ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ช่วยหน่อยคับ ผมลงตามขั้นตอนทุกอย่างแล้ว
    เข้าเกมส์ขึ้น The Sims4 has stopped working แล้วเด้งออกมา แก้ยังไงคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opziiz อ่านกระทู้
    เย้ ขอบคุณหลายๆครับ

ปล. เล่นได้นะผมลงภาคหลัก(RELOAD)+อัพเดต(1.4)->ลงภาคเสริมข้างบน+ลง Crack ที่ติดมากับ ISO เล่นได้ 100% ครับ

ผมลองแล้วถ้าเปิด Origin จะออนไลได้แต่มี 2 เมือง

ถ้าปิดก็ออนไลไม่ได้แต่เมืองที่ 3 จะขึ้นมา

ยืนยันเล่นได้ครับ ตามด้านบนเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    อยากให้คนที่ลงแล้วเล่นได้ช่วยแนะนำขั้นตอนหน่อยครับ
    ผมทำแบบข้างต้นมาทั้งหมดก็ยังไม่ขึ้นมาเลย
    1.ทำแบบเอาออริจินออก มันก็ยังถามหาอริจิน
    2เข้าเกมจากตัว แครกที่ลงทับตัวเก่าแบบปิดออริจิน ก็ยังไม่ขึ้นเมืองใหม่ครับ
    3.เข้าเกมจากตัวข้างต้นเปิดออริจิน ก็ไม่ได้ครับ
    4.ลงตัวเกมคนละโฟลเดอร์ก็ยังไม่เด้งเมืองที่สามครับ
    5.ปิดออริจินจากการลงตัวเกมต่างโฟรโด้แล้วเข้าเกมเมืองที่สามก็ยังไม่ขึ้นมาครับ
    ----ทำมาแบบนี้ที่แนะนำมาแต่ละคอมเม้นแล้วครับ ก็ยงไม่ได้-----
    อย่าเพ่งด่าผมครับ T T ผมลองมาแล้วอ่านทุกคอมเม้นแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ถามหน่อยครับ คือมี Outdoor retreat มาในตัวหรือเปล่าครับ

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ James47 อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ คือมี Outdoor retreat มาในตัวหรือเปล่าครับ

มีครับผม ตัวอัพเดทนี้ได้รวบรวมอัพเดทเก่าทั้งหมดรวมไว้หมดแล้วครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaychay2006 อ่านกระทู้
    อยากให้คนที่ลงแล้วเล่นได้ช่วยแนะนำขั้นตอนหน่อยครับ
    ผมทำแบบข้างต้นมาทั้งหมดก็ยังไม่ขึ้นมาเลย
    1.ทำแบบเอาออริจินออก มันก็ยังถามหาอริจิน
    2เข้าเกมจากตัว แครกที่ลงทับตัวเก่าแบบปิดออริจิน ก็ยังไม่ขึ้นเมืองใหม่ครับ
    3.เข้าเกมจากตัวข้างต้นเปิดออริจิน ก็ไม่ได้ครับ
    4.ลงตัวเกมคนละโฟลเดอร์ก็ยังไม่เด้งเมืองที่สามครับ
    5.ปิดออริจินจากการลงตัวเกมต่างโฟรโด้แล้วเข้าเกมเมืองที่สามก็ยังไม่ขึ้นมาครับ
    ----ทำมาแบบนี้ที่แนะนำมาแต่ละคอมเม้นแล้วครับ ก็ยงไม่ได้-----
    อย่าเพ่งด่าผมครับ T T ผมลองมาแล้วอ่านทุกคอมเม้นแล้ว

ผมอ่านก็ยัง งงๆกับคำถามอยู่นะแต่จะตอบตามที่ผมเข้าใจละกัน
    ข้อ 1 - ถ้ามันถามหาออริจินให้ลอง เอาแคร็กในไฟล์ ISO (โฟล์เดอร์ที่ชื่อว่า Game) ไปวางทับในโฟล์เดอร์ The Sims 4 แล้วลองเข้าใหม่ดูครับ ถ้ามันถามหาอีก ก็ทำเหมือนเดิมไปเรื่อยๆครับ
    ข้อ 2 ข้อ 3 ข้อ 4 - อาจเป็นเพราะว่าลงเกมคนละที่กันละมั้งครับ
    ข้อ 5 - ลงไว้ที่เดียวกันสิครับ

ผมลงเกม The Sims 4 ไว้ ไดร์ D
    ตอนลงภาคเสริมก็เลือกแบบนี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rufiorocco : 6th April 2015 เมื่อ 17:13

... " JOKERGAMETH " ...

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    เล่นได้ 100 %

Thank You . . .
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hibarimek อ่านกระทู้

ผมลง THe sims 4 + Get to work แล้วก็ลง Crack กดเข้าเกมแล้วขึ้นแบบนี้อะครับ ลงทำทุกวิธีแล้ว แก้ยังไงก็ไม่หายทำไงดีครับ TT
    ตอนแรกเราก็เป็น ไม่ทราบว่าใช้ crack จากไหน เราลองจากตัว iso ขึ้นแบบนี้ตอนแรก
    เราเลยลองโหลด Crack แยก มาลงทับ สรุปเข้าเล่นได้ไม่มีปัญหา ไม่ต้องลงใหม่ด้วย ยังไงลองดูนะคะ เครื่องแต่ละคนไม่เหมือนกัน ><"

กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    เล่นได้แล้วครับ ลงทับภาคหลัก อัดแครกตาม ตอนแรกเข้าเกมแล้วไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง เลยลองลบOrigin ออกดู ผลปรากฎว่า ภาคเสริมขึ้นละครับ เล่นได้แล้ว ดีใจฝุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ลงเล่นได้ไม่มีปัญหาครับ เอาภาพบรรยากาศในเกมมานั่งยัน

รู้สึกหลังจากภาคนี้มา มันมีเรื่องอะไรที่จะต้องทำเยอะแยะไปหมด

ภาพเยอะไปขออภัย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย parnachan : 7th April 2015 เมื่อ 00:33

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ooudong อ่านกระทู้
    ช่วยหน่อยคับ ผมลงตามขั้นตอนทุกอย่างแล้ว
    เข้าเกมส์ขึ้น The Sims4 has stopped working แล้วเด้งออกมา แก้ยังไงคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ
    ลงโปรแกรมเสริมที่มีให้จากตัวภาคหลักหรือยังคะ พวก Visual C++ Redistributable Packages for Visual Studio 2013 x64 และ x86
    ลองลงดูก่อนค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    23
    อันนี้วิธีลงของเรานะคะ เราใช้ตั้งแต่ตัวยังต้องการ ออริจิ้น อัพเดทมาเรื่อยๆ ไม่เคยมีปัญหา

คนที่ลงใหม่
    1.ลงตัวหลักจากลิ้งที่คุณ Ramis โพสให้

2.ลงโปรแกรมเสริมที่มีในตัวหลัก Visual C++ Redistributable Packages for Visual Studio 2013 x64 และ x86 (แก้ปัญหา stop working)

3.โหลดตัวนี้ Get to work ลงทับไปที่ Folder ที่ลงตัวหลักไว้ สังเกตก่อนลงก่อนนะคะ สมมุติลงไว้ที่ D:the sims 4\the sims 4 << ให้ลบ จนเหลือแค่ D:the sims4 (ตามที่คุณ Rufiorocco บอก) หรือ ถ้าใครตั้งชื่อเกมเป็นชื่ออื่น ก็ให้ลงที่ Folder ที่ตัวเองลงไว้นะคะ เช่น D: the sims 4 deluxe\the sims 4 <<< ให้ลบ จนเหลือแค่ D: the sims 4 deluxe (ถ้าไม่ลบมันจะสร้างFolder ใหม่ขึ้นมาใน Folder ตัวเกมหลัก ทำให้เปิดเล่นไม่ได้)

4.ลง crack ที่มีให้จากตัว ISO get to work ก๊อปไปทุกไฟล์ในนั้นเลยนะคะ ทั้ง 3 ไฟล์ ก่อนก๊อป ปิดตัวแสกนไวรัสก่อนนะคะ ไม่งั้นมันอาจจะกิน Crack ไป ทำให้ ตอนเปิดจะถามหา Origin หรือ ถ้าใครใช้ Crack จาก ISO แล้วมีปัญหา ให้ลองโหลด crack แยก แล้วลองลงทับอีกที เพราะบางคนใช้จาก iso แล้วเข้าไม่ได้เหมือนเรา เราเลยใช้ Crack แยกถึงเล่นได้

ลองทำตามนี้ดูนะคะ เราทำแล้วเล่นได้จริงๆ ><

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neriss อ่านกระทู้
    อันนี้วิธีลงของเรานะคะ เราใช้ตั้งแต่ตัวยังต้องการ ออริจิ้น อัพเดทมาเรื่อยๆ ไม่เคยมีปัญหา

คนที่ลงใหม่
    1.ลงตัวหลักจากลิ้งที่คุณ Ramis โพสให้

2.ลงโปรแกรมเสริมที่มีในตัวหลัก Visual C++ Redistributable Packages for Visual Studio 2013 x64 และ x86 (แก้ปัญหา stop working)

3.โหลดตัวนี้ Get to work ลงทับไปที่ Folder ที่ลงตัวหลักไว้ สังเกตก่อนลงก่อนนะคะ สมมุติลงไว้ที่ D:the sims 4\the sims 4 << ให้ลบ จนเหลือแค่ D:the sims4 (ตามที่คุณ Rufiorocco บอก) หรือ ถ้าใครตั้งชื่อเกมเป็นชื่ออื่น ก็ให้ลงที่ Folder ที่ตัวเองลงไว้นะคะ เช่น D: the sims 4 deluxe\the sims 4 <<< ให้ลบ จนเหลือแค่ D: the sims 4 deluxe (ถ้าไม่ลบมันจะสร้างFolder ใหม่ขึ้นมาใน Folder ตัวเกมหลัก ทำให้เปิดเล่นไม่ได้)

4.ลง crack ที่มีให้จากตัว ISO get to work ก๊อปไปทุกไฟล์ในนั้นเลยนะคะ ทั้ง 3 ไฟล์ ก่อนก๊อป ปิดตัวแสกนไวรัสก่อนนะคะ ไม่งั้นมันอาจจะกิน Crack ไป ทำให้ ตอนเปิดจะถามหา Origin หรือ ถ้าใครใช้ Crack จาก ISO แล้วมีปัญหา ให้ลองโหลด crack แยก แล้วลองลงทับอีกที เพราะบางคนใช้จาก iso แล้วเข้าไม่ได้เหมือนเรา เราเลยใช้ Crack แยกถึงเล่นได้

ลองทำตามนี้ดูนะคะ เราทำแล้วเล่นได้จริงๆ ><
    ผมลงตามทุกอย่างหมดแล้ว เข้าเล่นได้ปกติ ไม่ถามหาออริจิน เมืองมาหมด 3 เมือง เล่นได้ปกติ แต่ตอนไปทำงานมันเหมือนเดิมอะคับไม่มีไรเกิดขึ้น ไปแต่ตัวบังคับอะไรไม่ได้เลย งง ใครเป็นแบบผมบ้างคับ
    ::

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kungalllove อ่านกระทู้
    ผมลงตามทุกอย่างหมดแล้ว เข้าเล่นได้ปกติ ไม่ถามหาออริจิน เมืองมาหมด 3 เมือง เล่นได้ปกติ แต่ตอนไปทำงานมันเหมือนเดิมอะคับไม่มีไรเกิดขึ้น ไปแต่ตัวบังคับอะไรไม่ได้เลย งง ใครเป็นแบบผมบ้างคับ
    อันนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นที่อะไรนะคะ แต่ตอนเราเล่นมันหน่วงๆ แบบกดให้มันทำอะไร มันจะยืนนิ่งๆประมาน1นาที เวลาในเกม กดเร่งเร็วสุด ผ่านไปเกือบ 1 ชม อะ มันถึงจะไปทำ ของเราอาจจะเป็นที่เครื่องประมวลผลช้ามั้ง หรือไม่ก็อาจจะต้องรอแคร๊กตัวใหม่

PS.ของเราหน่วงแค่ตอนฉากทำงานนะ นอกนั้นลื่นปกติ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neriss : 7th April 2015 เมื่อ 15:56

กล่าวขอบคุณ
    27
    คือผมลงตัวนี้แล้วบวกแพชล่าสุด คือใช้งานออนไลน์ไม่ได้เลยครับ เปิดในส่วนของ Online Access แล้วด้วยครับ ทำไงดีครับ ช่วยที

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณครับแต่อันที่คุณพูดมาคือผมได้ทำไปในข้างต้นแต่มันก็ไม่เกิดผลให้เห็นครับ T T เศร้าเลย ซื้อองลี่เลยสิครับเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rufiorocco อ่านกระทู้

มีครับผม ตัวอัพเดทนี้ได้รวบรวมอัพเดทเก่าทั้งหมดรวมไว้หมดแล้วครับ

ผมอ่านก็ยัง งงๆกับคำถามอยู่นะแต่จะตอบตามที่ผมเข้าใจละกัน
    ข้อ 1 - ถ้ามันถามหาออริจินให้ลอง เอาแคร็กในไฟล์ ISO (โฟล์เดอร์ที่ชื่อว่า Game) ไปวางทับในโฟล์เดอร์ The Sims 4 แล้วลองเข้าใหม่ดูครับ ถ้ามันถามหาอีก ก็ทำเหมือนเดิมไปเรื่อยๆครับ
    ข้อ 2 ข้อ 3 ข้อ 4 - อาจเป็นเพราะว่าลงเกมคนละที่กันละมั้งครับ
    ข้อ 5 - ลงไว้ที่เดียวกันสิครับ

ผมลงเกม The Sims 4 ไว้ ไดร์ D
    ตอนลงภาคเสริมก็เลือกแบบนี้

อขอบคุณครับ ผมหมายถึงวิธีที่เค้าบอกในคอมเม้น เพื่อให้เล่นได้ผมทำมาแล้วก็ยังเล่ไม่ได้ อะครับ อันนี้ที่คุณบอกก็คือทำมาตามนั้นแหละครับมันไม่ได้ ผมนี่รอซื้อแผ่นแท้ลดราคาเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    768
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    Thank You...

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เล่นได้แน่นอนครับ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    จงทำดี จงทำดี จงทำดี
    !@@@@@----- Wannared Butsiri

กล่าวขอบคุณ
    27
    คือผมลงตัวนี้แล้วบวกแพชล่าสุด คือใช้งานออนไลน์ไม่ได้เลยครับ เปิดในส่วนของ Online Access แล้วด้วยครับ ทำไงดีครับ ช่วยที

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ใครพอทราบไหมว่ามีmod เอาของจากร้านค้า แลป สถานีตำรวจมาประดับบ้านไหม คืออยากได้พวกของแต่งห้องจากแลปอะ แต่Debugไม่มี ปลดล๊อกก็ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaychay2006 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับแต่อันที่คุณพูดมาคือผมได้ทำไปในข้างต้นแต่มันก็ไม่เกิดผลให้เห็นครับ T T เศร้าเลย ซื้อองลี่เลยสิครับเนี้ย

พวกโปรแกรมเสริมที่มากับตัวหลัก ลงหรือยังคะ ตอนลงแครกปิดแสกนไวรัสแล้วใช่ไหมคะ ลองตรวจสอบไฟล์แครกด้วยว่าอยู่ครบไหม
    เครื่องบางคนไม่เหมือนกัน อาจจะมีโปรแกรมบางตัวไม่ครบ มันมีที่โหลดโปรแกรมทุกอย่างมาลง แต่ เราจำไม่ได้ว่าที่ไหน - - เคยโหลดมาตอนลงอีกเกม
    หรือไม่ก็ต้องรอ แครก ตัวใหม่อะค่ะ

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ James47 อ่านกระทู้
    เปิด origin ยังครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    แก้ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ

Tags for this Thread