ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1

วิธีดูหนังบนจอ TV ทำไงอะครับ

วิธีดูหนังบนจอ TV ทำไงอะครับ
    พอดีผมซื้อจอ LED TV มาใหม่แล้วจะดูหนังที่โหลดมาลงใน External HDD มาจะต้องทำยังไงหรอครับ แล้วรองรับไฟล์นามสกุลไหนบ้างครับ ภาพจะชัดไหม
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    615
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ผมเอาลงแฟลชไดร์ฟ แล้วเสียบใส่กับเจอ ดูผ่านโปรแกรม รูปกรวยอะคับ

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ต่อคอมเลยดิ ไม่งั้นก็ใส่แฟรซไดฟ์ fat32 ชัดไม่ชัดขึ้นอยู่กะความละเอียดหนัง และก็ความละเอียดจอด้วย ต่อให้หนังชัดยังไง จอมีความละเอียดต่ำก็ไมชัด
    หรือว่าจอความละเอียดสูง แต่โหลดหนัง 480p มางี้มันก็ไม่ชัดครับ
    และผมก็แนะนำเว็บนี้ http://www.mini-hd-one2up.com/

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,549
    เเนะนำให้หา HD Player ดีๆซักเครื่องมาใช้ครับมันสามารถถอดรหัสไฟล์วิดีโอ + ไฟล์เสียงได้คมชัดครับ
    http://www.lcdtvthailand.com/webboar...php?board=15.0 ลองไปศึกษาดูครับ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    External HDD ใช้กับ tv บางรุ่นไม่ได้ครับเหมือนมันจ่ายไฟไม่พอ

tv ส่วนมากจะเล่นได้แค่ mp4 avi ประมาณนั้น

-------------

ส่วนตัวผมนั้นใช้ media player ครับแน่นอนกว่าและใช้ ex hdd ได้ 100% เคยลองเอา 1tb มาใช้อ่านออกด้วย
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    LED TV รุ่นใหม่ๆ โดยมากจะเล่น วีดีโอ ได้เกือบทุกไฟล์ ลองเสียบ External HDD เลยครับ
    แล้วเข้าเมนู media บลาๆ เลือกที่เปิดดูไฟล์ ลองๆดูคู่มือหรือลองเล่นๆไปครับ
    แต่ละรุ่นคงคล้ายๆกันนะละ...เล่นได้ก็โอเค ไม่ได้ก็ลอง แปลงไฟล์หนัง ให้ตรงกับที่ทีวีลองรับ

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ส่วนใหญ่ mkv ครับ 720p-1080p ภาพคมชัด
    ไพล์ประมาณ2-3GB +++ บางเรื่องก็ 10gb +++++
    ส่วนใหญ่ผมโหลด จาก https://www.tt-torrent.com/
    เรท่องไหนผมชอบก็ซื้อเเผ่นเก็บไว้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมใช้อยู่ smart tv LG 42 กับ EXT.HDD buffalo 1 TB อ่านได้หลายไฟล์เลยครับ

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    ผมใช้ EXT.HDD WD 2 TB อะครับ