ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เป็นข่าวใหญ่โตมากนะเนี่ย - -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ทำไมผมว่ามันน่าสนใจสุดๆ ทฤษฎีและกฎเกณฑ์ที่สามารถตอบ แทนความรู้สึกที่ไร้หลักการได้

ถ้าหลายๆโลกใน เกม การ์ตูน พี่แกคิดออกมาว่ามีจริงยิ่งน่าสน555555555 อนาคตโงกุนมาทีฮาแหก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย guidekub : 18th February 2015 เมื่อ 21:35
    Dota 2
    :: My Facebook ::

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ถ้าไม่มีอะไรทำ ก็มาหาสมการ ข้าวหลามก็ได้

ิิิเครดิต = 9GAG in Thai (https://www.facebook.com/9gaginthai?fref=nf)
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อยากเดินไปตบไหล่เค้าแล้วบอกว่าอย่าจริงจังกับชีวิตมากไปเลย...

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    น่าตกใจนะ ที่มีหลายความเห็นที่มองว่าเป็นเรื่องไร้สาระ

กว่าจะได้คำตอบออกมา คุณคิดไหมว่าขั้นตอนมันมีอะไรบ้าง อนาคตพวกวิธีคิดเหล่านี้อาจจะนำไปต่อยอดเป็นเทคโนโลยีใหม่ๆได้อีก

ผมจะยกตัวอย่างให้ชัดๆเลยนะ คุณว่าเมื่อก่อนเราจะส่งจรวดไปนอกโลกทำไม ไปก็ไม่มีอะไร??? ยุคนั้นผมว่าก็มีคนคิดแบบพวกคุณนี่แหละ

แล้วเป็นไง เทคโนโลยีหลายอย่างก็เกิดมาจากการไปอวกาศในครั้งนั้น GPS,ดาวเทียม

มองโลกให้กว้าง คิดให้เยอะเข้าไว้

บางสิ่งบางอย่าง "ผลลัพธ์" ไม่สำคัญเท่า "วิธีการ" ที่จะไปถึงมัน

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    556
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    พวกคำตอบข้างบนนี่เด็กกันจังครับ บ้างก็ว่าไปทำอะไรที่มีสาระ หรือมีประโยชน์กว่านี้ คือผมว่าในชีวิตของพิธีกรคนนี้ เขาทำประโยชน์และมีสาระมามากกว่าสิ่งที่พวกคุณทำทั้งชีวิตอีกนะ
    และอีกอย่างหนึ่งอ่านข่าวแล้วตีใจความสำคัญให้ออกด้วยครับ เขาต้องการจะสื่อว่าในจักรวาลนี้ มีดาวดวงใดหรือจักรวาลใด ที่มีความเหมือนในเกมส์ ซึ่งเขาวิเคราะห์ออกมาว่าไม่น่าจะมีนะ
    ไม่ใช่ไปตีความว่าเขาบอกว่ามันเป็นไปไม่ได้ แล้วก็เหน็บแนมเขาว่า เพิ่งรู้ตัวเหรอว่ามันเป็นไปไม่ได้ แล้วถ้าสักวันหนึ่งมันมีการค้นพบว่ามีดาวดวงใดที่มีลักษณะแบบนี้จริง พวกคุณนี่ดูเหมือนคนโง่เลยนะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    มันคือ จินตนาการ ล้วนๆ แต่ก็ทำให้เรามีความสุขกับมัน
    UP TO YOU

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    ผมก็ไม่เห็นว่ามันจะปัญญาอ่อนตามที่หลายคอมเม้นท์ว่าตรงไหนเลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    การวิจัยหรือการทดลอง บางอย่างมันต้องเริ่มจากสิ่งเล็กๆน้อยก่อนแล้วค่อยต่อยอดไปที่สูงกว่า บางคนอาจจะมองว่ามันเป็นเรื่องปัญญาอ่อน ผมขอมองว่าพวกคุณอาจยังเด็กอยู่เลยไม่ได้คิดอะไรมากไปกว่าที่มันสามารถนนำมาใช้ประโยชต่อการพัฒนาเทคโนโลยยี หรือหลายๆอย่างให้ดียิ่งๆขึ้นไป

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ผมนั่งเขียนสมการพิสูจน์เอาเองตอนดูคลิปอยู่ ก็เพิ่งรู้ว่าจริงๆแล้วที่เราเรียนมาตอน ม.ปลายทั้งหมดเราเอามาใช้คิดเองก็ได้

แต่เราไม่เคยคิดจะเอามาใช้ เรื่องเล็กๆน้อยๆมันก็กลายเป็นสิ่งที่ยิ่งใหญ่ได้ถ้าเราลงมือทำมันอย่างจริงจัง

บอกตรงๆผมก็ลืมแล้วเหมือนกันบางสูตร ถึงกับต้องไปเปิดหนังสือมาอ่านกันใหม่เลยทีเดียว 555

สูตรง่ายๆพวกนี้แหล่ะครับ ที่ทำให้เรามีจรวดที่หลุดพ้นจากแรงดึงดูดของโลกและมาเป็นดาวเทียมให้เราใช้กันในทุกวันนี้
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อาจจะได้ Ig Nobel ก็ได้นะครับ ปีก่อนมีคำนวนค่าความลื่นของเปลือกกล้วยยังได้รางวัลเลย
    ถึงยังไงการค้นพบสิ่งที่ไม่มีใครเคยค้นพบ(ที่ได้รับการพิสูจน์นะ) มันก็มีคุณค่าทั้งนั้นแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    จั่วหัวอาจจะดูเหมือนไร้สาระ แต่เนื้อหานั้นสาระล้วนๆ และยังฉลาดที่เอาองค์ประกอบอื่นมาเสริมทำให้ดูไม่น่าเบื่อ

เด็กหนอเด็ก....ถ้าจะว่าเขาไร้สาระ ย้อนดูตัวหรือยังเอ่ย

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    นี่แหละความต่างของความคิดคนจบป.เอก กับความคิดของคนที่ไม่ได้คิดจะเรียนรู้
    ทุกสิ่งที่เค้าทำมันมีความหมายมันมีสาระ แต่ก็อย่างว่าไม่รู้ว่ามีแต่คนไทยรึเปล่าที่เป็นกันแบบนี้ 5555
    คนเราเกิดมา จงสุขใจที่เป็นฝ่ายให้ จงอย่าอยากได้คำว่า ขอบคุณ
    >>My Game Center<<