ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    878
    ได้รับคำขอบคุณ: 21

Red face ช่วยจัดสเปกให้หน่อยครับ 30000 บาท ไม่รวมจอครับ ขอบคุณครับ !!

พอดีจะซื้อคอมใหม่นะครับ ช่วยจัดให้หน่อยครับ พอมีความรู้แต่ไม่มากครับ งบประมาณ 30000 + - นิดหน่อย เน้นเล่นเกมส์ ทำงาน ไปได้หลายๆ ปีหน่อย

คือไม่รวมจอนะครับ เอาแค่เคส

คือคอมเก่าผมที่ใช้ตอนนี้ Core 2 Duo E7500 2.93GHz แรม 4GB GPU Nvidia GT640 ส่วน PSU ผมจำไม่ได้หละ แต่คิดว่าถ้าคอมใหม่น่าจะเปลี่ยนอยู่ดี แต่ผมคิดว่ามันไม่น่าจะใช้ของเดิมได้แล้ว ใช้ได้แค่ฮาร์ดดิสผมเข้าใจถูกไหมครับ ปกติพวกท่านหลายๆ คนเวลาอัฟเสปกของเก่าเอาไปทำไรอะครับ

ขอเสปกแบบใหม่หมดหนะแหละครับ แค่ไม่เอาฮาร์ดดิส แล้วแรมควรประมาณเท่าไหร่ดีครับ รวม PSU ด้วยกี่วัตต์ดี ส่วนการ์ดจอผมชอบค่ายเขียวมากกว่านะ CPU 5 กับ 7 อันไหนดีครับ ผมรู้สึก 5 กะ 7 ไม่ค่อยต่างกันแต่ 7 จะแพงกว่ามากๆ เลยใช่ป่าวไม่รู้ 555 ส่วน Inter cooler จำเป็นไหมครับ หรือแค่เพิ่มพัดลม อันนี้ไม่รู้จิง ขอบคุณนะครับ พอดีกระทู้แรกด้วยเลยยาวไปหน่อย ผมอยู่เชียงใหม่เน้อ
    ก็แค่คนธรรมดา

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    เอาพัดลมธรรมดาก็พอครับ cpu cooler แบบสวยๆก็พอครับ+เย็นๆด้วยนะ เช่น cpu cooler master hyper 212 evo ก็พอครับ

ส่วนสเปคของเดิมผมว่าเอาไว้อย่างนั้นและครับเอาไว้เป็นเครื่องสำรองไปครับ ไม่ต้องไปเอามายำผสมกันหลอกครับ

ส่วน cpu ผมว่า ณ ตอนนี้ i5 ก็เหลือ ๆ แล้วละครับ แต่ อนาคตไม่แน่ แต่อย่าไปเล่น i7 ที่มันเป็น 4 คอแท้ 8 เที่ยมครับเพราะมันก็ไม่ต่างจาก i5 ที่เป็น 4 คอแท้ๆเลยอาจจะแรงกว่านิดหน่อยแต่ราคาไม่นิดหน่อยนะ3

ถ้าจะเล่น i7 ก็เล่นตัว 6 คอแท้ 12 คอเทียมไปเลยครับ หน้าจะเป็นบอร์ดรู่น 2011 ละถึงจะใช้ cpu ตัวนี้ได้ และราคาก็แพงมากด้วย ซึ่ง 30000 ไม่พอแน่นอน

เพราะฉนั้นเอาตัว i5 + กับ vga ดีๆซักตัวหน้าจะเอาอยู่ละครับ คงจะอยู่ได้อีกหลายปีอยู่นะแบบปรับสุดบ้าง ไม่สุดบ้าง บางเกมส์

เดี๋ยวจะลองจัดให้ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    เดี๋ยวนะถ้าจะรอ vga ของ nvdeia ออกปีหน้าไหมละครับ แล้วแต่นะผมจะจัด ณ ตอนนี้ไปก่อนและกัน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ถ้าอยากได้การ์ดจอมือ1 ราคาถูกให้ไปซื้อกับคนที่เขารับจากศูนย์ใหญ่มาขายเองแต่มีประกันเต็มจะได้ราคาถูกกว่าตัวแทนจำหน่ายทั่วไปครับ

ถ้าแนะนำก็ร้านนี้เลยครับ ราคา galax gtx970 อยู่ที่ 12800 ถูกกว่าร้านทั่วไปถึง 1200 เลยครับ
    แต่ถ้าจะซื้อผมจะแนะนำตัวนี้ครับประกันเทพๆครับ Leadtek gtx970 ราคา 12220 บาท ราคาถูกกว่าร้านทั่วไปถึง 1580 เลยครับประหยัดไปได้แยะครับ
    ลองดูเอาครับ
    http://www.overclockzone.com/forums/...7xx-_-_-R9-2XX

ส่วนอันนี้ที่ผมจัดให้ครับถ้าตัดการ์ดจอที่ผมจัดมาและเอาตัวการ์ดจอข้างบนที่ผมบอกที่ราคา 12000 รวมทั้งหมดก็ราคา 32040 บาทครับ

http://notebookspec.com/pc2/result_s...65-1/case-13-1
    [IMG][/IMG]

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    878
    ร้านนนี้ึคือร้านไหนครับ คือผมอยู่เชียงใหม่ ถ้าแบบรู้จักก็พวก Jib banana พวกนี้ป่าวครับ ส่วนแรมนี้ 8 จิ๊กพอไหมครับแล้วเอาแบบตัว 8 เลยไม่ได้หรอครับ ทำไมต้อง 4*2 ส่วนฮาร์ดดิสผมมีแล้วครับ ตัว 1 TB นี้แหละครับ ว่าจะเอา SSD มาเพิ่มก็แพงแสนแพงจุได้น้อยเดียวอีก ฮ่าๆ รบกวนด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Artz32 อ่านกระทู้
    ร้านนนี้ึคือร้านไหนครับ คือผมอยู่เชียงใหม่ ถ้าแบบรู้จักก็พวก Jib banana พวกนี้ป่าวครับ ส่วนแรมนี้ 8 จิ๊กพอไหมครับแล้วเอาแบบตัว 8 เลยไม่ได้หรอครับ ทำไมต้อง 4*2 ส่วนฮาร์ดดิสผมมีแล้วครับ ตัว 1 TB นี้แหละครับ ว่าจะเอา SSD มาเพิ่มก็แพงแสนแพงจุได้น้อยเดียวอีก ฮ่าๆ รบกวนด้วยครับ
    ถ้าจะประหยัดก็เอา HDD ของเดิมก็ได้ครับ ส่วนแรมนั้นถ้า 4*2 มันจะประสิทธิภาพดีกว่า 8 ตัวเดียวครับ แต่ถ้า อนาคตคิดจะซื้อ 8gb อีกตัวมาใส่คู่กันเป็น 16gb ก็เอาตัว 8gb ตัวเดียวก็ได้ครับ
    แต่ถ้าจะใช้ 8gb ไปยาวๆแนะนำเป็น 4*2 ครับ แต่ถ้าจะใช้ 8gb และคิดจะเพิ่มในอนาคตอั้นใกล้เป็น 16gb ก็เอาตัว 8gb ตัวเดียวไปครับ(งงปะครับ)

ของทั่วไปเช่น cpu แรม เมนบอร์ด พาวเวอร์ซัพพาย ก็สั่งพวกร้าน Jib / banana / หรือ advice ก็ได้ครับ

ส่วนการ์ดจอนั้นเวปที่ผมแนะนำนั้นเป็นการ์ดมือ1 ประกันแต่ละอัน 3 ปีได้ส่วนของ Leadtek gtx970 นั้นประกันเทพครับ และร้านที่ผมแนะนำถูกกว่าพวกร้าน Jib / banana / หรือ advice มากครับ
    และร้านที่ผมแนะนำนั้นส่งทั่วประเทศครับส่งถึงบ้านเลยครับ ไม่มีการโกงแน่นอนร้านที่ผมแนะนำไปนั้นนะครับ http://www.overclockzone.com/forums/...7xx-_-_-R9-2XX

ส่วนการเครมในกรณีของมีปัญหานั้นก็เครมผ่านตัวแทนหรือจะเครมผ่านศูนย์ใหญ่ก็ได้ครับโดยติดต่อและส่งของไปให้เขาดูอาการเอาครับหรือถ้าสะดวกก็ไปเครมเองที่ กทม. ก็ได้ครับหรือเครมกับคนที่เราซื้อมาก็ได้ครับ

เรื่องเครมลองถามคนขายดูครับเบอร์อยู่ในเวปที่ผมให้ไปแกละครับ

อือลืมผมไม่แนะนำให้ซื้อร้าน banana นะครับของแพงและชอบตัดประกันเราครับ ส่วน advice แล้วแต่สาขานั้นๆว่าดีแค่ไหนบางสาขาไม่ดี บางสาขาก็ดี ส่วน Jib ดีแทบทุกสาขาเครมงายแต่ต้องตามหน่อนนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 24th December 2014 เมื่อ 16:34

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    878
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ถ้าจะประหยัดก็เอา HDD ของเดิมก็ได้ครับ ส่วนแรมนั้นถ้า 4*2 มันจะประสิทธิภาพดีกว่า 8 ตัวเดียวครับ แต่ถ้า อนาคตคิดจะซื้อ 8gb อีกตัวมาใส่คู่กันเป็น 16gb ก็เอาตัว 8gb ตัวเดียวก็ได้ครับ
    แต่ถ้าจะใช้ 8gb ไปยาวๆแนะนำเป็น 4*2 ครับ แต่ถ้าจะใช้ 8gb และคิดจะเพิ่มในอนาคตอั้นใกล้เป็น 16gb ก็เอาตัว 8gb ตัวเดียวไปครับ(งงปะครับ)

ของทั่วไปเช่น cpu แรม เมนบอร์ด พาวเวอร์ซัพพาย ก็สั่งพวกร้าน Jib / banana / หรือ advice ก็ได้ครับ

ส่วนการ์ดจอนั้นเวปที่ผมแนะนำนั้นเป็นการ์ดมือ1 ประกันแต่ละอัน 3 ปีได้ส่วนของ Leadtek gtx970 นั้นประกันเทพครับ และร้านที่ผมแนะนำถูกกว่าพวกร้าน Jib / banana / หรือ advice มากครับ
    และร้านที่ผมแนะนำนั้นส่งทั่วประเทศครับส่งถึงบ้านเลยครับ ไม่มีการโกงแน่นอนร้านที่ผมแนะนำไปนั้นนะครับ http://www.overclockzone.com/forums/...7xx-_-_-R9-2XX

ส่วนการเครมในกรณีของมีปัญหานั้นก็เครมผ่านตัวแทนหรือจะเครมผ่านศูนย์ใหญ่ก็ได้ครับโดยติดต่อและส่งของไปให้เขาดูอาการเอาครับหรือถ้าสะดวกก็ไปเครมเองที่ กทม. ก็ได้ครับหรือเครมกับคนที่เราซื้อมาก็ได้ครับ

เรื่องเครมลองถามคนขายดูครับเบอร์อยู่ในเวปที่ผมให้ไปแกละครับ

อือลืมผมไม่แนะนำให้ซื้อร้าน banana นะครับของแพงและชอบตัดประกันเราครับ ส่วน advice แล้วแต่สาขานั้นๆว่าดีแค่ไหนบางสาขาไม่ดี บางสาขาก็ดี ส่วน Jib ดีแทบทุกสาขาเครมงายแต่ต้องตามหน่อนนะ
    น่าจะเพิ่มอนาคตครับ ส่วน SSD ซื้อตอนนี้ดีไหมครับ แบบแทนจาก HDD ไปเพราะ HDD ผมไม่เสียตัง ส่วนการ์ดจอขอไปอ่านรายละเอียดก่อนนะครับ เยอะเหลือเกิน แต่น่าจะคุ้มกว่า แน่นอน แต่ปกติผมชอบสั่งที่ร้านเลยมันง่ายและสะดวกนะครับ ผมชอบตรงนี้ แต่ในเว็ปไม่รู้รายละเอียดเป็นยังไง ขอบคุณนะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ssd แล้วแต่เลยครับมีก็ดีครับเวลาโหลดโปรแกรมหรือเปิดเรื่องไวดีครับ(เฉพาะเราลงไว้ที่ ssd ละนะ) แต่ไม่มีก็ไปเป็นไรครับใช้ hdd ไปก่อนเลยก็ได้ครับ

