ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1

มีคำถามเกี่ยวกับการ์ตูนมาถามครับ

หลายๆคนคงเคยเห็นฉากในการตูนแนวดราม่าใช่ปะครับ ที่จะมีฉากคนข้ามทางม้าลายแล้วโดนรถชนตาย ซึ่งตรงนี้ผมมีคำถามครับ

ทำไมเวลาจะโดนรถชนตายต้องเป็น"รถบรรทุกตลอด?"จักรยาน มอเตอร์ไซ ฟอมูล่าวัน แรมโบกินี่ มั่งไม่ได้หรอ? เห็นมาหลายเรื่องและ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ASSASSIN S : 12th March 2015 เมื่อ 00:14

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    เพราะมันเป็นอนิเมะครับ

ส่วนฟอมูล่าวัน กับ แรมโบกินี่ สงสัยไม่มีงบซื้อเลยเอารถธรรมดาๆ ส่วนจักรยานใครโดนชนก็อนาจเกิน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jokibuy : 12th March 2015 เมื่อ 00:28

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    เพราะมันเป็นอนิเมะครับ

ส่วนฟอมูล่าวัน กับ แรมโบกินี่ สงสัยไม่มีงบซื้อเลยเอารถธรรมดาๆ ส่วนจักรยานใครโดนชนก็อนาจเกิน
    อย่างน้อยก็เอารถคันอื่นบ้างก็ได้นิ รถที่วาดง่ายกว่านี้ก็มี

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    อาจจะเป็นเพราะรถบรรทุกหน้ารถมันสูงมั้งครับ ระยะกระชั้นชิดนี่ แทบจะไม่เห็นเลยด้วยซ้ำ

(ผมก็ดูดราม่ามาเยอะแต่มีเกม Eroge เรื่องไหนจำไม่ได้และ พระเอกโดนรถเก๋งชนมันรู้สึกเหมือนกัง ๆ ยังไงมะรู้ ผมว่ารถบรรทุกและ แบบ มันให้ความรู้สึกแบบ ตายแน่ ๆ แล้วก็ประมาทจริง ๆ อะไรทำนองนั้นมั้ง)
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ให้ความรู้สึกว่า ไม่ต้องลุ้นบทหมดแล้วจร้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Benzt2h : 12th March 2015 เมื่อ 01:12

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อิงจากชีวิตจริงมั้งครับ
    ที่ขับถ่อยๆมีพวกหรู กับบรรทุกนี่เเหละครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รถบรรทุกมันหนักมั้งครับ เบรคยากความเฉื่อยเยอะ
    โดนชนที่ก็ให้อารมที่รู้สึกว่าไม่น่ารอด

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เรื่องโคนันก็มีหลายตอนที่เป็นรถเก๋งนะ

ถ้าจะให้เป็นจักรยาน มันคงไม่ตาย

มอเตอร์ไซค์ก็อาจถึงตาย แต่คงสาหัสดิ้นพราดๆก่อน

ส่วน F1 Lambo มันไม่ได้หาได้ทั่วไปตามท้องถนน อย่าง F1 ตัดไปเลยน่าจะมีแค่ในสนาม

ส่วน Lambo หรือพวก super car ก็คงจะ % น้อยมากที่จะเจอ เจอแล้วยังโดนมันชนอีก ซวยสุดๆ

ฉนั้นก็ตัดจบมาที่รถบรรทุก โดยเฉพาะ 4 ล้อจัมโบ้ หรือ 6 ล้อ ซึ่งมีวิ่งทั่วไปตามท้องถนน สอดคล้องกับความเป็นจริงที่สุด

แถมมันหนัก เบรกยาก ถ้าตัวละครกระโดดตัดหน้าไปยังไงก็ชน และน่าจะตายค่อนข้างแน่นอน