texture Filtering - Quality = Quality
    Texture Filtering - Trilinear optimization = On
    Threaded optimization = On
    Triple buffering = Off
    ยืนยันครับ ช่วยได้
    No pain No gain

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ขอบคุณครับ ภาคนี้รอมานานละขอรับไปเล่นเลยแล้วกัน

Tags for this Thread