ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

สอบถามเพิ่มเติมเกี่ยวการใส่ Ram รายละเอียดเชิญด้านในครับ

อยากสอบถามเพิ่มเติมว่า การใส่ ram เพิ่มจากสเปคด้านล่าง (สเปคคอมของเจ้าของกระทู้เอง ไว้เล่นเกมเป็นหลักครับ)

CPU : AMD FX-6100
    MB : gigabyte GA-970A-D3
    RAM : kingston hyper x (4gb*2) bus 1,600
    VGA : ASUS RADEON R9 290 DirectCU II OC 4g ddr5
    PSU : seasonic m12i 750w evo edition
    HDD : seagate 500gb (จำไม่ได้มาก ซื้อเหมือนตอนปลายปี 2012)
    CASE : thermaltake commander g41
    21.5" LED SAMSUNG LS22D300HY/XT

เบื้องต้นถ้าเพิ่ม RAM อีก 4gb อีก 2 แถว ให้รวมเป็น 16gb จะได้มั้ยครับ และ mainboard มันจะรองรับการใส่ ram 4 แถว มั้ยครับ หรือต้องทำการขาย ram เก่าทิ้ง แล้วเปลี่ยนเป็นใส่ 8gb*2 ให้เป็น 16gb แทน และถ้าเพิ่ม ram เพื่อรองรับเกมในอนาคตกำลังจะออกมา เห็นด้วยมั้ยครับ ช่วยแนะนำดัวยครับ

มีงบประมาณเบื้องต้น 2,000-3,000 บาท

ขอบคุณครับ

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ใส่ได้ครับ 4*4 ก็ดีนะ เวลาแยกขายในอนาคตขายง่ายดีแล้ว ราคาถูกกว่า 8*2 ด้วยล่ะ รองรับเกมผมว่าเพิ่ม HDD น่าจะดีเพราะตอนนี้เกม****กินพื้นที่เยอะไปไหน เพราะสเปคที่เหลือคิดว่าได้แล้ว แต่แรมนี่ตอนนี้ผมเองก็อยากเพิ่มเหมือนกันตั้งแต่เจอไดอิ่งไลท์ไปนี่หมดเลย - -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    แรมเยอะไม่มีส่วนช่วยให้ FPS ในการเล่นเกมเพิ่มขึ้น

แต่มีส่วนช่วยแรมการ์ดจอในกรณีที่มันรันเต็ม และจะเห็นผลอย่างชัดเจนเวลาเล่นเกมพวก Open world

จาก 8 จิ้ก ไป 16 จิ้ก ต่างกันอย่างเหลือเชื่อครับ

ลบล้างความคิดที่ว่า ram 8 gb เล่นเกมสมัยนี้เหลือๆ สบายๆ ออกไปจากหัวได้เลยครับ หมดยุคนั้นแล้ว

ไม่งั้นสิ่งที่ได้คือ FPS สูงจริง แต่เล่นไม่ลื่น มีอาการหงึกหงัก เวลาหมุนจอ ซ้ายขวา เพราะแรมการ์ดจอไม่พอแน่นอน

เกมที่ไม่กินเสปคอาจจะไม่เท่าไหร่ แต่เกมที่กินเสปคนี่เห็นผลชัดเจนมากๆแน่นอน แรมตอนนี้ต้อง 16 แล้วครับ

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    บอร์ดตัวนี้อัพได้สูงสุด 32 GB จะเพิ่ม 4gb อีก 2 แถว ก็ถอดแรมเดิมไปเทียบซื้อ ให้ร้านดูเอาให้เหมือนกัน ไม่เกิน 2,500
    คอมท่าน หากจะใหัเล่นเกมให้ได้เต็มประสิทธิภาพกว่านี้ อนาคต มีงบ หา FX 83xx มือ2 ก็ได้มาใส่ vga โอเคแล้ว
    HDD นี่ ชอบเล่นเกม ควรหามาเพิ่ม อีกซัก 1TB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ใส่เพิ่มไปเหอะครับเหลือดีกว่าขาด เวลาขาดมันจะไปเรียกเอากับ HDD แล้วกระตุกกระจาย
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ สำหรับคำแนะนำครับ