ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1

Thumbs up [อาจดราม่า]ขอพื้นที่ ระบาย แฉ กับพฤติกรรม แย่ๆของพวกขอทานผ้าเหลือง

ก่อนอื่นก็ขอเล่าไว้ก่อนนะครับผมได้มีโอกาสไปคลุกคลีกับวัดๆ หนึ่งซึ่งเป็นวัดชื่อดังของจังหวัด มีแบ็คหลังที่ค่อนข้างใหญ่
    และมีโรงเรียน และ มหาวิทยาลัยอยู่ภายในวัด (ใครรู้ชื่อวัดก็ไม่ต้องพูดนะครับ) แล้วก็เจออะไรที่มันเน่าเหม็นมากๆ
    ครั้นว่าจะเงียบมันก็ไม่สบายใจ ครั้นจะแฉหลักฐานผมก็มีแต่แบบผิวเผินลงลึกมากไม่ได้ ก็เลยขอใช้พื้นที่ตรงนี้อยากให้ทุกคนได้รู้ว่า
    ไอ้พวกที่เดินห่มผ้าเหลืองว่อนไปว่อนมาอาจจะไม่ใช่พวกที่น่าเคารพทุกตัว ใครไม่เห็นด้วยหรือรับไม่ได้ก็ช่วยผ่านๆไปเถอะ ถ้าผู้ดูแลเห็นว่าไม่เหมาะสมจะลบก็ได้นะครับ
    และทำไมผมถึงมาระบายในนี้ ใจจริงก็อยากเอาลงพันทิปนะครับแต่เพราะผมไม่อยากให้เป็นกระแส เพราะหลักฐานผมมีไม่มากละบางเรื่องอาจทำให้คนใกล้ตัวผมเสียหายได้อ่ะครับ
    อีกอย่างเรื่องและข้อมูลที่ผมได้มานั้นหลายๆก็ยอมรับว่าผมก็ใช้วิธีที่ไม่ซื่อในการให้ได้มาของข้อมูลพวกนี้ทั้งหมด

เริ่มเลยนะครับ อยากแรกนี้คือข้อความการสนทนาของ พระหมา (พระมหา แต่ขอ พิม ห หีบ สลับ กับ ม ม้า) ตัวหนึ่ง
    ซึ่งผมได้มาเพราะความร่วมมือจากเณร คนหนึ่ง ซึ่งมาหาเรื่องผมแล้วแพ้ จนผมได้เรื่องข่มขู่ มันไว้ แล้วผมให้มันไปแอบหยิบโทรศัพท์ระหว่างที่มันสอนอยู่
    ผมขอหยิบมาแค่บางส่วนนะครับ

อาจจะดูแค่จีบกันธรรมดาแต่ไอ้โล้นนี้ไม่ธรรมดานะครับ ฟาดเด็กนักเรียนมาแล้วครับลูกศิษย์ที่มันสอนนี้แหละครับ คากุฎิเลยครับ ผมสังเกตุเห็นเพราะมันเดินเข้าไปในกุฎิก่อน
    แล้วเด็กเดินตามไปซักพักช.ม. กว่าๆ เด็กเดินออกมาในสภาพผมยุ่งนิดๆ เสื้อยับมากคนล่ะสภาพก่อนที่จะเข้าไป ผมก็เดาได้ชัด ที่จริงผมได้ไปเห็นข้อความใน line ที่คุยกับเด็กคนนั้น
    คุยเนื่้อหาประมาณ ว่า "ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อย เอาแบบโชว์***นะ จะอายทำไมแก้ผ้าให้***หลายทีล่ะ" เสียดายผมแคปมาไม่ทัน

ต่อมาอีกตัวหนึ่ง เข้ามาหาเรื่องผมแล้วมันขู่ผมแบบนี้

ไอ้นี้ก็ไม่ธรรมดาครับ จีบผู้หญิงไปทั่วแล้วก็คบกันแบบไม่อายชาวบ้าน อ้อปืนมันเป็นปืนจริงครับ ไม่ใช่ ปืน.jpg แต่ไม่มี ทบ. เอาเงินที่ได้จากการการทำบุญ ค่อยๆเก็บจนซื้อได้

