ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,883

**(1.LINK ISO) - RESIDENT EVIL REVELATIONS 2 : COMPLETE EDITION (EP.1-4) - COREPACK [REPACK - VIDEO 720P] - 2015 - (4GB) (FC|RB|MG|UC|O2U)

Resident Evil Revelations 2 เกมส์ภาคล่าสุด นำเสนอเนื้อเรื่องเกมส์ลักษณะเป็นตอนๆ (Episode) บรรจุไว้ทั้งหมด 4 ตอนๆละ 1 เดือน กล่าวถึงเรื่องราวของ Claire Redfield ที่คาบเกี่ยวด้านเนื้อหาระหว่างเกมส์ภาค 5 และ 6 ในช่วงที่หนีออกจากเมืองในภาค Veronica ได้ Chris Redfield ผู้ที่เป็นพี่ชายของเธอ ได้เป็นทหารประจำในหน่วย BSAA ส่วน Claire ได้เป็นหน่วยรบต่อต้านผู้ก่อการร้ายชีวภาพของ Terra Save ทั้งนี้ Moira Burton ผู้เป็นลูกสาวของ Barry Burton เข้าร่วมเป็นสมาชิกใหม่ในหน่วยดังกล่าว ทว่าเกิดเหตุการณ์ผู้ก่อการร้ายบุกโจมตีเข้ามาทำให้ทั้งสองคนถูกทำร้ายจนสลบ และรู้สึกตัวอีกทีก็อยู่ในโรงงานร้างบนเกาะแห่งหนึ่ง โดยทั้งคู่ต้องร่วมมือกันหาทางเอาตัวรอดออกไปให้ได้ พร้อมใช้อาวุธและสิ่งของที่ติดตัวอย่างจำเป็นมากที่สุด

ภายในเกมส์มีให้เล่นทั้งโหมดผู้เล่นคนเดียวและโหมด Co-Op โดยตัวละคร Claire จะเป็นตัวละครที่เน้นการต่อสู้เป็นหลัก ขณะที่ Moira จะคอยสนับสนุนทุกด้านตั้งแต่การเพิ่มพลังชีวิตจนถึงจิปาถะต่างๆ ด้านระบบการเล่นเน้นไปลักษณะ Survivor Horror ที่เข้มข้นขึ้นกว่าเดิม อีกทั้งศัตรูเกมส์มีแฝงอันตรายซ่อนไว้ในตัวที่ส่งผลอันตรายแก่ผู้เล่นแบบไม่ทันตั้งตัว

Genre: Action, Adventure
    Developer: CAPCOM Co., Ltd.
    Publisher: CAPCOM Co., Ltd.
    Release Date: March 18, 2015

System Requirements
    MINIMUM:
    Processor: Intel Core™ 2 Duo E6700
    Memory: 2 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce 8800 GTS
    Hard Drive: 23 GB available space
    Additional Notes: Input: Mouse / Keyboard (Recommended: Xbox 360 Controller for Windows)

RECOMMENDED:
    Processor: Intel Core™ 2 Quad 2.7 GHz, AMD Phenom™ II X4 3.0 GHz
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce GTX 560, ATI Radeon HD 6950
    DirectX: Version 9.0c
    Network: Broadband Internet connection
    Hard Drive: 23 GB available space
    Sound Card: DirectSound Support (DirectX 9.0c)
    Additional Notes: Input: Mouse / Keyboard (Recommended: Xbox 360 Controller for Windows)

REPACK - COREPACK - 4.02 GB
    (ลดวิดีโอลงมาที่ 720p, รวม Episode 1-4 และ DLCs)

FiLECONDO 1.LINK (VIP)
    (สมัครโหลด VIP เป็นการสนับสนุนคนอัพโหลดเกม!!)
    RABBiTFiLE 1.LINK (VIP)

MEGA
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04 - PART.05

USERSCLOUD
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04 - PART.05

ONE2UP

*ONE2UP แก้ชื่อไฟล์ให้เรียงตามลำดับ เช่น 01, 02 แล้วจึงคลายไฟล์
    **ติดตั้งโปรแกรม Winrar เวอร์ชั่นล่าสุด อย่าใช้ตัวโมดิฟาย!

++ ไฟล์โหลดแทนกันใด้ ++

Update v2.1 - CODEX - 393 MB
    *คลายไฟล์ - ติดตั้งอัพเดท - ก๊อป Crack ในโฟลเดอร์ CODEX ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม - เล่น
    FiLECONDO (VIP) - RABBiTFiLE (VIP) - MEGA - USERSCLOUD - ONE2UP

Password: blackloadgame.com
    *ใส่พาสใช้การพิมพ์ทีละตัวจะดีที่สุด!

วิธีติดตั้ง
    ++ เม้าส์ไฟล์ - ติดตั้งเกม - เล่น ++
    **ปิดแอนติ้ไวรัชก่อนติดตั้งเกม และปิดแอนติ้ก่อนเข้าเล่นเกม!

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gii1818 : 20th March 2015 เมื่อ 04:48

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 639
    แจ่มมาครับ สู้ๆนะ ขอบคุณครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    กำลังลงอยู่ครับ นานจัง เสร็จแล้วเดียวมารายงานว่าเป็นยังไงมั่ง

กล่าวขอบคุณ
    259
    เล่นได้ครับขอบคุณมาก เล่นเซพต่อจากcodex fullgame ได้ด้วย

แต่เผลอไปกดโดนอะไรไม่รู้กลายเป็น2จอแก้ยังไงครับเนี่ยกลับเหมือนเดิมไม่ได้อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wongthida อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับขอบคุณมาก เล่นเซพต่อจากcodex fullgame ได้ด้วย

แต่เผลอไปกดโดนอะไรไม่รู้กลายเป็น2จอแก้ยังไงครับเนี่ยกลับเหมือนเดิมไม่ได้อ่ะ

เซพอยู่ตรงไหนหรอครับ // ขอบคุณครับ
    Game : Biohazard / Resident Evil

กล่าวขอบคุณ
    259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ taradol15 อ่านกระทู้
    เซพอยู่ตรงไหนหรอครับ // ขอบคุณครับ
    ไม่ได้หาว่าอยู่ตรงไหนครับ uninstall ของเดิมออก ลงรีแพคตัวนี้ เข้าเกมส์ก็ continue ต่อได้เลยครับ
    น่าจะอยู่ที่นี่ครับ
    C:\Users\noppadol\AppData\Roaming\Steam\CODEX\287290
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wongthida : 19th March 2015 เมื่อ 16:14

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    ปกติ ถ้าไม่ลดคุณภาพวิดิโอ มันจะอยู่เท่าไรหรอครับ 1080?
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    แหม พาท สองนี่ โหลดยาก SUSๆ อ่ะครับ รอพาทเดียวเลยเนี่ย
    12up
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ท่าน gii1818 ขยันอัปจริงๆ มาเป็นกองหนุนให้ครับ..

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    แหม พาท สองนี่ โหลดยาก SUSๆ อ่ะครับ รอพาทเดียวเลยเนี่ย
    12up
    โหลด mega ดูซิครับเร็วพอได้ พักหลังone2upชักโหลดยากขึ้นทุกวัน

กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wongthida อ่านกระทู้
    ไม่ได้หาว่าอยู่ตรงไหนครับ uninstall ของเดิมออก ลงรีแพคตัวนี้ เข้าเกมส์ก็ continue ต่อได้เลยครับ
    น่าจะอยู่ที่นี่ครับ
    C:\Users\noppadol\AppData\Roaming\Steam\CODEX\287290
    ขอบคุณครับ ^^
    Game : Biohazard / Resident Evil

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,883
    Update v2.1 - CODEX - 393 MB

Update v2.1:

- Reduced overhead and optimized rendering performance. (Full-screen mode recommended for better performance)

This patch requires: Resident.Evil.Revelations.2.Episode.4-CODEX

FiLECONDO (VIP) - RABBiTFiLE (VIP) - MEGA - USERSCLOUD - ONE2UP

Password: blackloadgame.com

วิธีติดตั้ง
    ++ คลายไฟล์ - ติดตั้งอัพเดท - ก๊อป Crack ในโฟลเดอร์ CODEX ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม - เล่น ++
    **ปิดแอนติ้ไวรัชก่อนลง Crack และปิดแอนติ้ก่อนเข้าเล่นเกม!

General Notes:
    - Block the game's exe in your firewall to prevent the game from
    trying to go online ..
    - If you install games to your systemdrive, it may be necessary
    to run this game with admin privileges instead

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    เล่นได้ 100% ครับ แต่ทำไมฉากเริ่มแรกของผมมันมีหมอกขาวบังทั่วเลย เวลาเดินลำบากมาก เป็นเพราะอะไรเหรอครับ ?

