ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ถาม เรือง GTA V แบบ ออนไลน์

อยากรู้ว่าออนไลน์ gta v นี้มันแบบจอยเซิฟแล้วออนไลน์ หรือเซิฟจากผู้เล่นคนอื่นเปิดหรือยังไงคับ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 950
    ให้ผู้เล่นเป็น Host ครับ

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    Sever public ไม่ใช่เหรอ?

จะเป็น แบบ Public กับ Private

Public ก็เซิฟเวอร์ใหญ่ไม่มีใครเป็นหัว << ใช้เวลาทำ Event บลาาาๆๆๆ กับผู้เล่น crew อื่น
    Private ก็เซิฟเวอร์ส่วนตัว สร้างเล่นกับเพื่อน
    Road to Trophy Hunter

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้
    Sever public ไม่ใช่เหรอ?

จะเป็น แบบ Public กับ Private

Public ก็เซิฟเวอร์ใหญ่ไม่มีใครเป็นหัว << ใช้เวลาทำ Event บลาาาๆๆๆ กับผู้เล่น crew อื่น
    Private ก็เซิฟเวอร์ส่วนตัว สร้างเล่นกับเพื่อน
    ไม่รู้สิ เพื่อน บอกมางี้ มันเล่นใน ps4

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    แต่ผมเล่น PS3

ปล.ขำๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    แล้วแบบนี้ถ้าเปลี่ยนเซิฟของบ้าน รถ จะหายไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    คนที่เล่น ps4 มาตอบหน่อยคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    เกมเนี่ย ถ้าเล่นธรรมดา ต้องใช้อินเตอร์เน็ตป่ะคับ

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rofteamza10 อ่านกระทู้
    เกมเนี่ย ถ้าเล่นธรรมดา ต้องใช้อินเตอร์เน็ตป่ะคับ
    โหมดเนื้อเรื่อง (Single player) ไม่ต้องครับ
    ถ้าแท้ก็ต้องต่อไว้เผื่อเพื่อนมีเรื่องจะได้เข้าไปช่วยทัน

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    แท้แหละครับ พรีออเด้อ พรีโหลด เหลือ แค่นับถอยหลัง

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rofteamza10 อ่านกระทู้
    แท้แหละครับ พรีออเด้อ พรีโหลด เหลือ แค่นับถอยหลัง
    ีคุณได้เล่นก่อนผม รีบเวลนะครับ เผื่อผมจะไปอยู่แก๊งด้วยจะได้ไปดูดเวล 555555555555555.

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    พรีโหลดเรียบร้อยจอย crew เรียบร้อย เหลือแค่รอครับ 55555

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    เกมส์แท้ต้องต่อ internet เล่นตลอดครับไม่ว่าจะเป็น single player หรือ multi player ครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เล่นออนไลน์จะlag ping เยอะมั้ยครับ ถ้ามันlagๆหน่วงๆ จะไปสู้ใครเขาได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ตอนนี้ยังเป็น พรี อยู่ป่าวครับ ที่ว่าแจกตังอะไรนั่น ยังได้อยู่ป่ะ

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    ตอบทุก คำถามนะครับ

เปลี่ยนเซิฟ บ้าน รถ อาวุธ หายไหม
    ไม่หายครับ แต่รถถ้าไม่ติด GPS (ขอเรียกแบบนี้นะครับ ในเกมจะเรียกอีกแบบ) รถจะหายแน่นอน และมีโอกาสโดนขโมยครับ (แน่นอนอีกถ้าติด GPS กันขโมยได้แน่นอน)
    * กรณีรถ พังหรือโดน ตำรวจจับ รถจะไปอยู่ที่ สถาณีตำรวจ ต้องไปไถ่รถคืน

ต่อเน็ตเวลาเล่นไหม
    เฉพาะตอนหน้าโหลดเข้าตัวเกมครับ
    ลองนึกเวลาโหลดเข้าเกมของ GTA แต่ละภาคครับ แต่ภาคนี้ระหว่างโหลด จะมีคำสั่ง ให้โหลดเข้า SP หรือ MP ได้โดยตรง ฉะนั่นบังคับต่อแค่ตอนโหลดเข้าเกมครับ
    ส่วนถ้าจะเปลี่ยนโหมดระหว่างอยู่ใน SP ก็ต้องต่อเน็ตและเปลี่ยนตัวละครไปตัวที่ 4 แค่นั่นครับ

เล่นออนไลน์ ping สูงไหม
    ไม่สูงครับ แต่อาจจะขึ้นอยู่กับเน็ตของแต่ละคน

ถ้า lag หน่วงจะสู้ใครเขาได้ไหม
    สู้ได้ครับ ขับรถเหยียบ เลย 555

เพิ่มเติมครับ

กรณีคิดว่า เล่นคนเดียว แนะนำอย่าคิดจะเล่น ออนไลน์ครับ เพราะ คุณจะโดนหมายหัวเอาเปล่าๆ แล้วความเคียดก็จะตามมาครับ (ตายเงินหายด้วยนะครับ ฉะนั่นฝากธนาคารไว้ก่อนจะคิดสู้)
    อย่าซื้อของไม่จำเป็นหากคิดว่า ตัวเองเงินไม่เยอะ ควรเอา เงินที่มี ไปแต่งรถ ให้ถึกๆเข้าไว้ พอเวลามี event อะไร เราจะได้สบาย (ชนอย่างเดียว)
    rank 1 อย่าคิดจะสู้กับ rank 20^ ครับ (เพราะมีค่าสเตตัสต่างที่ดีกว่า)
    ควรออกกำลังกายโดยการวิ่ง หรือ หาจักรยานปั่น เพื่อเพิ่มค่าสเตตัว stamina (วิ่งได้นานขึ้น)
    ถ้าอยากเพิ่มค่ายิงแม่น ให้ไปเพิ่มที่ร้านขายอาวุธ

มีอีกเยอะครับ แต่คิดว่าเล่นไปเรื่อยๆคงจะเรียนรู้กันได้เอง โชคดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Noname1 : 12th April 2015 เมื่อ 03:06

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    Ping ไม่สูงนี่ประมาณเท่าไหร่ครับ เน็ตบ้านปกติก็ 200+ping ขึ้นไปใช่มั้ยครับ เพราะเกมไม่มีเซิฟไทย มีแต่ของUS 200+ping นี่ก็สู้ไม่ได้แล้ว เห็นอะไรก็delay กว่าคนอื่น

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oz_golf อ่านกระทู้
    Ping ไม่สูงนี่ประมาณเท่าไหร่ครับ เน็ตบ้านปกติก็ 200+ping ขึ้นไปใช่มั้ยครับ เพราะเกมไม่มีเซิฟไทย มีแต่ของUS 200+ping นี่ก็สู้ไม่ได้แล้ว เห็นอะไรก็delay กว่าคนอื่น
    ถ้าปิงสูงเกินกว่ากำหนด จะถูกดีดออกจากเซิฟอัตโนมัตครับ ถ้าเป็นของคอลโซลรู้สึกจะไม่เกิน 250+ ละมั่งแต่ตอนผมเล่นก็ลื่นดี
    ใช้ 3BB 20mb

แต่ผมไม่แน่ใจตรงเซิฟว่าจะเหมือนของ คอลโซล เปล่านะ เพราะผมเล่น z3 ใช้เซิฟของ asia

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้
    ตอบทุก คำถามนะครับ

เปลี่ยนเซิฟ บ้าน รถ อาวุธ หายไหม
    ไม่หายครับ แต่รถถ้าไม่ติด GPS (ขอเรียกแบบนี้นะครับ ในเกมจะเรียกอีกแบบ) รถจะหายแน่นอน และมีโอกาสโดนขโมยครับ (แน่นอนอีกถ้าติด GPS กันขโมยได้แน่นอน)
    * กรณีรถ พังหรือโดน ตำรวจจับ รถจะไปอยู่ที่ สถาณีตำรวจ ต้องไปไถ่รถคืน

