ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice, Report & Trailer

โซนี่ไม่พอใจที่ PS4 รุ่นครบรอบ 20 ปีถูกขายบน Ebay

ถ้าพูดถึงเพลย์สเตชั่นก็คงไม่พูดถึงเรื่องการครบรอบ 20 ปีของเพลย์สเตชั่นไม่ได้และเพื่อเป็นการฉลองโซนี่ได้จัดทำ PS4 รุ่นพิเศษ 20th Anniversary Edition ที่จะมีโทนสีเป็นสีเทาแบบออริจินอลของ PS1 โดยเครื่องมีจำนวนจำกัดมากๆแค่ 12,300 เครื่องทั่วโลกเท่านั้น แล้วเมื่อวันที่ 10 ที่ผ่านมาโซนี่เปิดให้เกมเมอร์ซื้อ PS4 รุ่น 20th Anniversary Edition ผ่านโซนี่สโตร์ออนไลน์ จากนั้นหนึ่งก็มีคนหัวหมอวางขายบนเว็บขายของออนไลน์ชื่อดังอย่าง Ebay ซึ่งราคาที่ขายก็ไม่ต่ำกว่า 100,000 – 300,000 บาท ทำให้วันนี้คุณ Fergal Gara จากโซนี่เมืองผู้ดีให้สัมภาษณ์กับทางเว็บไซต์ Eurogamer ว่าเขาไม่พอใจที่ว่า PS4 รุ่น 20th Anniversary Edition ถูกขายบน Ebay เขากล่าว่า “นี่คือสิ่งที่เราไม่อยากให้เกิดขึ้นมากที่สุด” เขากล่าวต่อว่า “ด้วยวิธีใดวิธีหนึ่งมันก็ต้องมีมาขายแบบนี้แน่นอนและมันยากมากๆที่จะป้องกันไม่ให้เกิดขึ้นเลย” เขาว่าต่อ “เราคิดไม่รอบคอบเอง เพราะแต่ละโซนโซนี่จัดวิธีขายเครื่องที่ไม่เหมือนกัน โซนส่วนใหญ่จะให้เล่นกิจกรรมที่ต้องมีความรู้เกี่ยวกับเพลย์สเตชั่นในการชิงรางวัล สำหรับแฟนๆเราจริงๆที่รักเราและไว้วางเราตลอด 20 ปี” ผมว่าที่มันเกิดขึ้นเพราะโซนี่อเมริกานั่นแหละที่เปิดให้คนแย่งกันซื้อจนกลายเป็นแบบนี้ครับ ตอนนี้เครื่อง PS4 รุ่น 20th Anniversary Edition ขายในราคามากกว่า 150,000 บาทบน Ebay.

เบรกแตก!!! PS4 ขายทะลุ 16 ล้านเครื่องแล้ว

สิ่งที่มักจะเป็นไปไม่ได้ก็ชอบเกิดขึ้นในวงการเกมส์คอนโซลเสมอ และมันได้เกิดขึ้นอีกครั้งเมื่อทางเว็บไซต์ VGChartz เว็บไซต์รวมสถิติยอดขายเครื่องคอนโซลที่แม่นยำที่สุดได้เผยว่าตอนนี้ PS4 ได้ขายออกไปมากกว่า 16,146,005 เครื่องทั่วโลกแล้วครับ ซึ่งสถิตินี้ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อนในวงการเกมส์เพราะเครื่อง PS4 มีอายุได้หนึ่งปีกับอีกหนึ่งเดือนเท่านั้น ทางเว็บไซต์ยังระบุอีกว่าเกมทั้งหมดของ PS4 สามารถขายออกไปได้มากกว่า 61.8 ล้านแผ่น โดยที่ไม่รวมเกมในรูปแบบดิจิตอลดาวน์โหลดครับ และข่าวดีอีกข่าวคือสถิติยอดขายเครื่อง PS4 ในแดนอาทิตย์อุทัยได้ขายออกไปมากกว่า 900,000 เครื่องครับ โดยทางนักวิเคราะห์เชื่อว่า PS4 ในญี่ปุ่นจะขายได้มากกว่าในปีแรกของมันตามที่โซนี่ตั้งใจไว้ครับ สุดท้ายนี้ไม่นานนี้โซนี่ประกาศว่าตอนนี้ธุรกิจ Playstation เป็นธุรกิจที่โซนี่จะให้ความสำคัญเป็นอันดับหนึ่งไปแล้วครับ และแน่นอนว่าปีหน้ามีเกมดีๆออกบน PS4 มากมายแน่นอนครับ.

Credit By

Halo 5: Guardians เริ่มทดสอบเบต้าวันพรุ่งนี้เป็นต้นไป

Halo 5: Guardians เกมระดับบล็อคบัสเตอร์จากค่าย Xbox เป็นที่ทราบกันว่าผู้ที่ซื้อ Halo: The Master Chief Collection นั้นจะได้รับสิทธิ์ในการทดสอบเบต้าของเกมนี้ด้วย

แต่สำหรับผู้ที่เป็นสมาชิกของ Xbox One Preview Member บางส่วนจะได้รับสิทธิ์พิเศษกว่านั้นคือจะได้เล่นกันก่อนใคร เริ่มตั้งแต่วันพรุ่งนี้เป็นต้นไป

โดยจะมีสมาชิกเพียงบางส่วนเท่านั้นที่ได้รับการถูกคัดเลือกเพื่อเข้ารับการทดสอบก่อน โดยเริ่มตั้งแต่วันที่ 19 ธันวาคมและจะสิ้นสุดในวันที่ 21 ธันวาคม ว่ากันง่าย ๆ คือบุคคลเหล่านี้จะได้ทดสอบกันก่อนใคร 1 อาทิตย์เต็ม ๆ เพราะเกมนี้จะเปิดให้เล่นอย่างเป็นทางการในวันที่ 29 ธันวาคมเป็นต้นไปสำหรับผู้ที่ซื้อ Halo: The Master Chief Collection โดยระยะเวลาในการทดสอบเกมนั้นจะยาวนาน 3 สัปดาห์และจะสิ้นสุดในวันที่ 18 มกราคม

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    คาดหวังว่ามันจะยกเครื่องใหม่หมดเหมือน Halo 4 สักหน่อยแต่ก็เล่นมันทุกภาคอะนะ (MP) lol

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ชอบคุณมากๆครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ^
    มาจีบไรกันตอนนี้ครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sourcecode อ่านกระทู้
    อ๊ายยยยย คู่จิ้นประจำโจ๊กเกอร์เกม แต่งกันไวๆนะคับ #แค๊ปไว้ เป็นประวัติศาสตร์

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,559
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ madnessboy01 อ่านกระทู้
    อ๊ายยยยย คู่จิ้นประจำโจ๊กเกอร์เกม แต่งกันไวๆนะคับ #แค๊ปไว้ เป็นประวัติศาสตร์
    ใครเป็นเจ้าบ่าว ใครเป้นเจ้าสาว อยากรู้จัง5555+

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    พ่นสีเองก็ได้วะ ถ้าจะขายแพงซะขนาดนั้นอะนะ i พวกหัวหมอ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    2ปี ขายได้16 ล้านเครื่องก็จัดว่าเร็วอยู่

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    16ล้านเครื่อง ผม1ในนั้น

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sourcecode อ่านกระทู้
    ความลับแตก (โปรดอย่าแถว่าฉันพิมผิดฉันนะคิดจริงจัง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 19th December 2014 เมื่อ 21:30

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    XBOX1 ขายได้กี่ล้านเครื่องละหว่า???