ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

ลือ Assassin’s Creed: Rogue วางจำหน่ายบน PC เมษายน 2015

ลือ Assassin’s Creed: Rogue วางจำหน่ายบน PC เมษายน 2015

นี่คงเป็นข่าวดีสำหรับใครก็ตามที่กำลังรอ Assassin’s Creed: Rogue ลงสู่ PC เมื่อเว็บไซต์ขายเกมในสาธารณรัฐเช็กได้โผล่กำหนดการปล่อยเกมซึ่งจะอยู่ในช่วง เมษายน 2015 ตามภาพด้านล่าง ส่วนเว็บไซต์สามารถดูได้จาก Google Cache ทางนี้ click …ทั้งนี้ข้อมูลนี้ไม่ได้เป็นข้อมูลโดยตรงจาก Ubisoft ฉะนั้นฟังหูไว้หูกันก่อนครับ

Assassin’s Creed: Rogue เป็นเรื่องราวที่เกิดในช่วงกลางศตวรรษที่ 18 ช่วงเหตุการณ์ Seven Years War ผ่านสถานที่มากมายภายในเกมอย่างเช่นแอตแลนติกเหนือที่หนาวเหน็บ ,แม่น้ำอัปปาเลเชี่ยน ,นิวยอร์ค โดยตัวเรานั้นจะได้รับบทบาทเป็นเหล่าเทมพลาร์(อดีตเคยอยู่กลุ่มนักฆ่ามาก่อน) ซึ่งถือเป็นครั้งแรกของซีรีย์ Assassin’s Creed เลยก็ว่าได้

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    อีกแล้วเหรอ 5555+
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ตั้งแต่ภาค 3 ออกมา ผมเลิกเล่น ซีรีย์ นี้ไปล่ะ AC ออกมา ต่อปี 2-3 ภาค มั่ง!!!!!!

ออกมาเยอะบ่อยเกินจนไม่คิดที่จะทำเกมอื่นบ้างมันเบื่อ!!!! ระบบก็ไม่ต่างจากภาคเก่าๆก็เดิมๆนั่นล่ะ

UNITY ทำไรได้บ้าง เปลี่ยนการต่อสุ้ป้องกันเองหาจังหวะเอง ตัด couter ทิ้ง ปรับกราฟฟิก สวย กินสเปคบรรลัยกะให้ตัวเองเล่นอย่างเดียว ไม่ห่วงประชาชนที่จะซื้อเล่นบ้าง

นอกนั้นมันก็เดิมๆนั้นล่ะระบบเก่าๆจากภาคก่อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมจะเล่นก็ต่อเมื่อมาอยุ่ที่ LONDON ยุค ปัจจุบัน ทันสมัย เบื่อตามอดีตยุคสมัยก่อนไม่อลังเอาซะเลย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    น่าเบื่อครับ เกมซีรี่ย์นี้

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมว่าผมชอบเนื้อเรื่องนะ จริงๆ ไม่อยากให้จบที่ภาค 3 มันดูตัดบทเกินไป อยากให้มันมีต่อไปจนเป็น ซีรี่ ไปเลย ภาคใหม่มาก็ทำให้มันใหม่ขึ้นด้วยไม่ใช่ลูกเล่นเดิมๆ

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    อยากเล่นเป็นเดสมอนแบบเป็นภาคของตัวเองมาวิ่งในยุคปัจจุบัน แต่ดันจบที่ภาค 3 นี่สิ ก็ รอดูกันต่อไป

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    หลังจากเกมออกต้องรออัพเดทอีกกี่ครั้งถึงจะเล่นได้อย่างเป็นผู้เป็นคน ผมรอเล่นปลายปีเลยละกัน
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    1
    สำหรับผม เกมนี้มันจบตั้งแต่ Ezio แล้วครับ ที่เหลืองานเผาทั้งนั้น หากินไม่จบไม่สิ้น เดี่ยวก็คงตายเหมือนๆกับ ซี่รีย์ cod
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ผมชอบซีรีย์นี้ดีนะครับ ได้ดูสภาพแวดล้อมสมัยก่อน ประวัติคร่าว ๆ ของบุคคลต่าง ๆ ได้เห็นความคิดสร้างสรรค์ของการเชื่อมโยงประวัติศาสตร์จริง ๆ กับเรื่องที่แต่งขึ้นมา ถ้ายังมีส่วนนี้อยู่ ยังไงผมก็ซื้อครับ ชอบมาก หนังสือก็ซื้อมาอ่าน เจ๋งดี
    แต่ภาคใหม่ ๆ คงไม่ pre-order แล้วเพราะ pre ของภาค Unity ใน steam มาแล้วน้ำตาจะไหล ยังดีที่ได้ the crew มาด้วย เพราะสอย season pass มา 555+

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ตั้งแต่ภาค 3 ออกมา ผมเลิกเล่น ซีรีย์ นี้ไปล่ะ AC ออกมา ต่อปี 2-3 ภาค มั่ง!!!!!!

ออกมาเยอะบ่อยเกินจนไม่คิดที่จะทำเกมอื่นบ้างมันเบื่อ!!!! ระบบก็ไม่ต่างจากภาคเก่าๆก็เดิมๆนั่นล่ะ

UNITY ทำไรได้บ้าง เปลี่ยนการต่อสุ้ป้องกันเองหาจังหวะเอง ตัด couter ทิ้ง ปรับกราฟฟิก สวย กินสเปคบรรลัยกะให้ตัวเองเล่นอย่างเดียว ไม่ห่วงประชาชนที่จะซื้อเล่นบ้าง

นอกนั้นมันก็เดิมๆนั้นล่ะระบบเก่าๆจากภาคก่อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมจะเล่นก็ต่อเมื่อมาอยุ่ที่ LONDON ยุค ปัจจุบัน ทันสมัย เบื่อตามอดีตยุคสมัยก่อนไม่อลังเอาซะเลย
    ขนาดจะคอมเม้นระหว่างพิมอยู่ผมยังเบื่อเลยครับ

แค่มองเห็นรูปแอสแซสซินขี้เก็ก ก้มหน้าก้มตาใส่ฮูดทำหน้ามืดๆผมนี่ยังเบะปากพิมเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    หรรมแพ๊พพ 555555555

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    น่าเบื่อ

กล่าวขอบคุณ
    533
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    รอ The division pc

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เกมซีรีย์นี้ไม่ได้กินเงินผมหรอกนะครับ

ไม่คุ้มกับที่ซื้อมาจริงๆ บอกเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ของผมนี่ตั้งแต่ภาคสามมาไม่เคยจับอีกเลย ดูท่านอื่นเล่นหรือดูปัญหาแต่ละภาคที่ออกมา บอกได้คำเดียวว่า
    ขอดูท่านอื่นๆเล่นละกัน

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ผมเล่นภาค 2-3 มาก็โอเคอยู่นะ พอมาลอง unity แล้วนี่...ปวดหัวเลย มันรู้สึกน่าเบื่ออย่างบอกไม่ถูก

รอให้มี assassin ในสมัยสงครามโลกครั้งที่ 1-2 หรือเป็นสายลับในปัจจุบันไปเล้ยแบบลุงแซม ฟิชเชอ
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ผมชอบนะออกมาเร็วๆ ดีกว่าตายแล้วไม่ได้เล่น -.-
    บอกตามตรงพวกที่เบื่อง่าย คือพวกไม่ชอบประวัติศาสตร์ กลุ่มพวกที่เอา แอคชั่นมันส์อย่างเดียวจะเบื่อง่าย ถึงง่ายมาก เพราะระบบ ต่อสู้ไม่มีอะไรมาก
    เนื้อเรื่องหลัก ไซร์ เควส มันบอกประวัติศาสตร์เราหมดแต่คนกลุ่มนี้เห็นไซร์เควสรางวัลไม่งามก็ไม่เล่นแล้ว ยกตัวอย่าง เช่น co-op ชั่น แมคชีน อิเฟลนอล ในภาคยูนิดี้
    ที่ให้เราปกป้อง นโปเลียนจากสไนร์เปอร์ของพวกคลั่งพระราชาที่แค้น นโปเลียนที่เป็นคนสั่งการยิงปืนใหญ่ใส่ ชาวบ้านที่เรียกร้องให้มีพระราชา
    ขณะนั่งรถม้าไปชมโอเปร่า คืนวันที่ 28 ธันวาคม ปี1800 และมันเป็นเหตุการณ์จริง แต่จริงแค่ส่วนเดียว คือ การตั้ง รถม้าพลีชีพถังระเบิดเอาไว้
    เหตุที่นโปเลียนไม่ตายเพราะไปสาย ทำให้เขาได้ สมยานาม นโปเลียนผู้ฆ่าไม่ตาย -.-

และ มิสชั่น Co-op มูฟวิ่ง มิราบลู(แอสซาซิน เมนโท) คือเหตุการจิง มิราบลูมีตัวตนจริง และถูกกล่าวหาว่าเป็น ทรยศกลุ่มปฏิวัติ และเป็นเรื่องจริงที่เขาตายเพราะยาพิษ แต่ ไม่ใช่ฝีมือของ เบเรริค แน่ๆ
    และจะมีสักกี่เกมกันที่กล้าตัดหัว พระราชาออกเกม เช่น พระเจ้าหลุย ที่16

ถ้าภาค2 ก็ เหตุการณ์ เผาทำลายข้าวของที่ ฟรีเรนเซ่ พบผู้นำฟรีเรนเซ่ อย่าตระกูล เมดิชี่ เหตุการณ์ ลอบสังหาร เมดิชี่ บลาๆ แล้วก็พบ มาควีแวลี่ ผู้โด่งดัง ภายนอกดูเหมือนนักการเมืองธรรมดา ใครจะรูความจริงแล้ว เขาคือ มาสเตอร์ แอสซาซินหลังจาก มาริโอ้ตาย เขาก็ขึ้นเป็น เมนโท แต่ก็สู้รัศมีของ แอ็คซิโอ้ไม่ได้เลย+กับต้องลุยเรื่องการเมือง
    จึงให้แอ็คซิโอ้เป็นเมนโท แทน ในภาค บราเธอฮููด

นี่ยังไม่รวมตัวโกงของแอ็คซีโอ้นะ ตระกูล บอร์เจียร์ ที่ หัวหน้าคระกูลก้าวขึ้นสู้ตำแหน่ง ที่ใหญ่ที่สุดในยุโรป คือการเป้น สมเด็จพระสันตะปาปาอเล็กซานเดอร์ ที่ 6(โรดิโก เดอ บอร์เจีย)
    ส่วน เชซาเร่ น่าจะเป็นตัวละครที่แต่งขึ้น

จะมีสักกี่เกมกันที่จะ ทำให้เราเป็นเพื่อนซี้ โจรสลัดหนวดดำ และพลพรรคโจรสลัดคนอื่นๆ

เอาจริงๆ เกมนี้ ทำผมอึ้งไปหลายภาคแล้วกับการเอาบุคคลจริงๆมาเป็นเทมพลาและเป็นแอสซาซิน

ผมนี่แฟนเกมนี้ตัวยงเลย -.- ยิ่งภาค 1 ทำผม อึ่งเลย ได้เจอ พระราชา ริดชาร์ด แห่งบริทเตนใหญ่ ตอนที่สู้กับ โรแซ ตอนก่อนจะจบ

ปล.ไหน เว็บ อเมซอนบอก มีนาคม -.-http://www.amazon.com/Assassins-Creed-Rogue--PlayStation-3/dp/B00M9TD584/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1423068605&sr=8-1&keywords=assassins+creed+rogue+ps3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย damkapee : 4th February 2015 เมื่อ 23:48
    Booker, Catch!!

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    ผมว่าออกบ่อยไปนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เอาตามตรงผมว่าหลังๆมานี่ซีรี่ย์นี้ไม่ค่อยดึงดูดสำหรับผมในด้านของเนื้อเรื่อง(ผมเป็นคนเล่นเกมส์เน้นเนื้อเรื่อง) แต่เดิมผมว่านะช่วงภาคแรกสำหรับผมยังไม่ค่อยมีอะไรเท่าไหร่(อาจเพราะไม่มีซับให้อ่าน)ผมมาติดงอมกับช่วงเข้าภาค2ช่วงนั้นรู้สึกสนุกมากแล้วยิ่งตอนจบของภาค2เป็นอะไรที่พีคสุดๆมาก ยกตัวอย่างก็การเล่าเรื่องสลับปัจจุบัน-อดีต, การทำหน้าที่เป็นผู้ส่งสารของลุงเอซซิโอ้ มันทำให้การเล่นภาคต่อนั้นรู้สึกลุ้นขึ้นเรื่อยๆ แต่พอมาภาค3ผมว่าก็ยังสนุกดีนะแต่ตอนจบของซีรี่ย์มันเหมือนตัดความรู้สึกผมไปหน่อย ทุกวันนี้ที่ผมยังคอยตามซีรี่ย์นี้อยู่คงเป็นเพราะอยากจะลุ้นกับเนื้อเรื่องช่วงปัจจุบันมากกว่าแต่ยิ่งภาคใหม่ๆออกมาเหมือนเนื้อเรื่องช่วงนั้นจะไม่ค่อยมีอะไรเดินเลย ฮ่าๆ..
    ซีรี่ย์นี้ผมว่ายังสนุกตอนนี้เพราะลุ้นกับช่วงปัจจุบัน+การได้เห็นหรือเคียงบ่ากับผู้คนในประวัติศาสตร์จริงๆ พอมาภาคหลังๆผมเริ่มรู้สึกว่าเหมือนเป็นเอาผู้คนในประวัติศาสตร์ใส่มาเพื่อให้เกมส์ขลังมากกว่า รู้สึกการไกล่เกลี่ยบทไม่ค่อยทำให้ผมอินเท่าไหร่ เช่น ตอนภาค 4 ช่วงหนวดดำตายผมรู้สึกเหมือนยังไม่ซึ้งและยิ่งใหญ่พอสำหรับผม ฮ่าๆ นี่เป็นความเห็นส่วนตัวของผมครับ
    ถึงจะบ่นไปมาก แต่ถ้าเกมส์ออกมาแล้วลดแบบ 50-65 เปอ ผมก็สอยมาเล่นอยู่ดีหล่ะ อิอิ (ทุกวันนี้ได้ข่าวว่าเอ็งยังไม่ได้เล่น Unity เลยไม่ใช่เรอะ !!!! )

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    บอกตรงๆเลยตั้งแต่ AC III (เล่นเกือบจบ สนใจประวัติ จอร์จ วอชิงตัน) เป็นต้นมาเล่นไม่จบซักภาค Black Flag เล่น 3 ด่าน Unity ยังไม่แตะเลย มันเบื่อๆไงไม่รู้บ่อยเกินเล่นไม่ทัน
    ผมจะรอเล่นอีกทีเมื่อ AC ย้ายฉากในเกมมาเป็นญี่ปุ่น!! เลยก็แล้วกัน

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: