ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ^
    ^
    ^
    ผมมี 6 คน LOL เล่นไปเลื่อยๆเด๋วก็แดงใหม่เอง 555+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aexkarin อ่านกระทู้
    เกมนี้มัน survivor มากต้องคอยดูแลจิตใจกันตลอด สนุกมากครับตอนนี้ ยิ่งเล่นยิ่งเหมือนเข้าไปอยู่กับคาราวานในเกมเลย ยิ่งตอนนั่งพักแคมป์แล้วมีสกิลพูดเพื่อให้กำลังใจ หรือ ร้องเพลงมันยิ่งให้อารมณ์เลย ถ้าพัฒนาภาพให้สวย 3D ผมว่าจะดีมาก
    * พอจะมีใครทราบเกี่ยวกับ นิสัยดี - นิสัยแย่ๆต่างๆว่าจะเกิดอาการอะไรบ้างครับ พอค้นหากูเกิลบางคำก็แปลไม่ได้ ขอบคุณครับ
    http://darkestdungeon.gamepedia.com/Quirks
    http://orcz.com/Darkest_Dungeon:_Quirks
    http://steamcommunity.com/sharedfile...&insideModal=1

Positive Character Quirks

Back Tracker: ค่า Stress ไม่เพิ่มเวลาเดินถอยหลัง
    Deadly: +1% โอกาสคริ
    Evasive: +5 หลบหลีก
    Quick Reflexes: +2 ความเร็ว
    Hard Skinned: +5% ป้องกัน
    Natural Swing: +5 แม่นยำสำหรับโจมตีระยะใกล้
    Precision Striker: +3% โอกาสคริสำหรับโจมตีระยะใกล้
    Natural Eye: +5 แม่นยำสำหรับโจมตีระยะไกล
    Eagle Eye: +3% โอกาสคริสำหรับโจมตีระยะไกล
    Slugger: +10% ดาเมจสำหรับโจมตีระยะใกล้
    Unerring: +10% ดาเมจสำหรับโจมตีระยะไกล
    Steady: +10% ป้องกันค่า Stress
    Resilient: +10% ฟื้นฟูค่า Stress
    Thick Blooded: +10% ป้องกันโอกาสติด Blight
    Tough: +10% ค่า HP สูงสุด
    Unyielding: +10% ป้องกันโอกาสติด Death Blow
    Clotter: +15% ป้องกันโอกาสติด Bleed
    Hard Noggin: +15% ป้องกันโอกาสติด Stun
    Robust: +15% ป้องกันโอกาสติด Disease
    Improved Balance: +15% ป้องกันการถูกผลักหรือถูกดึงในการต่อสู้
    Second Wind: เมื่อ HP ต่ำกว่า 50% จะเพิ่ม +10% ดาเมจ
    Clutch Hitter: เมื่อ HP ต่ำกว่า 50% จะเพิ่ม +3% โอกาสคริติคอล
    Last Gasp: เมื่อ HP ต่ำกว่า 50% จะเพิ่ม +1 ความเร็ว
    Warrior of Light: เมื่อแสงสว่างมีมากกว่าหรือเท่ากับ 75% จะเพิ่ม +10% ดาเมจ
    Photomania: เมื่อแสงสว่างมีมากกว่า 75 จะเพิ่ม +20% ป้องกันค่า Stress
    Early Riser: เมื่อแสงสว่างมีมากกว่า 75 จะเพิ่ม +2 ความเร็ว
    Lurker: เมื่อแสงสว่างมีน้อยกว่าหรือเท่ากับ 25% จะเพิ่ม +10% ดาเมจ
    Stress Faster: เมื่อค่า Stress มีมากกว่าหรือเท่ากับ 50 จะลด -100% อาหารที่ใช้กิน
    On Guard: +4 ความเร็วและ +5 หลบหลีกในเทิร์นแรกของการต่อสู้
    Quickdraw: +4 ความเร็วในเทิร์นแรกของการต่อสู้
    Ruins Scrounger: +10% โอกาสสำรวจในดันเจี้ยน Ruins
    Ruins Explorer: +20% โอกาสสำรวจในดันเจี้ยน Ruins
    Ruins Adventurer: +20% ป้องกันค่า Stress ในดันเจี้ยน Ruins
    Ruins Tactician: +15% ดาเมจในดันเจี้ยน Ruins
    Warrens Scrounger: +10% โอกาสสำรวจในดันเจี้ยน Warrens
    Warrens Explorer: +20% โอกาสสำรวจในดันเจี้ยน Warrens
    Warrens Adventurer: +20% ป้องกันค่า Stress ในดันเจี้ยน Warrens
    Warrens Tactician: +15% ดาเมจในดันเจี้ยน Warrens
    Weald Scrounger: +10% โอกาสสำรวจในดันเจี้ยน Weald
    Weald Explorer: +20% โอกาสสำรวจในดันเจี้ยน Weald
    Weald Adventurer: +20% ป้องกันค่า Stress ในดันเจี้ยน Weald
    Weald Tactician: +15% ดาเมจในดันเจี้ยน Weald
    Gift of the Healer: +20% ค่าฮิลที่ได้รับระหว่างแคมป์
    Nymphomania: +20% ฟื้นฟู Stress เมื่อใช้ Brothel
    Slayer of Eldritch: เมื่อต่อสู้กับมอนประเภท Eldritch จะ +10 แม่นยำและ +3% โอกาสคริ
    Hatred of Eldritch: เมื่อต่อสู้กับมอนประเภท Eldritch จะ +15% ดาเมจโจมตีและ -15% ดาเมจ Stress ที่ได้รับ
    Slayer of Unholy: เมื่อต่อสู้กับมอนประเภท Unholy จะ +10 แม่นยำและ +3% โอกาสคริ
    Hatred of Unholy: เมื่อต่อสู้กับมอนประเภท Unholy จะ +15% ดาเมจโจมตีและ -15% ดาเมจ Stress ที่ได้รับ
    Slayer of Mankind: เมื่อต่อสู้กับมอนประเภท Human จะ +10 แม่นยำและ +3% โอกาสคริ
    Hatred of Mankind: เมื่อต่อสู้กับมอนประเภท Human จะ +15% ดาเมจโจมตีและ -15% ดาเมจ Stress ที่ได้รับ
    Slayer of Beast: เมื่อต่อสู้กับมอนประเภท Beast จะ +10 แม่นยำและ +3% โอกาสคริ
    Hatred of Beast: เมื่อต่อสู้กับมอนประเภท Beast จะ +15% ดาเมจโจมตีและ -15% ดาเมจ Stress ที่ได้รับ
    Amateur Armorsmith: -20% ค่าอัพเกรดเกราะ
    Amateur Weaponsmith: -20% ค่าอัพเกรดอาวุธ
    Meditator: เพิ่มการฟื้นฟู stress เมื่อทำสมาธิที่ Abbey และขณะที่แคมป์
    Stout: +15% เพิ่มการฮิลเมื่อแคมป์
    Fated: โอกาสที่การโจมตีพลาด จะเปลี่ยนเป็นไม่พลาด

Negative Character Quirks

Clumsy: -5 หลบหลีก
    Slow Reflexes: -1 ความเร็ว
    Torn Rotator Cuff: -5% ดาเมจ
    The Yips: -5 แม่นยำ
    Lazy Eye: -5 แม่นยำสำหรับโจมตีระยะไกล
    Scattering: -5% ดาเมจการโจมตีระยะไกล
    Lockjaw (Tetanus): -10 แม่นยำ และ -10% ดาเมจ
    The Runs: -10 ป้องกัน, -10% ค่า HP สูงสุด
    Off Guard: -4 ความเร็วและ -5 หลบหลีกในเทิร์นแรก
    Slow Draw: -4 ความเร็วในเทิร์นแรก
    Anemic: -10% โอกาสป้องกัน bleed
    Ruminator: -10% ฟื้นฟู Stress
    Weak Grip on Life: -10% โอกาสป้องกัน Death Blow
    Mercurial: -5% โอกาสป้องกัน Affliction
    Sickly: -10% โอกาสป้องกัน Disease
    Shocker: -10% โอกาสป้องกัน Stun
    Nocturnal: -2 ความเร็วเมื่อแสงสว่างมากกว่า 75
    Phengophobia: -20% ป้องกัน Stress เมื่อความสว่างต่ำกว่า 75
    Tuckered Out: -10 ดาเมจ เมื่อค่า HP ต่ำกว่า 50%
    Winded: -1 ความเร็วเมื่อ HP ต่ำกว่า 50%
    Thanatophobia: -20% ป้องกัน Stress เมื่อค่า HP ต่ำกว่า 50%
    Ruins Phobe : -20% ป้องกัน Stress ในดันเจี้ยน Ruins
    Fear of Mankind: เมื่อต่อสู้กับมอนประเภท humanoids จะ -15% ค่าป้องกัน Stress และ -10 แม่นยำ
    Fear Of Unholy: เมื่อต่อสู้กับมอนประเภท Unholy จะ -15% ค่าป้องกัน Stress และ -10 แม่นยำ
    Satanophobia: เมื่อต่อสู้กับมอนประเภท Unholy จะ -20% ค่าป้องกัน Stress
    Fear of Eldritch: เมื่อต่อสู้กับมอนประเภท Eldritch จะ -15% ค่าป้องกัน Stress และ -10 แม่นยำ
    Zoophobia: กลัวสัตว์
    Wasting Sickness: เลือดลดลงไปเรื่อยๆทุกครั้งที่เดิน
    Enlightened: จะยอมเข้า Meditate ที่โบสในเมืองเท่านั้น
    Faithless: จะไม่ยอมเข้า Pray หรือ Flagellate ที่โบสในเมือง
    Gambler: จะยอมเข้า Gamble ที่คาสิโนในเมืองเท่านั้น
    God Fearing: จะยอมเข้า Pray ที่โบสในเมืองเท่านั้น
    Known Cheat: ถูกห้ามไม่ให้เล่นพนันในเมือง
    Witness: จะไม่ยอมเข้ากิจกรรม Prayer ที่โบสในเมือง
    Flagellant: จะยอมเข้า Flagellate ที่โบสในเมืองที่เดียวเท่านั้น
    Unquiet Mind: อาจจะไม่ยอม Meditate ที่โบสในเมือง
    Love Interest: จะยอมเข้า Brothel ในเมืองที่เดียวเท่านั้น
    Deviant Tastes: ถูกห้ามไม่ให้เข้า Brothel
    Alcoholism: จะเข้า Drink ที่บาร์ในเมืองที่เดียวเท่านั้น
    Resolution: จะไม่เข้า Drink ที่บาร์ในเมือง
    Bad Gambler: มีโอกาสเสียเงินมากขึ้นเมื่อเล่นการพนัน
    Tither: จ่ายเงินมากขึ้นสำหรับกิจกรรมต่างๆที่ Abbey ในเมือง
    Ablutomania: หมกมุ่นในความสะอาด (อาจจะสำรวจน้ำพุเองเวลาเดินผ่าน/ค่า Stress เพิ่มเวลาเดินผ่านกองกระเป๋าที่ทางเดิน)
    Sitiomania: หมกมุ่นกับอาหาร (อาจจะสำรวจซากสัตว์ Dinner Cart หรือโต๊ะอาหารเองเวลาเดินผ่าน)
    Kleptomaniac: ชอบลักขโมยของ (อาจจะสำรวจหีบสมบัติเองหรือบางครั้งเปิดหีบเจอของก็จะขโมยไปเลย)
    Plutomania: คลั่งไคล้เงินทอง (อาจจะสำรวจหีบสมบัติหรือ Locked Display Cabinet เองเวลาเดินผ่าน)
    Claustrophobia: กลัวที่แคบ (อาจจะสำรวจ Iron Maidens เองเวลาเดินผ่าน)
    Bloodthirsty: ลุ่มหลงในการบาดเจ็บ บาดแผลหรือถูกทรมาน (อาจจะสำรวจ Iron Maidens เองเวลาเดินผ่าน)
    Curious: หมกมุ่นกับความอยากรู้ (จะสำรวจชั้นหนังสือหรือทุกอย่างเลยเวลาเดินผ่าน)
    Hagiomania: หมกมุ่นกับความเป็นนักบุญ (อาจจะใช้ตู้สารภาพบาปหรือแท่น Altar เองเวลาเดินผ่าน)
    Hieromania: เห็นภาพหลอนและหลงผิดเกี่ยวกับลัทธิ (อาจจะใช้ตู้สารภาพบาปหรือแท่น Altar เองเวลาเดินผ่าน)
    Compulsive: ทุกทรมานกับความต้องการอย่างแรงกล้าที่จะกระทำบางอย่างโดยเฉพาะเจาะจง (อาจจะสำรวจทุกอย่างเลยเวลาเดินผ่าน)
    Paranormania: หมกมุ่นกับสิ่งลึกลับ (อาจจะสำรวจสุสานโรงศพ ซากโครงกระดูก Iron Maiden หรือ Eldritch Altar เองเวลาเดินผ่าน)
    Guilty Conscience: อดทนกับความสำนึกผิดบาปจากการกระทำทั้งที่เป็นจริงหรือคิดขึ้นมาเอง (อาจจะใช้ตู้สารภาพบาปหรือแท่น Altar เองเวลาเดินผ่าน)
    Hylomania: หมกมุ่นกับเสื้อผ้าอาภร (อาจจะสำรวจตู้เสื้อผ้าหรือหีบสมบัติเองเวลาเดินผ่าน)
    Dispomania: หิวกระหายสุรา (อาจจะสำรวจ Moonshine Barrel หรือ Dinner Cart เวลาเดินผ่าน)
    Egomania: ลุ่มหลงกับการยกยอตัวเอง (อาจจะสำรวจตู้สารภาพบาปหรือหุ่นเสื้อเกราะเวลาเดินผ่าน)
    Necromania: ลุ่มหลงซากศพ (อาจจะสำรวจซากศพหรือโครงกระดูกเองเวลาเดินผ่าน)
    Dacnomania: ลุ่มหลงในการฆ่า (อาจจะสำรวจซากศพ โครงกระดูกหรือ Altar เองเวลาเดินผ่าน)
    Demonomania: เชื่อว่าตนถูกควบคุมโดยปีศาจ (อาจจะสำรวจซากศพ โครงกระดูกหรือ Altar เองเวลาเดินผ่าน)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    กำลังพิมพ์ แปล อยู่พอดี.. ดีนะที่เข้ามาดูก่อน จะได้ไม่เมื่อยนิ้ว ผมว่่าไม่จำเป็นก็ได้มั้งแปลก็ไม่ยากเท่าไหร่

