ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

ผมยังอายุ19 ยังเป็นนักบอลไ้หมครับ

ผมย้อนไปตอนอายุ 14-15 ผมใฝ่ฝันที่จะเป็นนักบอล แล้วมีสโมสรใน กทม. สโมสรนึงได้เปิดสอนฟุตบอล ผมเรียนฟุตบอลจากที่นั่นมาสองปี ได้ใบประกาศนียบัตรมา2ใบ พอผมอายุ16 ไปสมัครเขข้าม.4ที่โรงเรียนกีฬาแห่งนึงที่ต่างจังหวัด แต่สมัครไม่ติด...เพราะฝีเท้าแย่ และชอบตื่นสนาม ในตอนนั้นผมท้อมากคิดว่าคงไม่มีโอกาสเป็นนักบอลแล้ว เลยปล่อยตัวจนอ้วน แต่ก็เล่นบอลมาตลอด พออายุ19 ผมเห็นนักบอลทีมชาติชื่อว่า มงคล ทศไกร เค้าบอกว่าตอนเค้าวัยรุ่นเค้าเป็นแค่หนุ่มโรงงาน พออายุ21เค้าคัดตัวติดทีมฟุตบอล ผมเลยมีความหวังเล็กๆว่ายังมีความหวังที่จะเป็นนักบอล เป้าหมายแรกของผมคือลดความอ้วน แล้วก็วิ่ง เวลาไปคัดจะได้วิ่งอึดๆเพราะเป็นคนเหนื่อยง่าย (ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่) ผมเลยว่าลดความอ้วนเสร็จแล้วจะไปหาคัดตัวสโมสร ดิวิชั่น2
    แบบนี้มีโอกาสเป็นนักบอลไหมครับ ผมเห็นพ่อเห็นแม่ลำบากมาตลอดชีวิต ผมฝันที่จะเห็นท่านอยู่บ้านสบายๆ กินเงินเดือนที่ผมให้ไป ^^

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ไม่ลองไม่รู้ครั
    CPU: AMD FX-6350 MB: GIGABYTE GA-970A-D3P RAM: 8GB VGA: Zotac GTX750Ti HDD: 1TB+640GB SSD: 128GB

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ซ้อม ซ้อม แล้วก็ซ้อม .... เก่งก็ติด....ไม่เก่งก็ซ่อมๆๆๆๆ จนกว่าจะเก่ง

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ผมก็อยากเป็นนะนักบอล แต่ไม่ได้มาทางสายนี้ตั้งแต่ต้น (สายเรียน)

ก็เลยไม่ได้คิดเอาจริงเอาจัง เพราะตัวเล็กด้วย แต่ก็เล่นบอล เล่นฟุตซอลอยู่ตลอด เป็นคนวิ่งเร็ว และขยันวิ่ง

แต่ถ้ามีโอกาสก็อยากไปลองคัดดูเหมือนกัน