ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

4 เหตุผลที่คุณอาจไม่ได้เล่น GTA V

4 เหตุผลที่คุณอาจไม่ได้เล่น GTA V

ใกล้วันวางจำหน่ายกันเข้าไปทุกที แน่นอนว่าคอเกมบน PC ต่างนับวันรอคอยให้เกม Grand Theft Auto 5 ออกวางจำหน่าย
    แต่ก็แน่นอนว่าจะต้องมีเกมเมอร์ผู้โชคร้ายที่อาจจะไม่ได้สัมผัสกับ GTA V แต่จะด้วยเหตุผลอะไรนั้นเราลองมาชมกันดู

1. ไม่มีเงิน

ไม่มีเงินก็ย่อมไม่มีกินฉันใดเมื่อไม่มีเงินก็ย่อมไม่มีเกมฉันนั้น เหตุผลธรรมดาสามัญข้อแรกที่จะทำให้เกมเมอร์หลายชีวิตหมดสิทธิที่จะได้เล่น GTA V ก็เป็นเพราะเรื่องของ Money นั่นเอง
    ด้วยราคาค่าตัวขนาด 1500 บาท แน่นอนว่าไม่ใช่เกมเมอร์ทุกคนที่จะสามารถลงทุนควักเงินระดับนี้ได้โดยไม่รู้สึกอะไร บางท่านอาจจะมีภาระหน้าที่ต้องใช้จ่ายในช่วงนั้นจะผ่อนบ้าน ผ่อนรถ ผูกปิ่นโต เงินค่ากินหนมหมด
    หรือโดนเมียยึดไปแล้ว แน่นอนการแก้ไขปัญหานี้จะว่าง่ายก็ง่ายจะว่ายากก็ยากเพราะไม่ต้องทำอะไรมากแค่ไปหาเงินมาเพิ่มให้พอแค่นั้นเอง

แต่ขออย่างเดียวอย่าให้ต่อมอยากเล่นระเบิดจนถึงขั้นต้องไปปล้นชิงมาก็พอเพราะแค่นี้ทุกวันนี้ชื่อเสียงของเกม GTA ในไทยก็โด่งดังเกินมากพอแล้ว

2. เครื่องไม่แรง

แน่นอนว่าแค่มีเงินซื้อเกมอย่างเดียวนั้นมันยังไม่พอโดยเฉพาะกับเกมระดับตำนานแบบนี้ หลายคนใฝ่ฝันอยากจะเล่น GTA V บนเครื่อง PC ตัวเก่งของตนเองให้ลื่นดุจปลาไหลในน้ำสบู่
    ขณะที่หลายคนก็กำลังตีนก่ายหน้าผากด้วยความกังวลว่าเครื่อง PC ของตนเองมันจะเปิดเกมไหวรึเปล่า แล้วจะเล่นได้ลื่นขนาดไหนปรับจนต่ำสุดแล้วภาพในเกมอาจจะฉายกันมาเป้นภาพสไลด์สไตล์ 5 FPS

ไม่ว่าคุณจะเข้าข่ายไหนสุดท้ายก็วนมาที่ปัญหาเดียวกันก็คือ “เครื่องแรงไม่พอ” เล่นไม่ลื่นเปิดเกมไม่ไหวลงเกมไม่ได้ HDD เต็ม แน่นอนว่าปัญหานี้ก็เชื่อมโยงกลับไปยังข้อแรกเพราะก็ลงล็อคเดิมก็คือ “ไม่มีเงิน”
    นั่นเอง ส่วนใคร PC แรงอยู่แล้วก็ขอแสดงความดีใจด้วยครับเช็คผ่านข้อนี้เดินทางไปยังด่านต่อไปได้เลย

3. ไม่มีเวลา

เงินก็มีเครื่องก็พร้อมแต่ทำไมไม่ได้เล่น!!! คำตอบก็คือเวลามันไม่มีนั่นเอง บางท่านอาจมีพร้อมทุกอย่าง Pre Order ตัวเกมไว้แล้ว เครื่องก็แรงแซงคอม NASA
    และถึงแม้ตัวเกมจะมาออกในช่วงวันหยุดหน้าร้อนของชาวไทยเราพอดีแต่ก็เชื่อได้เลยว่าเกมเมอร์น้อยใหญ่ทั้งหลายก็คงหลีกหนีไม่พ้นที่อาจจะมีภารกิจสำคัญในวันและช่วงที่ตัวเกมออกวางจำหน่าย
    ไม่ว่าจะไปเล่นน้ำกับเพื่อน เดินทางกลับบ้านเกิดไปเยี่ยมญาติ หรือโดนเจ้านายกับภารกิจราชการลับลากไปทำงานสำคัญรับวันเกมออก

บางคนโชคดีอาจไม่ว่างไม่มีเวลากันแค่วันสองวัน บางท่านโชคร้ายมากหน่อยอาจต้องหยุดยาวรอไปเป็นอาทิตย์ หรือเป็นผู้มีหน้าที่การงานสำคัญวันนึงอาจนั่งเล่นได้เพียงแค่ไม่ถึงชั่วโมง
    ไม่ว่าจะอาการไหนก็ตามทางแก้ของปัญหานี้นั้นง่ายมากครับ สิ่งที่คุณต้องทำก็คือ….. “ทำใจ”

4. เกมโดนแบน

ฝันร้ายที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของเกมเมอร์ทั่วไทยอาจกลายเป็นจริง จะเกิดอะไรขึ้นหากรัฐบาลเกิดสั่งแบนเกมนี้แบบเดียวกับที่ GTA IV เคยโดนมาแล้ว เราไม่มีทางรู้เลยว่าเมื่อเกมออกวางจำหน่ายมาแล้วจะเกิดเหตุสะเทือนขวัญอันใดขึ้น
    เด็กไทยอาจไปปล้นธนาคาร (เลียนแบบ GTA) กระทืบกันกลางร้านเกม (เลียนแบบ GTA) ก่อคดีโหดฆ่าชิงทรัพย์ (เลียนแบบ GTA) ซั่มกันก่อนวัยเรียน (เลียนแบบ GTA)

ต่อให้เป็นกิจกรรมประจำชาติที่เด็กไทยใจใฝ่ต่ำมันทำกันมาแล้วนานแสนนานก่อนยุคกรุงศรีอย่างการปล้นฆ่าข่มขืน แต่หากมันมาเกิดขึ้นในช่วงที่ตัวเกมออกวางจำหน่าย (หรือวางจำหน่ายไปแล้ว)
    และเกิดมีสื่อไทยใจเป็นกลางผู้พร้อมจะฟังความทุกด้านเข้ามาสอบสืบและพบว่าต้นเหตุที่แท้จริงของคดี แม้มมมมม อยู่ที่เกมเต็มๆไม่เกี่ยวกับสังคมรึการเลี้ยงดูเด็กแต่ประการใด
    จนอาจนำไปสู่การสั่งแบนเกมสุดโหดที่ชาวโลกเล่นกันทั่วบ้านทั่วเมือง ก็เป็นได้….

สุดท้ายนี้ก็ขออวยพรให้เกมเมอร์ไทยที่เฝ้ารอ Grand Theft Auto V บน PC กันอยู่ได้สัมผัสเกมนี้กันแบบถ้วนหน้าอย่าได้พบเจอปัญหาใดๆเลยก็แล้วกัน…สาธุ

ปล.จขกท ผ่านทั้ง 1,2 ข้อเป็นที่เรียบร้อย เหลือแค่ ข้อ 4 นี้ละว่าพี่ไทยเราจะทำอะไรแพลงๆ อีกรึเปล่า

ยังไงก็ อังคารที่ 7 เมษยนนี้ก็ Pre-load รอไปก่อนละกัน ส่วนผม 13-15 เมษานี้ คงอดเพราะโดนแฟนลากให้ไปเล่นน้ำแน่ๆ T-T

Credit

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wataruzz : 6th April 2015 เมื่อ 10:51
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

-อยู่หน้าคอมทุกวัน-
    !!ดาวอังคารโว้ยย!!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,329
    ข้อ 1 นี่แหละคือปัญหาสำหรับผม

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    1 กับ 4 ไม่ใช่ปัญหาสำหรับผม 5555+

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    1-2-3

สรุปไม่ต้องเล่นละ

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    เห็นหัวกระทู้แล้วตกใจ พอเข้ามาอ่อ "4 เหตุผลที่คุณอาจไม่ได้เล่น GAMES" มากกว่านะเพราะทุกเกมก็เหตุผลเหมือนกันทั้งนั้น
    ปล.กระแสเกมนี้เค้าแรงจริง มีข่าวทุกรูปแบบ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ฉันเข้าใจข้อ 2 ดี.. มันเจ็บปวดมากนะ

https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    มีข่าวพึ่งออกมาตะกี้ว่าเกมส์จะเลื่อนวันจำหน่ายไปวันที่ 24 พฤศจิกายน 2558 นี่ครับ

ผมหลอก

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    สำหรับผมก็น่าจะเป็นข้อ 3. ล่ะนะ

ข้อ 1. ไม่มีเงิน

สำหรับผม ไม่มีปัญหาครับ ค่าแผ่นจะซักเท่าไหร่กันเชียว เกม PS4 แผ่นละ 2 พันกว่าก็ซื้อมาแล้ว

ผมว่าข้อนี้หลายๆคนคงไม่มีปัญหาเหมือนผม

ข้อ 2. คอมไม่แรง

ข้อนี้ก็ไม่มีปัญหาเช่นกัน คนใน JKG คอมแรงๆกันทั้งนั้น ผมเชื่อว่าเล่นได้เกือบทุกคน

ข้อ 4. เกมโดนแบน

ผมมั่นใจว่าไม่โดนแบนแน่นอน ในอดีตมีเกมที่โดนแบนหลายเกม แต่เราก็ยังได้เล่นกันทุกที

ผมเชื่อว่าถ้าเราพยายามจะเล่นมัน ก็ต้องได้เล่นแน่นอน

แต่ ข้อ 3. ไม่มีเวลา นี่สิ ช่วยไม่ได้เลย

เงินซื้อทุกอย่างได้ ยกเว้น ''เวลา'' ต่อให้มีทุกอย่างพร้อม แต่ไม่มีเวลา มันก็เท่านั้น เหมือนรถแรงแต่ไม่มีคนขับ ก็เปล่าประโยชน์

ยิ่งคนที่อยู่ในวัย ทำมาหากิน แข่งกับเวลาด้วยแล้วล่ะก็ เวลามันมีค่าดั่งทองเลยล่ะครับ เวลาว่างอันน้อยนิดจากการทำงาน คงไม่มีใครมาเล่นเกมเป็นอย่างแรกหรอก

มันมีเรื่องอื่น จิปาถะ ให้คิด พอจะมีเวลาเล่นเกมจริงๆ ก็น้อยซะเหลือเกิน ดังคำที่คนเขาว่าไว้

ตอนเด็ก = มีแรง มีเวลา แต่ไม่มีเงิน

ตอนเป็นผู้ใหญ่ = มีแรง มีเงิน แต่ไม่มีเวลา <== ผมอยู่ตรงจุดนี้

ตอนแก่ = มีเงิน มีเวลา แต่ไม่มีแรง
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ข้อ2เน้น ย้ำเลย มีแต่โน้ตบุค อยุหอ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ล่าสุด new era นำแบบกล่องเข้ามาขายไม่ได้ละครับ
    ทางผู้ใหญ่ของบ้านเมืองไม่ให้ แต่ดิจิตอลดาวน์โหลดยังได้อยู่ปกติ

กล่าวขอบคุณ
    2,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ไม่มีอะไรสามารถมาทำลายความอยากเล่นของเกมเมอร์ได้หรอกครับบ ใจรักเดี๋ยวที่เหลือมันจะตามมาเองครับ ทุกวิถีทางเชื่อผม 555555

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เล่น tropico 5 กันได้ยัง

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    5เหตุผลที่ทุยแลนท์กระลาครอบจักไม่ได้เล่น GTA
    1.ไทยเป็นเมืองพุทธ
    2. ไทยเป็นผู้รักสงบ
    3. เกมส์มีเนื้อหารุนแรงเกินไป
    4. และนี่ก็ยังเป็นประเทศไทย
    5. เดี๋ยวจะมีพฤติกรรมเลียนแบบเกมส์

ถถถถถ ถุยแลนท์ แดนสวรรค์

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    750ti ผมจะพอมั้ยนิ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ข้อ 1 เลยจ๊ะ

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    1 และ 2 เลย เศร้าใจเลยทีเดียว
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ข้อ 1 2 และอีกไม่กี่เดือน ข้อ3กำลังจะมา

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    สำหรับผมนี่ข้อ 1
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ่าวไปดุราคา มา 1499 หรอกหรอ ไอเรา ก็ เตรียมพร้อมไว้ตั้ง 2000กว่าบาท แหม ไปเช็คสเป็คที่ต้องการมา ทำไมมันต่างกับ AC unity ขนาดนี้

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ข้อ1กับ2 เลย ตอนนี้มีเงินอยู่พัน1600

จะซื้อเกมส์แท้ แต่เครื่องดันมีแรมแค่4กิ๊ก ถ้าจะเพิ่มแรมก็ต้องเล่นเถื่อน T_T
    จะบอกว่าเหงาก็ไม่เนียน จะบอกมาเงี่ยนก็ตรงไป บอกว่ามาเล่นโจ๊กเกอร์ละกัน

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Blog Entries
    1
    GTA V มีลอยกระทงไหมครับจะได้ไปลอยตาม (ข้อ4)

กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 883
    ตังมีซื้อเกมนะ

แต่ไม่เคยเก็บเงินได้ถึงขนาดซื้อคอม T-T

เพราะหมดกับ sale ไปมาก
    กดขอบคุณให้กำลังใจกัน ไม่ยากเลยเนอะ

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ตอนนี้มีแค่โน้ตบุค รอก่อนเถอะ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    อันที่จริงผมเล่นเถื่อนใน Xbox360 แต่จัดแท้PCใว้เล่นออนไลน์โดยเฉพาะ หวังว่าไม่แลคมากนะ - -*