ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Post ■ H1Z1 เปิดทดสอบแล้ววันนี้ BY NG newsgamer ■

H1Z1 เปิดทดสอบแล้ววันนี้ ■

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

เกม zombie survival อีกเกมที่ขอร่วมแจมกับเขาด้วย

Sony Online Entertainment ประกาศว่าจะเริ่มเปิดให้ทดสอบ H1Z1 เกมแนวเอาชีวิตรอดจาก
    ซอมบี้ในเวอร์ชั่น Early Access กันในช่วงสัปดาห์นี้ (ซึ่งก็คือวันนี้นั่นละ) โดยจะมีจำนวน server ให้ทดสอบ
    มากกว่า 150 server ทั้งในภูมิภาค US และ EU
    (โซนนี้จะเปิดให้ทดสอบในภายหลัง) นอกจากนี้สำหรับผู้ที่
    ไม่ต้องการเล่นเกมแบบ PvP ทางผู้สร้างประกาศว่าจะมี Server แบบ PvE ให้ตั้งแต่เริ่มทดสอบ โดย server
    ทั้งสองแบบนี้จะทั้งโหมด Vanilla และ Hardcore

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

โดยในแต่ละ server นั้นอาจจะมีกฎที่แตกต่างกันออกไปด้วย โดยกฎที่ว่านั้นจะเป็นอย่างไรต้อง
    รอประกาศจากทาง Sony Online อีกครั้ง สำหรับผู้ที่สนใจตัวเกมสามารถเข้าไปดูได้ที่ Steam

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 16th January 2015 เมื่อ 01:13

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    nakhon si thammarat , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    อยู่ระหว่างกลางDAYZกับWARZ รึป่าวเนี่ย? 555
    Cpu : Intel Core i7 4770k Mainboard : ASUS H87M-PRO
    Vga : ASUS GTX 650 DirectCU OC Ram: Kingston Hyper-X 8GB Psu : Itsonas winner 750w

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★ PC Uploader ★
    กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,233
    บอกว่ามีเซิฟ PVE เท่านั้นละ หูผึ่งเลย

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    อีก 1 ชั่วโมง...

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    โอ้ว รอครับผม 1ชั่วโมงง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    รอๆๆเทสอยู่ๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    ฿369.00
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bube : 16th January 2015 เมื่อ 05:40

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    กลายเป็นเสียเงินซะงั้น...

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    เข้าใจละจบEarly AccessถึงF2P (แล้วจะขึ้นF2Pไว้ก่อนทำไมว้า)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SKYRIM : 16th January 2015 เมื่อ 06:17

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKYRIM อ่านกระทู้
    เข้าใจละจบEarly AccessถึงF2P (แล้วจะขึ้นF2Pไว้ก่อนทำไมว้า)
    ก็บอกล่วงหน้าไงว่าจะF2Pแต่ตอนนี้คุณจ่ายเงินเพื่อเข้ารับสิทธิ์ในการเข้าเล่นก่อน
    อีกอย่างเกมนี้เค้าประกาศตั้งนานแล้วว่าใครอยากเข้าไปร่วมเล่นทดสอบก่อนต้องเสียตังค์นะ ไปเช็คแหล่งข่าวเก่าๆดูก็ได้
    แต่ก็ไม่รู้ว่าคนเสียตังค์จะได้อะไรในตอนที่F2Pอาจเป็นชุด เสื้อ หรือสิทธื์ในการใช้คอนเทนต์บางอย่างก็ได้
    TROL HAHAHAHAHA

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ridermaster อ่านกระทู้
    ก็บอกล่วงหน้าไงว่าจะF2Pแต่ตอนนี้คุณจ่ายเงินเพื่อเข้ารับสิทธิ์ในการเข้าเล่นก่อน
    อีกอย่างเกมนี้เค้าประกาศตั้งนานแล้วว่าใครอยากเข้าไปร่วมเล่นทดสอบก่อนต้องเสียตังค์นะ ไปเช็คแหล่งข่าวเก่าๆดูก็ได้
    แต่ก็ไม่รู้ว่าคนเสียตังค์จะได้อะไรในตอนที่F2Pอาจเป็นชุด เสื้อ หรือสิทธื์ในการใช้คอนเทนต์บางอย่างก็ได้
    ไม่ได้ตามหรอกเกมส์นี้เห็นข่าวแค่แวะเข้าไปดูเห็นมันอยู่ในหมวดF2P

รอเปิดฟรีแล้วค่อยเล่น ไม่อยากเสียเงินเข้าไปทดสอบบัค

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ตอนแรกนึกว่าฟรีแต่เริ่ม

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    บางครั้งก็ควรอ่านข่าวบ้างไรบ้างครับ ตัวเกมเค้ามีเงื่อนไขของเค้าว่าเมื่อไหร่ถึงจะเปิดเล่นฟรี ถ้าเป็นคนไม่อ่านอะไรแบบนี้ระวังอนาคตจะโดนหลอกให้เซ็นต์สัญญาอะไรมั่วๆนะครับ
    ตัวเกมจะเป็น F2P จริงๆครับ แต่เค้าจะมีช่วงทดสอบเกม ซึ่งในช่วงทดสอบนี้เค้าสงวนสิทธิ์ให้กับคนที่บริจาคให้กับทางผู้พัฒนาเท่านั้นครับ คือเล่นในช่วงทดสอบคุณต้องจ่ายเงิน
    และเมื่อลองดูราคาเกมมันก็แค่ 300 กว่าบาทเองครับ ลองเทียบกับ DAYZ เราสามารถซื้อ H1Z1 ได้ถึง 4 Key นะเออ

ซึ่งเมื่อตัวเกมพัฒนาเสร็จก็จะเปิดให้เล่นฟรีครับ แต่ระยะเวลาในการพัฒนานั้นยังบอกไม่ได้ครับ ต้องรอฟัง Roadmap เอาครับ
    และที่ยืนยันได้อีกอย่างว่าตัวเกมเป็น F2P ไม่ใช่ P2W แน่นอนนั้น ก็เพราะระบบเติมเงินของเกม คุณจะซื้อได้เฉพาะของแต่งตัวเท่านั้น
    นั่นก็คือไม่สามารถซื้ออาวุธ หรืออุปกรณ์ที่เพิ่มสเตตัสให้กับตัวละครได้ ซึ่งแน่นอนครับเกิดความเท่าเทียมกัน ไม่ใช่จ่ายตังค์ซื้อปืนมายิงกัน

นี่คือคร่าวๆครับ อนาคตก็คงต้องดูกันยาวๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    Pay to win ครับซื้อมาแล้ว

ขยายความหน่อยได้มั้ยฮะ ผมกำลังจะตัดสินใจซื้ออยู่เลย กำลังรอดูซัก 2-3 วันว่าเกมจะมาในแนวทางไหนจากผู้เล่นจริงๆ
    เพื่อนผมซื้อมาเล่นแล้ว เขาบอกว่า มัน pay to win อะครับ มีของขาย แต่ผมยังไม่ได้ถามรายละเอียดเท่าไหร่นะ เพราะไม่ได้สนใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jokibuy : 17th January 2015 เมื่อ 00:15

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เหอะๆๆๆ S.O.E

ค่ายนี้ เล่นแต่ Planetside 2 +_+

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    บางครั้งก็ควรอ่านข่าวบ้างไรบ้างครับ ตัวเกมเค้ามีเงื่อนไขของเค้าว่าเมื่อไหร่ถึงจะเปิดเล่นฟรี ถ้าเป็นคนไม่อ่านอะไรแบบนี้ระวังอนาคตจะโดนหลอกให้เซ็นต์สัญญาอะไรมั่วๆนะครับ
    ตัวเกมจะเป็น F2P จริงๆครับ แต่เค้าจะมีช่วงทดสอบเกม ซึ่งในช่วงทดสอบนี้เค้าสงวนสิทธิ์ให้กับคนที่บริจาคให้กับทางผู้พัฒนาเท่านั้นครับ คือเล่นในช่วงทดสอบคุณต้องจ่ายเงิน
    และเมื่อลองดูราคาเกมมันก็แค่ 300 กว่าบาทเองครับ ลองเทียบกับ DAYZ เราสามารถซื้อ H1Z1 ได้ถึง 4 Key นะเออ

ซึ่งเมื่อตัวเกมพัฒนาเสร็จก็จะเปิดให้เล่นฟรีครับ แต่ระยะเวลาในการพัฒนานั้นยังบอกไม่ได้ครับ ต้องรอฟัง Roadmap เอาครับ
    และที่ยืนยันได้อีกอย่างว่าตัวเกมเป็น F2P ไม่ใช่ P2W แน่นอนนั้น ก็เพราะระบบเติมเงินของเกม คุณจะซื้อได้เฉพาะของแต่งตัวเท่านั้น
    นั่นก็คือไม่สามารถซื้ออาวุธ หรืออุปกรณ์ที่เพิ่มสเตตัสให้กับตัวละครได้ ซึ่งแน่นอนครับเกิดความเท่าเทียมกัน ไม่ใช่จ่ายตังค์ซื้อปืนมายิงกัน

นี่คือคร่าวๆครับ อนาคตก็คงต้องดูกันยาวๆ
    อ่านข่าวกับอ่านสัญญา.....เอามาเทียบกันได้ด้วยหรอครับ ข่าวเนี่ยจะอ่านหรือไม่ก็ได้ แต่เซ็นสัญญามีด้วยหรอครับไม่อ่าน...ไม่อ่านก็เรือหายเถอะครับ

เกมส์มันก็ไม่ได้ใช่เกมส์ฟอร์มใหญ่อะไรคนที่เห็นในสตีมก็กดๆเข้าไปดูคิดว่าเป็นฟรีตั้งแต่แรกเพราะมันอยู่ในหมวดฟรีก็เลยออกมาบ่นผิดหวังนิดหน่อยเชื่อเหอะเขาไม่ซีเรียสเรื่องแค่นี้หรอก

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ผมเตือนว่าให้ระวังครับ เข้าใจมั้ยเนี่ย ??? ผมบอกว่า อนาคตระวังโดนหลอกให้เซ็นต์สัญญาอะไรมั่วๆ ถ้าไม่อ่านไงครับ
    "ถ้าเป็นคนไม่อ่าน"

โอเค ขอโทษละกันครับ
    เพราะข้อความมีคำว่า "อะไรแบบนี้" อยู่ด้วย
    ก็แปลความหมายได้ว่า อะไรแบบนี้คือข่าวสารเกม เพราะพูดถึงเรื่องเกมกันอยู่

แต่เจตนาจะบอกอย่างข้อความด้านบนครับ ไม่ลบข้อความด้านบนเพราะขอแสดงความบริสุทธิ์ใจ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    Pay to win ครับซื้อมาแล้ว
    ขยายความหน่อยได้มั้ยฮะ ผมกำลังจะตัดสินใจซื้ออยู่เลย กำลังรอดูซัก 2-3 วันว่าเกมจะมาในแนวทางไหนจากผู้เล่นจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 16th January 2015 เมื่อ 11:29

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ก็เป็นเสียแบบนี้ ยาวไปไม่อ่าน แล้วจะมาบ่น?

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    เหมือนจะสนุก
    -= KiDD_SiLENCER =-

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ต้องลองดู แค่สามร้อยกว่าบาท กำลังโหลด

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    ตอนนี้กำลัง ปรับปรุงครับ แค่เข้าเวิฟยังไม่ได้เลย เกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เหมือนภาพจะลื่นน้อยกว่า Day z ป่ะ

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    เอ้ากำ ไอเราเพิ่งเริ่มเล่น infestation ได้5วัน !!!
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    เล่นเกมส์นี้รอไปก่อนก็ได้เนอะ รอ DayZ Sa อีกสัก ปี สองปี ให้อัพเดตระบบอะไรให้เรียบร้อย