ส่วนการ์ดจอถ้าจะซื้อร้านทั่วไปก็แล้วแต่เลยครับ ราคามันก็จะสูงกว่าหน่อยแต่สะดวกดีอยู่ละครับ(เรื่องนี้ก็แล้วแต่จะจัดเลยครับ ผมแค่แนะนำของถูกราคาดีเฉยๆครับและก็สั่งไม่อยากอย่างที่คิดแน่นอน แต่อาจอยากตอนเครมในกรณีมีปัญหาและครับเพราะเราต้องจัดการเองซะส่วนใหญ่เช่นเรื่องติดต่อโทรคุยต่างๆ แตถ้าซื้อที่ร้าน Jib / banana / หรือ advice ก็แค่เอาไปให้เขาเครมให้แต่เขาก็ไปเครมทีศูนย์เหมือนกันและครับแต่แค่เราไม่ต้องทำเองให้ยุ่งยากเฉยๆครับ)

กล่าวขอบคุณ
    878
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ssd แล้วแต่เลยครับมีก็ดีครับเวลาโหลดโปรแกรมหรือเปิดเรื่องไวดีครับ(เฉพาะเราลงไว้ที่ ssd ละนะ) แต่ไม่มีก็ไปเป็นไรครับใช้ hdd ไปก่อนเลยก็ได้ครับ

ส่วนการ์ดจอถ้าจะซื้อร้านทั่วไปก็แล้วแต่เลยครับ ราคามันก็จะสูงกว่าหน่อยแต่สะดวกดีอยู่ละครับ(เรื่องนี้ก็แล้วแต่จะจัดเลยครับ ผมแค่แนะนำของถูกราคาดีเฉยๆครับและก็สั่งไม่อยากอย่างที่คิดแน่นอน แต่อาจอยากตอนเครมในกรณีมีปัญหาและครับเพราะเราต้องจัดการเองซะส่วนใหญ่เช่นเรื่องติดต่อโทรคุยต่างๆ แตถ้าซื้อที่ร้าน Jib / banana / หรือ advice ก็แค่เอาไปให้เขาเครมให้แต่เขาก็ไปเครมทีศูนย์เหมือนกันและครับแต่แค่เราไม่ต้องทำเองให้ยุ่งยากเฉยๆครับ)
    ชอบตรงที่มันแถมเกมส์นี้แหละฮ๊ะ 55 ส่วนเรื่องเคลมนี้ห่วงนิดๆ เพราะมันแพง ปกติซื้อการ์ดจอมาก็ไม่มีปัญหาเท่าไหร่นะครับ กลัวมันติดมาจากโรงงานนะครับแต่เค้าคงเทสมาก่อนแล้วแหละผมว่า ต้องขอบคุณจิงๆ แหละครับ ช่วยได้เยอะเลย ผมก็ชั่งใจอยู่ เพราะเพื่อนก็บอกมันร้อนเร็วต้อง inter cooler ผมก็คิดว่าไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่เหมือนกันนะแหละครับ ส่วนเกมส์ที่ผมเล่นก็พวก ac u, แนวนี้ก็น่าจะเล่นลื่นสบายๆ ใช่ปะครับ อีกอย่างพวก psu นี้วัตแท้วัตเทียมดูยังไงอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    CPU cooler เอาอยุ่สบายๆเลยครับแถมราคาไม่แพงสวยๆมีมากมายเลยครับรับรองเย็นไม่แพ้กับ inter cooler เลยครับ
    แต่ถ้าซิ้งเดิมอาจจะเย็นน้อยน่อย แต่ถ้าcpu cooler เย็นแน่นอนครับผมก็ใช้อยุ่สบายๆเลย
    ส่วนสเปคที่ผมแนะนำไปนั้นเล่นเกมส์ ac u / far cry4 / the crawe สบายๆเลยปรับได้สุดแน่นอนยกเว้น ac u อาจไม่สุดแต่เกือบสุด
    มันเป็นที่ตัวเกมส์เองละแต่ได้ 60 fps แน่นอนครับ
    ส่วนวัตแท้นั้นสังเกตุว่ามันจะมีเขี่ยนบอกไว้ว่า 80+plus brone ขึินไปครับ
    (แต่ทางที่ดีมาถามดีกว่าครับมันต้องเลือกยี่้อด้วยครับถ้าไปซื้อแ้ลวไม่มีให้มาถามใหม่ดีกว่าครับ)

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    878
    CPU cooler เอาอยุ่สบายๆเลยครับแถมราคาไม่แพงสวยๆมีมากมายเลยครับรับรองเย็นไม่แพ้กับ inter cooler เลยครับ
    แต่ถ้าซิ้งเดิมอาจจะเย็นน้อยน่อย แต่ถ้าcpu cooler เย็นแน่นอนครับผมก็ใช้อยุ่สบายๆเลย
    ส่วนสเปคที่ผมแนะนำไปนั้นเล่นเกมส์ ac u / far cry4 / the crawe สบายๆเลยปรับได้สุดแน่นอนยกเว้น ac u อาจไม่สุดแต่เกือบสุด
    มันเป็นที่ตัวเกมส์เองละแต่ได้ 60 fps แน่นอนครับ
    ส่วนวัตแท้นั้นสังเกตุว่ามันจะมีเขี่ยนบอกไว้ว่า 80+plus brone ขึินไปครับ
    (แต่ทางที่ดีมาถามดีกว่าครับมันต้องเลือกยี่้อด้วยครับถ้าไปซื้อแ้ลวไม่มีให้มาถามใหม่ดีกว่าครับ)
    ครับแต่เน้นๆ ไว้ให้เกิน 750 วัตใช่ไหมครับ เกี่ยวไหมครับ ยิ่ง วัตเยอะ ยิ่งกินไฟ แล้วจะรู้ได้ไงว่าวัตต้องประมาณนี้ถึงจะพอ อันนี้ผมไม่รู้จิงๆ ขอบคุณนะครับ ฮ่าๆ ถามเยอะเลย

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    สเปคที่ผมจัดให้นั้นผมว่าอย่าให้ต่ำกว่า 700w จะดีกว่า ถ้าแบบสบายใจก็ซัก 750w กำลังโอเครเลย
    ส่วนเรื่องกินไฟนั้นถึงซื้อ 1000w มา เครื่องเรากินไฟแค่ 500w ก็กินแค่500w ถึงจะใช้ 1000w ก็ตามกินตามสเปคเครื่องครับว่ากำลังไฟทั้งหมดใช้ไปเท่าไหล่แค่นั้นครับ
    ไม่ใช่กินตามวัตที่เราซื้อ psu มานะครับ มันกินตามสเปคครับ

เช่นเครืิ่องเรากินไฟทั้งระบบอยู่ที่ 500 ถึง 600 ให้หาตัว psu เผื่อไว้ซัก 700 ถึง 750 ครับเผื่อเอาไว้เฉยๆ
    ถึงแม้ว่าเครื่องเรากินไฟไปทั้งระบบ 500 ถึง 600 เราดันไปซื้อ 1000 มาเราก็ใช้แค่ 500ถึง600 ที่เหลือก็ไม่ได้ใช้ก็ฟรีไป ที่เหลือมันก็จะไร้ประโยชน์
    แต่ถ้าทั้งระบบเรากินไฟทั้งหมด500ถึง600 แต่เราดันทะลึ่งซื้อ 400 มามันก็อาจจะเปิดไม่ติดหรือเปิดแล้วดับ

