ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813

Cool ลาก่อย ปินอย !! ฟิลิปปินส์สั่งแบน DotA ในร้านเน็ต เหตุ "ตีกันบ่อย"

หากคุณคิดว่าเหล่าฮูลิแกน คือปัญหาของวงการฟุตบอลแล้วล่ะก็

จงดีใจเถอะ ถ้าคุณยังไม่ได้เจอะเหล่าผู้เล่น DotA ที่เมือง Barangay Salawag ซึ่งอยู่ในประเทศ Philippines

โดยเมืองนี้ได้จัดการแบนเกม DotA ออกจากร้าน Internet Cafe ทั้งหมดแล้ว

Warcraft III - map DotA ซึ่งเป็นต้นแบบของเกม DotA 2 และ LoL ยังคงเป็นที่นิยมอย่างมากใน Philippines

ซึ่งเยาวชนจำนวนมากมารวมตัวกันที่ร้าน Internet Cafe

และนั่นมักนำไปสู่เหตุการณ์วุ่นวาย ดังที่ปรากฎในคลิป (เหตุการณ์ในคลิปเป็นเรื่องที่เกิดในเดือนมีนามคม ปี 2013)

และในสัปดาห์ก่อน ดูเหมือนว่าจะมีประกาศของทางการของเมือง Barangay Salawag ว่า

การเล่น DotA ในร้าน Internet Cafe ถือเป็นสิ่งที่ผิดกฎหมาย ซึ่งเป็นต้นเหตุของความรุนแรงและการพนันในหมู่เยาวชน

ในขณะที่เหล่า Community DotA ในเมืองดังกล่าว ได้เกิดคำถามขึ้น และไปโพสต์เรื่องดังกล่าวลงใน Reddit ก่อนจะถูกลบออกอย่างรวดเร็วจากผู้ดูแล

และเรื่องดังกล่าวได้ถูกแชร์ไปทาง Facebook และเป็นที่พูดถึงอย่างมาก และมีการยืนยันว่าคำสั่งดังกล่าวเป็นความจริง

ซึ่งก่อนหน้านี้ได้มีสำนักข่าวใหญ่ของ Philippines ได้ลงข่าวเกี่ยวกับเรื่องนี้ไปแล้ว และมีรายงานการสัมภาษณ์ตำรวจท้องที่ Eric Paredes

ร้าน Internet Cafe ที่ละเมิดคำสั่งดังกล่าว จะถูกเพิกถอนใบอณุญาต และอาจถูกสั่งปิด

Credit :: Dailydot

แอบดีใจเก้อ นึกว่าจะแบน DotA 2 ซะอีก

GGWP Pinoy

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    BYE~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~ ยาวๆครับ PEEEENOYS

^ ^

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    บ๊าย บาย Peenoise บอกตรงๆเลยโครตรำคาญชอบบ่นด่าไปทั่ว
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ไม่ใช่ว่าเขาแบนแต่ dota นะ ไม่งั้นแห่กันมา dota2 แน่ๆเลย 555
    สมาชิกใหม่บอร์ดjokerครับ ^__^

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    BOBOBOBOBOBOBO

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ฟิลิปปินส์ อินโด แบนมันให้หมด เล่นเก่งแล้วบ่นด่าคนอื่นจะไม่ว่าเลย เล่นกากแล้วมาพาลคนอื่นนี่แบนเหอะ โคตะระรำคาญ คิวต่อไป เวียดนาม
    Phenom II X6 1090T Asrock 970 Extream 4 8GB 1600 Hyper X Galax GTX 970 EXOC HX 650 watt Corsair 400R Corsair

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    ฺBOBOKA wkwkwkwkwkwkwk pinoys

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ขำคอมเม้นในคลิป "Epic gang "

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    ดีเเล้วครับ อันนี้ ความเห็นส่วนตัวนะ

ผมฝึกเล่น มันด่า เเหลกเลย ไม่ให้โอกาศได้ฝึกฝนเลย Sry ก็เเล้วยังด่าจะ report อีก โอ๋ GG เลยเเหละ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ไม่แปลก พวกปากดี บอกตรงๆก็ไม่ต่างอะไรกับเกรียนไทย แต่แค่มีระดับชั้นเล่น dota2 แค่นั้น ผมยังเกลียดไม่หายฝังใจ มัน add มาด่าผม ผมเลยแจ้งไปแบนทาง steam เลย ผมให้เพื่อนผมมาช่วยรุม แจ้งแบนมันด้วย
    ในหัวมัมมีแต่เรื่องสกปรก หาเรื่อง ชาวบ้าน แค่วันนั้นฝีมือมันไม่มาก็หาเรื่องทะเลาะ ประเทศอื่นเขาเลย เลยตั้งฉายา pinoy อินโดก็อีกประเทศ DayZ นี่โปรกันจริงๆ เห็น ขำ wkwwkkwk มาหลายตัวละ dota ก็พอกัน ชอบอวดเก่งอังกฤษ พอพิมพ์ผิดก็โวยเหมือนจะบอก
    โอ ดูสิ นั้นเหรอภาษาอังกฤษ แค้นจริงๆ

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ประเทศเขาก็มีแฮะ อีแบบนี้ยิ่งกว่าเราอีกนะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    tang Ina mo

tangina

bobo บ้างล่ะ tra บ้างล่ะ

พวกนี้ภาษาไร น่ารำคาญมาก

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ดี เวลาพิมพ์ภาษาไทยคุยกับเพื่อน****ชอบด่า เป็น เอเลี่ยน ลาสช็อต สติวคิล ฆ่าได้เยอะ บอกกูเก่งๆ คนเล่นซัพพอต ออกไปโดนรุมตายด่านูป แล้วตอน****ฆ่าได้อยากจะถามมันเหมือนกันว่า ใครซัพจน****ฆ่าได้

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ลาก่อย Pinoy จะไมไ่ด้เห็นคำนี้ในDotaอีกแล้วหรอเนี่ย LOL!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oofza9976 : 23rd January 2015 เมื่อ 18:45

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ฟิลิปปินส์ อินโด พวกปากหมา ครับส่วนใหญ่เลย ที่เล่นด้วย
    เอาแต่สั่งๆ ทั้งๆ ที่ ในทีมมีมันคนเดียว นอกนั้น เพื่อนผม 4 คน
    มัน สั่งเอาๆ เจริญไหมล่ะครับ คนแบบนี้
    เทพกรูจะไม่ว่าเล้ย ย ย ย ย ห่าราก!!!

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ฟิลิปปินส์ ปาก ดี เล่นกาก พูด มาก น่ารำคาน แบน แมรง สมน่า
    Life is a game

HTTP://Deckers.die
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    เพื่อนที่เป็น philippines เขาบอกว่า ข่าวเป็นจริงครับ แต่เขา ban แค่เมืองเดียว

-League of Legend-
    Khonkean,ขอนแก่น
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ปินอยสาย Report 55555+

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ลาก่อน BOBO