ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2

Exclamation [PC] รวมพลคนเล่นเกมส์แท้ มาแนะนำตัวกันเถอะ !!!

" สวัสดีครับ ผม DEV DBTH ผมเห็นในบอร์ดนี้ มีเพื่อนๆหลายคน ก็มีทั้งแท้ทั้งเถื่อนปนกันไป สำหรับผมเมื่อก่อนก็เล่นเกมส์เถื่อนมาก่อน ก็หันมาเล่นเกมส์แท้เพราะหลังๆก็ต้องการเล่นออนไลน์กับเพื่อนๆ ผมไม่ว่าใคร ถูก ผิด จะเล่นเกมส์แท้หรือเถื่อน ต่างก็เป็นเกมเมอร์เหมือนกัน รักในการเล่นเกมส์ มีแต่ ชอบ กับ ไม่ชอบ คุณชอบที่จะเสียเงินเพื่อเล่นออนไลน์กับเพื่อน หรือชอบที่จะประหยัดเงินไว้เล่นเถื่อนไปก่อนแล้วเมื่อเก็บเงินได้ก็ถอยเกมส์ที่เราชอบมาสักเกมส์เพื่อเล่นกับเพื่อนและ ถือเป็นการช่วยเหลือผู้พัฒนา "

เหตุผลที่ทำไม ? ทำไมผมต้องเล่นของแท้(คีย์แท้) ?
    1. ไม่มีโปรและ hack ระบบป้องกันที่เหนือชั้น !!
    2. เกรียนน้อยลง คุณจะยอมเสียเงินหลักพันเพื่อมาเกรียนหรือ?
    3. ไม่ต้อง download ไฟล์หลายอย่างอะไรด้วยตัวเอง เพียงเล่นผ่าน steam ตัวเกมส์จะอัพเดททุกอย่างให้อัติโนมัติ และอัพเดทเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดให้เสมอ
    4. มี server ให้เลือกเล่นมากมายทั้งของนอกและของไทย
    5. ปัญหาเข้าเกมส์เด้ง เข้าเกมส์ไม่ได้ มีน้อยมากแทบไม่เจอ คือ ถ้าเจอปัญหาก็เป็นบัคของเกมส์​​
    6. สนับสนุนผู้พัฒนาให้สร้างผลงานที่ดีออกมาให้เหล่าเกมเมอร์ได้เสพกัน
    7. ยกระดับเกมเมอร์ไทยให้ใช้ของแท้ ลองคิดดูหากคุณเป็นคนพัฒนาเกมส์แล้วมีแต่คนโหลดของ copy ของคุณมาเล่น จะรู้สึกอย่างไร?
    8. สังเคมเกมส์ของต่างประเทศเขาพัฒนากว่าเรามาก เขาสนับสนุนของแท้จึงทำให้มีผู้ลงทุนในด้านนี้สูง จึงไม่แปลกใจที่เขาจะมี ร้านค้า server ระบบ ทุกๆอย่างรองรับแต่เกมส์และสังคมดีๆ แล้วประเทศไทย ของเราล่ะตลาดเกมส์เป็นอย่างไร? ทำไมเกมส์ที่คนไทยได้เล่นถึงมีแต่เกมส์ออนไลน์ตลาดเน้นดูดเงิน?ทำไมบริษัทเกมส์ใหญ่ๆไม่กล้ามาลงทุนและให้บริการต่างๆกับเรา? ได้ยินแบบนี้แล้วก็มาสนับสนุนของแท้กันเถอะครับ

"เอาล่ะพูดมากทำไมเนอะ เรื่องที่พูด คุณๆก็รู้ๆกันอยู่แล้ว ผมเล่นเกมส์ประเภท Hardcore Game(เกมส์กินเสป็ค) ที่สามารถ Online หรือ Coop ได้ เน้นกราฟฟิค(ชอบเสพภาพสวยๆ) เล่นแล้วมีความสุขเพราะภาพ และที่สำคัญ เสียงต้องเยี่ยมด้วย ผมชอบเล่นหลายแนวเกมส์มาก เรียงลำดับ ก็ มุมมองบุลคลที่สาม FPS เกมส์จำลอง เกมส์วางแผน และที่สำคัญต้อง Openworld เกมส์ที่ผมกำลังเล่นก็มี DayZ ArmaIII BF4 CODใหม่ DyingLight เป็นเกมส์ที่ทั้ง coop เล่นออนไลน์กับเพื่อนสนุกมากทุก! เกมส์ครับ และในปี 2015 เกมส์ที่น่าจับตามองผมก็สอยมาแล้ว นั่นก็คือ Evolve กับ GTA V ผมอยากให้กระทู้นี้เข้ามาแนะนำตัว สอบถามพูดคุย อยากรู้ว่ามีคนเล่นเกมส์แท้กันบ้างไหมในบอร์ดนี้ เล่นเกมส์อะไรบ้าง
    ถ้ามี แอดสตรีมผมมาได้เลย หรือเข้าชม website ที่ผมทำไว้รวบรวมเพื่อนๆที่เล่นเกมส์แท้ Hardcore Game มีพื่อนๆมากมาย อัพวีดีโอ อัพข่าวให้เราได้ติดตามกันตลอด "

ID STEAM: thepnarinch
    ID Origin: thepnarinch
    http://dbthgaming.com/
    ชื่อในเกมส์ DEV DBTH

ปล.ช่วงนี้เล่น dying light ,dayz รอ evolve กับ gta v

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย devdbth : 5th February 2015 เมื่อ 18:12

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    โหดใช่ย่อยครับคุณหนุ่ม^^

กล่าวขอบคุณ
    0

ジョーカーゲーム。
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 685
    มาลงชื่อหวังว่าคงไม่มีมาม่านะ Steam DeathBacker

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เด็กใหม่มาลงชื่อด้วยคนนะ steam casnovaneko

กล่าวขอบคุณ
    0
    มาดู Live DayZ กัน!

***MAEWSUS LIVE DayZ Game hardcore mode***
    ON!
    AIR!
    NOW!
    DayZ [Chernarus Life] #8
    https://www.youtube.com/watch?v=x45wDi7qBGw
    "ต้องขออภัยที่วันนี้มีการเลื่อนรายการเนื่องจากมีการขัดข้องทางเทคนิคด้าน software"

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    มาลงชื่อด้วยคน แท้บ้างเถื่อนบ้างอะนะ แล้วแต่งบแต่ละเดือนบางครั้งก็เล่นเถื่อนไปก่อนรอมันลดก็กดแท้มาสะสมไว้

ลงชื่อเลย gagmagmag

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ลงชื่อครับผม Steam : psvstvst
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    เอามั้งครับ แต่ผมขอแค่ โชว์โปรไฟล์นะครับ ขอปิดชื่อกับรูป ไว้เพราะไม่อยากรับแอดคนอื่นครับ ผมเล่นเกมส์กับเพือนเท่านั้น

เป้าหมายของเดือนนี้ผมคือ ไอดี เลเวลผมต้อง 50 ให้ได้ และมีเหรียญ ฟอยล์ครบ 10เหรียญ (ตอนนี้มี5แล้ว)

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ massmello อ่านกระทู้
    เอามั้งครับ แต่ผมขอแค่ โชว์โปรไฟล์นะครับ ขอปิดชื่อกับรูป ไว้เพราะไม่อยากรับแอดคนอื่นครับ ผมเล่นเกมส์กับเพือนเท่านั้น

เป้าหมายของเดือนนี้ผมคือ ไอดี เลเวลผมต้อง 50 ให้ได้ และมีเหรียญ ฟอยล์ครบ 10เหรียญ (ตอนนี้มี5แล้ว)

เลเวล steam เก็บไงอ่ะครับ เล่นเกมไปเรื่อย ๆ เหรอ

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023

ไม่ค่อยสนการเก็บเวลเท่าไหร่ ตอนนี้กำลังสนใจศึกษาตลาดการ์ด และสะสมเกมมากว่าเล่นให้ครบครับ ส่วนชื่อ... เปลี่ยนไปเรื่อย 5555

STEAM ID:birdzas123

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oBenjungo อ่านกระทู้
    เลเวล steam เก็บไงอ่ะครับ เล่นเกมไปเรื่อย ๆ เหรอ
    มันต้องเก็บการ์ด แล้วเอาไป craft เหรียญครับ ส่วนวิธีอื่นๆ ผมก็ไม่ทราบ

กล่าวขอบคุณ
    8,134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oBenjungo อ่านกระทู้
    เก็บได้จาก เหรียญตราครับ บ้างเกมส์มันดร๊อปการ์ดสะสม แล้วเอาการ์ดไปแลกเหรียญครับ จะได้ EXP ครับผม

เลเวลเยอะก็มี โอกาสได้รับ แพ็กการ์ดด้วยนะครับ

ปั้มเหรียญแล้วได้ส่วนลดด้วยนะครับถ้าโชคดีอาจได้เกมส์ใหญ่ ผมเคยได้80% ของ CS:GO กับ 75% ของ portal 2 ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย massmello : 6th February 2015 เมื่อ 00:41

กล่าวขอบคุณ
    0
    LV สตรีมมีความสำคัญอย่างไรหรอครับ เพราะผมไม่ได้สนเก็บเลย เล่นอย่างเดียว พอดีเริ่มสนใจขึ้นมา อยากทราบรายละเอียดครับ

กล่าวขอบคุณ
    8,134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devdbth อ่านกระทู้
    LV สตรีมมีความสำคัญอย่างไรหรอครับ เพราะผมไม่ได้สนเก็บเลย เล่นอย่างเดียว พอดีเริ่มสนใจขึ้นมา อยากทราบรายละเอียดครับ
    อ่อ เลเวลไม่มีความสำคัญครับ มันจะจำเป็นเฉพาะกับคนที่สะสมเหรียญ และนักเทรดและนักขายการ์ดครับ เพราะถ้าเหรียญเยอะ เวลเยอะ
    โอกาสดร๊อปแพ็กการ์ดประจำสัปดาห์ ก็จะมีมากขึ้น อีกอย่างคือ ถ้าเลเวลสตีมเราเยอะ ก็จะรับเพือนได้มากขึ้นช่องเก็บของเยอะขึ้น และปรับแต่งโปรไฟล์ได้มากขึ้นครับ

http://steamcommunity.com/tradingcards/faq ลายละเอียดอ่านในนี้ได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 45

http://steamcommunity.com/id/Endless33/

แอดมาเลยจ้า ไม่ค่อยจะมีเพื่อนเลย

เล่นเกมส์พวกแนว Indy ไม่ค่อยถูกกับพวกเกมส์ FPS หรือพวกเกมส์ขยับกล้องไวๆ

เล่นไม่ค่อยได้มึนหัวตลอดเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iglowing : 11th June 2015 เมื่อ 13:29

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    878
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iglowing อ่านกระทู้

http://steamcommunity.com/id/fadingneko/

แอดมาเลยฮะ ไม่ค่อยจะมีเพื่อนเลย

เล่นเกมส์พวกแนว Indy ไม่ค่อยถูกกับพวกเกมส์ FPS หรือพวกเกมส์ขยับกล้องไวๆ

เล่นไม่ค่อยได้มึนหัวตลอดเลย
    เล่นมากี่ปีหละครับเนี่ย ฮ่าๆ
    ก็แค่คนธรรมดา

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Artz32 อ่านกระทู้
    เล่นมากี่ปีหละครับเนี่ย ฮ่าๆ
    ไอดี 2ปีฮะ แต่เพิ่งมาเริ่มซื้อได้ไม่ถึงปี ตั้งแต่เจอเพจ เกมส์ถูกบอกด้วย ก็เริ่มซื้อเกมส์แท้เลย

เกมส์นี้ซื้อเป็นเกมส์แรกเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iglowing : 6th February 2015 เมื่อ 03:40

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    STEAM ผม Professional[TH] (หรือID sweetymtz)นะคับ รูปโปรไฟล์ No Cheater

http://steamcommunity.com/id/ProfessionalTH/

ส่วนใหญ่เล่น RV1 RE5 RE6 นะคับ โหมดยากขึ้นไปเท่านั้น

ใครพรี RV2 ไปแล้วก็แอดมากันด้วยนะ เตรียมลง raid mode กัน

กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    เสริมจากท่านอื่นๆ นะครับ การ์ดสำหรับเกมนั้นจะดรอปจากการเล่นได้สูงสุดเพียงครึ่งนึงของทั้งหมด ที่เหลือก็ต้องซื้อเอา(หรือถ้าดรอปการ์ดซ้ำก็เอาแลกกับคนอื่นได้) เช่น เกมนั้นมีการ์ด 10 ใบ คุณตะดรอปได้แค่ 5 ใบเท่านั้น อีก 5 ต้องไปซื้อเอา (แต่ถ้าโชคดีอาจดรอป booster pack คือ ได้การ์ดหลายใบ)

จริงๆ อยากให้แบบว่าเก็บอาชีฟเม้นก็ได้การ์ดแล้วอะไรแบบนี้ นี่ต้องเสียตังค์อย่างเดียวเลย

สรุป จะอัพเวลก็ต้องเสียตังค์อยู่ดี 5555

กล่าวขอบคุณ
    878
    ได้รับคำขอบคุณ: 21

ส่วนมากก็เล่นแต่ dota ฮะ

id : artz32
    ก็แค่คนธรรมดา

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    ลงด้วยคน ตามลายเซ็นเลยครับ

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    ลงชื่อครับ aofkokoyenband แอดมานะ เล่น Payday2 เป็นหลัก #นักดองเกมส์
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    ผมชื่อหยอยครับเพิ่งเล่นสตีม เป็นคนที่มีนิสัยชอบซื้อเกมถูกไม่เคยซื้อเกมออกใหม่ราคาเต็ม เพราะไส้แห้ง รอลดดีกว่า

นี่ก็เกมผมครับ

ชวนได้ตลอดครับ http://steamcommunity.com/id/dpth010101/

ผู้บันทึกประวัติศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dantae_adam : 6th February 2015 เมื่อ 09:29

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ๋อขอบคุณมากครับ

Tags for this Thread