ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

i n d i e d o w n l o a d
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,886

Lightbulb **อัพเดตล่าสุด**[1-PART] - STARBOUND ( ผจญภัยห้วงอวกาศในแนว sandbox-openworld!! ) - [One2UP|FILECONDO|MEGA]

STARBOUND ( ผจญภัยห้วงอวกาศในแนว sandbox-openworld!! )

Starbound: เป็นเกมส์แนว Adventure แบบ Open-World ที่มาแรงที่สุดในชั่วโมงนี้ เป็นเกมส์จากค่ายทีมงาน Chucklefish
    โดยเป็นเกมส์ที่เราสามารถจะทำอะไรก็ได้ในโลกใบนี้(สไตล์ sandbox) ซึ่งถ้าใครเคยเล่น Terraria มาแล้วก็คงต้องร้องอ๋ออย่างแน่นอน
    เพราะเป็นเกมแนวเดียวกัน(ก็ทีมงานเดียวกันนี่นะ) ซึ่งถ้ามองกันเผินๆ มันก็ดูเหมือนเกมส์ชื่อดัง Terraria
    เพียงแต่ว่าทางทีมพัฒนาเขาไม่ได้บอกแค่ว่าได้ไอเดียมาจากเกมนั้น แต่มันคือเกมส์ในยุค 80s ไม่ว่าจะเป็น Castlevania, Zelda และ Metroid เท่านั้นไม่พอ
    ในความเป็นเกมส์ platformers แล้วมันก็ได้ไอเดียแรงบันดาลใจมาจาก Mario และ Sonic อีกเช่นกัน
    นอกจากนั้นความเป็น RPG ของเกมก็ได้ต้นแบบมาจาก The Elder Scrolls และ Ultima
    เพียงแต่ว่า... Starbound นั้นมาพร้อมกับความกว้างใหญ่ไพศาลของแมพ แถมด้วยการเดินทางข้ามดาว
    ซึ่งทางผู้สร้างนั้นรับประกันได้เลยว่า เราจะได้พบกับ Monster และ Evironment ที่แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิงในแต่ละดาวที่เราเดินทางไปอย่างแน่นอน!!!
    โดยเนื้อเรื่องในเกมส์จะประมาณว่า ตัวละครของเรานั้นเพิ่งจะหลบหนีออกมาจากดาวเคราะห์อื่นและตกลงมายังดาวเคราะห์อีกดวงหนึ่ง
    ณ. ที่แห่งนั้นเราจะต้องเริ่มหาทางเอาชีวิตรอด สำรวจ และต่อสู้ข้ามผ่านจักรวาลอันไร้ขอบเขต !!!
    ...และที่สำคัญก็คือ เราสามารถเลือกเล่นตัวละครได้ถึง 6 เผ่า, มีไอเทมจำนวนนับพันชนิดให้คราฟ,
    สามารถเป็นเจ้าของและตกแต่งยานอวกาศของเราเองได้ ฯลฯ
    ...เอาเป็นว่าใครรักการผจญภัยในโลก sandbox จะพลาดเกมนี้ไม่ได้เป็นอันขาดครับ

ขอบคุณข้อมูลจาก : gamerig.in.th , juropy.com

BETA BUILD.20150130 - 3DM - 724 MB

ONE2UP | FILECONDO | MEGA

**แนะนำนะครับรางวัลการันตีมากมาย**

joker123
    ุ่ถ้าคุณกำลังมองหาเกมอินดี้และมินิเกมเชิญที่นี่
    TRASH DOWNLOADCENTER

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอลองเลยแล้วกันนะครับ

ขอบคุณครับผม ^ ^

i n d i e d o w n l o a d
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,886
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ konai อ่านกระทู้
    ขอลองเลยแล้วกันนะครับ

ขอบคุณครับผม ^ ^
    ยินดีค้าบผมม
    ุ่ถ้าคุณกำลังมองหาเกมอินดี้และมินิเกมเชิญที่นี่
    TRASH DOWNLOADCENTER

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    เล่นได้ครับ ^^
    >>ตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด<<
    >>>งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ภาษาวิบัติ<<<

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    Blog Entries
    3
    ใครพอมี เทรนเนอร์ สำหรับเวอร์ชั้นนี้มั้ยครับ ผมอยากด้ครับ และอยากรู้ว่า เซพเกมส์ มันอยู่ตรงไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อยู่ในโฟล์เดอร์

Starbound\giraffe_storage

ไฟล์ Player คือตัวละคร ส่วน Universe คือแมพ (ไม่สามารถเอาของเวอชั่นต่ำกว่าอัพเดทล่าสุดมาเล่นได้)

แล้วก็ตัวเทรเนอร์เอาไปทำไม เลือกโหลดจาก http://community.playstarbound.com/i...-god-items.15/ นี้แล้วลง ก็โกงได้ง่ายๆ แถมไม่เสี่ยงเซฟพังด้วย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread