ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222

Cool [PC/Windows] - SUBNAUTICA - (Steam Early Access) - เกมผจญภัยเอาชีวิตรอดกลางทะเลลึกในโลกต่างดาว!!! [2015|1GB|ONE2UP|FILECONDO|MEGA]

SUBNAUTICA: เป็นเกมแนวผสมผสานระหว่าง RPG, Sandbox, Adventure และ Survival เข้าไว้ด้วยกัน ในรูปแบบเกมเพลย์แบบ Open-World โดยธีมในเกมนี้จะเป็นโลกกว้างใต้ท้องทะเลในโลกต่างดาว ที่มีสัตว์ประหลาดเอเลี่ยนใต้ทะเลอาศัยอยู่มากมาย โดยเนื้อเรื่องในเกมประมาณว่ายานเราเกิดพัง และตกลงไปที่ดาวแห่งหนึ่งที่มีพื้นที่เป็นทะเล 100% ...เราจะต้องซ่อมแซมยาน เอาชีวิตรอดใต้น้ำ! ทั้งค้นหาอาหารเพื่อเอาชีวิตรอด, อ๊อกซิเจนในการหายใจใต้น้ำ, หาแร่เพื่อมาซ่อมแซมยาน และต้องต่อสู้กับเหล่านักล่าเอเลี่ยนใต้น้ำหลากหลายรูปแบบ ที่ทำให้ฉลามในโลกของเราดูน่ารักไปเลย แถมตัวเกมยังมีระบบกลางวัน-กลางคืน ซึ่งจะส่งผลต่อความโหดร้ายของเอเลี่ยนที่พบเจอด้วย ...แต่จุดเด่นจริงๆ ของเกมนี้คือ ตัวเกมออกแบบให้เราสามารถสร้างฐานทัพใต้น้ำของเราได้แบบกึ่ง sandbox และยังมีระบบการคราฟของต่างๆ คล้ายกับเกมมายคราฟ เพื่อที่เราจะได้ลงไปสำรวจความลึกของมหาสมุทร ว่าลึกเท่าใด! นั่นเองครับ

Publisher: Unknown Worlds Entertainment
    Developer: Unknown Worlds Entertainment
    Genre: Adventure, Indie, Early Access
    Language: English

About the Game:
    -----------------------------------

Subnautica is an open world, underwater exploration and adventure game currently under construction at Unknown Worlds. Descend into the depths of an alien underwater world filled with wonder and peril. Craft equipment, pilot submarines, terraform voxel terrain, and out-smart wildlife to explore lush coral reefs, volcanoes, cave systems, and more - All while trying to survive.

Key Features:
    -----------------------------------

- Dive Into a Vast Underwater World; After crash landing on an alien ocean world, the only way to go is down. Subnautica's oceans range from sun drenched shallow coral reefs to treacherous deep-sea trenches. Manage your oxygen supply as you explore Kelp Forests, plateaus, reefs, and winding cave systems. The water teems with life: Some of it helpful, much of it harmful.
    - Scavenge, Craft, and Survive; After waking up in your Life Pod, the clock is ticking to find water, food, and to develop the equipment you need to explore. Collect resources from the ocean around you. Craft knives, lights, diving gear and personal water craft. Venture deeper and further form to find rarer resources, allowing you to craft more advanced items.
    - Construct Underwater Habitats; Build bases on the sea floor. Choose layouts and components, and manage hull-integrity as depth and pressure increase. Use your base to store resources, park vehicles, and replenish oxygen supplies as you explore the vast ocean.
    - Disrupt the Food Chain; The ocean teems with life: Use the ecosystem to help you. Lure and distract a threatening creature with a fresh fish, or simply swim as fast as you can to avoid gnashing jaws of roaming predators.
    - Fear the Night; As the sun goes down, the predators come out. The ocean is unforgiving of those caught unawares in the darkness. Areas that are safe to explore during the day become treacherous at night, but also reveal a beauty that those who hide from the darkness will never see.
    - Shape the World; The Subnautica sea-floor is presented using a dynamic voxel terrain system. Dig caves to hide, store loot, or short-circuit cave systems. Impacts from vehicles, or even exploding creatures, will change the way the world looks.
    - Go Below The Deep; Cave systems wind below the sea bed, from dark claustrophobic passages to caverns lit by bioluminescent life. Explore the world below the ocean floor, but watch your oxygen levels, and take care to avoid the threats lurking in the darkness.
    - Open Development; Get weekly or daily updates, see what the development team is working on, view real time change logs, and give feedback from inside the game. Subnautica Early Access development is open, and the development team wants to hear from you.

System Requirements:

Homepage - http://unknownworlds.com/subnautica

ภาพสกรีนช็อตตัวเกมเทสต์ทดสอบจากเครื่องผม:

SUBNAUTICA - (Steam Early Access) - v18444 [Alpha] - (Jonh2s) [เวอร์อัพเดทล่าสุด; May 15th, 2015] | 1.94 GB***แพทอัพเดทล่สุด***
    Part1 | Part2 | Part3 | Part4
    หรือ(Mega.co)
    หรือ(One2up)

*หมายเหตุ*
    1. ลิ้งค์ filecondo, ลิ้งค์ Mega.co และลิ้งค์ one2up สามารถสลับ Part ดาวน์โหลดแทนกันได้ครับ แต่เวลาแตกไฟล์จะต้องตั้งชื่อไฟล์ให้ตรงกันและต้องเรียงลำดับ Part ให้ถูกต้อง
    2. ถ้าแตกไฟล์ Part ไหนเสียสามารถซ่อมแซมได้ เพราะผมใส่ Rar Recovery Records เอาไว้ 10%
    3. สำหรับท่านที่ดาวน์โหลดไฟล์จากเว็บ one2up ให้ทำการเปลี่ยนชื่อไฟล์โดยเรียงตามลำดับให้ตรงกับที่ระบุไว้ เช่น aaa.part01.rar, aaa.part02.rar, aaa.part03.rar, aaa.part04.rar, ... หรือ bbb.part01.rar, bbb.part02.rar, bbb.part03.rar, bbb.part04.rar ... (ทั้งนี้เพื่อป้องกันความสับสน แนะนำให้ทำการเปลี่ยนชื่อก่อนทำการดาวน์โหลดครับ )
    4. ในการจะตั้งชื่อไฟล์จากเว็บ one2up จะต้องเรียงลำดับการตั้งชื่อ part ให้ถูกต้อง ไม่เช่นนั้นจะแตกไฟล์ไม่ได้ ตัวอย่างเช่น ดาวน์โหลดไฟล์ part3.rar มา แต่ตั้งชื่อเป็นไฟล์ part10.rar แบบนี้จะไม่สามารถแตกไฟล์ได้ครับ (>>>>**Click**วิธีการเช็คว่าไฟล์ที่ดาวน์โหลดมาเป็น Part ที่เท่าไหร่<<<<)
    5. ถ้าเป็นไปได้ช่วยกลับมาคอมเม้นซักหน่อย จะขอบคุณมากครับ

SUBNAUTICA - (Steam Early Access) - v15045 [Alpha] - (Jonh2s) [เวอร์อัพเดทล่าสุด; March 15th, 2015] | 1.87 GB
    หรือ(Mega.co)
    หรือ(One2up)
    หรือ(Userscloud)

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 31st May 2015 เมื่อ 05:17 เหตุผล: อัพเดทเป็นแพท v18444 [Alpha] - (เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; 15/พ.ค./2015)

กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ใครมีเทคนิคการเล่นไงมาแชร์กันหน่ะครับ
    IJOKERGAMETH>COM

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cgameza47 อ่านกระทู้
    ใครมีเทคนิคการเล่นไงมาแชร์กันหน่ะครับ
    คือ ผมลองเอาไปเล่นซักพัก version นี้เป็น version ใหม่สุดป่าวครับผมหาของบ้างอย่างไม่เจอ เช่นผมจะสร้าง seamoth แล้วผมต้องหา seamoth blueprint ผมหามาทั้งวันยังหาไม่เจอเลยครับ อยากรู้ว่าตัวเกมส์จริงมีการอัพเดทไปถึงไหนแล้ว แล้วตัวเกมส์ที่ให้โหลดนี้เป็นตัวใหม่ล่าสุดป่าวครับ ผมคราฟของได้ เยอะพอสมควรอยู่นะ แต่ขาดพาหนะ ครับ กูรูช่วยตอบทีครับ ว่าผมมต้องไปหาที่ไหน หรือ version เกมส์เก่าเกินไป

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ framerock อ่านกระทู้
    คือ ผมลองเอาไปเล่นซักพัก version นี้เป็น version ใหม่สุดป่าวครับผมหาของบ้างอย่างไม่เจอ เช่นผมจะสร้าง seamoth แล้วผมต้องหา seamoth blueprint ผมหามาทั้งวันยังหาไม่เจอเลยครับ อยากรู้ว่าตัวเกมส์จริงมีการอัพเดทไปถึงไหนแล้ว แล้วตัวเกมส์ที่ให้โหลดนี้เป็นตัวใหม่ล่าสุดป่าวครับ ผมคราฟของได้ เยอะพอสมควรอยู่นะ แต่ขาดพาหนะ ครับ กูรูช่วยตอบทีครับ ว่าผมมต้องไปหาที่ไหน หรือ version เกมส์เก่าเกินไป
    ใช่อันนี้หรือป่าวครับ ผมหาเจอนะ
    [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ขอบคุณครับ เล่นงงหน่อยแต่สนุกครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theppitak อ่านกระทู้
    ใช่อันนี้หรือป่าวครับ ผมหาเจอนะ
    [/IMG]
    สรุป seamoth blueprint มันคืออะไรหรอครับ ผม งง ล่ะ ของคุณเยอะจัง 5555+ ด้านล่างผมหาได้หมดแล้ว เหลือแค่ seamoth blueprint ครับ มันเป็นของหรืออะไรครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    6
    ต้องหากล่องแบบนี้ ไปใส่ในเครื่องสีส้มขวามือครับ มันคือเครื่องทำ blueprint ใครสงสัยอะไรแอดเฟสตามลายเซ็ตมาเลยครับ เดี๋ยวสอนเล่นเอง

[IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ขอบคุณครับ เกมน่าสนใจอีกแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theppitak อ่านกระทู้
    ต้องหากล่องแบบนี้ ไปใส่ในเครื่องสีส้มขวามือครับ มันคือเครื่องทำ blueprint ใครสงสัยอะไรแอดเฟสตามลายเซ็ตมาเลยครับ เดี๋ยวสอนเล่นเอง

[IMG][/IMG]
    ขอบคุณครับ ทำได้แล้วครับ เท่โครตๆ เลยครับผม

กล่าวขอบคุณ
    40
    Blog Entries
    1
    เล่นได้ ภาพสวย สร้างสัน
    ไม่ใช้ความรุนแรงกับเกมส์

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    ผมโคตรชอบเกมส์แนวนี้เลย เสียดาย ไม่มี multiplayer

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    .: Thankyou :.

กล่าวขอบคุณ
    888
    อัพเดทเพิ่มเวอร์ชั่น v18444 [Alpha] - (เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; 15/พ.ค./2015)

~*-StresS-*~
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    win7 32bit เล่นได้ไหมครับ = ="

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oDarknighTo อ่านกระทู้
    win7 32bit เล่นได้ไหมครับ = ="
    ตอนนี้ตัวเกมรองรับแค่ Windows 64 บิตเท่านั้นครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    1
    มีอัพเดทมาใหม่มั่งไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เล่นบนวินสิบแล้วค้างครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    อยากได้ แพท ล่าสุดจังเลยยยยย
    DOVAHKIN !!!

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    2
    อยากได้ Trainer ใครมี ขอหน่อยจิ

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อยากได้อัพเดทใหม่อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    803
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    มีตัวล่าสุดไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suttawee008 อ่านกระทู้
    เล่นบนวินสิบแล้วค้างครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไหมครับ
    เหมือนว่าตอนนี้ต้องเล่นแท้ไปนะ ส่วนใหญ่มันเล่นไม่ได้win10
    Asus ROG gl552v i7 6700HQ KINGSTON 16GB DDR4 2133mhz GTX960m 4GB DDR5 SAMSUNG SSD128GB+HDD1TB

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมเล่นไม่ได้อะครับ window 7 64bit ลงโปรเเกรมเสริมหมดเเล้วนะครับที่ให้มาในที่โหลด เข้าเกมเเล้วเล่นพอกดnewเกมเสียงมาปกติครับเเต่ภาพมันค้างหน้าโหลดอะครับมีวิธีเเก้มั้ยครับ

Tags for this Thread