ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770

Question เกณฑ์ตำรวจ พ.ค. 58 ???

สตช.เตรียมใช้ 'ตำรวจเกณฑ์' แก้ปัญหาขาดแคลนกำลังพล ใช้วิธีเดียวกับการเกณฑ์ทหาร เริ่มพฤษภาคม ปี 2558

สตช.เตรียมใช้ 'ตำรวจเกณฑ์' แก้ปัญหาขาดแคลนกำลังพล โดยใช้วิธีเดียวกับการเกณฑ์ทหาร ซึ่งจะเริ่มใน เดือนพฤษภาคม ปี 2558

"ตำรวจเกณฑ์" โดยชายไทยที่มีอายุ ครบ 20 ปี จะต้องเข้าเกณฑ์ทหาร ซึ่งมี 3 เหล่า คือ กองทัพบก กองทัพเรือ กองทัพอากาศ ก็จะเพิ่ม ตำรวจ เข้าไป

"ตำรวจเกณฑ์" เมื่อครบ 2 ปี ก็จะปลดประจำการ แต่ถ้าระหว่างการปฏิบัติหน้าที่ มีผลงานดี ก็จะได้รับการบรรจุเป็นข้าราชการตำรวจชั้นประทวนต่อไป

หลัง ครม. มีมติเห็นชอบในหลักการ ร่าง พรบ.ตำรวจแห่งชาติ ฉบับใหม่ ให้มีตำรวจกองประจำการ เหมือนการเกณฑ์ทหาร เพื่อแก้ปัญหาขาดแคลนกำลังพล ในการดูแลทุกข์สุขประชาชน โดยวันนี้จะพาไปดูรายละเอียดที่เป็นสาระสำคัญ ของร่าง พรบ. นี้

จากสถานการณ์ด้านอาชญากรรม และความมั่นคงของประเทศ ในปัจจุบันมีการเปลี่ยนแปลงอย่างรวดเร็ว ทำให้สำนักงานตำรวจแห่งชาติที่มีหน้าที่รักษาความสงบเรียบร้อย ดูแลความปลอดภัยของประชาชนและความมั่นคงของราชอาณาจักร ประสบปัญหาขาดแคลนกำลังพลข้าราชการตำรวจ ไม่สมดุลกับภารกิจอันหลากหลาย ร่าง พรบ.ตำรวจแห่งชาติฉบับใหม่ จึงกำหนดให้มีตำรวจกองประจำการ ซึ่งจะเป็นบุคคลที่ได้รับคัดเลือก ตลอดจนการยกเว้นและปลด ในลักษณะเดียวกันกับ ทหารกองประจำการตามกฎหมายว่าด้วยการรับราชการทหาร โดยให้สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ทำความตกลงกับกระทรวงกลาโหม

โดย พล.ต.ท ประวุฒิ ถาวรศิริ โฆษกสำนักงานตำรวจแห่งชาติ กล่าวว่า ขั้นตอนการคัดเลือก ตำรวจประจำการหรือตำรวจเกณฑ์ จะใช้วิธีเดียวกับการเกณฑ์ทหาร โดยจากเดิม ชายไทยที่มีอายุ ครบ 20 ปี จะต้องเข้ารับการเกณฑ์ทหาร ซึ่งมี 3 เหล่า คือ กองทัพบก กองทัพเรือ กองทัพอากาศ ก็จะเพิ่มตำรวจ เข้าไป โดย จะเริ่มในเดือน พ.ค ปี 58 เบื้องต้นต้องการกำลังพล 5 พัน ถึง หมื่นนาย ขึ้นอยู่กับงบประมาณ โดยจะได้รับเงินค่าตอบแทน 9 พันบาท ต่อเดือน 2 ปี ปลดประจำการ และจะมีโควต้าบรรจุเป็นข้าราชการตำรวจชั้นประทวน โดยดูจากการปฎิบัติงานและพฤติกรรมในการเป็นตำรวจกองประจำการ

สำหรับภารกิจ ของตำรวจกองประจำการ จะใช้ในภารกิจที่ต้องใช้กำลังพลเป็นจำนวนมาก เช่น การควบคุมดูแลการชุมนุม หรือดูแลความปลอดภัยงานเทศกาลต่างๆ โดยจะให้ประจำอยู่ที่ศูนย์ฝึก เช่น ตชด. หรือ กองบัญชาการตำรวจภูธรภาค ทั้งนี้ปัจจุบันสัดส่วนการดูแลประชาชนของตำรวจไทย 1 ต่อ 600 ขณะที่ประเทศตะวันตก 1 ต่อ 200

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

คือผมจะเกณฑ์ทหารเมษานี้เเล้ว
    พ.ค.ก็มีเกณฑ์อีก งง เกณฑ์2รอบ คนไม่ผ่านมาเกณฑ์อีก???
    เเล้วเอาเอกสารเเบบเกณฑ์ทหาร สด 9 สด 35 วุฒิการศึกษาเเบบทหารหรอ
    หรือว่าเลือกไปเกณฑ์เดือน พ.ค. ก็ได้ งงวะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rockohhh : 28th March 2015 เมื่อ 18:05

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    Thailand Only -..- ปล เกิดนอกแต่มีบัตร ปชชไทย ต้องเกณฑ์ไหมหว่า -..-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    แล้วไอพรบ.นี่มันดันผ่าน วาระที่ 1 พ้นรึยังประกาศในราชกิจจานุเบกษารึยัง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    เอามาคุมฮ้านหมอลำติ

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    เออ เอาที่...สบายใจเลย (ทำเสียง OpenzClose Coregate Studio)

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ขอที่มาหน่อยครับ
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ขอที่มาด้วยคนครับ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ราชการไทยฉลาดครับเรื่องหลอกใช้คนโดยเสียงบน้อยนี่ พอรู้ว่าตำแหน่งไหนขาดมากๆ ก็ออกกฎหมายบังคับคนมาเป็น
    หรือหลอกเอาคนมาทำงานแก้ขัดโดยอ้างซะสวยหรูว่าฝึกงาน พอหมดประโยชน์ก็ปลดเอาดื้อๆ สวัสดิการพิเศษอะไรก็ไม่ค่อยมี
    ถ้าถามว่าจะมีการเกณฑ์ไปถึงเมื่อไหร่ ผมตอบได้เลยครับ ว่าจนกว่าตำแหน่งข้าราชการตำรวจเต็มเขาจึงหยุดเกณฑ์
    อย่าว่าแต่ตำรวจครับ ข้าราชการสังกัดอื่นก็เหมือนกัน

อันที่จริงข่าวนี้ค่อนข้างจะเก่าแล้วนะครับ ตอนที่ คสช. รัฐประหารได้ประมาณ 2 เดือน คือปีที่แล้วนะครับ ที่เขาได้อนุมัติการเกณฑ์ตำรวจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 29th March 2015 เมื่อ 20:20
    [IMG][/IMG]

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ถ้าพรบ.ไม่โผล่ในประกาศพระราชกิจจานุเบกษาก็ไม่ต้องสนหรอกมั้งครับถ้าไม่ประกาศถึงจะร่างแล้วก็ไม่เป็นผลบังคับใช้