ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

ถ้านักบอลย้ายทีม จะได้เงินไหมครับ

ถ้านักบอลย้ายทีม จะได้เงินไหมครับ สมมุติทีม a ซื้อนักบอลของทีม b มาด้วยเงิน 5ล้าน ไอ้5ล้านตรงนี้ นักบอลของทีมbจะได้สักบาทไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    ผมคิดว่าได้แน่นอนนะ แต่ต้องตกลงกันไง แบ่งเป็น เปอร์เซ็นต์ ทางสโมสรเท่าไหร่ นักเตะเท่าไหร่

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมเคยเข้าใจนะว่า ไอราคาซื้อขายอ่ะ. สโมสรได้ นักบอลไม่ได้

นักบอลได้แต่ค่าสัญญา กับค่าเหนื่อย

ไม่รุ้เข้าใจถูกไหมหนะ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    การซื้อขายนักเตะจะแบ่งแยกเป็นแบบนี้นะครับ
    1. ค่าตัวของนักเตะ สโมสรจะได้ โดยจะสามารถจ่ายสดๆ จ่ายเป็นงวดๆ ได้ หรือมีเงื่อนไขต่างๆมากมาย เช่น
    -เล่นครบกี่นัดๆ ได้เพิ่มเท่าไหร่
    -พาทีมได้แชมป์ ได้เพิ่มเท่าไหร่ เป็นต้น
    2. ค่าเซ็นต์สัญญากินเปล่า อันนี้นักเตะจะได้รับครับ โดยส่วนนี้อาจจะมีตัวกลางคือนายหน้าเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย
    3. ค่าเหนื่อย ตรงนี้นักเตะจะได้เต็มๆเลยครับ เซ็นต์กี่ปีก็ได้เท่านั้น
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    แมนยูจะเซ็นผมหลายรอบแล้ว ปฎิเสธตลอด เพราะว่าติดเรียน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266
    ค่าตัวนักบอล หรือเรียกอีกอย่างนึงว่า ค่าฉีกสัญญาครับ เมื่อมีทีมไหนอยากได้ตัวนักเตะที่ต้องการก็ต้องจ่ายค่าฉีกสัญญาให้สโมสรที่เป็นเจ้าของนักเตะครับ ในกรณีนี้เงินจะเข้าสโมสรเต็มๆ 5ล้าน นักเตะไม่เกี่ยวกับ