ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650

ศัลยกรรมไทย แซงไกลกว่า เกาเหลา 30 ปี !!

ศัลยกรรมไทย แซงไกลเกาหลี 30 ปี ! (เดลินิวส์)

กระแส "เกาหลีฟีเวอร์" ในเมืองไทยเรายามนี้ ไม่เพียงส่งผลให้คนไทย โดยเฉพาะที่เป็นผู้หญิง "เห่อ" นักร้อง-ดาราเกาหลีใต้กันมาก ทั้งหนัง ละคร คอนเสิร์ตจากเกาหลี ได้รับความนิยมในไทยอย่างสูง กับการแต่งเนื้อแต่งตัว เสื้อผ้า-หน้า-ผมของคนไทย ยุคนี้ โดยเฉพาะวัยรุ่น ก็ตามแห่ “สไตล์เกาหลี” กันทั่วเมือง...

และกับการทำ "ศัลยกรรม" เกาหลีก็สร้างกระแสได้แรง

ถึงขนาดมี "ทัวร์ทำศัลยกรรม" นำคนไทยไปทำที่เกาหลี

อย่างไรก็ตาม กับเรื่องการทำศัลยกรรมนี้ ทราบหรือไม่ว่า ?? "บุคลากรแพทย์ด้านศัลยกรรมของประเทศไทยก้าวหน้ากว่าวงการศัลยกรรม เกาหลีกว่า 30 ปี !!!" ซึ่งทางสมาคมศัลยกรรมตกแต่งใบหน้าแห่งประเทศไทย เป็นฝ่ายที่ออกมาเปิดเผยในเรื่องนี้ พร้อมมีข้อมูลเรื่องราวที่เป็นการยืนยัน โดยทีมแพทย์ไทยได้รับเชิญไปบรรยายให้ความรู้เกี่ยวกับนวัตกรรมของศัลยกรรมเพื่อบุคลิกภาพให้กับศัลยแพทย์ชาวเกาหลี ที่กรุงโซล สาธารณ รัฐเกาหลี เพื่อสร้างความเชื่อมั่นด้านวิชาการความก้าวหน้า กับกลุ่มสตรีชาวเกาหลี

ทั้งนี้ นพ.ชลธิศ สินรัชตานันท์ นายกสมาคมศัลยกรรมตกแต่งใบหน้าฯ บอกว่า... ปัจจุบันบุคลากรแพทย์ด้านศัลยกรรมของประเทศไทยก้าวหน้ากว่าเกาหลีใต้กว่า 30 ปี ไทยเรามีแพทย์ด้านศัลยกรรมที่เป็นแพทย์ผู้เชี่ยวชาญพิเศษเฉพาะทาง ขณะที่บุคลากรแพทย์ของเกาหลียังเป็นศัลยแพทย์ทั่วไป ซึ่งเกาหลีใต้ได้รับอิทธิพลการแพทย์ด้านศัลยกรรมมาจากประเทศ ญี่ปุ่น ที่มีการพัฒนาด้านนี้พร้อม ๆ กับไทย

อย่างเช่นการ "ทำตาสองชั้น" ปัจจุบันเกาหลีใต้ยังใช้วิธีเจาะ 4 รู มีการวางยาสลบ เย็บด้วยเข็มขนาดใหญ่ ทำให้เกิดรอยแผลเป็นขนาด ยาว แต่ในไทยปัจจุบันเจาะรูเล็ก ๆ บริเวณเปลือกตาเพียง 2 รู ไม่ต้องวางยาสลบ การเย็บแผลก็นำกล้องจุลทรรศน์มาใช้ ซึ่งทำให้มีรอยแผลขนาด เล็ก ลดอาการบวมลงได้มาก แต่ด้วยข้อจำกัดที่ว่าคนไทยจะไม่มีการพูดถึงการศัลยกรรมใบหน้ากันมาก คนทั่วไปจึงไม่ค่อยรับรู้เรื่องความก้าวหน้านี้

หรืออย่างการ "เสริมจมูก" ไทยก็เป็นประเทศแรกที่เสริมจมูกด้วยการนำไขมันของเจ้าตัวมาใช้ ซึ่งเป็นเรื่องที่ค่อนข้างใหม่ ลดความเสี่ยงจากสิ่งแปลกปลอม จะแตกต่างและเสี่ยงน้อยกว่าใช้ "ซิลิโคน"

"ไทยเราพัฒนาศัลยกรรมจากยุคแรกที่เน้นแก้ไขความบกพร่องทางใบหน้าจากอุบัติเหตุ หรือพิการแต่กำเนิด เช่น ปากแหว่งเพดานโหว่ เพื่อให้ใช้ชีวิตในสังคมได้โดยไม่เขินอาย และยุคต่อมานิยมทำกันในหมู่ คนทำงานกลางคืน จนปัจจุบันเริ่มมุ่งเน้นเพื่อเสริมบุคลิกภาพให้ดูดี เป็นที่ ยอมรับ"

นายกสมาคมศัลยกรรมตกแต่งใบหน้าฯ บอกอีกว่า... ประเทศไทยนั้น ศัลยแพทย์ซึ่งทำศัลยกรรมบริเวณใบหน้าจะมีพื้นฐานความรู้จาก แพทย์หู คอ จมูก ปาก ก่อนแตกแขนงเป็นแพทย์พิเศษเฉพาะทาง อาทิ ผู้เชี่ยวชาญด้านตา จมูก ปาก เส้นผม ฟัน หน้าอก จนถึงการ "แปลงเพศ" ซึ่งได้รับการยอมรับทั่วโลก นอกจากนี้ ศัลยแพทย์ไทยยังมีการวิจัยพัฒนาเทคนิคและเทคโนโลยีในการศัลยกรรมความงามอยู่ตลอดเวลา

สำหรับการรับเชิญไปบรรยายที่เกาหลีใต้ นพ.ชลธิศเผยว่า... สมาคมศัลยกรรมตกแต่งใบหน้าฯ ก็ได้ร่วมกับการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สมาคมศัลยกรรมและเวชศาสตร์แห่งประเทศไทย และสมาคมท่องเที่ยวอเมริกาแห่งประเทศไทย ในการ "บุกตลาดศัลยกรรมเกาหลีใต้" อย่างเป็นทางการ โดยจัดโครงการท่องเที่ยวเพื่อสุขภาพและบุคลิกภาพขึ้น โดยมีทีมแพทย์ผู้เชี่ยวชาญพิเศษด้านศัลยกรรมต่าง ๆ ร่วม 50 คนเดินทางไปในครั้งนี้ อาทิ....ผศ.ทพ.พรชัย จันศิษย์ยานนท์, นพ.จำรูญ ตั้งกีรติชัย, นพ.สัมฤทธิ์ คมฤทธิ์, พล.ต.ต.นพ.อรรถพันธ์ พรมณฑาพารัตน์, นพ.สรัลชัย เกียรติ สุระยานนท์, พ.ต.อ.ทพ.พิมล บำรุง เป็นต้น

ผศ.ทพ.พรชัย คณะแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ผู้เชี่ยวชาญด้านการปลูกฟันถาวร ระบุว่า... เรื่องการ "ทำฟัน จัดฟัน ทำรากฟัน" ไทยเราก็ถือได้ว่าเป็นหนึ่ง ไม่ว่าจะเป็นในด้านความเชี่ยวชาญงานฝีมือที่ทำได้สวยงาม และรวดเร็ว อีกทั้งเรื่องของฟันไม่ใช่แค่ความงามอย่างเดียว ยังต้องคำนึงถึงเรื่องการทำหน้าที่ได้อย่างสมบูรณ์ของฟัน เพื่อมิให้มีปัญหาในเรื่องของการตัด บด เคี้ยวอาหาร "ในไทยสามารถจัดฟัน ถอนฟัน แล้ว ทำรากเทียมได้เสร็จภายในวันเดียว โดยคนไข้มีอาการบอบช้ำภายหลังการรักษาน้อย"

ขณะที่ นพ.จำรูญ คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล ผู้เชี่ยวชาญด้านปลูกผม ก็ระบุว่า... ปัจจุบันผู้ชายเองก็นิยมทำศัลยกรรมเช่น กัน อย่างเช่นการ "ปลูกผม" ซึ่งไทยก็มีความเชี่ยวชาญ และทำได้รวดเร็ว ไม่ แพ้สหรัฐอเมริกา โดยการนำเซลล์ที่อยู่บริเวณท้ายทอยมาปลูกแทนผมส่วน ที่หายไป และนอกจากความเชี่ยวชาญ การประหยัดเวลา ที่เป็นจุดแข็งด้านการศัลยกรรมของไทยแล้ว ในเรื่องของค่าใช้จ่ายในไทยก็ยังถูกกว่าประเทศอื่น ๆ "การปลูกย้ายเซลล์ผมหากทำในอเมริกาค่าใช้จ่ายประมาณ 2 ล้านบาทต่อหัว แต่ของไทยจะถูกกว่าถึง 10 เท่า โดยตกหัวละประมาณ 200,000 บาทเท่านั้น"

ทั้งนี้ ปิดท้ายด้ายการระบุของ นพ.ชลธิศ นายกสมาคมศัลย กรรมตกแต่งใบหน้าฯ ที่ว่า... "ความเชี่ยวชาญ ความปลอดภัย เทคโนโลยีที่ใช้ หรือแม้แต่ราคา วงการศัลยกรรมความงามในประเทศไทยจัดได้ว่าเหนือกว่าเกาหลีใต้ทุกประตู ดังนั้น จึงไม่อยากให้คนไทยจ่ายแพง แล้วยังได้ของเก่า"

และนี่ก็เป็นอีกเรื่องน่าสนใจในยุคที่ "เกาหลีฟีเวอร์" ในไทย

ใครที่คิดจะไปทำ "ศัลยกรรม" ที่เกาหลีใต้...ก็น่าคิด ?!?!?.

Credit: เดลินิวส์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย siamzone : 2nd October 2011 เมื่อ 01:10
    SLIPKNOT FAN CLUB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    471
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สีตัวหนังสือ อ่านไม่ไหว แต่ก็ ขอบคุณ

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krell อ่านกระทู้
    สีตัวหนังสือ อ่านไม่ไหว แต่ก็ ขอบคุณ

เปลี่ยนเป็นสีเดิมละครับ
    SLIPKNOT FAN CLUB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,318
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    จึงไม่อยากให้คนไทยจ่ายแพง แล้วยังได้ของเก่า โดนจังเลย ช๊อดนี้

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    Blog Entries
    1
    แน่นอนครับ ศัลยกรรมไทยเติบโตมานานแล้ว ได้ข่าวว่าทางเกาหลีก็มาพึ่งไทยเหมือนกัน
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ไทยดีกว่าก้อเห็นบอกแบบนี้กันหมดแต่ทำไมผมยังเห็นข่าวว่าคนไทยนั่งเครื่องไปทำที่เกาหลี หรือข่าวที่ผมได้ยินมามันมั่ว

กล่าวขอบคุณ
    583
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OmOMaNz อ่านกระทู้
    ไทยดีกว่าก้อเห็นบอกแบบนี้กันหมดแต่ทำไมผมยังเห็นข่าวว่าคนไทยนั่งเครื่องไปทำที่เกาหลี หรือข่าวที่ผมได้ยินมามันมั่ว
    จริงครับ เขาอยากได้แบบต้นตำหรับไง
    รอต่อไป...

