ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

ทำไม หนังไทย ของพจน์ อานนทร์ มักไร้สาระ. และ ต้องมี เกย์ตุ้ด รวมอยุ่ด้วยทุกที

นั่นล่ะตามหัวข้อเพราะอะไรหว่า?

เรื่องล่าสุด. วัยเป้งนักเลงขาสั้น. หาสาระของหนังไม่ได้เลย. ตอนจบ แทนที่จะจบแบบว่า2กลุ่ามติดคุก. และโดนพ่อแม่อบรมกับตัวเจอหน้ากันมาคุยกันหาสาเหตุว่าตกันแล้วจะได้แบบนั้นแบบนี้พ่อแม่เสียใจอนาคตเราไม่มี เราไม่เจ็บตัวต่อไปก้ต้องเอาคืนันไม่รุ้จบสิัน

แต่ดันคิดจบแบบว่า2กลุ่มเดินมาจับมือกันเลิกตีกันผมนี่*-*เฮ้ย บ้าป่าวชีวิตจริงมันคงไม่มีหรอกเดินมาจับมือจบ.

จะมีก้คือพูดคุยกันหาสาเหตุยอมๆความกันไปคือใช้เหตุผลคุยกันเอง. แบบนั้นมันถึงจะมีข้อคิดในชีวิตจริงว่ามันมีอยุ่จริง. แต่มีเรื่องกันทุกวันติดคุกออกมาเดินจับมือกันไม่พุดไม่หาเหตุผลผมว่ามันไม่ใช่อ่ะจบแบบห่วยแตกไร้สาระมาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ผมว่า hunger game mocking jay part1 ที่พี่พจน์แกบอกว่าน่าเบื่อน่าจะยังสนุกกว่าเลยครับ

ยังไม่เคยดู"วัยเป้ง.."นะครับ แต่พอจะเดาทางได้ 555
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    เเละเป็นอีกหนึ่งสาเหตุ ที่ผมไม่คิดจะจ่ายเงินเพื่อนดูหนังไทย(มันต้องลุ้นว่าเรื่องนี้สนุกรึเปล่า ถามเพื่อนมันเล่าหมด)
    เเต่ถ้าหนังฝรั่ง ไม่ต้องคิด ดูหน้าพระเอกก็รู้เลยว่าเรื่องนี้เเหละสุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1
    ทำไม

ทำไม ไม่ไปโพสในเฟสบุ๊ค ของเค้าเองหละครับ น่าจะได้คำตอบ ที่ ..........

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้
    ทำไม

ทำไม ไม่ไปโพสในเฟสบุ๊ค ของเค้าเองหละครับ น่าจะได้คำตอบ ที่ ..........
    มีคนเคยไปพลีชีพแล้ว โดนเจ๊แกจัดหนักถึงบุพการีเลยอ่ะดิ
    ผมเลิกดูหนังแนวตลกในโรงเลยแต่ละเรื่องห่วยมาก แต่หนังรักดราม่านี่ทำออกมาดี้ดี จนคิดว่าหนังไทยมีดีที่หนังผีกับหนังรัก

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ไอ้ที่เราเกลียดนั่นแหละครับผม คือสิ่งที่หนังตลกไทยยังขายได้ เพราะในมุมมองกลับกัน ผมมองว่าถ้าสาระเกินไป เดี๋ยวจะมีคนแบบอ.ที่ด่าทีมชาติไทยเกิดขึ้นเยอะ แต่ถ้ามองในมุมมองของบทหนัง มันห่วยไปนานแล้วครับ

ปล.ถ้าจะด่าวัยเป้งเอาแค่วัยเป้งเถอะครับจริงๆ เพราะถ้าพูดถึงเรื่องเพศที่ 3 ด้วยนี่มันละเอียดอ่อนนะครับผม ผมเชื่อว่าเจ๊แกอยากให้มีหนังของคนกลุ่มนี้บ้าง จะได้เห็นมุมมองที่สนุกสนาน เพราะถ้าเราไปเหยียดเค้า ไม่ต่างอะไรกับมะกันสมัยก่อนเหยียดสีผิวเท่าไหร่หรอกนะ วิจารณ์แค่บทหนังกับตัวหนังพอ

(จะโดนเข้าใจว่าเป็นผัวตุ๊ดมั๊ยเนี่ยตรู hahahaX
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    คงเป็นเพราะคนไทยไม่ชอบลงทุนอะไรมากมั้งครับ หนังไทยส่วนมากมักจะทำเพื่อขายเป็นส่วนใหญ่ คือดีไม่ดีเอาเงินไว้ก่อนกลัวขาดทุน
    เพราะว่าผู้กำกับไทยมักจะคิดถึงรายได้เป็นหลักหนังไทยก็ไม่ค่อยพัฒนาเท่าที่ควร เอาง่ายๆ ครับหนังไทยที่ลงทุนเยอะอย่างเรื่องตำนานสมเด็จพระนเรศวรมหาราช
    ใช้เงินทุนอย่างมโหฬารในที่สุดก็ขาดทุนเพราะคนที่ดูมีแต่คนไทย นั่นแหละครับการตลาดที่ไม่กว้างขวางทำให้คุณภาพหนังไทยเลยห่วย

และอีกอย่างที่สำคัญมากผู้กำกับหนังไทยขาดจินตนาการในการสร้างสรรค์หนังออกมาดีหนังไทยกี่เรื่องก็ใช้รูปแบบเดิมๆ CGกาก
    ไม่เหมือนเหมือนผู้กำกับหนังฝรั่งใช้จินตนาการในการสร้างหนังออกมาดี และนี่แหละครับว่าทำไมหนังไทยมีแต่หนังผี หนังรัก หนังเกย์ หนังทอมดี้ และหนังตลก
    เพราะทำหนังแนวอื่นแล้วมันห่วยจนคนไม่ดูเท่านั้นเอง
    [IMG][/IMG]

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมชอบดูหนัง ต่างประเทศ พวกฝรั่งทำ Effect อลังการ หนังไทยดีๆก็เป็นแนว ต่อสู้ทั้งนั้นแหละ ที่เหลือผมไม่ดู กาก บางทีตลกไร้สาระ ดูรายการคุณพระช่วยสนุกกว่าอีก เพลงฉ่อยอย่างฮา หนังแนวรักไม่รู้ดีรึปล่าวแต่ผมไม่ชอบดูแนวนี้
    เอาจริงๆนะ ผมดูหนัง จีน กับ อินเดีย สนุกกว่าเยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 26th December 2014 เมื่อ 21:24

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    เค้าเสนอในสิ่งที่เค้าชอบ และสิ่งที่เค้าเป็นยังไงครับ คุณไม่ชอบก้อไม่ต้องไปดู ไม่น่าจะเข้าใจยาก ถ้าคุณต้องการคำตอบจริงๆ ลงทุนไปดูและก็หาคำตอบให้เจอ แค่นั้นเอง จะมโนไปตามเสียงนกเสียงกาทำไมกัน

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เค้าไม่ได้ชอบหลอกนะครับ

เค้าเคยไปออกรายการน้องเน็ค เค้ากะบอกว่า

"เค้าไม่ได้ชอบหลอก เบื่อจะตายต้องมาทำแต่หนังกระเทย

แต่ทางผู้ผลิต เค้าให้ทำ เพราะมันขายได้
    "

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ถาม 2 ข้อ ตอบทีละข้อละกัน

1. ทำไมไร้สาระ

ก็มันเป็นหนัง ไม่ใช่สารคดี ไม่จำเป็นต้องมีก็ได้ สาระเน้นๆคงต้องดูพวก national geographic

แต่เอาตรงๆเลยนะ ไร้สาระไม่ว่าแต่หนังค่อนข้างห่วย คือไร้สาระไม่เป็นไร แต่ไร้เหตุผลนี่มันขัดอารมณ์มาก

เหมือนหาอะไรมายำๆๆใส่กัน คิดไม่ออกก็เอาตัวนู้นตัวนี้ออกมา มั่วไปหมด

ถ้าไปดูในโรงนี้มีเสียดายตังค์อะ

2. ทำไมถึงชอบมีเพศที่ 3 4 5 6 . . . . .

ก็พวกเดียวกัน มันก็ต้องใส่ลงไปในหนังตัวเองสิครับ -0- อีกอย่างมีเพศที่ 3 4 5 6 . . . ช่วยให้หนังมีสีสัน (รึเปล่า ?)

อ้อ แล้วก็ขอดักไว้เลยนะ ใครจะใช้ตรรกะที่ว่า "อิจฉาเค้าล่ะสิ" "ทำไม่ได้อย่างเค้าล่ะสิ" "ว่าเค้าทำได้อย่างเค้ามั๊ย"

ผมพูดตามเนื้อผ้าครับ ดีว่าดี ห่วยว่าห่วย

บิ๊กจ๊ะไม่เคยไปเตะบอลโลกก็วิจารณ์บอลได้ครับ

น้าติงไม่เคยไป WWE ก็วิจารณ์มวยปล้ำได้ครับ

แจ็คกี้ไม่เคยไปเตะ Premier League ก็วิจารณ์ได้ครับ

บอ บู๋ ไม่เคยเล่นให้ Man U ก็วิจารณ์ได้ครับ

จบนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 27th December 2014 เมื่อ 08:42

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ทุกวันนี้ผมเลิกดูหนังไทยละ
    ดูหนังฝรั่งสังเกตุจากนักแสดงแสดง บ่งบอกถึงคุณภาพ
    จะบอกว่าเหงาก็ไม่เนียน จะบอกมาเงี่ยนก็ตรงไป บอกว่ามาเล่นโจ๊กเกอร์ละกัน

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เบื่อหนังไทยตรงที่ทำโฆษณาว่าสนุกมากอย่างนั้นอย่างนี้ แต่พอไปดูจริงๆกลับไม่ได้เรื่องเลยแม้แต่น้อย เล่นหลอกคนดูแบบนี้ไม่กี่ครั้งคนดูก็เข็ดขยาดไม่กล้าเสี่ยงเสียเงินเข้าไปดูหรอกครับ เป็นแบบนี้เกือบทุกเรื่องด้วยซิ หนังดีๆก็พลอยซวยไปด้วย คนสร้างหนังของไทยมีสามัญสำนึกต่ำมากๆ ขอแค่หลอกให้คนเสียเงินไปดูได้เป็นพอโดยที่ไม่ได้สนใจทำให้หนังของตัวเองให้มีคุณภาพที่ดีคุ้มค่าเงินที่คนดูจะต้องเสียเลยสักนิด หรือว่ามีปัญญาทำได้แค่นี้จริงๆครับ?..

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ numunho อ่านกระทู้
    เค้าเสนอในสิ่งที่เค้าชอบ และสิ่งที่เค้าเป็นยังไงครับ คุณไม่ชอบก้อไม่ต้องไปดู ไม่น่าจะเข้าใจยาก ถ้าคุณต้องการคำตอบจริงๆ ลงทุนไปดูและก็หาคำตอบให้เจอ แค่นั้นเอง จะมโนไปตามเสียงนกเสียงกาทำไมกัน
    อันนี้เป็นความคิดที่ผิดละ พจน์ อานนท์มีอาชีพเป็นผู้กำกับ เป็นสื่อมวลชน การจะนำเสนอสิ่งที่เขาชอบ เขาต้องรับผิดชอบสิ่งที่ตัวเองนำเสนอด้วยครับ ไม่ใช่บอกว่า "ไม่ชอบก็ไม่ต้องดู" ถ้าแบบนี้เรียกว่าไม่รับผิดชอบครับ และงานที่นำเสนอออกไป ถ้าทำแบบอยากทำอะไรก็ทำออกไปแบบนี้ใครๆก็เป็นผู้กำกับได้สิจริงไหม? การทำตามใจตัวเอง ทำตามรสนิยมของตัวเองใช่ว่าคนส่วนรวมจะเห็นด้วย ดังนั้นถ้าทำแล้วต้องยอมรับได้หากมีคนวิจารย์

ส่วนหนังของพจน์ นี่ยังขายได้เพราะชื่อ และเน้นกลุ่มเป้าหมายคือวัยรุ่นเด็กมัธยมนั่นแหละครับ เนื้อหามันเลยไม่มีอะไรมาก ตื้นเขิน หนังดีที่สุดเรื่องเดียวในชีวิตพจน์ก็คือ เพื่อน กูรักมิงว่ะ นั่นแหละครับ นอกนั้นทำขายแบบลวกๆ ปีหนึ่งพจน์ทำหนัง สาม สี่ เรื่อง เท่ากับหนังเรื่องนึงใช้เวลาคิด วางแผน สร้าง ถ่ายทำในเวลาไม่กี่เดือนเอง จริงไหม

ปล. ปีหน้า หนังของพจน์ อานนทร์มีโปรแกรมเข้าฉาย 5 เรื่อง

2558 ม.6/5 ปากหมาท้าโคตรผี พระนครฟิลม์
    2558 หอแต๋วแตก 5 พระนครฟิลม์
    2558 โลกทั้งใบให้นายคนเดียว พระนครฟิลม์
    2558 กระสือเกรียนนักเรียนโกย พระนครฟิลม์
    2558 เป้ง+ติ่ง สุภาพบุรุษ สุดเกรียน พระนครฟิลม์

... คิดว่าหนังออกมาจะมีคุณภาพหรือออกมาแบบลวกๆ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HADOKEN : 27th December 2014 เมื่อ 09:55

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    คือหนังมันไม่มีเอฟเฟค ครับ อาจถ่ายไม่นานอย่างที่คิดก็ได้

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HADOKEN อ่านกระทู้
    อันนี้เป็นความคิดที่ผิดละ พจน์ อานนท์มีอาชีพเป็นผู้กำกับ เป็นสื่อมวลชน การจะนำเสนอสิ่งที่เขาชอบ เขาต้องรับผิดชอบสิ่งที่ตัวเองนำเสนอด้วยครับ ไม่ใช่บอกว่า "ไม่ชอบก็ไม่ต้องดู" ถ้าแบบนี้เรียกว่าไม่รับผิดชอบครับ และงานที่นำเสนอออกไป ถ้าทำแบบอยากทำอะไรก็ทำออกไปแบบนี้ใครๆก็เป็นผู้กำกับได้สิจริงไหม? การทำตามใจตัวเอง ทำตามรสนิยมของตัวเองใช่ว่าคนส่วนรวมจะเห็นด้วย ดังนั้นถ้าทำแล้วต้องยอมรับได้หากมีคนวิจารย์

ส่วนหนังของพจน์ นี่ยังขายได้เพราะชื่อ และเน้นกลุ่มเป้าหมายคือวัยรุ่นเด็กมัธยมนั่นแหละครับ เนื้อหามันเลยไม่มีอะไรมาก ตื้นเขิน หนังดีที่สุดเรื่องเดียวในชีวิตพจน์ก็คือ เพื่อน กูรักมิงว่ะ นั่นแหละครับ นอกนั้นทำขายแบบลวกๆ ปีหนึ่งพจน์ทำหนัง สาม สี่ เรื่อง เท่ากับหนังเรื่องนึงใช้เวลาคิด วางแผน สร้าง ถ่ายทำในเวลาไม่กี่เดือนเอง จริงไหม

ปล. ปีหน้า หนังของพจน์ อานนทร์มีโปรแกรมเข้าฉาย 5 เรื่อง

2558 ม.6/5 ปากหมาท้าโคตรผี พระนครฟิลม์
    2558 หอแต๋วแตก 5 พระนครฟิลม์
    2558 โลกทั้งใบให้นายคนเดียว พระนครฟิลม์
    2558 กระสือเกรียนนักเรียนโกย พระนครฟิลม์
    2558 เป้ง+ติ่ง สุภาพบุรุษ สุดเกรียน พระนครฟิลม์

... คิดว่าหนังออกมาจะมีคุณภาพหรือออกมาแบบลวกๆ?
    ถ้าอยากรู้ว่าผลจะเป็นยังไง

เทียบง่ายๆกับหนังของ เมษ ธราธร (I Fine Thank You Love You)

เรื่องนี้ เมษ ธราธร ทำเรื่องเดียวรวมระยะเวลา process เกือบ 3 ปี

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abiliz อ่านกระทู้
    คือหนังมันไม่มีเอฟเฟค ครับ อาจถ่ายไม่นานอย่างที่คิดก็ได้
    อันนี้มีส่วนครับ หนังของพจน์เป็นหนังพื้นๆจริงๆเนื้อเรื่อง ใช้เวลาถ่ายทำไม่นาน แต่ผมไม่ได้พูดแค่คุณภาพในการถ่ายทำอย่างเดียวนะครับ พูดถึงเนื้อหา บทบาท ตัวละคร ด้วยครับ

ยกตัวอย่างหนังของคุณ บรรจง ปิสัญธนะกูล เขาไม่ได้ทำหนังปีละสามสี่เรื่อง แต่ว่าแต่ละเรื่องกระแสตอบรับดี เป็นหนังคุณภาพทั้งนั้น ถ้าพูดเรื่องเอฟเฟค หนังกวนมึนโฮนี่ก็หนังธรรมดาๆ เลยนะ ไม่ได้มีเอฟเฟกอะไร แต่ทำไมมันดูมีคุณภาพกว่าหนังของพจน์อานนท์? นี่ยังไม่ได้พูดถึงพี่มากพระขโนงเลยนะ ...

คนที่ทำหนังบรรจงทำอย่างละเอียด กับคนที่ทำหนังออกมารัวๆ คิดว่าใครจะทำได้ดีมากกว่ากันล่ะครับ? นี่ล่ะตัวอย่าง

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมไม่เคยดูหนังของพจซักเรื่องเลย ดูแต่ของหม่ำ ของพจมันไม่ใช่แนวอะนะ

ปล.ความชอบส่วนตัว

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    หนังไทยนี้ปีๆนึงผมเสียตังค่าตั๋วไปดูไม่ถึง 2 เรื่องหรอกครับ ล่าสุดก็ I Fine ถ้าเป็นของ GTH ถึงช่วงผ่านๆมาจะดรอปไปนิดแต่เรื่องล่าสุดก็ถือว่ารักษามาตรฐานไว้ได้ดี คุณๆไม่ต้องห่วงกันหรอกครับว่าทำไมหนังไทยมันถึงเป็นแบบนั้นแบบนี้ก็เพราะตัวผู้กำกับ หรือ บุคลากร ก็พวกหน้าเก่าๆ แม้แต่ละครนะครับ จะเห็นกันชัดๆเลยว่าตั้งแต่เด็กยันโต หนังทุกแนวมันก็จะมาแนวเดิมๆ เดินเรื่องเดิมๆ อุตสาหกรรมเราด้านนี้ไม่ได้พัฒนาเลยตลอดหลายสิบปีนี้ครับ พวกเด็กรุ่นใหม่ๆที่มีความรู้ความสามารถด้านนี้ หรืออยากเรียนด้านนี้ ที่เก่งๆแต่ไม่มีโอกาสก็น่าเสียดายมากนะ ถ้าได้เข้ามหาลัยเอกชนชื่อดังบางที่ บริษัท สตูดิโอ จากต่างประเทศเค้าก็มาจองตัวไว้ก็มีนะครับ แต่แค่ส่วนน้อย ผมก็พูดถึงส่วนรวมนะครับไม่ใช่ของคุณพจน์คนเดียวหรอก แต่ถ้าอยากรู้ว่าทำไมหนังเจ้แกเป็นแบบนั้นก็คงต้องแบบว่ารสนิยมอะนะครับ อย่าง เบย์ ก็ต้องระเบิดอลัง โนแลนก็ต้องเหนือชั้น JJ ก็ต้องแสงจ้าๆ มันเป็นสไตล์ของผู้กำกับในการโชว์ผลงานของตนเองครับ แต่สำหรับพจนี้ไม่มีสไตล์ รูปแบบไรหรอก โชว์กล้าม ล้วนๆ 55555