ต่อเน็ตเวลาเล่นไหม
    เฉพาะตอนหน้าโหลดเข้าตัวเกมครับ
    ลองนึกเวลาโหลดเข้าเกมของ GTA แต่ละภาคครับ แต่ภาคนี้ระหว่างโหลด จะมีคำสั่ง ให้โหลดเข้า SP หรือ MP ได้โดยตรง ฉะนั่นบังคับต่อแค่ตอนโหลดเข้าเกมครับ
    ส่วนถ้าจะเปลี่ยนโหมดระหว่างอยู่ใน SP ก็ต้องต่อเน็ตและเปลี่ยนตัวละครไปตัวที่ 4 แค่นั่นครับ

เล่นออนไลน์ ping สูงไหม
    ไม่สูงครับ แต่อาจจะขึ้นอยู่กับเน็ตของแต่ละคน

ถ้า lag หน่วงจะสู้ใครเขาได้ไหม
    สู้ได้ครับ ขับรถเหยียบ เลย 555

เพิ่มเติมครับ

กรณีคิดว่า เล่นคนเดียว แนะนำอย่าคิดจะเล่น ออนไลน์ครับ เพราะ คุณจะโดนหมายหัวเอาเปล่าๆ แล้วความเคียดก็จะตามมาครับ (ตายเงินหายด้วยนะครับ ฉะนั่นฝากธนาคารไว้ก่อนจะคิดสู้)
    อย่าซื้อของไม่จำเป็นหากคิดว่า ตัวเองเงินไม่เยอะ ควรเอา เงินที่มี ไปแต่งรถ ให้ถึกๆเข้าไว้ พอเวลามี event อะไร เราจะได้สบาย (ชนอย่างเดียว)
    rank 1 อย่าคิดจะสู้กับ rank 20^ ครับ (เพราะมีค่าสเตตัสต่างที่ดีกว่า)
    ควรออกกำลังกายโดยการวิ่ง หรือ หาจักรยานปั่น เพื่อเพิ่มค่าสเตตัว stamina (วิ่งได้นานขึ้น)
    ถ้าอยากเพิ่มค่ายิงแม่น ให้ไปเพิ่มที่ร้านขายอาวุธ

มีอีกเยอะครับ แต่คิดว่าเล่นไปเรื่อยๆคงจะเรียนรู้กันได้เอง โชคดีครับ
    รถอย่าลืมทำประกัน

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ลำบากวุ้ย ถ้ารถอยู่ไกลต้องวิ่งตามไปเลยป่าวครับ
    ส่วนเรื่อง crew ไม่มีได้มั้ย?

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tingboye อ่านกระทู้
    ลำบากวุ้ย ถ้ารถอยู่ไกลต้องวิ่งตามไปเลยป่าวครับ
    ส่วนเรื่อง crew ไม่มีได้มั้ย?
    ใช่ครับ ถ้ารถอยู่อีกซีกของแมพก็ต้องวิ่ง เว้นแต่เราเปลี่ยนเซิฟครับ รถจะมาเกิดใกล้ๆตัวเรา
    *หรืออาจจะไปให้โดนยิง (แต่เสียตัง)

ถามว่าควรมี crew ไหม ต้องถามก่อนว่า พวกท่านรู้ว่าเปล่า crew มีไรทำไร
    อย่างแรกคือ war อย่างที่ 2 คือทำภารกิจ ร่วมกัน ถ้าเกิดมี event แล้ว คนใน crew ไม่ active คุณก็จะแพ้แล้วไม่ได้อะไรเลย
    แต่ถ้าเกิดมีไรเพื่อความเท่ แนะนำอย่าครับ ถ้าอยาก active เพื่อเอา rank หรือ รางวัล ให้ไปหา crew ที่ติดอันดับเอา (แต่ต้องตาม rank เขาให้ทันด้วยล่ะ)

