ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119

ตำแหน่ง MF ควรทำอะไรบ้างครับ

เสาร์นี้ โรงเรียนผมจะเปิดคัดนักบอลอะครับ ผมก็เลยไปถามเพื่อนผมที่เป็นนักบอล และผมก็บอกมันไปว่า " เออเนี่ยอยากเล่นกองกลาง " มันก็บอก " มิดฟิล ปะละ " เออผมก็ตอบตกลงไป มันบอกผมว่าให้ไปฝึกเรื่อง " ส่งแม่นๆ เดาะบอล แล้วก็แรง "

ส่วนตัวผมไม่ได้อย่างเดียวคือเดาะบอล พยายามฝึกอยู่ยากมาก

แล้วตำแหน่งเนี่ยควรมี แบบ เออเราอยู่ตำแหน่งควรทำไรบ้าง ประมาณนี้อะครับ ผมจะได้ฝึกบ่อยๆ ครับ

ขอบพระคุณมากครับ .....

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ่านเกมครับ MF ต้องจ่ายบอลฉลาด เล่นได้ทั้งรุกและรับ (อิอิ)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    หัดเดาะบอล เพราะตอนคัดยังไงก็เจอ เลี้ยงลูกเลี้ยงได้หรือป่าวอันนี้สำคัญ วิ่งแล้วเหนื่อยไหม ต้องวิ่งได้ตลอด(ไล่ลูกแต่ไม่ใช่บอลไปที่ไหนก็วิ่งตาม)

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ต้องพยายามกดฝั่งตรงข้ามหรือถ้ากดไม่ได้ต้องวิ่งไปตุ๋ยบ้างอะไรบ้าง หรืออย่างน้อยตัดรูนทุกรอบก็ยังดี
    /โดนตื้บ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    ตำแหน่งกองกลาง หลักๆแล้วมี 4 ส่วน ตัวรับ ตัวรุก และตัวริมเส้น...ต้องถามแบบนี้ก่อน

ถนัดเท้าข้างไหน ซ้ายหรือขวา วิ่งเร็วแค่ไหน อึดแค่ไหน ที่สำคัญ มีเซ้นซ์ในการเล่นบอลมากแค่ไหน มีจินตนาการมั้ย

มันอาจจะฟังดูเว่อร์นะ แต่คือเรื่องจริงๆ ถ้าเล่นเอาสนุกๆคงไม่ต้องแนะนำอะไรมาก แค่แย่งบอลมา ส่งให้เพื่อน หรือ ยิงเอง ก็พอ

แต่ถ้าทำจริงๆจังๆ...ต้องเรียกว่า ฝึกซ้อม เลย...เล่นตำแหน่งไหน ฝึกให้เหมาะกับตำแหน่งนั้น

ตัวรับ - อย่างแรกคือแข็งแกร่ง แย่งบอลเก่ง อ่านเกมเด็ดขาด และจ่ายบอลแม่นยำ

ตัวรุก - เร็ว คล่อง เลี้ยงบอลดี ส่งดี ยิงได้

ปีก - เร็ว เลี้ยงบอลเยี่ยม โยนบอลแม่น
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ryoshiki อ่านกระทู้
    ตำแหน่งกองกลาง หลักๆแล้วมี 4 ส่วน ตัวรับ ตัวรุก และตัวริมเส้น...ต้องถามแบบนี้ก่อน

ถนัดเท้าข้างไหน ซ้ายหรือขวา วิ่งเร็วแค่ไหน อึดแค่ไหน ที่สำคัญ มีเซ้นซ์ในการเล่นบอลมากแค่ไหน มีจินตนาการมั้ย

มันอาจจะฟังดูเว่อร์นะ แต่คือเรื่องจริงๆ ถ้าเล่นเอาสนุกๆคงไม่ต้องแนะนำอะไรมาก แค่แย่งบอลมา ส่งให้เพื่อน หรือ ยิงเอง ก็พอ

แต่ถ้าทำจริงๆจังๆ...ต้องเรียกว่า ฝึกซ้อม เลย...เล่นตำแหน่งไหน ฝึกให้เหมาะกับตำแหน่งนั้น

ตัวรับ - อย่างแรกคือแข็งแกร่ง แย่งบอลเก่ง อ่านเกมเด็ดขาด และจ่ายบอลแม่นยำ

ตัวรุก - เร็ว คล่อง เลี้ยงบอลดี ส่งดี ยิงได้

ปีก - เร็ว เลี้ยงบอลเยี่ยม โยนบอลแม่น

โอโห้ ฟังดูยากมากเลย ผมจะพยายามครับ ผมอยากเป็นตัวรุกครับผม

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: