ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,364

[Steam Greenlight] ทะเลทรายมรณะ เปิดตัวยิ่งใหญ่อย่างเป็นทางการ

[Steam Greenlight] ทะเลทรายมรณะ เปิดตัวยิ่งใหญ่อย่างเป็นทางการ

Information

DEAD SEA :: Steam Greenlight Project

ก้าวสู่ความสำเร็จอีกขั้นสำหรับโปรเจ็คเกมส์ Survival Horror คุณภาพคับจออย่าง DEAD SEA ขอบอกว่าไม่ธรรมดาจริงๆ เมื่อทางทีมงานได้ได้ประกาศก้องออกมาแล้วว่า ตอนนี้เกม DEAD SEA ได้ลงไปโลดแล่นอยู่บน Steam Greenlight อย่างเป็นทางการเรียบร้อยแล้ว ซึ่งเป็นผลมาจากกระแสตอบรับและการร่วมมือจากทุก ๆ คนที่อยากให้เกมนี้ได้ปรากฎสู่สายตาเกมเมอร์ทั่วโลกอย่างแท้จริงนั่นเอง นับว่าความสำเร็จครั้งนี้เป็นอีกก้าวที่สำคัญของทีมงานเลยก็ว่าได้
    ส่วนตัวเกมนั้นผู้พัฒนาแอบกระซิบบอกมาว่า จะมีการอัพเดทโชว์ให้เห็นกันอีกแน่นอนรับรองว่าเซอร์ไพรส์ทุกอัพเดทแบบไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อน และด้วยประการทั้งมวลแฟนๆที่ติดตาม DEAD SEA หรือแม้แต่เกมเมอร์ท่านใดที่ผ่านเข้ามานั้น ขอให้จับตามองพวกเค้าไว้ให้ดีๆ...เพราะใต้ผืนทราย มีสิ่งซ่อนเร้นเสมอ

เนื้อเรื่องย่อ
    จะเกิดอะไรขึ้น! ถ้าจู่ๆคุณตื่นขึ้นมาแล้วพบว่าตนเองอยู่ท่ามกลางทะเลทรายที่อ้างว้างสุดลูกหูลูกตา อย่างไม่มีเหตุผล คุณจะสามารถเอาตัวรอดจากเหตุการณ์พิลึกพิลั่นที่จะตามมาต่อจากนี้ได้หรือไม่? สุดยอดแห่งความท้าทายของการเอาตัวรอดบนสภาพบรรยากาศที่สุดขั้วทั้งร้อนจัดกลางวันและหนาวจับกลางคืน และยังต้องเจอกับปริศนาที่หาที่มาไม่ได้กับเหตุการณ์และสิ่งประหลาดที่คุณค้นพบระหว่างต่อสู้ครั้งนี้ด้วย สุดท้ายแล้ว "ความกลัวคือที่พึ่งเดียวของคุณ"

และนอกจากนั้น DEAD SEA จะถูกเปิดระดมทุนผ่านเว็บไซต์ www.indiegogo.com เพื่อเป็นทุนในการพัฒนาเพิ่มประสิทธิภาพและความสนุกของเกม โดยการระดมทุนนั้นจะเปิดในวันที่ 1 มกราคม 2558 ที่จะถึงนี้เอง บอกเลยว่างานนี้สิ่งที่ได้นั้นคุ้มค่าเงินที่เสียไปอย่างแน่นอน
    อ๊ะๆ! อย่าลืมว่าการทำการระดมทุนเกมผ่าน Indiegogo นั้นตัวเกมที่ขายจะมีราคาที่ถูกกว่าเรตมาตรฐานของตัวเกมในสตีมครับ เกมเมอร์ท่านใดสนใจก็ไปช่วยระดมทุนกับพวกเขาได้ ส่วนรายละเอียดและลิงค์นั้นเดี๋ยวจะมีอัพเดทตามมาแน่นอนครับ

อย่าลืมไปกดโหวตให้ DEAD SEA ได้ลงขายบน Steam กันนะครับ
    Link : http://steamcommunity.com/sharedfile.../?id=356936827

เพราะใต้ผืนทราย มีสิ่งซ่อนเร้นเสมอ

http://acololo.com/article.php?opcon...AwMDAwMDAxMDI=

ติดตามข่าวสารอื่น ๆ ได้ที่: www.acololo.com

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    เกมคนไทยไปไกลระดับโลกอีกเกม โคตรเทพเลย ซื้อแน่นอนนนนนนนนนนนน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kakjameskak อ่านกระทู้
    เกมส์นี้คนไทย พัฒนาใช่ป่ะครับ หรือผมจำผิด?
    ใช่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 16th December 2014 เมื่อ 22:28

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    เกมส์นี้คนไทย พัฒนาใช่ป่ะครับ หรือผมจำผิด?
    ลายเซ็น

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    น่าสนับสนุน อยากให้ทีม สร้างเกมส์รู้ว่า คนไทยเชียร์ ท่านอย่าง เต็มที่ ออกแนว สยองถ้าเป็นเกมส์เกี่ยวกับผี นี่ยิ่งแล้วใหญ่คนไทย ตั้งกะดูหนังผีมามีชาติเรานี่แหละที่ทำได้หน้ากลัวสุดละ

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    กินแมงป๋อง ...

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    น่าเล่นครับๆ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    เห็นนิ้วมือแล้ว หลอนเลย

นิ้วเปรดหรือป่าว อะไรจะยาวปานนั้น

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ขอแค่ สเปคอย่าสูงเกินไป 555

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ติดตามครับ
    อยากเล่นเกมส์ด้วยกันก็จิ้มนะครับ http://steamcommunity.com/profiles/76561198063846946/

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    ช่วงนี้ เกม Greenlight เข้าสตีมเยอะมาก เกมนี้คนไทยสร้างนี่ เห็นโปรโมทมาตั้งนานและ ยินดีด้วยที่เข้า สตีมสำเร็จ ผมเตรียมสนับสนุนอยู่ แล้วเจอกัน

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    แจ๋วมากนับถือ คนสร้างจริงๆ
    No comment !!

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    น่าเล่นมากกกกกก

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    สร้างจนได้กระแสตอบรับดี เป็นเกมที่คนไทยสร้างอีกเห็นแล้วปลืมมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    เกมคนไทย DEV คนไทยสร้าง .... อย่าดับฝันคนไทย ด้วยคนไทยเองนะครับ ยังไงก็ช่วยกันอุดหนุนนะครับ ผมเองก็ไม่พลาดแน่นอนครับ

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ได้แค่ รอครับผม
    ลง สตรีม ก็ซื้อครับฮ่าๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ติดตามมาสักพักแล้วเกมนี้ ขอแสดงความยินดีด้วยครับที่ได้ขึ้น greenlight แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย madoulzero : 17th December 2014 เมื่อ 12:54 เหตุผล: พิมพ์ผิด

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    จากเกมเอาตัวรอด หลบแดด ตอนนี้มีคราฟท์ของเพิ่มด้วย น่าสนใจๆ