ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119

ถามหน่อยครับ เกี่ยวกับนักกีฬาโรงเรียน

คือผมอายุ 16 เล่นบอลยัง สู้พวก ม1-ม2 ไม่ได้เลย ผมจะไปสมัครที่โรงเรียนซึ่ง ผมอยู่ ม.5 เขาจะรับไหม แล้วคิดว่าถ้าผมเนี่ย เล่นไม่เป็นเลยเขาจะเข้าใจผมไหม ผมอยากให้โคชคิดแบบ ปั้นจากคนไม่เป็น ให้เป็น ช่วยแนะนำผมที ก่อนที่ผมจะไปสมัคร ผมอยากเล่นฟุตบอลเป็นมาก และรักสิ่งนี้มากเลยแต่เพิ่งคิดได้ 555

ขอบคุณมากครับ....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย effkup01 : 14th February 2015 เมื่อ 20:09

กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ผมว่าเขาก็น่าจะรับนะครับ ตามความคิดแต่อย่างน้อยก็ต้องพอดีพื้นฐานบ้างหละ

คุณต้องทำใจหน่อยนะครับกว่าคุณจะเล่นเป็นถึงขั้นเก่ง สู้ๆครับขอให้ตั้งใจซ้อมก็พอ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nuttawatcom อ่านกระทู้
    ผมว่าเขาก็น่าจะรับนะครับ ตามความคิดแต่อย่างน้อยก็ต้องพอดีพื้นฐานบ้างหละ

คุณต้องทำใจหน่อยนะครับกว่าคุณจะเล่นเป็นถึงขั้นเก่ง สู้ๆครับขอให้ตั้งใจซ้อมก็พอ
    พื้นฐานนี่คือ แปลบอลเปิดบอล เลี้ยงบอลปะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ effkup01 อ่านกระทู้
    พื้นฐานนี่คือ แปลบอลเปิดบอล เลี้ยงบอลปะครับผม
    พื้นฐานก็ เดาะบอล จับบอล แล้วก็ทักษะต่าง ๆ ที่ท่านพูดถึงแหละครับ มันรวม ๆ อะครับทุกอย่าง

ถ้าพึ่งจะเริ่มตอนนี้สิ่งที่แนะนำก็คือ ต้องขยันซ้อมกว่าคนอื่นนะครับ แล้วก็ดูบอลบ่อย ๆ ฝึกร่างกายให้ดีอะครับ ยืดหยุ่น , แข็งแรง, กล้ามเนื้อ ความอึดไรพวกนี้อะครับ สู้ ๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มันก็ต้องพอเป็นบ้างละ เค้าถึงจะรับ

ไม่ใช้ไม่เป็นอะไรเลย

ตุ๊กตา ตุ๊กตาหมี ตุ๊กตาแมว ตุ๊กตาเป็ด ตุ๊กตาลิง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เอาเป็นว่า โลกนี้ มันหาสิ่งที่ จขกท. ยาก

แบบ อุดมคติ อยากปั้นเด็ก ไม่เป็นจนถึงเป็น

กะคงมีแต่ จขกท กะต้องมีวินัยมาก ๆ

ถ้าอยากเก่ง ทางลัดกะต้อง หนาอยู่ละครับ

แต่ถ้าไม่หนา พอ กะต้องอดทน ขยันซ้อมเอา

นับจาก 0 - 100 คนเรากะต้อง นับจาก 0 ทุกคนละครับ

ถ้าขยันนับ กะไว กว่าคนอื่น

สรุปแต่ อย่าไปหวังกะคนอื่น จะมาฝึกอะไรเราครับ

หวังที่ตัวเองอะดีสุดครับ

อีกอย่าง เล่นบอลเป็น แต่ไม่เก่งเป็นตัวแทนไม่ได้นะครับ