ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,364

ยอดพุ่ง ! Dead Sea กระแสดีจ่อขึ้นแท่นขายบนสตีม

ยอดพุ่ง ! Dead Sea กระแสดีจ่อขึ้นแท่นขายบนสตีม

Information

2,440 โหวต ภายใน 24 ชั่วโมง
    ถล่มทลายทุกสถิติแห่งประวัติศาสตร์ชาติไทย จากยอดผู้เข้าชมและกด "ใช่" สูงที่สุดของประเทศไทยภายในเวลาอันสั้น

24 ชั่วโมงแรกผ่านไปสถิติของ Dead Sea ใน Steam Greenlight มีผู้ชมไม่ซ้ำกันเข้ามาชมถึง 4,855 คน มีผู้กดโหวต"ใช่"ถึง 2,440 คนและตอนนี้อันดับตัวเกมทะยานเข้าสู่ 55% และมีผู้ติดตามถึง 218 คนแล้ว เพื่อจะติดอันดับ 1 ใน 100 ของ Steam GreenLight ให้ได้ลงขายบน Steam

" ถือว่าเป็นสถิติที่น่าทึ่งและเหลือเชื่อมากๆสำหรับทีมเล็ก ๆ อย่างเราที่ได้รับผลตอบรับอันยอดเยี่ยมขนาดนี้ ทั้งหมดจะเกิดขึ้นไม่ได้ถ้าไม่ได้ทุกคนที่ช่วยแชร์ช่วยบอกต่อสนับสนุนให้เกมมาถึงจุดนี้ ทั้งหมดนี้ทำให้เรามีกำลังใจและปลื้มใจอย่างสุดๆครับ ไม่มีอะไรจะตอบแทนนอกจากจะพัฒนาเกมนี้ให้ถึงที่สุดครับ"

"ขอบคุณทุกๆท่านจากใจจริงครับ"
    Phoenix Studio

มาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของหน้าประวัติศาสตร์ของเกมฝีมือคนไทย เพียงเข้าไปกด "ใช่" ให้เกมนี้ได้วางขายบนสตีมได้แล้ววันนี้
    Link : http://steamcommunity.com/sharedfile.../?id=356936827

ติดตามข่าวเก่า Dead Sea ลง Steam Greenlight :
    http://acololo.com/article.php?opcon...AwMDAwMDAxMDI=

http://acololo.com/article.php?opcon...AwMDAwMDAxMDM=

ติดตามข่าวสารอื่น ๆ ได้ที่: www.acololo.com

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    เกมไทยพร้อมสนับสนุนเต็มที่แค่กด "ใช่" แค่นี้ไม่ยาก ๆ

นี่อาจจะเป็นก้าวเล็ก ๆ ที่ยิ่งใหญ่ ของชาติเราเลยก็ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mookll : 18th December 2014 เมื่อ 23:10

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    นึกว่าวางขายแล้วซะอีก ที่แท้ยังอยู่ในGL ยังไงขอให้เข้าได้นะ ผมช่วยโหวต วางขายเมื่อไหร่จัดเมื่อนั้น

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ถ้าเค้าได้ขายแล้วก็อย่าเอามาปล่อยโหลดละ เว้นของไทยสักเกม
    i5 4460 3.20GHz / ASUS Z97-K / DDR3-RAM 16 GB HYPER-X / ASUS GeForce GTX 750 Ti / HDD 1.0 TB / ATX CASE Corsair / PS Corsair VS660 650W

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kijpat อ่านกระทู้
    ถ้าเค้าได้ขายแล้วก็อย่าเอามาปล่อยโหลดละ เว้นของไทยสักเกม
    ของแบบนี้มันอยู่ที่จิตใต้สำนึกเกมเมอร์ ถ้าไม่คิดจะโหลดเถื่อนซักอย่าง ต่อให้มีที่โหลดพันที่ หมื่นที่ ยังไงก็ไม่โหลดหรอก สนับสนุนของแท้ดีกว่าแล้วจะรู้ว่าดียังไง

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Don't Read, Okay?
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankpisit อ่านกระทู้
    ของแบบนี้มันอยู่ที่จิตใต้สำนึกเกมเมอร์ ถ้าไม่คิดจะโหลดเถื่อนซักอย่าง ต่อให้มีที่โหลดพันที่ หมื่นที่ ยังไงก็ไม่โหลดหรอก สนับสนุนของแท้ดีกว่าแล้วจะรู้ว่าดียังไง
    อันนี้เรื่องจริงครับ ผมยอมรับว่าผมเองก็โหลดเกมเถื่อนจากเว็บนี้ แต่ก็เลิกมาปีกว่าๆและ แต่ถึงจะเลิกโหลดเกมเถื่อนจากเว็บนี้แล้ว แต่ทุกวันนี้ก็ยังคงเข้าเว็บนี้อยู่ เข้ามาอ่านข่าว และหาอะไรอ่านไปเรื่อย ที่ยังคงเข้าเว็บนี้อยู่ทุกวันนี้ก็เพราะความเคยชิน และคุ้นเคยกับเว็บนี้มานานมากแล้ว เรื่องที่คุณพูดมันถูกต้อง เพราะงั้นถียงกันเป็นชาติก็ไม่จบหรอก มันอยู่ที่ตัวบุคคล อยู่ใครอยู่มันดีกว่า
    สเป๊คเครื่อง CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2400 @ 3.10GHz (4CPUs)การ์ดจอ:nVidia GeForce GTX 550 TiRam:4GBOS:Windows7 Ultimate 64-bit

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ดีใจที่มีคนไทย เล่นเยอะ Steam จะได้ มองเห็นถึงความสำคัญ ของชาติเรา

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    รอแครกครับ เกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hammer01 อ่านกระทู้
    รอแครกครับ เกมนี้
    ท่านได้รับรางวัลนักดูดเลือดดีเด่นแห่งปี

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ถ้าเกมส์มันดีผมก็ยินดีที่จะจ่ายเต็ม

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    เด๋วตามไปกดครับ ได้ข่าวนานละแต่ลืมไปเลย แฮะๆ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ฝีมือคนไทยสร้างต้องสนับสนุนอย่างเดียวครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ผมกดให้ตั้งแต่กระทู้ที่แล้วละครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เป็นภาษาไทยหรือปาวครับ หรือว่า มีทั้ง ไทย และ EN

Don't Read, Okay?
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ macza999 อ่านกระทู้
    เป็นภาษาไทยหรือปาวครับ หรือว่า มีทั้ง ไทย และ EN
    ทั้งคู่ครับ
    สเป๊คเครื่อง CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2400 @ 3.10GHz (4CPUs)การ์ดจอ:nVidia GeForce GTX 550 TiRam:4GBOS:Windows7 Ultimate 64-bit

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GetsugA อ่านกระทู้
    อันนี้เรื่องจริงครับ ผมยอมรับว่าผมเองก็โหลดเกมเถื่อนจากเว็บนี้ แต่ก็เลิกมาปีกว่าๆและ แต่ถึงจะเลิกโหลดเกมเถื่อนจากเว็บนี้แล้ว แต่ทุกวันนี้ก็ยังคงเข้าเว็บนี้อยู่ เข้ามาอ่านข่าว และหาอะไรอ่านไปเรื่อย ที่ยังคงเข้าเว็บนี้อยู่ทุกวันนี้ก็เพราะความเคยชิน และคุ้นเคยกับเว็บนี้มานานมากแล้ว เรื่องที่คุณพูดมันถูกต้อง เพราะงั้นถียงกันเป็นชาติก็ไม่จบหรอก มันอยู่ที่ตัวบุคคล อยู่ใครอยู่มันดีกว่า
    ใช่ครับ เหมือนผมเป๊ะ ได้ซื้อเกมแท้ครั้งแรก เลิกโหลดเถื่อนเลย ถ้าเกมออกใหม่แพง แล้วอยากเล่นก็รอ ลดอย่างเดียว