ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4

เจ้าพ่อ Ubisoft คอนเฟิร์ม Tom Clancy’s The Division เตรียมประกาศศึกสะนั่นสมรภูมิปี 2015

เจ้าพ่อ Ubisoft คอนเฟิร์ม Tom Clancy’s The Division เตรียมประกาศศึกสะนั่นสมรภูมิปี 2015

ถือเป็นข่าวดีสำหรับคอเกมแนว Shooting รวมไปถึงแฟนเกมของค่าย Ubisoft กันเลยก็ว่าได้ สำหรับเกม Tom Clancy’s The Division เกมแนว Shooting ยิงสะนั่นเมืองมีระบบการเล่นแบบ VS ทีมทันสมัย ได้รับความนิยมอย่างมากในกลุ่มชาวเกมเมอร์หูตาไวที่ชื่นชอบการ kill เป็นชีวิตจิตใจ มาคราวนี้พวกเขากลับสมหวังสักทีเมื่อเจ้าพ่อ Ubisoft ได้ออกมาประกาศข่าวดีให้กับแฟนทั่วโลกได้รับทราบกันว่าเกม Tom Clancy’s The Division พร้อมจะเปิดให้บริการและวางแผงในปีนี้อย่างแน่นอน

ที่ผ่านมาทางผู้พัฒนาและนักลงทุนทั้งหลายได้ประชุมหารือกันผ่านวิดีโอ Conference เกี่ยวกับเรื่องการวางแผนการพัฒนาเกมทั้งเกมบนเครื่องเล่น Console และ PC ได้มีการยืนยันออกมาเป็นที่แน่ชัดว่า ภายในปีนี้หรือปี 2015 นั้นจะมีการวางแผงและปล่อยตัวเกม Tom Clancy’s Rainbow Six Siege พร้อมกับ Assassin’s Creed ภาคใหม่อย่างแน่นอน อีกทั้งทีมพัฒนายังได้ทำการพัฒนาและปรับปรุงระบบเกมให้ดูทันสมัยและรองรับภาษาที่หลากหลายมากขึ้น ล่าสุดพวกเขาได้ทำการแปลภาษาอาราบิค ซึ่งเป็นภาษาอาหรับพร้อมกับคำบรรยายทุกภาษา หวังให้เกมนี้สามารถรองรับภาษาและครอบคลุมทุกพื้นที่ได้จริง รวมถึงการปรับแต่งหน้าตาเกมและระบบ UI ต่างๆที่พร้อมให้ชาวเกมเมอร์มาสัมผัส..

-------------------------------------------------------------

ขอขอบพระคุณข้อมูลจาก

ติดตามเว็บไซต์ได้ที่ >> visualgamer.com
    แฟนเพจ >> visualgamer fanpage

กลับมาแล้วจ้า..หลังจากที่ห่างหายไปจากบ้านหลังนี้ตั้งนาน ยินดีที่ได้รู้จักจ้าทุกคน
    กลับมาครั้งนี้ขอมาช่วยเพื่อนๆอัพเดทความเคลื่อนไหวกันอีกครั้งนะจ๊ะ ^^

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kadajjang7 : 23rd February 2015 เมื่อ 23:09
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ถ้าเกมส์นี้ไม่ดีจะเลิกติดตามUbiหลังจากตามเชียร์มา2เจน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ไม่รีบ เรียนจบ ทำงาน เก็บเงิน ซื้อคอม ซื้อเกม

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    เย้ เย้ เย้ เย้ เย้ รอนานมาก

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ผมลืมเกมนี้ไปแล้วนะเนี่ย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ต้องเป็นเกมส์ที่เฟี้ยวเงาะแน่เห็น โชว์ gameplay โครตน่าเล่น แถมยังแนวใหม่ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ขอเกมซับไทยจะดีมากเลย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อย่าโม้ให้มากไป Ubi เราเห็นนายโม้ Ass unity กับ Wh dog แล้วนะ ฮากระจาย (บัค+กราฟฟิก)
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    จำTrailerนาฬิกาข้อมือหมาได้แม่น อันนี้ก็เหมือนกัน จัดเต็มแสงเงา Dynamic weather ถ้าเกมออกมาสภาพไม่เหมือนที่โม้ เราขาดกัน

แค่U(can't)play ตูก็เจ็บปวดพอละ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    ดรอปกราฟฟิค เพื่อให้เสปคบ้านๆเข้าถึงได้เล่นกันเยอะ ภาพกาก ก็บ่น

อัดเต็มกราฟฟิคแบบที่โฆษณา จนเล่นกันไม่ได้เป็นแถบๆเพราะเสปคไม่ถึง ก็บ่น

บางทีก็สงสารค่ายเกมนี้เหมือนกันนะ ไม่ค่อยเหลือทางเดินเลย

ตรรกะอะไรครับ??????? ถ้าจะบอกว่าดรอปเพื่อให้สเปคบ้านๆเข้าถึงได้ง่าย ทำไมตอนออกมาแสดงเกมเพลUbiไม่เอาภาพแบบสเปคบ้านๆ(ที่ดรอปแล้ว) มาเล่นโชว์ละครับ????????

คิดว่าถ้าเอาสภาพเกมแบบ WD ตอนluanchมาเล่นโชว์คนจะซื้อปะ??????

ที่คนเขาซื้อกันเพราะสิ่งที่เห็นในเทรลเลอร์ครับ เพราะเห็นมันสวย เพราะเห็นมันดี เลยซื้อ แต่พอเล่นจริงดันห่วยกว่าเกมส์เพลเทรลเลอร์

แบบนี้เขาเรียก"หลอกลวงผู้บริโภคครับ" แล้วอย่างนี้ไม่มีสิทธฺ์บ่น?? ป่วยว่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ar_armed : 24th February 2015 เมื่อ 12:49

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    Tom Clancy’s The Division ผมหวังใว้สูงเลย ขอร้องอย่าแป้กเหมือนที่ผ่านมาเลย..(ว่าแต่เกมส์นี้เล่นออนไลอย่างเดียวเหรอ)..

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    คำบรรยายทุกภาษา ยกเว้นภาษาไทย แน่เลยผมว่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เอาให้ดีก่อนก็ได้ค่อยปล่อย เด๋วโดนด่าอีกนะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ค่ายนี้ต่อให้บัค(เยอะ)ไปบ้าง แต่ถ้าสร้างเกมที่แหวกแนว ไม่เหมือนใคร
    ออกมาเรื่อยๆ ผมก็ขอตามต่อละ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    สรุปเปลี่ยนแนวจาก RPG เป็น ยิงแหลกบู้ระเบิดเมือง ใช่หรือป่าว

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    บัคเยอะ แต่เกมแหวกแนวทุกปี ยกเว้นตระกูล AC ยังไงผมก็ชอบเล่นนะ รอช่วง 75% แล้วสอยมาเล่นก็ไม่สาย แต่ละเกมนี่ 1000+ ทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ดรอปกราฟฟิค เพื่อให้เสปคบ้านๆเข้าถึงได้เล่นกันเยอะ ภาพกาก ก็บ่น

อัดเต็มกราฟฟิคแบบที่โฆษณา จนเล่นกันไม่ได้เป็นแถบๆเพราะเสปคไม่ถึง ก็บ่น

บางทีก็สงสารค่ายเกมนี้เหมือนกันนะ ไม่ค่อยเหลือทางเดินเลย

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อัดเต็มกราฟฟิคผมว่าไม่มีคนบ่นนะ คนซื้อการ์ดแรงๆ เขาอยากลองอยู่แล้ว
    คนเปิดสุดไม่ได้ก็ปรับ low ไปสิครับ (เว้นแต่ไม่มี low ให้ปรับก็สมควรโดนบ่นล่ะนะ)
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้

เห็นด้วยเลยตอน WD ตอนแรกเพราะคนบ่นเยอะมากว่าคอมที่ไหนจะเล่นได้เขาเลยดรอปกราฟฟิค
    ส่วน ACU จัดเต็มแบบไม่ดรอปเล่นไม่ได้กันอื้อก็ยังจะบ่นอีก เรื่องบัคของกราฟฟิคเอาจริงๆส่วนหนึ่งมันก็เป็นที่การ์ดจอ

ปล. ACU กับ WD ใช้ Engine ตัวเดียวกันและเป็นของใหม่ซึ่งดูจากผลงานที่ได้คงต้องให้ทีมพัฒนาใช้เวลาหน่อย
    ส่วน TC's The Division ใช้ Engine คนละตัวแต่ของใหม่เหมือนกันอาจจะพอหวังได้บ้าง

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ผมว่าคนบ่น ACU เพราะ bug เยอะ ไม่ใช่เพราะมันกินสเป็คหรอกนะ เกมที่กินเยอะกว่ามันก็ยังมีแต่ก็ยังเล่นกันได้
    ขนาดผู้สร้างยังออกมายอมรับเลยว่าเกมมี bug เยอะจริงจนต้องแถม dlc นั่นไง
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    แน่ใจนะว่าปีนี้เพราะเห็นเลื่อนมาแล้ว 2 รอบ แล้วจะออกมาเมื่อไม่ไม่ใช่ว่าออกวางขายเดือนธันวาคมนะ ไม่งั้นแซ่งแน่ๆ

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ใครเสพกราฟฟิกขอให้สมหวังล่ะกัน ผมเสพเนื้อเรื่องเป็นหลักอย่าดราม่าง้องแง้งเป็นพอ!!

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    1
    กราฟฟิคไม่ต้องสูงได้ไหมครับ ขอแค่มีให้ปรับ very-low ก็พอใจแล้วครับ
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    คงไม่มีใครบ้าพอไปขอให้ดรอปกราฟฟิคลงแน่ๆแหละครับ มีแต่คนอยากให้ภาพในเกมสวยเหมือนที่โฆษณาเอาไว้ก็พอ

สเป็กถึงหรือไม่ก็เป็นปัญหาของคนเล่นเอาเอง ว่าจะเอายังไงกับชีวิต จะเลือกลงทุนกับ Console หรืออัพ PC แรงๆเพื่อเล่นเกมนั้นๆ

ถ้าอยากให้คนที่สเป็กต่ำได้เล่นกันเยอะๆที่ Ubisoft ต้องทำก็แค่ Optimize เกมออกมาให้ดีดี ทำ Low Setting ให้เหมาะกับ Spec ต่ำๆให้ได้

อาจจะใช้เวลาทำนานหน่อยลงทุนเยอะหน่อย แต่ทำแล้วได้รับเสียงตอบรับดี แค่นี้ก็ Win แล้วครับ...แต่ผมว่าคงไม่เกิดกับเกมนี้หรอก น่าจะคงเส้นคงวาเหมือนเดิม

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    878
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    เกมส์นี้น่าเล่นมากก next gen จริงๆ
    ก็แค่คนธรรมดา

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ถ้าจำไม่ผิดทีมที่ทำ AC Unity กับ Watch Dog นี่ทีม Montreal ใช่ป่าว
    แต่ Division มันเป็นอีกทีมนิ เป็นหลายๆ ทีมมารวมๆ กันทำภายใต้ชื่อ Tom Clancy คุณภาพไม่น่าจะออกมาน่าผิดหวังเท่าไหร่หรอกมั้ง

ยังไงก็แล้วแต่รอดูกันต่อไป
    แต่ ACU ไม่ไหวนะ ทั้งส่วนของการนำเสนอเนื้อเรื่องที่ไม่ถูกใจ แถมบัคกระจายอีก รู้สึกดีแค่อย่างเดียวคือการปีนลงได้พริ้วขึ้นแค่นั้นแหละ
    ส่วน Watch Dog เกมก็ไม่ได้เลวร้ายหรอก แต่ตั้งความหวังสูงไป เพราะเกมมันไม่ได้ดีเด่อะไรมากนักในด้านของเกมเพลย์

ป.ล. จะยังไงก็ช่างพอตลงคอมช่วยอย่าให้ห่วยมากได้ไหม ขอแค่นั้นแหละ
    OPPAI~~MISSILE!!!

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread