ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 276

20 การทดลองทางวิทยาศาสตร์ ที่ไม่น่าทำลองโดนเด็กขาด ยกเว้นคนที่อยากตาย (ขำๆ)

1. ใช้วิกซอนแทนน้ำปลาในการกินข้าว
    ในทางวิทยาศาสตร์เมื่อกินเค็มมากๆจะทำให้เป็นโรคไตจึงล้างไตล่วงหน้าโดยใช้วิกซอน จะได้ไม่เปลืองตังค์แม่

2.ด่าของแม่สมรักษ์ คำสิงห์ เป็นการอนุรักษ์คำด่าไทยๆไม่ให้สูญหาย เพื่อให้คำด่าไทยๆอยู่คู่คนไทยตลอดไป

3.เอาเชือกมัดคอเล่นๆ เพื่อทดสอบทางวิทยาศาสตร์ว่าเชือกทนทานหรือไม่ เมื่อมัดกับวัตถุ

4.เอามือจุ่มน้ำแล้วจิ้มไปที่ปลั๊กไฟ เพื่อทดสอบการนำไฟฟ้าของH2O

5.เล่นยิมนาสติกจากชั้นที่ 15 ของตึก เพื่อชาวโลกจะได้รับรู้ว่าประเทศไทยก็มีคนเล่นยิมนาสติกเป็น

6.วิ่งผ่าไฟเขียว ปฏิบัติตามกฎจราจร เพราะว่ากฎจราจรสั่งห้ามผ่าไฟแดง

7. ใส่ชุดทหารเดินเล่นที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ เพื่อคนอื่นจะได้รู้ว่ายังมีทหารกล้าอยู่

8.มัดเชือกตัวเอง แล้วกลิ้งลงไปในน้ำ เพื่อทดสอบแรงดันของน้ำที่มีผลต่อวัตถุ

9.เอามีดทิ่มท้องตัวเองเล่นๆ เพื่อจะได้รู้ว่าที่จริงแล้วในตัวเรามีเลือดกี่ซีซีกันแน่

10.จุดเทียนในปั๊มน้ำมัน เพื่อความสว่างไสวแก่มวลมนุษยชาติ (สว่างจนชาติหน้าแน่ๆเลย)

11.ปล้นโรงพยาบาลชายแดนภาคใต้ในวันทหารไทย เพื่อที่ทหารจะได้ออกกำลังกาย

12.ถือไก่ย่างนีโอลีนกลางกรงสุนัขพันธุ์บางแก้ว เพื่อคิดการแบ่งสรรปันส่วนของอาหารสุนัข

13.ใส่เสื้อสีแดงไปยืนเล่นกลางกรงกระทิง เพื่อทดสอบว่าสีแดงมีผลต่อกระทิงจริงหรือเปล่า

14.ขโมยอ้อยจากปากช้างแม่ลูกอ่อน เพื่อที่จะรู้ว่าช่างตกมันน่ากลัวหรือไม่

15.ยืนด่ากระเทยกลางสีแยกไฟแดง เพื่อจะได้รู้เรื่องการตอบสนองต่อสิ่งเร้าของมนุษย์

16.ดึงโสร่งทหารพม่าในตอนศึกกรุงศรีอยุธยา
    เพื่อที่พม่าจะได้ทิ้งมีดมาจับโสร่งแล้วเราจะเป็นวีรบุรุษในสงคราม

17.เอาปืนมาลั่นไกลใส่ศีรษะ เพื่อที่จะได้รู้ความแรงของปืน และความเร็วของสสารเมื่อกระทบต่อวัตถุ

18.วิ่งโบกรถไฟกลางทางรถไฟขณะที่รถไฟกำลังแล่นมา เพื่อจะได้รู้ว่ารถไฟจะจอดไหม

19.วิ่งตัดหน้ารถสิบล้อที่กำลังวิ่ง
    เพื่อจะได้รู้ว่าวัตถุที่หยุดนิ่งกับวัตถุที่มาตามแนวแรงจะมีปฏิกริยาอย่างไรเมื่อชนกันในแนวระนาบเดียวกัน

20.ไปนั่งเล่นตอนภูเขาไฟกำลังจะระเบิด เพื่อจะได้รู้การเคลื่อนที่ของลาวาว่าเร็วเท่าไหร่
    แล้วจะแทนค่าสมการที่อาจารย์เคยสอนได้เป็นจริงหรือเปล่า

อ่านจบแล้ว มีใครอยากทดลองวิทยาศาสตร์แบบนี้กันบางครับ

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ไม่เอาละครับ เกรงใจ
    Smart people always do something smart. Stupid people always do something stupid.
    The only way to do some thing smart is don't do anything stupid.

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    เอ่อดูแล้วคงไม่น่ารอดสักอย่าง ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    มันคือการทดลองที่อันตรายแต่ท้าให้พิสูจน์

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 301
    น่าสนนะครับ แต่ขอผ่าน = =
    DevilclouD is going to cut you like a cornish game hen...

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    14.ขโมยอ้อยจากปากช้างแม่ลูกอ่อน เพื่อที่จะรู้ว่าช่างตกมันน่ากลัวหรือไม่

16.ดึงโสร่งทหารพม่าในตอนศึกกรุงศรีอยุธยาเพื่อที่พม่าจะได้ทิ้งมีดมาจับโสร่งแล้วเราจะเป็นวีรบุรุษในสงคราม

ทำไปได้ + +

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ข้อ 15 เป็นสิ่งที่เลวร้าย

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    ควรจะเรียกว่า "20 วิธีสู่โลกหน้า"

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    รา้ยกาจมาก นักวิทยาศาสตร์พวกนี้จะไม่ถูกหาว่าบ้า เพราะการทดลองครั้งนี้ จะทำให้เขาค้นพบความสำเร็จที่โลกตะลึก และระลึกข้ามชาติ ! (ที่ไม่โดนหาว่าบ้าเพราะจะว่าได้ไง die ไปแล้ว)

แถวที่มีเน็ต =[]=
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ภายนอกบอกว่า : โหย อะไรเนี่ย น่าลองๆ
    ภายในใจ : อะไรของมันวะ ไร้สาระ

ผมรู้พวกคุณก็คิดแบบนี้ อย่ามาซึน
    เล่นเกมแท้แล้วสังคมรังเกียจ เห้อ~ สังคมชักจะอยู่ยากขึ้นทุกที

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    ไปทดลองกันดูเร็วๆ เพื่อจะได้โนเบล สาขา ผู้บุกเบิกการทดลองแห่งความตาย(ไม่ก็แห่งความโง่นี้ล่ะ) ................ 555+

ซอมบี้ยาจก
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    21. ไปยืนหน้าห้องน้ำที่ อาเบะ นั่งอยู่บนเก้าอี้

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    10.จุดเทียนในปั๊มน้ำมัน เพื่อความสว่างไสวแก่มวลมนุษยชาติ (สว่างจนชาติหน้าแน่ๆเลย)

มันเริ่ดตรงเนี่ย !!

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    มันฮามากกว่าน่าทดลองน่ะสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ขอถามหน่อยครับเป็นการทดลองทาง วิทยาศาสตร์ ตรงไหนครับ

WE ARE ALL WITNESSES
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    แต่ละอย่าง ไม่ตายก็เลี้ยงไม่โต

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    วิทยศาสตร์ ศาสตร์แห่งการพิสูจน์
    แต่ในกรณีนี้ใครจะกล้าทำฟร่ะ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    โดยเด็ดขาด ไม่ใช่ เด็กขาด

I Love Kobato
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,975
    ข้อ 11.ปล้นโรงพยาบาลชายแดนภาคใต้ในวันทหารไทย เพื่อที่ทหารจะได้ออกกำลังกาย

ออกแนวกวนTEEN

กล่าวขอบคุณ
    1,318
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    20.ไปนั่งเล่นตอนภูเขาไฟกำลังจะระเบิด เพื่อจะได้รู้การเคลื่อนที่ของลาวาว่าเร็วเท่าไหร่แล้วจะแทนค่าสมการที่อาจารย์เคยสอนได้เป็นจริงหรือเปล่า

คงไปหาพระเจ้าก่อนได้ดูลาวาไหลล่ะครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ถ้าคุณปฎิบัติได้เกิน10ข้อรับรางวัลโนเบสาขาผู้บุกเบิกการทดลองที่ทำให้คุณตายมากที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 238
    ถ้าทำแล้วมีซื้อเกิดเหมือนในDotAจะทำครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    การทดลองว่า ตายแล้วไปไหน