** ตอนโหลด EP 1 มาเล่นปกติก็ไม่มีอะไร เพิ่งเป็นตอนโหลดรวม EP แล้วลงใหม่หมด
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    259
    ของผมก็เป็นฉากขาวๆ movie มืดก็มี ดีน่ะที่เล่นจบไปแล้วก่อน ไม่งั้นลงใหม่นานเลย รีแพค

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณครับเล่นได้ 100 เปอเซ็น จ้า

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kothkeo178 อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% ครับ แต่ทำไมฉากเริ่มแรกของผมมันมีหมอกขาวบังทั่วเลย เวลาเดินลำบากมาก เป็นเพราะอะไรเหรอครับ ?

** ตอนโหลด EP 1 มาเล่นปกติก็ไม่มีอะไร เพิ่งเป็นตอนโหลดรวม EP แล้วลงใหม่หมด
    ถ้าเป้นพื้นหลังหมอกขาวๆ(บัค) ต้องลงอัพเดท 2.1 ครับ ถึงหาย ไม่ใช่ลงโปะไปในโฟรเดอร์นะครับ

วิธีการลงคือแตกไฟล์ 2 รอบครับ แล้วมันจะมีตัว Set up ให้กด ลงเอาไว้ที่ใดที่นึงก่อน หลังจากนั้นคอยไป Copy ทับโฟร์เดอรในตัวเกม์ครับ

แล้วก็ตามด้วย Crack ที่แถมมากับตัว Setup 2.1 เป็นอันเสร็จ

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ผมกด Setup ตัวอัพเดท 2.1 ก่อนแล้วนะครับ แล้วค่อยมาวาง Crack อีกทีนึง มันก็ยังเป็นอยู่
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kothkeo178 อ่านกระทู้
    ผมกด Setup ตัวอัพเดท 2.1 ก่อนแล้วนะครับ แล้วค่อยมาวาง Crack อีกทีนึง มันก็ยังเป็นอยู่
    Set up เอาไว้ที่อื่นนะครับ แล้วค่อยก๊อบมาทับ(หลังจาก Set up มันจะได้โฟร์เดอร์เกมา์มา 2-3 อันมั้งครับแล้วค่อย Copy มาวางในโฟร์เดอร์ของตัวเกมส์) ผมทำแล้วหายนะ แต่ถ้า Set up ไว้ที่ โฟร์ดอร์เกมส์เลย(ผมทำตอนแรก) มันก็ขาวเหมือนกัน

ปล. ไม่รู้เกี่ยวป่าวนะ ก่อนผมทำ ผมเข้าไปปรับ Low หมดก่อนทุกอัน พอหายแล้ว ก็ปรับ High ได้หมดแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย por : 21st March 2015 เมื่อ 14:49

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ por อ่านกระทู้
    Set up เอาไว้ที่อื่นนะครับ แล้วค่อยก๊อบมาทับ(หลังจาก Set up มันจะได้โฟร์เดอร์เกมา์มา 2-3 อันมั้งครับแล้วค่อย Copy มาวางในโฟร์เดอร์ของตัวเกมส์) ผมทำแล้วหายนะ แต่ถ้า Set up ไว้ที่ โฟร์ดอร์เกมส์เลย(ผมทำตอนแรก) มันก็ขาวเหมือนกัน

ปล. ไม่รู้เกี่ยวป่าวนะ ก่อนผมทำ ผมเข้าไปปรับ Low หมดก่อนทุกอัน พอหายแล้ว ก็ปรับ High ได้หมดแล้ว

ผมทำตามที่คุณบอก แก้ปัญหาฉากเป็นหมอกขาวๆได้แล้วครับ ขอบคุณมากนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ตัวอัพเดท มันแก้กระตุกมั้ยครับใครลองแล้วหายมั่ง พอดีจะลองแต่เล่นจบหมดซะแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lankinpark อ่านกระทู้
    ตัวอัพเดท มันแก้กระตุกมั้ยครับใครลองแล้วหายมั่ง พอดีจะลองแต่เล่นจบหมดซะแล้ว
    เท่าที่โหลดแล้วลงอัพเดทก็ไม่มีกระตุกแล้วนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    part 2 นี่โหลดยากจริงไม่ว่าจะลิ้งไหนไม่ยอมขึ้นเลยคับกดโหลดแล้วค้างอยู่อย่างนั้นแต่ part อื่นโหลดได้ปรกติครับ ขอบคุณมาก

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ใครมี เซฟ เนื้อเรื่องหลักจบแล้วมั้งคับ ไม่กล้าเล่น น่ากลัวเกิน อยากเล่น raid mode อย่างเดียว อ่ะ อยากได้ตัวละครอื่นๆ ด้วย ขอเซฟหน่อยคับ ?