ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291

ภาพการฝึกวิทยายุทธของวัดเส้าหลิน(ของจริง) มาดูๆๆๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    ฝึกอยู่วัดมาอย่างดี พอตีกับมวยไทยแล้วไหงหลับเนี่ย
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ portroyal111 อ่านกระทู้
    ฝึกอยู่วัดมาอย่างดี พอตีกับมวยไทยแล้วไหงหลับเนี่ย
    ก็จุดประสงค์เขาไม่ใช่ฝึกมาเพื่อล้มคู่ต่อสู้ แต่เป็นการเอาร่างกายฝึกใจตัวเองนิ พวกศิลปะการต่อสู้เชิงปรัชญาก็ประมาณนั้นแหละ ส่วนจะใช้ได้จริงไหม ว่ากันเป็นคนๆ ไป เพราะไม่ว่าจะวิชาดีแค่ไหน สุดท้ายมันอยู่ที่คนใช้น่ะแหละ

ไม่เชื่อไปถามพวกที่เล่น Dota หรือ LOL ดูเอาดิตัวเดียวกันแท้ๆ แต่คนละเรื่องเลย ฮา (เกี่ยวไหมหว่า)

// เผ่นล่ะ
    OPPAI~~MISSILE!!!

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ portroyal111 อ่านกระทู้
    เส้าหลินเค้าไว้ฝึกความสงบของจิตใจความสมดุลอะไรแบบนั้นมากกว่านะผมว่า แต่มวยไทยอ่ะแรกเริ่มมันไม่ใช่กีฬามันไว้ใช้ฆ่าสังหารกันจริงๆ จุดประสงค์มันคนละอย่างกัน

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    มวยไทยนี่ถึงตายเลยนะครับ แต่ผมว่าเจอศิลปะวัดเส้าหลินเข้าไปก็มีสลบเหมือนกัน

ฝึกกันคนละอย่างจะให้มาบอกว่าใครเก่งกว่าด้วยการแข่งขันประเภทเดียวคงจะไม่ได้หรอกครับ

ปล.ผมดูคลิปแข่งมาล้ะ เหมือนฝ่ายมวยไทยจะไม่ได้เอาตัวเจ๋งๆมา มีเตะไข่กันอีก -..-
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    มีพระอิคโก-อิคกิมั้ยครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    หาอ่านประวัติดีๆครับ

"การฝึกแบบนี้ก็เป็นการเข้าถึงสัจจธรรมอย่างหนึ่ง
    การได้ รับรู้ ควมคุม อารม ตอนที่ร่างกายถึงขีดสุด และสงบภวะนั้นได้ เป็นหนทางสู่ธรรม อีกหนึงอย่าง"

ลองออกกำลังกายเหนื่อยๆ แล้วอยู่อยู่ใน ภาวะไม่ไหวแล้ว สุดจะทนแล้ว นั้นละครับ ทำต่อไปโดยนึกถึง สงบ นิ่ง เงียบ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: