ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4

NCsoft เผย Master X Master เตรียมเปิดให้บริการในแดนมังกรพฤษภาคมนี้มาแน่

NCsoft เผย Master X Master เตรียมเปิดให้บริการในแดนมังกรพฤษภาคมนี้มาแน่

หลังจากที่ได้มีการเปิดตัวเกมไปเมื่อปีที่แล้ว กระแสเกมนี้กลับได้รับความนิยมเหนือความคาดหมาย ส่วนใหญ่แล้วคงหนีไม่พ้นแฟนเกมของ Blade & Soul เป็นแน่ที่กำลังติดตามเกมนี้อยู่ ขออธิบายคราวๆว่าเกมนี้ได้นำเหล่าตัวละครจากเกมดังของค่าย Ncsoft มารวมไว้ในเกมกำเนิดเป็นเกมแนว MOBA สไตล์เอเชียที่แฟนเกมของค่ายนี้ต้องเล่นกัน คราวนี้คงได้สนอง Need กันแล้วเมื่อทางทีมผู้ให้บริการได้ออกมาประกาศข่าวดีสำหรับชาวเอเชียจะเป้นอย่างไรนั้นมาดูกันจ้า..

ก่อนหน้านี้แฟนเกมหลายคนคงคิดว่าข่าวนี้อาจจะเป็นข่าวลือ ล่าสุดทางผู้ให้บริการเกมชื่อดังในประเทศจีนอย่าง Tencent ได้ออกมายื่นยันนอนยันว่าพวกเขากำลังจะเปิดให้บริการเกมแนว MOBA เกมแรก ซึ่งมีชื่อว่า Master X Master ของค่าย NCsoft เป็นครั้งแรก ในเกมนั้นพวกเราจะเรียกผู้เล่นทุกท่านว่า Master แถมยังเป็นการรวมตัวละครเด่นดังจากเกมต่าง ๆ ทั้งตัวละคร NPC รวมไปถึงทักษะความสามารถต่าง ๆ รับรองว่าคราวนี้พวกเขาจะขนเอาตัวละครจากเกมดังของค่าย NCsoft มาเต็มอีตราศึกแน่นอน

แถมผู้เล่นยังสามารถเลือกตัวละครได้ถึง 2 ตัวในโหมดเดียวกัน การต่อสู้ใน 1 ครั้งนั้นเมื่อตัวละครแรกโดนโจมตีจนเลือดเหลือน้อยเราสามารถเลือกอีกตัวมาบังคับได้ทันที และยังมีโหมดการเล่นมากมายให้ผู้เล่นได้เลือกกันไปมันส์ สำหรับระบบใหม่อย่าง tag system ถือว่าเป็นระบบที่เป็นเอกลักษณ์ของเกมนี้ ซึ่งผู้เล่นสามารถปรับแต่งโหมดการเล่นในแบบที่ตัวเองชอบได้ ทั้งตัวละครและโหมดการเล่นนั้นเอง

และยังมีระบบการเล่นให้ผู้เล่นเลือกถึง 4 โหมดโดยเฉพาะโหมด PvE และ PVP นั้นจะขาดไปไม่ได้เลยสำหรับเกมบู๊สะนั่น รวมไปถึงโหมดการแข่งขันอย่างโหมดโอลิมปิกหรือโหมด Masters Olympics เป็นโหมดที่ผู้เล่นทุกคนจะต้องวิ่งหลบกระสุน หลบสิ่งกีดขวางต่างๆ เพื่อจัดการกับศัตรูทั้งหมดภายในเวลาที่จำกัดใครทำเวลาได้ดีก็เป็นฝ่ายชนะและได้รับรางวัลในโหมดนั้น

-------------------------------------------------------------

ขอขอบพระคุณข้อมูลจาก

ติดตามเว็บไซต์ได้ที่ >> visualgamer.com
    แฟนเพจ >> visualgamer fanpage

**มือใหม่หัดเขียนข่าว หากมีข้อผิดพลาดหรือการเขียนเนื้อหาข่าวบกพร่องยังไง ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขออภัยทุกท่านมา ณ ที่นี่คะ ^^
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    Moba moba moba moba เต็มไปด้วย moba

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ทำไมหน้าตาตัวละครมันเหมือนเกม Blade and soul เลยน่ะคับ

< เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonkaw456 อ่านกระทู้
    ทำไมหน้าตาตัวละครมันเหมือนเกม Blade and soul เลยน่ะคับ

เอิ่ม...ไม่อ่านหนังสือแม้แต่บรรทัดแรกหรือบรรทัดสองเลยหรอครับ เนื้อหาข่าวเขาก็บอกอยู่
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ colliinz อ่านกระทู้
    เอิ่ม...ไม่อ่านหนังสือแม้แต่บรรทัดแรกหรือบรรทัดสองเลยหรอครับ เนื้อหาข่าวเขาก็บอกอยู่
    โอ้วต้องขอประทานโทดด้วยนะคับพอดีอ่านแต่บรรทัดหลังๆ ไม่ได้อ่านบรรทัดแรกๆ
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonkaw456 อ่านกระทู้

หลังจากที่ได้มีการเปิดตัวเกมไปเมื่อปีที่แล้ว กระแสเกมนี้กลับได้รับความนิยมเหนือความคาดหมาย ส่วนใหญ่แล้วคงหนีไม่พ้นแฟนเกมของ Blade & Soul เป็นแน่ที่กำลังติดตามเกมนี้อยู่ ขออธิบายคราวๆว่าเกมนี้ได้นำเหล่าตัวละครจากเกมดังของค่าย Ncsoft มารวมไว้ในเกมกำเนิดเป็นเกมแนว MOBA
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CEOnvidia : 4th April 2015 เมื่อ 23:33

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    blade soul ก้ยังไม่เข้าเซิฟ inter สักทีมีแต่เล่นเสียตังค่าไอดีแลคก้แลคค่ย playinter ไม่มีให้เปิดเล่นฟรีบ้างเลยหรือ

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    blade soul ก้ยังไม่เข้าเซิฟ inter สักทีมีแต่เล่นเสียตังค่าไอดีแลคก้แลคค่ย playinter ไม่มีให้เปิดเล่นฟรีบ้างเลยหรือ
    เซิฟจีนไงครับเล่นฟรีมีโปรแกรมลดปิงฟรีด้วยแล้วล่าสุดก็มีเซิฟไต้หวันครับเห็นว่าปิงน้อยกว่าจีนอีก

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liberate01 อ่านกระทู้
    เซิฟจีนไงครับเล่นฟรีมีโปรแกรมลดปิงฟรีด้วยแล้วล่าสุดก็มีเซิฟไต้หวันครับเห็นว่าปิงน้อยกว่าจีนอีก
    พอมีไกแนะนำวิธีสมัครใหมครับ

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    พอมีไกแนะนำวิธีสมัครใหมครับ
    ผมเล่นตั้งแต่ปีที่แล้วอ่ะครับลืมไปหมดแล้วแต่จำได้ว่าศึกษาจาก playinter ครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread