ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(์ Never Say )
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 205

Question อยากทราบเกี่ยวกับ Ram ครับ

1.อยากทราบว่าบอร์ดที่มี Dual channel memory architecture ถ้าใส่แค่1อันแบบ 8Gb bus 1333 กับ 4Gb bus1333 2อัน
    อันไหนแรงกว่ากันครับ(หรือเท่ากัน) บอร์ดผมใส่แรมได้แค่2ช่องเอง
    2.ตอนนี้ผมใช้ 2Gb 1333 2อันอยู่ครับ ถ้าผมจะเปลี่ยนเป็น 8Gb 1อันจะมีผลกระทบอะไรมากไหมครับ(พอดีจะเตรียมรอเล่นGTA V ครับ)+กำลังหางบอัพอยู่
    ขอบคุณคำตอบล่วงหน้าครับ

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    2 อันจะทำงานได้ลื่นกว่า(หน่อย) เหมือนมีแรงงาน2คน ประมาณนี้ครับ
    ถ้าบอร์ดท่านรองรับได้ 16 GB จะใส่ 8 อันหนุ่งก่อนเพื่ออัพเกรดก็ได้ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(์ Never Say )
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    2 อันจะทำงานได้ลื่นกว่า(หน่อย) เหมือนมีแรงงาน2คน ประมาณนี้ครับ
    ถ้าบอร์ดท่านรองรับได้ 16 GB จะใส่ 8 อันหนุ่งก่อนเพื่ออัพเกรดก็ได้ครับ
    ครับงั้นผมเอา 8Gb ก่อนล่ะกันถ้ามีโอกาสค่อยอัพเป็น16(แต่อีกนาน) ขอบคุณครับ