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OmOMaNz อ่านกระทู้
    มันถูกกว่าไทยบ้านเรานี่ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    ARTIFICIAL PENIS FOR GIRLS yay

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้
    ARTIFICIAL PENIS FOR GIRLS yay
    Like !! 55555555555555555555555555555555555555555555555555

กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ดีมากครับถึงไทยยังจมกับความหลัง แต่เทคโนโลยีก็ยังก้าวหน้า พวกบ้าเกาหลีก็ "แล้วแต่นะครับ"

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ไปบอกพวกเกาหลีหน่อย จะได้มันรู้ซะบ้างใครใหญ่

กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    อยากรู้ว่าจะมีดาราคนไหน ไม่เคยผ่านมีดหมดหรือเปล่า?
    ตามความคิดของผมนะ ผมว่าจะศัลยกรรมไปทำไม เปลืองตังค์ หน้าตาพ่อแม่เป็นคนให้เรามา เราควรที่จะภูมิใจในตัวเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 952
    คนเราไม่พอใจในสิ่งที่ตัวเองมี ก็ไปดิ้นรนหาความสุขจากภายนอก
    ซึ่งเป็นความสุขที่ไม่เคยถูกเติมให้เต็มได้
    สุข ทุกข์ เกิดขึ้นที่ใจเท่านั้น
    เมื่อคนเรายึดมั่นถือมั่นว่ากายนี้เป็นของเรา
    เมื่อมันโทรมเสื่อมไปตามกาลเวลา ก็ทุกข์ใจเพราะไม่เห็นข้อเท็จจริงแห่งธรรมชาติ
    ถ้ามันเป็นของเราจริง ย่อมบังคับได้ บังคับไม่ให้เหี่ยว บังคับไม่ให้หย่อนยาน บังคับไม่ให้ผุ บังคับไม่ให้หัก
    แต่ว่ามันทำไม่ได้ จึงไม่ใช่สิ่งที่ควรยึดถือ

สิ่งใดไม่เที่ยง บุคคลใดเข้าไปถึดสือสิ่งนั้น ย่อมเกิดทุกข์อยู่ร่ำไป

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 7421 อ่านกระทู้
    คนเราไม่พอใจในสิ่งที่ตัวเองมี ก็ไปดิ้นรนหาความสุขจากภายนอก
    ซึ่งเป็นความสุขที่ไม่เคยถูกเติมให้เต็มได้
    สุข ทุกข์ เกิดขึ้นที่ใจเท่านั้น
    เมื่อคนเรายึดมั่นถือมั่นว่ากายนี้เป็นของเรา
    เมื่อมันโทรมเสื่อมไปตามกาลเวลา ก็ทุกข์ใจเพราะไม่เห็นข้อเท็จจริงแห่งธรรมชาติ
    ถ้ามันเป็นของเราจริง ย่อมบังคับได้ บังคับไม่ให้เหี่ยว บังคับไม่ให้หย่อนยาน บังคับไม่ให้ผุ บังคับไม่ให้หัก
    แต่ว่ามันทำไม่ได้ จึงไม่ใช่สิ่งที่ควรยึดถือ

สิ่งใดไม่เที่ยง บุคคลใดเข้าไปถึดสือสิ่งนั้น ย่อมเกิดทุกข์อยู่ร่ำไป
    สาธุ . . .

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    1
    ก็ไม่ต้องบินไปเกาหลี - -" ทำที่้้บ้านเรานี้แหละ ทำไมคนเราชอบเอาการศัลยกรรมไปเปรียบเทียบกับดอกไม้แหะ บางคนบอก ผู้หญิงศัล เหมือนดอกไม้พลาสติก ผมไม่เคยเห็นดอกไม้พลาสติกมันจะ เหี่ยวนะเน่าซะหน่อย แต่คนทำศัลยกรรม แก่ตัวแล้วมันจะำทำให้หน้าตาเปลี่ยนไปเยอะเลยนะ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    เห็นด้วย

อุตสาหกรรมศัลยกรรมตกแต่งนิก้าวหน้าเพราะวัฒนธรรมนางโชว์นี่เอง

ต่อเนื่องจากกระทู้ anti korean ซึ่งโดนลบ

กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unsignmer อ่านกระทู้
    มันถูกกว่าไทยบ้านเรานี่ครับ
    รวมค่าทำพาสสปอร์ต แล้วก้อค่าเครื่องบิน ค่ากินค่าอยู่ แล้วถูกกว่าจิงหรอท่าน ท่านเคยทำหรอ?