อีกคนครับไม่ต้องบรรยายเพราะโคตรอุจาด แต่มันส่งมาให้เพื่อนผมครับ

แน่ใจว่าจะดูนะครับ

ดีที่ไอ้นี้มันอยู่ ต่างจังหวัดไม่งั้นผมคงได้ไปงัดมันคากุฏิแน่ๆ

อ่ะปิดท้าย ไม่ต้องน่าเกลียดไม่ต้องมีคนเพ่งเล็ง จีบฝรั่งม่าง

อันนี้ผมแคปมาจากคอมส่วนตัวของเค้าโดยตรงเลย

สุดท้ายนี้อยากจะบอกว่าเรื่องที่ผมเล่ามาเป็นจริงทั้งหมด และผมไม้ต้องการที่จะทำลายดิสเครดิสใคร แต่ต้องการระบาย และให้ทราบถึงปัญหาสังคมที่บางทีมันก็ใกล้ตัวเรากว่าที่คิด
    ที่จริงวัดนี้เน่าเหม็นมากครับ ทั้งคดีครูสาวไปมีอะไรกับเณรในห้องเรียน พระฟาดสีกา พระถ่ายรูปขอลับโชว์ในเฟส ........!!!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นรกตัวสุดท้าย อ่านกระทู้
    หลวงหนุ่ย แห่งวัด อุ๊บส์ ไม่ได้ๆ เดี๋ยวใครรู้เข้า มันสิบ่งาม
    เมียนปร๊ะสระเอ๊าะกันตรึม เมียนเประ เมียนประ ม๊องยาน อาบัติจะปัดจ่าเย๊ โอเค กันตรึมเสจเจ เมียน....(อันนี้ผมบ้า)
    ลืมเซ็นเซอร์......

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    เฉยๆน่ะ ผมเป็นพวก Irreligion เลยมองว่าสงฆ์ก็มนุษย์ขี้เหม็นเหมือนกัน ตัวผมเองเลยไม่มายด์เรื่องเหล่านี้เพราะผมว่ามันเป็นปัญหาของศาสนิกซะมากกว่า ตราบใดที่เขาไม่ได้ไปฆ่าใครหรือละเมิดใครโดยตรงน่ะนะ
    ผมก็เป็นพวกอศาสนานะครับ และก็อยู่เป็นพวกแนวคิดจิตวิเคราะห์ครับ ดังนั้นผมก็มีแนวคิดแบบเดียวกันนะครับ
    แต่การที่ไอ้พวกโล้นพวกนี้มันมาบวชนั้นหมายความว่าพวกนี้มันต้องฝึกตัวเองจาก พวกจิตวิเคราะห์หันเข้าหาแนว มนุษย์นิยมและปัญญานิยม ได้แล้ว
    ซึ่งต้องเป็นตัวอย่างให้กับคนที่ศรัทธา ซึ่งการที่จะทำตัวให้น่าศรัทธามันไม่ได้เกิดจากการที่เอาผ้าห่อศพสีเหลืองมาห่มแล้วโกนผมบนกบาลทิ้งแต่ต้องทำตัวให้น่าเคารพด้วย
    ผมมองว่าไม่ใช่ปัญหาของศาสนิกชนหรอกครับแต่เป็นปัญหาสังคมมากกว่าครับ ทุกวันนี้ผมเห็นชาวบ้านมากราบมาไหว้ขอทานพวกนี้ผมสมเพชพวกขอทานแต่สงสารชาวบ้านครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fairy : 5th January 2015 เมื่อ 11:04

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อย่างโฉดดดดดดดด

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ผมเคยเจอคนนึง นอนอยู่ม้านั่งข้างทาง คงเมาเละมาอ่ะ แบบหมดสภาพ แต่ห่มเหลือง เอาซะหมดศรัทธาเลย เหอะๆ

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    นี่เค้าไม่รู้ตัวเองเลยหรือว่ากำลังบวชอยู่ ***คิดอยากจะทำอะไรก็ทำ แย่จริง ๆ

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    หลวงหนุ่ย แห่งวัด อุ๊บส์ ไม่ได้ๆ เดี๋ยวใครรู้เข้า https://www.facebook.com/profile.php?id=100000676009737&ref=ts&fref=ts มันสิบ่งาม
    เมียนปร๊ะสระเอ๊าะกันตรึม เมียนเประ เมียนประ ม๊องยาน อาบัติจะปัดจ่าเย๊ โอเค กันตรึมเสจเจ เมียน....(อันนี้ผมบ้า)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    หลวงหนุ่ย สุทธิวจนะ สินะชื่อ
    มีปืนแล้วไงครับ ถ้าไม่ได้ยิง ^^
    ปืนมันไม่ได้มีกระบอกเดียวในโลกนะครับท่านหลวง

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    คนเราเนอะถ้าตัดกิเลสไม่ได้จริงๆ จะไปห่มผ้าเหลืองทำไม
    ผมละโคตรเกลียดคนพวกนี้จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    เดี๋ยวนี้วงการผ้าเหลืองเสื่อมมาก บอกตรงๆเลย หมดศรัทธาไปนานแล้วครับ
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    เฉยๆน่ะ ผมเป็นพวก Irreligion เลยมองว่าสงฆ์ก็มนุษย์ขี้เหม็นเหมือนกัน ตัวผมเองเลยไม่มายด์เรื่องเหล่านี้เพราะผมว่ามันเป็นปัญหาของศาสนิกซะมากกว่า ตราบใดที่เขาไม่ได้ไปฆ่าใครหรือละเมิดใครโดยตรงน่ะนะ
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    บวชเพื่อศึกษาทางธรรม แต่ดูท่าทางจะเก่งทางโลกมากกว่าบางคนเสียอีก 555

พูดตรงๆถ้าผมไปบวชผมก็อดไม่ไหวเหมือนกันครับ แต่ก็คงไม่ถึงขนาดเอามาโชว์ พอ ญ ขึ้นกุฎิ มันไม่เหมาะสม

แต่ถ้าถามว่าเป็นคนธรรมดาทั่วๆไป หรือชาวบ้านชาวเรือน พา ญ ขึ้นบ้านก็คงจะเฉยๆกัน

เหมือนคุณอยู่ในชุด นร นศ ก็สูบบุหรี่กินเหล้าเมายาไม่ได้ แต่ถ้าเปลี่ยนชุดแล้วจะทำไรก็ทำไปถ้าไม่ระรานเขา

ถามว่าผิดกฏหมายหรือหรือน่ารังเกียจไหม ผมคิดว่าไม่ ถ้าไม่ได้สวมผ้าเหลืองแล้วมีคนมากราบศรัทธาอาศัยร่มเงาพระพุทธศาสนาอย่างนี้

ถ้าจับได้ก็จับศึกตลอดชีวิตดีกว่าครับ อยากทำอะไรก็ทำไป ตามสบายเลยคราวนี้ 55
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมว่าเอาหลักฐานส่งฟ้องสำนักงานพระพุทธศาสนาแห่งชาติดีกว่าครับ แต่ละภาพต้องอาบัติปาราชิกทั้งนั้น (อาบัติขั้นสูงสุด ถึงขั้นบวชใหม่ไม่ได้ตลอดชีวิต)
    เอาให้หนักครับพวกสมี อลัชชีทั้งหลาย ทำให้ศาสนาเสื่อมเสีย
    [IMG][/IMG]

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058

ณ ปัจจุบันผมเจอพระ ผมไม่ไหว้ครับ ไม่รู้ว่าพระรูปไหนดีจริง หรือพระปลอมที่แค่ห่มผ้าเหลืองหากินจากชาวบ้าน

ส่วนใหญ่ก็พวกขี้ยา เป็นเกย์ เพศที่สาม ที่ออกข่าวกันบ่อยๆ อ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 5th January 2015 เมื่อ 18:15