ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004

Cool ผมเจอปัญหาครับหน้าจอผมมันชอบลาย ช่วยด้วยนะครับ

คือผมเล่นอยู่ดีๆ บางทีมันก็ขึ้นแบบนี้ครับ บางทีมันก็ไม่ขึ้น แต่เล่นเกมส์บางครั้งก็ขึ้นครับ

มันขึ้นแบบนี้แล้วก็ค้างไปเลยครับ ผมต้องกดปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ผมลองลง Windows ใหม่หลายครั้งแล้ว ก็ไม่เป็นผล ทำความสะอาดเครื่องแล้ว

แต่บางทีมันขึ้นแล้วมันไม่ค้างนะครับ มันขึ้นแล้วหน้าจอมันจะดับไปแปปนึงแล้วกลับมาเหมือนเดิมพร้อมกับข้อความด้านล่าง

รูปภาพเพิ่มเติมครับผม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigbang06 : 31st January 2015 เมื่อ 19:50

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    สาเหตุที่แท้จริงผมไม่รู้ แต่แนะนำให้ลองหาการ์ดจออันไหนก็ได้ที่คิดว่าปกติมาลองใส่ดูก่อนครับเผื่อการ์ดจอที่ใช้อยู่มีปัญหาครับ
    อย่าพัฒนาตัวละครในเกมจนลืมพัฒนาฝีมือตนเอง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    มีvgaออนบอร์ดใหม ลองถอด การ์ดแยกออก แล้วเสียบลองใช้ออนบอร์ด
    หากยังเป็น จอเริ่มจะเน่า หากปกติดี vga เน่า ครับ
    แต่สงสัย vga แยก จะใกล้ลาแล้ว

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เคยเป็นแบบนี้นะครับ ส่งเคลมการ์ดจอไปละ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18,706
    สงสัยผมว่าน่าจะเป็นที่การ์ดจอแน่ๆ ผมพึ่งซื้อคอมมาใหม่เองเมื่อปีที่แล้ว ประมาณ 5 เดือนเอง

เสปคที่ผมจัดมาที่ร้าน JIB

i5 4690
    MSI GTX 760 Twin Frozr Gaming 2 GB
    RAM 8 GB
    Asrock H97 Pro4
    POWER SUPPLY COUGAR 650W 80+

อันนี้คลิปตอนที่ผมเจอหนักมา ผมรีเซตใหม่ก็กลับมาปกติ แล้วก็จะกลับมาลายแบบรูปด้านบนที่ผมลงไว้ แต่จะไม่เป็นบ่อยๆ เมื่อก็เป็นผมไม่สนใจอะไร แต่ตอนนี้เริ่มเป็นเยอะละ

ลืมบอกไปว่าตอนมันหน้าจอลายผมทำอะไรไม่ได้เลย ขยับหรือคลิกหรือกดอะไรบนแป้นพิมพ์ไม่ได้เลยค้างไปเลย

ส่งการ์ดจอเครม เครมที่ร้าน JIB ที่เราไปซื้อใช่ไหมครับ แล้วต้องยกไปทั้งเครื่องหรือป่าวครับ ต้องเอาใบรับประกันไปด้วยใช่ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigbang06 : 1st February 2015 เมื่อ 12:18

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    ลองโทรไปที่ร้านก่อนครับ ว่าจะต้องนำอะไรไปจะดีกว่าครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ถ้าของ JIB ไม่ต้องยกไปทั้งคอมหรอกครับ ถ้ามั่นใจว่าการ์ดจอเสียก็ถอดแต่การ์ดจอพาไปเท่านั้น ใบประกันก็เอาติดตัวเผื่อๆไปแต่ส่วนใหญ่เค้าไม่ดู

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    น่าจะการ์ดจอเสียนะครับ ผมก็เป็นแบบนี้เป๊ะๆเลย เมื่อสองอาทิตย์ก่อน ลองยกไปถามช่างดูฮะะะ เพราะของผมเค้าเทสแรมกะการ์ดจอแค่สองอย่างครับบบ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อัพเดตแสกนไวรัส แล้วลองแสกนทั้งระบบดูก่อนนะครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เหมือนกัน
    ของผมลาโลกไปแล้ว

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,710
    เพิ่งเป็นมาหมาดๆ เลยครับ อาการนี้เลย ยกไปร้าน ลองเทส ตั้งแต่ไดรเวอกาดจอ ลบลงใหม่ก็เป็น เทส พาวเวอซัพพลาส นึกว่าจ่ายไฟไม่พอ พอเอาวัตสูงมาลองก็ยังเป็น ลองเทส ram 2ตัว ก็ยังเป็น แล้วก็เทส window ลงใหม่ก็ยังเป็น ลองเปลี่ยน ฮาดดิสก็ยังเป็น
    สุดท้าย เหลือกาดจอครับ ไม่ได้ลองกาดจอตั้งแต่แรกเพราะ เพิ่งซื้อใหม่เลย ดันมาเป็นที่กาดจอได้ ลองทอดออก แล้วใช่ ออนบลอดดูอาการหายเลยครับ เป็นที่กาดจอครับ เพิ่งซื้อมาได้วันเดียวต้องส่งเครมซะแล้ว T^T GTX 750 ผม T_T

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ผมส่งเครมไปแล้วเมื่อสิ้นเดือน มกราคมที่ผ่านมา

ได้ของ 15 กุมภาพันธ์ 2558 ผมได้ของไม่ถึงเดือน ทีแรกนึกว่าจะรอเป็นเดือน ได้เร็วกว่าที่คิด

เขาเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยครับผม ดีกว่าตัวเก่าของผมอีก รู้สึกว่าจะเป็นเวอร์ชั่นใหม่ซะด้วย

เปิดกล่องมา กลิ่นของใหม่จากตัวการ์ดกระทบจมูกอย่างรุนแรง *