แต่เรื่อง war สามารถมองข้ามไปได้ครับ ไม่มีปัญหา (เพราะนานๆจะเกิดขึ้นที)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Noname1 : 12th April 2015 เมื่อ 11:05

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ใช่ครับ ถ้ารถอยู่อีกซีกของแมพก็ต้องวิ่ง เว้นแต่เราเปลี่ยนเซิฟครับ รถจะมาเกิดใกล้ๆตัวเรา
    *หรืออาจจะไปให้โดนยิง (แต่เสียตัง)

ถามว่าควรมี crew ไหม ต้องถามก่อนว่า พวกท่านรู้ว่าเปล่า crew มีไรทำไร
    อย่างแรกคือ war อย่างที่ 2 คือทำภารกิจ ร่วมกัน ถ้าเกิดมี event แล้ว คนใน crew ไม่ active คุณก็จะแพ้แล้วไม่ได้อะไรเลย
    แต่ถ้าเกิดมีไรเพื่อความเท่ แนะนำอย่าครับ ถ้าอยาก active เพื่อเอา rank หรือ รางวัล ให้ไปหา crew ที่ติดอันดับเอา (แต่ต้องตาม rank เขาให้ทันด้วยล่ะ)

แต่เรื่อง war สามารถมองข้ามไปได้ครับ ไม่มีปัญหา (เพราะนานๆจะเกิดขึ้นที)
    แล้ววิธีหาเงินนิ ทำยังไงบ้างครับ หรือเหมือน GTA ทั่วไป ไล่ฆ่าแล้วเงินตก หรือป่าว
    ส่วนตัวอยากจะซื้อ มอไซค์ แล้วขับเล่นทั่วแมพ เฉยๆ 55555555555 (โดนยิงแน่ๆเลย ผมนิ)

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    หาเงินโดยการเล่นพวกโหมดเกม Teamdeath match , death match , แข่งรถ , ภารกิจ ขโมยของ (เป็นทีมฝั่งละ 3vs3) , ปล้นร้านชำ << เอาฮา

หรือถ้าใครอยากมีเงินเยอะๆก็เล่นหุ้น (แน่นอนว่ายาก) คนที่ pre ไปที่ได้เงินในโหมด mp อย่างเพิ่งรีบใช้นะครับ จำนวนเงินที่ได้ถือว่าเยอะมากถ้าเทียบกับโหมด SP
    (โหมด sp 500k เอาจริงๆน้อยมากๆ ครับเงินที่เราใช้ในโหมด sp มากกว่า 150m ครับ (ถ้าผู้เล่นคอลโซลจะรู้ดีต้องเก็บเงินทุกคนให้ได้ 300m เพื่อ เก็บถ้วย/แอดทีบเมน)

มอไซค์แนะนำถ้าจะขี่จริงๆ ให้สวมหมวกกันน็อตด้วยนะครับ ไม่งั้นชนทีตาย(เพราะแรงชนทำให้เราพุ่งไปข้างหน้าไกลมากจนตาย)
    ถ้าขับชมวิวอย่าครับ โดนสอยหัวเอาเปล่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Noname1 : 12th April 2015 เมื่อ 12:59

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    เพิ่งกดพรีไปมะกี้ ยังได้เงินล้านอยู่ป่ะครับ ไม่แน่ใจ - . -

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    เพิ่งกดพรีไปมะกี้ ยังได้เงินล้านอยู่ป่ะครับ ไม่แน่ใจ - . -
    ไม่ได้แล้วครับ สิ้นสุดแค่ 31 มีนา หลังจากนั่นคือไม่ได้อะไรเลย(เคยอ่านผ่านๆ)