ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

ช็อคแปป! เกมเมอร์เปิดกล้อง Xbox One แล้วเจอ เงาผี !

ช็อคแปป! เกมเมอร์เปิดกล้อง Xbox One แล้วเจอ เงาผี !

วิญญาณและพลังงานลึกลับมักปรากฏในสถานที่อันต้องห้ามและเป็นอันตราย แม้ว่ามันจะไม่ได้ทำร้ายผู้คน แต่หากปรากฏเข้ามาเพื่อให้ผู้คนรับรู้อะไรบ้างอย่าง ล่าสุด Zero Fox FK เกมเมอร์จากอเมริกา พบกับเงาแปลกประหลาดขณะเปิดกล้อง Kinect บนเครื่อง Xbox One

Zero Fox FK ได้บันทึกคลิปวิดีโอบน Youtube โดยเปิดกล้อง Kinect บนเครื่อง Xbox One เพื่อทดลองกล้องอยู่ แล้วระหว่างนั้นเอง เขาได้พบเงามีรูปร่างคนปรากฏขึ้นหน้าจอในขณะที่ปรับภาพขาว-ดำ ทั้งๆที่เป็นเวลากลางวันแสกๆ สร้างความตกใจและสงสัยกับเหตุการณ์ครั้งนี้

หลังจากสะพรึงกลัวและตกใจเพียงเล็กน้อยแล้ว เขาอาศัยหาข้อมูลและพบกับเฉลยของปริศนาครั้งนี้ พบว่าเป็นเพราะด้านเทคนิคของกล้อง Kinect ในเชิงการปรับขนาดภาพ (Aspect Ratio) แบบภาพปกติ, ภาพขาว-ดำ และอินฟราเรด โดยปกติแล้วกล้องตัวนี้จะมีเลนส์กล้องจำนวน 2 ตัว เพื่อให้ฉายภาพเกมส์ได้กว้างขึ้นและแม่นยำขึ้น และเวลาที่เปลี่ยนภาพปกติ มาเป็น ภาพขาว-ดำ เลนส์กล้อง Kinect จะถูกเปลี่ยนการฉายไปอีกตัวหนึง (เปรียบเสมือนการหลับตาซ้าย-ขวาข้างหนึ่ง) และเมื่อฉายภาพขาว-ดำ แล้วปรากฏว่าเป็น”ต้นคริสมาสต์” ที่อยู่ด้านหลังของห้องและมีเงาที่เสมือนรูปร่างคนขึ้นมา

Mthai Game

หลักคำอธิบายกันง่ายๆ คือการ หักเหของแสง ของ กล้อง มันคือคลิป เฉลย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momaykissxsis : 6th April 2015 เมื่อ 12:26

.:: Out of the Woods ::.
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 372
    คำเดียว "เงิบ" แต่น่ากลัวจริงๆนะ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ต่อให้ไม่จริง แต่ถ้าเป็นผม เห็นเงาข้างหลังแบบนี้่ผมก็ผวาเหมือนกันแหละ
    OPPAI~~MISSILE!!!

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    กล้อง xbox ทำได้ตั้งแต่รุ่น 360 แล้ว เห็นพวกฝรั่งเอาไปตั้งชอบผีกัน

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    สงสัยอยากเล่นเกมด้วย

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    เงาของเขาเองรึเปล่าครับ?เพราะแสงเข้าทางกระจกฝั่งซ้ายแล้วก็จากจอ สังเกตว่ามันมีเงาตอนสลับไปขาวดำ พอเขาหันไปเงาก็หาย?

วิทยาศาสตร์มันอธิบายได้อยู่ แต่ก็ไม่รู้อะ ผีมันไม่มีจริง เกลียดเรื่องงมงายมาก -*-

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้
    ผมว่าดูยังไงมันก็ไม่ใช้ การหักเหของแสง เลยนะครับ มันขยับได้นะแล้วยืนๆ อยู่ด้วย
    มีแสงต้องมีเงาครับ นั่งหน้าคอมในห้องมืด(ปรับNVความต่างแสงนิดเดียวเงาก็ชัดแล้วครับ) มันต้องมีเงาโผล่ด้านหลังถูกปะ?

EDIT.พึ่งสังเกต สงสัยอย่างเดียวว่า แสงจากผ้าม่านด้านข้างกับ ด้านหลังมันหายไปไหน ตอนปรับNV -*-

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NevermoreBB อ่านกระทู้
    ผมเชื่อละว่า "คนไทย อ่านหนังสือไม่เกินปีละ 8 บรรทัด" จริงๆ ลองอ่านเนื้อหาใหม่นะ

ปรากฏว่าเป็น”ต้นคริสมาสต์” ที่อยู่ด้านหลังของห้องและมีเงาที่เสมือนรูปร่างคนขึ้นมา
    ดูวันที่ที่เขาอัพด้วยครับ 30พ.ย.2013 กับ20ธค.2014(ซึ่งตรงกับช่วงคริสต์มาสพอดีและไม่แปลกที่จะมีต้นคริสมาสต์) วิดีโอแรก อัพมาเมื่อบอกว่า"เห้ย กุโดนผีอำแล้วว่ะ" ส่วนวิดีโอที่สองอัพมาเพื่อบอกว่า "กุไม่ได้ตัดต่อนะ (จากคอมเม้นที่มีคนสังเกตว่าวัตถุในวีดิโอแรกมันย้ายที่ ซึ่งทำคลิปสองออกมาอธิบายว่าเป็นเพราะAspect Ratioที่ต่างกัน) และจะบอกว่ากุโดนผีอำจริงๆ" เขาไม่ได้มาแก้ต่างว่าเงามันคือต้นคริสต์มาสเลยครับ กลับกันยังเชื่อสนิทใจว่าโดนผีอำ และมันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับอ่านหนังสือไม่เกิน8บรรทัดเลยครับ

ปล.จขทก.ครับ คลิป2มันไม่ใช่คลิปเฉลยนะ -*- มันมาแก้ต่างว่ามันไม่ได้ตัดต่อเฉยๆ (บวกกับเขียนไว้ใต้คลิปว่า Unexplained หรือ "ยังไม่มีคำตอบให้กับเรื่องนี้")
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ar_armed : 6th April 2015 เมื่อ 16:34

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    แต่ในคลิปแรกมันดูยังไงก็ไม่เหมือนต้น คริสมาส เลยนะ มันมีแขน มีหัว อะ

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ใช่เรื่องที่มาจริงจังป่ะ
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ดูก็รู้ของปลอม แค่แสงจากหน้าต่างไม่มีออกมาเลย มันควรจะมี มาก เพราะที่หน้าโต๊ะยังรับแสงได้เลย ทั้ง ๆ ที่ภาพก่อนเล่นตอนกลางวันจ้าซะขนาดนั้น อีกอย่าง สัดส่วนภาพ จาก 16:9 กลายเป็น 4:3 ซะงั้น

คราวหน้าทำให้เนียนหน่อย

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    เพื่อความสบายใจ ย้ายไป PS4

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    5
    ผมว่าดูยังไงมันก็ไม่ใช้ การหักเหของแสง เลยนะครับ มันขยับได้นะแล้วยืนๆ อยู่ด้วย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมเชื่อละว่า "คนไทย อ่านหนังสือไม่เกินปีละ 8 บรรทัด" จริงๆ ลองอ่านเนื้อหาใหม่นะ

หลังจากสะพรึงกลัวและตกใจเพียงเล็กน้อยแล้ว เขาอาศัยหาข้อมูลและพบกับเฉลยของปริศนาครั้งนี้ พบว่าเป็นเพราะด้านเทคนิคของกล้อง Kinect ในเชิงการปรับขนาดภาพ (Aspect Ratio) แบบภาพปกติ, ภาพขาว-ดำ และอินฟราเรด โดยปกติแล้วกล้องตัวนี้จะมีเลนส์กล้องจำนวน 2 ตัว เพื่อให้ฉายภาพเกมส์ได้กว้างขึ้นและแม่นยำขึ้น และเวลาที่เปลี่ยนภาพปกติ มาเป็น ภาพขาว-ดำ เลนส์กล้อง Kinect จะถูกเปลี่ยนการฉายไปอีกตัวหนึง (เปรียบเสมือนการหลับตาซ้าย-ขวาข้างหนึ่ง) และเมื่อฉายภาพขาว-ดำ แล้วปรากฏว่าเป็น”ต้นคริสมาสต์” ที่อยู่ด้านหลังของห้องและมีเงาที่เสมือนรูปร่างคนขึ้นมา

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banzsmart อ่านกระทู้
    ใช่เรื่องที่มาจริงจังป่ะ
    จะจริงหรือไม่ มันก็ไม่ควรทำนะ ในบริเวณเเห่งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    จะจริงหรือไม่ มันก็ไม่ควรทำนะ ในบริเวณเเห่งนั้น
    มันเป็นมุขนะผมว่า

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    ดึงสติกันหน่อยน่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ผมวาสนะจะไม่ใช่ต้นเเล้วละครับดูกันเองนะครับเหมือนรูปร่างของคนเลยครับ

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ขอเชิญ คุณริว

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    ถ้าเจ้าตัวยังไม่มีคำอธิบายเรื่องนี้
    คืนนี้ผมไม่อาบน้ำละครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blade79130 อ่านกระทู้
    ขอเชิญ คุณริว
    ^
    ^
    ^
    ไม่......เรื่องนี้ผมจะไม่ยุ่ง

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ต้นคริสมาสต์ว้อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

อ่านกันให้จบๆหน่อยๆๆๆ

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ offerre อ่านกระทู้
    ต้นคริสมาสต์ว้อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

อ่านกันให้จบๆหน่อยๆๆๆ
    จขกท.เขาแก้ไขกระทู้เพิ่มข้อความกับคลิป2เข้ามาครับ พวกบนๆเขามาตอบก่อนที่จขกท.จะแก้ไขเพิ่มข้อมูล แหกตาดูหน่อยครับ -*-

แล้วในคลิปแรกมันก็ไม่ใช่ต้นคริสต์มาส และไม่ใช่ผี หัดเปิดคลิปที่เขาให้มาไปฟังและอ่านในนั้นมั่งครับ ไม่ใช่สัจแต่จะเสพข่าวไม่ดูตาม้าตาเรือแล้วไปว่าคนอื่น

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สุดยอดจริงๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jimmines : 7th April 2015 เมื่อ 11:03

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    555555+ แลดูบางคนมีปัญหา ดึงสติกันหน่อยน่าาา