ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

1 คน 4 ปี = 7 นาที ชมวิดีโออนิเมสั้น Tie Fighter จากแฟนพันธุ์โคตรแท้ Star Wars @_@

1 คน 4 ปี = 7 นาที ชมวิดีโออนิเมสั้น Tie Fighter จากแฟนพันธุ์โคตรแท้ Star Wars @_@

0_00_00_00_00_00_0

Credit:http://www.online-station.net/entertainment/fun/861

Star Wars นับเป็นซีรีส์ภาพยนตร์ที่โดนใจวัยรุ่นมาหลายเจนเนอเรชั่นนะครับ อันที่จริงแล้วเรียกโดนใจยังจัดว่าน้อยไป ต้องบอกว่ามันเป็นความคลั่งไคล้จนแทบจะกลายเป็นวัฒนธรรมไปเลยมากกว่า ไม่ว่าจะประเทศไหนๆ ก็มีแฟนๆ เหนียวแน่น ทั้วทุกมุมโลกล้วนเต็มไปด้วยแฟนๆ ของ Star Wars ดังนั้นมันจึงไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรหากจะมีแฟนๆ คนใดที่ทำบางสิ่งบางอย่างในแบบตัวเองโดยอิงกับความเป็น Star Wars

ซึ่งแน่นอนว่ามันก็ไม่ใช่เรื่องแปลกสำหรับนาย Paul Johnson ผู้ใช้ชื่อแชนแนลบน Youtube ว่า Otaking77077 เช่นกัน เพียงแต่งานที่เขาทำออกมานั้นมันออกจะบ้าคลั่งจนน่าเหลือเชื่อว่าทุกอย่างที่ผ่านตาเราไปเขาลงมือทำเพียงคนเดียว ภาพการ์ตูนอนิเมชั่นยุค 80 งดงามแสนละเอียด ทั้งยังลื่นไหล เคลื่อนไหวได้สมูธ ราวกับใช้คนเป็นสตูดิโอในการรังสรรค์ ยิ่งเมื่อพิจารณาจากระยะเวลากว่า 4 ปี ซึ่งนานพอจะเปลี่ยนใจใครหลายคนพร้อมยัดเยียดความท้อถอยให้อยู่ตลอด ก็เสมือนเป็นการท้าทายให้เราตั้งคำถามกับตัวเองว่าเราได้ทุ่มเทให้กับสิ่งที่รักมากมายขนาดไหนกัน? ได้สักครึ่งหนึ่งของชิ้นงานที่โลดแล่นเป็นมหรสพตรงหน้านี้หรือไม่? เพราะผมมั่นใจเลยว่าการจะทำแบบ พี่ Paul ได้นั้น แค่ใจรักคงยังไม่พอครับ ต้องมีความแน่วแน่ระดับมหาประลัยเสริมเข้าไปด้วย ลองรับชมดูแล้วคุณจะรู้สึกเหมือนกับผมครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHNN-K860 : 31st March 2015 เมื่อ 14:07

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เทพ!! คุณใส่ข้อความสั้นเกินไป กรุณาใส่อย่างน้อย 10 ตัวอักษร

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    สุดยอดมากครับ ดูจบก็ปรบมือ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ทีแรกเอ้ะนึกว่ากันดั้ม 555

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    It over 9000 !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: