ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104

Array java ครับใครเป็นช่วยหน่อยครับ

ตอนนี้ผม งง 2 มิติมากเลยครับ

มีใครพออธิบายการเขียนการะประกาศบ้างไหมครับ

โจทย์ที่ผมได้คือเข้าไห้รับชื่อกับคะแนน ซึ่งมัน String กับ int ผม งงเลย

ช่วยหน่อยครับ

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    ลักษณะการประกาศแบบนี้ครับ

int [ ] [ ] tougr = new int[5][5];

จะคล้ายๆ กับแบบ 1 มิติ แต่มี [] 2 ตัว เพื่อกำหนดขนาดของ Array

ส่วนการแสดงผลข้อมูลก็จะใช้ลูป 2 ชั้น

for (i = 0 ; i <input ; i++)
    {

for (j = 0 ; j<5 ; j++)

{
    System.out.print(""+ tour[i][j]+"\t\t");

}
    }

ประมาณนี้ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EakO อ่านกระทู้
    ลักษณะการประกาศแบบนี้ครับ

int [ ] [ ] tougr = new int[5][5];

จะคล้ายๆ กับแบบ 1 มิติ แต่มี [] 2 ตัว เพื่อกำหนดขนาดของ Array

ส่วนการแสดงผลข้อมูลก็จะใช้ลูป 2 ชั้น

for (i = 0 ; i <input ; i++)
    {

for (j = 0 ; j<5 ; j++)

{
    System.out.print(""+ tour[i][j]+"\t\t");

}
    }

ประมาณนี้ครับ
    เพิ่มเติมหน่อยครับ I จะเป็นแถว J จะเป็นหลักครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เค้าจะใช้

Map<String, Integer> myMap = new HashMap<String, Integer>();

วนวาดข้อมูลครับ ปัญหาคือ คุณใช้อะไรในการวนวาดครับ

ข้อมูลจาก Database หรอป่าว

จากที่ผมทำงานมา การวนวาดแบบนี้ ส่วนมากใช้การวยวาด combo นะครับ

เก็บ value และ name ครับ