ผมถึงได้บอกไงว่าถ้าจะซื้อ psu มาถามดีๆเลยดีครับครับดีกว่าซื้อมาแล้วแล้วมัน ไฟไม่พอ หรือ เยอะจนเกินใช้ ต้องเอาให้พอดีกับเครื่องจะดีกว่าครับ คุ้มค่าคุ้มราคาแน่นอนครับ

ส่วนสเปคที่ผมจัดให้ไปนั้นผมให้เอาซัก 700 ถึง 750 จะดีที่สุดครับ เพราะทั้งระบบที่ผมจัดให้นั้นมันจะกินไฟประมาณ 550 ถึง 600 เผื่อไปนิดหน่อยซัก 100 หรือ150 จะอุ่นใจกว่าครับ
    อย่าให้มันพอให้มันเกินๆไปนิดหน่อยดีกว่า แต่ก็ไม่ใช่เกินซะเยอะเยาะครับ

ตัวที่ผมแนะนำไปนั้นถือว่าดีเลยละครับถ้าหาไม่ได้เดี๋ยวจะเอาอีกตัว 2ตัวมาให้ดูเผื่อตัวนั้นไม่มีจะได้เอาตัวที่ผมแนะนำใหม่ให้

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ตัวที่1ไล่ไปนะครับถ้าตัว 1 ไม่มีก็ไปซื้อตัวที่ 2-3-4 นะครับ

ตัวที่1 คือ PS (80Plus) SEASONIC M12I 750W EVO Edition ราคา 3,390 บาท ประกัน 3Y ร้านที่ขายร้าน advice
    http://www.advice.co.th/products/pre...?code=A0061632

ตัวที่ 2 คือ POWER SUPPLY COUGAR 700W CMX (V2) 80+ BRONZE ราคา 3,500 บาท รับประกัน 3 ปี ร้านที่ขายร้าน JIB
    http://www.jib.co.th/web/index.php/p...V2--80--BRONZE

ตัวที่ 3 คือ POWER SUPPLY COUGAR 700W POWERX 80+ BRONZE ราคา 2,950 บาท รับประกัน 3 ปี ร้านที่ขายร้าน JIB
    http://www.jib.co.th/web/index.php/p...ERX-80--BRONZE

ตัวที่ 4 คือ POWER SUPPLY FSP 750W RAIDER 80+ BRONZE ราคา 3,390 บาท รับประกัน 5 ปี ร้านที่ขายร้าน JIB
    http://www.jib.co.th/web/index.php/p...DER-80--BRONZE

และตัวสุดท้ายที่ผมจะแนะนำ PS (80Plus) RAIDMAX RX 700W ราคา 2,070 บาท ประกัน 5Y ร้านที่ขายร้าน advice
    http://www.advice.co.th/products/pre...?code=A0050900

ปล.ถามว่าทำไม่ไม่เอาพวก XFX หรือ CORSAIR เพราะ XFX นั้นที่ JIB และ advice ไม่มีขายต้องสั่งของจากกรุงเทพเลยขี้เกียจแนะนำเห็น จขกท อยากซื้อแถมเชียงใหม่เลย

ส่วน CORSAIR นั้นมีแต่รุ่น 650w และ 750w ไปเลย ซึ่ง 650w นั้นผมว่ามันน้อยไปถึงมันจะใช้ได้ก็ตามมันปลิ่มๆแล้วเดี๋ยวไม่พอเอา และถ้า 750w ของ CORSAIR ราคาก็แพงไปราคาตั้ง 4690บาท จะเอาไหมละแพงไปนะ

เลยแนะนำที่หาซื้อแถวเชียงใหม่ง่ายๆครับก็มีที่ผมแนะนำไปแหละครับ ถ้าจะเอานอกเหนือจากนี้ก็สั่งร้านใน กทม.ให้มาส่งที่บ้านเอาครับเช่นร้าน คอมวัว อะไรประมาณนั้น(แต่ต้องสั่งเองนะ)

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    878
    แต๊งกิ้วหลายครับผม ไว้จะไปลองหาดูก่อนนะครับ