ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,883

**(1.LINK ISO) - RESIDENT EVIL REVELATIONS 2 : EPISODE 2 - CODEX [FULL GAME] - 2015 - (6GB) (FC|RB|MG|O2U)

Resident Evil Revelations 2 เกมส์ภาคล่าสุด นำเสนอเนื้อเรื่องเกมส์ลักษณะเป็นตอนๆ (Episode) บรรจุไว้ทั้งหมด 4 ตอนๆละ 1 เดือน กล่าวถึงเรื่องราวของ Claire Redfield ที่คาบเกี่ยวด้านเนื้อหาระหว่างเกมส์ภาค 5 และ 6 ในช่วงที่หนีออกจากเมืองในภาค Veronica ได้ Chris Redfield ผู้ที่เป็นพี่ชายของเธอ ได้เป็นทหารประจำในหน่วย BSAA ส่วน Claire ได้เป็นหน่วยรบต่อต้านผู้ก่อการร้ายชีวภาพของ Terra Save ทั้งนี้ Moira Burton ผู้เป็นลูกสาวของ Barry Burton เข้าร่วมเป็นสมาชิกใหม่ในหน่วยดังกล่าว ทว่าเกิดเหตุการณ์ผู้ก่อการร้ายบุกโจมตีเข้ามาทำให้ทั้งสองคนถูกทำร้ายจนสลบ และรู้สึกตัวอีกทีก็อยู่ในโรงงานร้างบนเกาะแห่งหนึ่ง โดยทั้งคู่ต้องร่วมมือกันหาทางเอาตัวรอดออกไปให้ได้ พร้อมใช้อาวุธและสิ่งของที่ติดตัวอย่างจำเป็นมากที่สุด

ภายในเกมส์มีให้เล่นทั้งโหมดผู้เล่นคนเดียวและโหมด Co-Op โดยตัวละคร Claire จะเป็นตัวละครที่เน้นการต่อสู้เป็นหลัก ขณะที่ Moira จะคอยสนับสนุนทุกด้านตั้งแต่การเพิ่มพลังชีวิตจนถึงจิปาถะต่างๆ ด้านระบบการเล่นเน้นไปลักษณะ Survivor Horror ที่เข้มข้นขึ้นกว่าเดิม อีกทั้งศัตรูเกมส์มีแฝงอันตรายซ่อนไว้ในตัวที่ส่งผลอันตรายแก่ผู้เล่นแบบไม่ทันตั้งตัว

Genre: Action, Adventure
    Developer: CAPCOM Co., Ltd.
    Publisher: CAPCOM Co., Ltd.
    Release Date: 25 Feb, 2015

System Requirements
    MINIMUM:
    Processor: Intel Core™ 2 Duo E6700
    Memory: 2 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce 8800 GTS
    Hard Drive: 23 GB available space
    Additional Notes: Input: Mouse / Keyboard (Recommended: Xbox 360 Controller for Windows)

RECOMMENDED:
    Processor: Intel Core™ 2 Quad 2.7 GHz, AMD Phenom™ II X4 3.0 GHz
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce GTX 560, ATI Radeon HD 6950
    DirectX: Version 9.0c
    Network: Broadband Internet connection
    Hard Drive: 23 GB available space
    Sound Card: DirectSound Support (DirectX 9.0c)
    Additional Notes: Input: Mouse / Keyboard (Recommended: Xbox 360 Controller for Windows)

FULL GAME - CODEX - 6.47 GB

The game has been updated to v1.01 and EP1 is included too.

FiLECONDO 1.LINK (VIP) - RABBiTFiLE 1.LINK (VIP)
    (สมัครโหลด VIP เป็นการสนับสนุนคนอัพโหลดเกม!!)
    FiLECONDO 1.LINK (VIP) - RABBiTFiLE 1.LINK (VIP)
    (สำรอง)

MEGA
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04 - PART.05 - PART.06 - PART.07

ONE2UP
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04 - PART.05 - PART.06 - PART.07

*ONE2UP แก้ชื่อไฟล์ให้เรียงตามลำดับ เช่น 01, 02 แล้วจึงคลายไฟล์
    **อัพเดทโปรแกรม Winrar เวอร์ชั่นล่าสุด อย่าใช้ตัวโมดิฟาย!

++ ไฟล์โหลดแทนกันใด้ ++

CRACK ONLY - CODEX
    *สำหรับท่านที่ต้องการ Crack อย่างเดียว
    FiLECONDO (VIP) - RABBiTFiLE (VIP) - MEGA - ONE2UP

Password: blackloadgame.com
    *ใส่พาสใช้การพิมพ์ทีละตัวจะดีที่สุด!

วิธีติดตั้ง
    ++ เม้าส์ไฟล์ - ติดตั้งเกม - ก๊อปไฟล์ Crack ในโฟลเดอร์ CODEX ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม - เล่น ++
    **ปิดแอนติ้ไวรัชก่อนลง Crack และปิดแอนติ้ก่อนเข้าเล่นเกม!

General Notes:
    - Block the game's exe in your firewall to prevent the game from
    trying to go online ..
    - If you install games to your systemdrive, it may be necessary
    to run this game with admin privileges instead

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gii1818 : 4th March 2015 เมื่อ 19:09

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    ขอบใจจ้า ว่าแต่ขอบรบกวนนิดนึงได้ใหม

ช่วยรบกวนอัพโหลด แค่ crack อย่างเดียวได้ใหมน้า

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ขอบคุณครับ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    เจิมเจ้า. . . . .

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    พี่ครับ ep1 ผมติดยุที่ตัวปากใหญ่สู้มันไม่ได้เลย มีวิธีผ่านไหมครับ

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    6
    ขอบคุณมากสำหรับ crack จ้า

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    6
    ขอถามนิดนึง ใน EP 2 ใครมีปัญหา กด T แล้วหลุดออกจากเกมส์บ้าง

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ขอถามหน่อยครับ ถ้ามีตัวของเก่าหรือมีแต่ EP.1 เนี่ยต้องโหลดมาลงใหม่หรือยังไงครับ
    เพราะโหลดแต่ Crack ไปลงแล้วไม่เห็น Unlock EP.2 เลยครับ
    ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GhostNEvER อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยครับ ถ้ามีตัวของเก่าหรือมีแต่ EP.1 เนี่ยต้องโหลดมาลงใหม่หรือยังไงครับ
    เพราะโหลดแต่ Crack ไปลงแล้วไม่เห็น Unlock EP.2 เลยครับ
    ใครรู้ช่วยบอกทีครับ
    ต้องโหลดใหม่จ้า ข้างบนเป็นแบบรวมทั้ง EP 1 และ 2 เลย

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ไม่อยากโหลดเต็มทั้งหมด มันมีวิธีอื่น อย่างเช่นอัพเดทแค่ patch แล้วมี ep 2 รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 639
    มาเป็นกำลังใจให้ จ ข ก ท นะครับ ( รอรีแพคครับ)

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    1
    รอคนทำ แยก Ep กลัว Save หาย

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    วิธีติดตั้งนะครับ อันนี้ลองแล้วได้ผลนะ ดังนี้

1.ถ้ามี EP 1 อยู่แล้ว โหลดทั้งหมดมาลงทับเลยครับ (ตั้งตั้งเกมลงที่โฟลเดอร์เกม ทับไปเลยครับ)
    2.crack ที่อยู่ในไฟล์ cd ต้องไปวางทับด้วยนะครับ ไม่งั้นจะไม่มี EP 2 (ตรงโฟลเดอร์ codex อ่ะครับ)
    3. ถ้าลงแบบที่ผมว่า เซฟไม่หายนะครับ เล่นต่อ Continue ไปได้เลย

ผมไม่มีปัญหากด T แล้วหลุดนะครับ ขอให้สนุกกับการเล่นเกมนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย potaepuf : 5th March 2015 เมื่อ 10:09

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นได้ปกติ ครับ ไม่หลุด

แต่ก็ยังรัน cpu โหดเหมือนเดิม เด้งไป 99% ที กระตุกทีนึง

กล่าวขอบคุณ
    768
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    Thank You...

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ potaepuf อ่านกระทู้
    วิธีติดตั้งนะครับ อันนี้ลองแล้วได้ผลนะ ดังนี้

1.ถ้ามี EP 1 อยู่แล้ว โหลดทั้งหมดมาลงทับเลยครับ (ตั้งตั้งเกมลงที่โฟลเดอร์เกม ทับไปเลยครับ)
    2.crack ที่อยู่ในไฟล์ cd ต้องไปวางทับด้วยนะครับ ไม่งั้นจะไม่มี EP 2 (ตรงโฟลเดอร์ codex อ่ะครับ)
    3. ถ้าลงแบบที่ผมว่า เซฟไม่หายนะครับ เล่นต่อ Continue ไปได้เลย

ผมไม่มีปัญหากด T แล้วหลุดนะครับ ขอให้สนุกกับการเล่นเกมนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    โหลด 2 รอบไฟล์เปิดไม่ได้ 2 รอบเซงจิต -*-
    สนุกไปวันๆ

กล่าวขอบคุณ
    552
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ไครเจอ bug บ้างครับ ผมเจอ ตรงที่มันให้ปิดสวิท แต่ของผมมันไม่มีขึ้นให้กดอะคับ

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    มาแล้ว ๆ รออยู่เลย . . .
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ขอบคุณครับท่าน gii1818

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ผมเจอปัญหา กระตุกเป็นช่วงๆ CPU พุ่งตลอด ทั้งๆที่สเปคผมผ่านขั้นแนะนำด้วยซ้ำ
    คือปรับ All high หรือ low litmit FPS 30 60 ก็เป็นเหมือนเดิม อัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอก็ยังไม่หายแฮะ
    ไม่รู้สาเหตุเหมือนกันครับ เพราะตั้งแต่ EP01 ละ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมชอบเนื่อเรื่องภาคนี้มากคับ ติดใจฝุดๆ ^^

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ potaepuf อ่านกระทู้

โหลดจาก EP 2 ไปลงทับ EP 1 ช่ายไหมครับ แล้วถ้าไม่มี EP 1 ต้องโหลด EP 1 มาลงก่อนถูกต้องไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GODGUNDAM อ่านกระทู้
    โหลดจาก EP 2 ไปลงทับ EP 1 ช่ายไหมครับ แล้วถ้าไม่มี EP 1 ต้องโหลด EP 1 มาลงก่อนถูกต้องไหมครับ
    ลงตัวเต็ม นี้ไปเลยก็ได้ครับ มีทั้ง EP 1 และ EP2 อยู่แล้ว อย่าลืมลงแครกล่าสุดด้วย มิฉะนั้น มันจะไม่เห็น EP 2