ปล.ผมก็ลองเอาไปแปะที่ google มันก็บอกตรงๆพอเดาได้อยู่แล้วหนิ? >>> ลองเอาเม้าไปชี้ดูชื่ออาการบ้างมั้ย? เพราะมันก็แสดงรายละเอียดของอาการมันเองด้วยนะ

กล่าวขอบคุณ
    9
    เพิ่ม 7614 ค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อัพเดทเล็กๆน้อยๆ จุดสำรวจต่างๆของดันเจี้ยนในกระทู้แล้วหวังว่า ทุกคนคงสามารถ สำรวจอะไรได้สบายใจขึ้นนะ

หากมีอะไรเพิ่มเติมนอกจากนี้ บอก กันด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับข้อมูลที่ดีแบบนี้
    เกมเล็กแต่ข้อมูลเกมไม่เล็กเลยทีเดียว ชวนเพื่อนมาลองเล่นแรกๆบอกภาพไม่สวยตอนนี้ติดงอมแงมเลย
    Praise the Lord
    [/COLOR]

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    สนุกมากครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รู้สึกว่า ถ้าจบ mission โดยความเครียดน้อยๆมีโอกาสสูงที่จะได้ Quirks สีขาว ถ้าเล่นแบบแมพ medium หาของเจอเร็ว อย่าลืมตั้งแคมป์ก่อนจบลดความเครียดก่อน

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ^
    ไม่ค่อยเกี่ยวเท่าไหรมั้งครับ ผมเล่นจบดันแบบความเครียดมีไม่เกิดขีดเดียวตลอดก็โดนเปิดได้แดงเกือบทุกตัวหลายครั้งเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    Blog Entries
    1
    ผมว่านิสัยที่ได้เพิ่มนตอนจบภารกิจ น่าจะมาจากสถานการณ์ต่างๆในดันเจี้ยน พวกสำรวจ หรือ นิสัยที่ตัวละครนั้นมีมาก่อนแล้วมาเจอเหตุการณ์นี้ แล้วจะเกิด นิสัยใหม่ๆ หรือสำรวจมากๆ หรือไม่ก็มาจากการพูดของเพื่อนในทีม
    Praise the Lord
    [/COLOR]

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมว่ามันสุ่มนะ ผมลองเล่นแบบความเครียดน้อยๆ แต่ก็สุ่มได้แบบดีและไม่ดี

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    ดัน The Cove นี่แพทนี้ยังเข้าไม่ได้ใช่ไหมฮะ?

กล่าวขอบคุณ
    2
    ยังครับ ไม่ใช่ตอนนี้ ประมาณว่าให้คุณปราบบอส 3 ประเภทครบทุกระดับ และ ปั้น ฮีโร่เลเวลที่ 6 เพื่อเตรียมรับมือกับ ดันใหม่ในแพทใหม่..

กล่าวขอบคุณ
    9
    เพิ่ม 7635 ค่ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อย่าว่าแต่ตัวละครบ้าเลยตอนนี้ผมก็บ้าไปแล้ว
    ขอบคุณมากครับสนุกปนเครียด

กล่าวขอบคุณ
    2
    ู^
    ^
    ได้ไอเท็ม + สกิลเข้าจังหวะคอมโบดีๆ ก็สบายแล้วครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    https://www.youtube.com/watch?v=HPDPuc-9deM

ผมทำคลิปการใช้ไอเทมกับจุดสำรวจ(Curios)แต่ละจุดมาให้ดูกัน ส่วนบัฟ-ดีบัฟหรือได้ของอะไรจากจุดสำรวจบ้าง
    ดูลิงค์ไกด์ที่คุณ parnachan กับคุณ Mokocchi ให้ไว้แล้วกันนะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...7#post65108727
    http://steamcommunity.com/sharedfile...&insideModal=1

กล่าวขอบคุณ
    9
    เพิ่ม 7668 ค่ะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ดันให้ซักจึก..เพื่อคนไหนยังไม่เคยเล่น ตอนนี้เป็น v7975 และ สามารถลง Mod แต่งเล่นต่างๆ แต่ก็ยังคงไม่มีอะไรใหม่ หรือ บางอย่างเปลี่ยนไป...

หากใครจะจัดแท้แนะนำรอตัวเต็มดีกว่า..

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบคุณสำหรับเกมส์ดีๆครับ รบกวนมาอัพแพทหใ้ด้วยนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมโหลด part2 ไม่ได้อะครับ

Tags for this Thread