ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

ป้ายนี้ผมทำโดยมีเจตนาเล็งเห็นผลไปที่ภาพลักษณ์ประเทศ

บางที ในขณะที่ประเทศเดียวที่ผมเกิดขึ้นมากำลังประสพปัญหาด้านภาพลักษณ์
    ผมคิดว่าการที่ผมขอออกมาพูดและเอาป้ายเดิมที่เคยทำไว้มา Modify และเอาให้ดูอีกครั้งยังจะดีกว่าการอยู่เฉยๆ นะครับ
    ความพิเรนท์....ความอินดี้ที่มีอยู่ของผม...ได้สั่งให้ผมทำป้ายแผ่นนี้ขึ้นมาครับ

ทำไมถึงเลือกรูปนี้ : เพราะมันคือ Username ผมไงล่ะ
    เอาป้ายแผ่นนี้ สกรีนบนแผ่นโลหะ แล้วติดใส่คานเหล็กไว้ตามหน้าทางเข้าจังหวัดทั้ง 77 จังหวัด

สิ่งที่ผมต้องการหลังจากติดตั้งป้ายแผ่นนี้คือ....สายตา...ของคนต่างชาติที่พบเห็นป้ายแผ่นนี้
    อยากให้เค้าคิดว่าประเทศไทยนี้มันก็...น่ารัก...เหมือนแผ่นป้ายแผ่นนี้
    เป็นการสร้างความหวัง...ท่ามกลางปัญหาที่เกิดขึ้นมา..ถึงแม้ว่ามันจะเป็นแค่ผักชีโรยหน้า แต่ก็น่าจะดีกว่าไม่ใส่ผักชีนะครับ

ใช้งบไม่มาก...มันก็น่าคุ้มที่จะลองนะครับ คุณว่ามั้ย

อย่าเพิ่งทอดทิ้งป๋มนะ...แงงงง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 2nd February 2015 เมื่อ 19:49

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    คุณเคยคิดไหมครับว่า คนอื่นเขาไม่ได้คิดเหมือนคุณ
    หรือเขาจะมองว่าเอางบเอาเวลาทำป้ายเปลี่ยนป้าย ไปพัฒนาประเทศในด้านอื่นๆ ไปช่วยเหลือคนพิการ หรือผู้ยากไร้ - -

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เขาคงจะเอาป้ายการ์ตูนมาติดในประเทศสารขันคนอุดรเนอะ5555555555555555555555555555555555555555555+

ถ้าติด 77 จังหวัด ผมคนนึงแหละ จะไปถ่ายคลิปเอาป้ายนี้มายำแล้วก็เผา แล้วก็เอาไปเผา แล้วก็เผา จนไม่เหลือซาก

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ใครก็ได้บอกเค้าที ที่นี่โลกแห่งความเป็นจริง ไม่ใช่โลกการ์ตูน

เฮ้อออ แบนๆไปก็ดีนะ ยูสแบบนี้ โคตรรกบอร์ด เอาโควต้าไอดีไปเปิดให้คนที่เค้าอยากเข้ามาติดตามข่าวสารจริงๆเห๊อะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เอาไงดี จะมองแบบโลกสวยหรือจริงจังดีเนี่ย ฮ่าๆๆๆ ขอผ่านๆรอชมดราม่า XD

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ทำไมคุณไม่ลองทำดูจริงๆละครับ ลองทำจากเล็กๆก่อนก็ได้ เช่นหมู่บ้านที่คุณอยู่อะไรงี้ เอาเป็นแหล่งท่องเที่ยวหรือเป็นสัญลักษณ์ของตำบลคุณ ต่อไปๆคนเค้าอาจจะเรียกติดปากว่า หมู่บ้านการ์ตูน หรือหมู่บ้านญี่ปุ่นก็ได้ จะได้มีเงินไหลเข้ากระเป๋าอีก

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    เอาที่หนูสบายใจเลยลูก!!!

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ผมรู้สึกว่าเหมือนว่าคุณจะเคยโพสแบบนี้ ป้ายนี้ เมื่อปีที่แล้วมาครั้งนึงนะ -.-

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    นี่มัน... เดจาวู

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ผมว่าไอเดียมันน่าสนใจดีนะ ผมชอบที่คุณคิดอะไรแปลกๆ มันรู้สึกดีกว่าไม่คิดอะไรเลย

ปล แต่ผมว่าการ์ตูนมันก็น่ารักดี แต่มันไม่น่าจะมีส่วนได้ส่วนเสียกับ จ อุดร หรือคำขวัญอะไรของ จ เท่าไรน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    สิ่งที่ผมต้องการหลังจากติดตั้งป้ายแผ่นนี้คือ....สายตา...ของคนต่างชาติที่พบเห็นป้ายแผ่นนี้
    อยากให้เค้าคิดว่าประเทศไทยนี้มันก็...น่ารัก...เหมือนแผ่นป้ายแผ่นนี้
    เป็นการสร้างความหวัง...ท่ามกลางปัญหาที่เกิดขึ้นมา..ถึงแม้ว่ามันจะเป็นแค่ผักชีโรยหน้า แต่ก็น่าจะดีกว่าไม่ใส่ผักชีนะครับ

[/QUOTE]
    ครับ อย่าเพิ่งไปคิดถึงคนต่างชาติเลยครับ เอาสายของคนไทยกันเองดูดีกว่า ว่าเขาจะมองเหมือนเราไหม? มันไม่ผิดหรอกครับที่จะทำแบบนี้ แต่ขอให้คิดให้ดีๆว่า สิ่งที่ทำมันให้ผลลัพธ์ออกมาดีหรือไม่

คุณคิดว่าภาพลักษณ์ของประเทศไทยคืออะไร? ไม่ใช่อยากจะใส่ภาพลักษณ์ที่ไม่มีที่มาที่ไปแบบไม่มีเหตุและผล มันไม่ได้บอกว่าประเทศไทยน่ารักหรอกนะครับ แต่จะบอกว่ารูปตัวการ์ตูนนั้นน่ารักซะมากกว่า

คนที่ขับรถผ่านแทบจะไม่ได้อ่านคำขวัญพวกนั้นด้วยซ้ำไปเพราะถูกดึงดูดด้วยรูปประกอบพวกนั้นไปซะหมด เอาเวลาพวกนั้นไปทำสิ่งที่มันมีประโยชน์กว่านี้ดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    สิ่งที่ทำให้ผมฮาก็คือคนที่บอกว่ารำคาญ จขกท แต่ตามอ่านตามด่าทุกกระทู้นั้นแหละที่ทำให้ผมสนใจ = =

ผมอ่านกระทู้ จขกท มาตลอดนะมีคนมาโพสในกระทู้คุณตลอด ผมนี้ฮาเลย (กลับไปอ่านแบบเงียบๆ)

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมว่า เค้ามีความคิดดีนะที่ กล้าออกความเห็นในเรื่องต่างๆ การพัฒนาประเทศ เป็น ลักษณะ ของผู้นำ แต่ว่าความสามารถที่เขามีนั้นยังไม่ถูกต้อง ในหลักความเป็นจริง
    ผมได้ข้อคิดดีๆจากเค้านะ ให้ท่านๆ ลองไปหา ประวัติศาสตร์ Andriod ดูครับ ผมกำลังมอง พวกคุณที่ไล่เขาเหมือนหมูเหมือนหมาเป็นเหมือนพวก sumsung ที่หัวเราะในวันนั้น
    แต่ใช่ว่าผมเองจะ ไม่เอามือมาจับหน้าผากนะ บางทีมันก็มากเกินไป เขาเลยกล่าวว่า อะไรที่มากเกินไปมันก็ไม่ดี เหมือนกันนั่นแหละ - _-

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    งั้นผมจะบอกตามตรงเลยนะครับว่าอาจโดฟ้องเรื่องลิขสิทธิ์กันวุ้นวายทั้งประเทศแน่นอนครับ ฮะๆ

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ใจเย็นๆ ตั้งสติ..... แล้ววางถุงกาวก่อน

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ค้าหรือเสพ เข้าล๊อคยัง

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ง่ายที่สุดเลยนะครับ ทำออกมาเลยครับ แล้วติดไว้แถวบ้านของคุณก่อน หลังจากนั้นให้ไปถามคนแถวนั้นว่าเป็นอย่างไง

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    จขกท.หาเรื่องโดนสอบทางวินัยอีกคนละ

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ผมพูดในฐานะอีกคนที่ชอบ อนิเมะ มากอีกคนนึงนะ

ผมว่าเค้าไม่มองว่าประเทศเราน่ารักหรอก

เค้าจะคิดว่าเราไม่มีจุดขาย และไม่มีเอกลักษณ์อะไรเป็นของตัวเอง จนต้องไปก๊อป เอกลักษณ์ ของประเทศอื่นมาติด

และ ในสายตาคนไทยส่วนใหญ่ เค้าเข้าใจว่า อนิเมะ หรือ การ์ตูนนั้น เป็นอะไรที่ไว้ให้เด็กดูกัน เพราะเค้าไม่มีโอกาสได้ดูอนิเมะทีมี Content แรงๆอย่างเรื่อง Shiki,Another,Corpse Party Tortured Soul,Neon Genesis Evangelion

ดังนั้นผมเลยพนันว่าคนส่วนใหญ่ที่เห็นป่ายนี้ เค้าจะคิดว่าคนทำและออกแบบ สมองเท่าเด็กหรืออะไร ? ถึงออกแบบมาเป็นแบบนี้

และในสายตาต่างชาติไม่ว่าจะชาติไหน หรือแม้กระทั่งคนญี่ปุ่นเอง คนที่ไม่ชอบอนิเมะมันมีเกินครึ่งหรือคิดว่าเป็นอะไรสำหรับเด็ก 100 คนเค้าคิดแบบนี้ 75 เลยนะครับ

แต่ผมไม่ห้าม จขกท หรอกนะครับอยากจะทำอะไรก็เชิญ ถ้าไม่กลัวเสียงวิพากษ์วิจารณ์ จากคนที่เห็นป้ายนี้

อ่อระวังโดนเรียกไปปรับทัศนคตินะครับ เตือนไว้ก่อน

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ความพยายามดีแล้ว แต่ตัวป้ายไม่ได้สื่อถึงความเป็นจังหวัดอุดรธานีเลย มีแต่โลโก้กับคำขวัญไม่ทำให้งานออกมาดีหรอกครับ

ถ้าชอบแนวเมะลองเอาความเป็นอุดรธานีมาใส่ในตัวมาสคอตดูครับ นักออกแบบที่ดีต้องมองไปถึงสังคม ความเป็นท้องถิ่นนั้นๆด้วย

ไม่ได้จะดูถูกนะครับ แต่ป้ายรถขายเนื้อทอดแถวบ้านผมยังสื่อได้ชัดเจนกว่าป้ายจขกท.ซะอีก

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    อธิบายเพิ่มเติม
    ไอเดียนี้มีจุดเริ่มต้นมาจากการที่ฮิเมะไปเห็นรูปการ์ตูนผู้หญิงน่ารักๆ ในป้ายนิเทศน์หน้าห้องเรียน, ป้ายเวรประจำวันในห้องเรียน
    และการตกแต่งเอกสารโฮมรูมภายในห้องเรียนของโรงเรียนแห่งหนึ่งเมื่อกลางปี 2555(บอกตรงๆ ไปเลยว่าคือโรงเรียนสตรีราชินูทิศ อุดร)
    แล้วมันทำให้เกิดไอเดียที่จะประยุกต์ต่อยอดให้มันสูงขึ้นยิ่งกว่าเดิมฮะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 14th February 2015 เมื่อ 21:45

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ถึงกับไม่รู้จะตอบว่าไงดีเลยเพื่อนเอ๋ย

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ไม่รู้สิสำหรับผมถ้าอยากให้ดูเป็นเอกลักษณ์ของไทยน่าจะเอาพวกขายหัวเราะหรือลายเส้นการ์ตูนแบบไทยๆ(ไม่ใช่พวกลายไทยลายกนก คิ้วโก่งเป็นคันศรอะไรพวกนั้นนะ)
    ผมว่าแบบนั้นน่าจะเข้าท่ากว่า แต่เอาจริงๆผมว่าพัฒนาเรื่องอื่นน่าจะดีกว่านะ -*- อย่างสินค้า จุดเด่นของจังหวัดไรงี้

กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    555555555555555 จี้จุง