ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 24

Cool Hounds The Last Hope Na Open Beta 17 April มาเล่นกันเถอะ ๆ

Hounds The Last Hope

เซิฟอินเตอร์เปิด Beta วันที่ 8 ที่ผ่านนี้และเปิดถึงวันที่ 12 เมษานี้ ตัวเกมไม่ได้ใหม่อะไรแล้วเพราะก็เปิดไปแล้วทั้งเซิฟญี่ปุ่นและเกาหลี ตัวเกมรูปแบบการเล่นคล้ายเกม Black Fire ถ้าคนเคย

เล่นคงรู้จักกันดี แต่ตอนนี้คงจะมีเพื่อนๆ เบื่อ BlackFire กันแล้วเพราะหลังๆนี้ไม่ได้อัพแพทใหม่เลย เลยชวนเพื่อนๆ มาเล่นเกมนี้รอเผื่อ blackFire มันจะขยับอะไรเซิฟตัวเองสักที

ตัวเกมโหลดเร็ว ขนาดเกม 2GB กว่าๆ เท่านั้นนอกเหนือจากนั้นผมขอไปลองเล่นก่อนละครับเจอกันได้นะครับ

http://www.houndsonline.com/en/ เว็บสมัครและดาวน์โหลด

ล็อกอินครั้งแรกก็ไม่ต้องตกใจนะครับมันโหลดนานเอาเรื่อง หรือ บ้างครั้งอาจจะค้างไปเลยก็มีแต่ถ้ารอไปสักพักก็จะเข้าได้ปกติครับ

เห็นเกมอาจจะเล็กแต่ที่จริงดูเหมือนจะไม่เล็กนะครับ เพราะเกมนี้ใช้คอนเทนท์เหมือน O2Jam ต้องไปโหลดแมพหรืออะไรอื่นๆได้ในเกมอีกทีนึ่ง

จุดเด่นอีกข้อที่ดูแปลกตาคือมีจุดเกิดที่เดียวกันหมด นั้นก็หมายถึงเป็นเหมือนจุดรวมพลนั้นเองจะเห็นคนวิ่งไปมารับเควสหรือคุยกันเต็มไปหมดอื่นๆนั้นขอเทสต่อละครับผม

ระบบที่น่าสนใจ เกมเหมือนจะเป็นเกม MMO ยังไงยังงั้น รูปแบบที่แปลกใหม่

1.เหมือนเอา BlackFire L4d2 และเกมยิงผีอื่นๆ มารวมๆกัน คือเป็นฉากๆไปมีเนื้อเรื่องแทรก มีซอมบี้มาเป็นเวฟ ปิดด้วยบอส ไอย๊ะ Killing Floor ชัดๆ

2.AI หอยหลอดมากมีแอบเดินมาตีข้างหลังทะลุถึงหัวใจ ฉลาดนะอีหอยหลอด

3.ระบบตรวจจับผู้เล่นอันนี้รู้สึกได้เองเดียวไปเทสอีกที่ คือเล่นคนเดียวซอมบี้จะหมูมาก พอมีเพื่อนเพิ่มมา 1 เท่านั้นวิ่งหนีกันเสียหลักเลย

4.ระบบของดร็อป ไอย๊ะในด้านแต่ระด่านมีปืนต่างๆ ตกให้เก็บซะด้วย แถมปืนเกมนี้มันพระเจ้า มีเกจเหมือนเกม MMO จริงๆ คือ มีการไล่ระดับสีของปืนด้วย ขาว/เขียว/ฟ้า/ม่วง MMO REAL

5.ก็จากการที่มีปืนตกนั้นแหละ คงสงสัยตกมาก็เอาไปใช้ใช่ไหมละ ไม่ครับเกมนี้มีระบบตลาดเปิดด้วย มีให้ลงทะเบียนขายของได้สบายๆ เฮ้ย Aion ป่าวแวะ

6.ไม่ได้เลยเรื่องนี้ มีแน่นอนครับระบบตี +อาวุธต่างๆ ของตี + ของคราฟก็หาได้จากรอบด่านที่ลงนั้นแหละครับ

7.เสียงปืนสะใจแท้ แถมปืนก็ได้ทุกรอบที่ลงด่าน จะสุ่มจากการเปิดการ์ดแล้วแต่ดวงที่จะเปิดได้รับ

8.PVP มันมากครับเล่นกันเป็นระบบใครหน่วยไหนก็รับหน้าที่ไป ไม่ใช่เดินกันไปแบบตามกันไปยิงเพราะถ้าเจอกิลที่มากันทั้งกิล ติดเกาะใหญ่มากัน 3 คนนี้หารูยิงไม่เจอเลย คุยกันในการีน่านี้มีมันแน่ๆ

8. ไม่รู้ขอไปเล่นต่อแป๊ป

ระบบการปลดล็อกระดับยากก็ ให้เราเล่นในระดับปกติทั้งห้าด่านให้ครบก็จะปลดระดับยากให้เล่น ด่าน 1-4 ยังพอเล่นได้คนเดียวแต่ด่าน 5 มีบอสจะผ่านคนเดียวนั้นเหงือแดงแน่ๆ ความมันจะเริ่มเมื่อคุณได้เล่นระดับ challenge แต่ในโหมด challenge ต้องใช้ตั๋ว 5 ใบสำหรับหัวห้อง ตั๋วนั้นตอนเปิดจริงไม้รู้จะแจกให้เหมือนตอน Beta ไหมแต่ก็ได้จากการทำเควสทั่วไปแน่นอนครับไปสิงต่อและ

กำหนดตารางวันที่เปิดแล้วเป็นวันพรุ่งนี้ ยังไม่แน่ใจว่าเป็น Open beta แล้วหรือไม่ เวลายังไม่กำหนดแน่นอน อ้างอิงจากเวลา Beta คง 5 ทุ่มเหมือนเดิมละจ้าาาาา

-...........-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KuroroX : 16th April 2015 เมื่อ 15:35 เหตุผล: ีupdate
    < My Life And My Game >

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ดูน่าติดตาม

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    แก้หน่อย
    เล่นได้แล้วแต่มี error ตอนเข้าบ้างประปราย
    เกมสนุกนะครับ มันส์มากๆ
    แต่เล่นในบางรอบ ไม่สามารถเดิน w a s d ได้แต่ใช้ลูกเลื่อนเดินได้
    ใครรู้ปุ่มแก้ไข หรือสลับการเดินช่วยบอกด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย StrangerTH : 9th April 2015 เมื่อ 22:29

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    กราฟฟิกสวย มันส์ กว่า blackfire เยอะ

กล่าวขอบคุณ
    160
    ออกมาเมื่อไร ต้องลองซักหน่อยแล้ว 555

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ StrangerTH อ่านกระทู้
    แก้หน่อย
    เล่นได้แล้วแต่มี error ตอนเข้าบ้างประปราย
    เกมสนุกนะครับ มันส์มากๆ
    แต่เล่นในบางรอบ ไม่สามารถเดิน w a s d ได้แต่ใช้ลูกเลื่อนเดินได้
    ใครรู้ปุ่มแก้ไข หรือสลับการเดินช่วยบอกด้วยนะครับ
    error ยังไม่เคยเจอเลยครับแต่เดินไม่ได้นี้ผมเป็นบ่อยเพราะเพลอไปกด ESC เรียกเคอร์เซอร์เมาส์ออกมา

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chonthipak อ่านกระทู้
    ออกมาเมื่อไร ต้องลองซักหน่อยแล้ว 555
    ตอนนี้ยัง Beta อยู่เลยครับ เปิดถึงวันที่ 14 เมษานี้ ถ้าจะตามข่าวสารช่วง open beta คงตามได้จากในทวิตเตอร์อ่ะครับ เพราะในเฟสเปิดให้คนไลค์ก็จริงแต่ยังไม่เห็นเปิดให้โพสต์อะไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    200
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KuroroX อ่านกระทู้
    error ยังไม่เคยเจอเลยครับแต่เดินไม่ได้นี้ผมเป็นบ่อยเพราะเพลอไปกด ESC เรียกเคอร์เซอร์เมาส์ออกมา

รู้แล้วครับ
    ก่อนเข้าแมพที่ต้องขยับตัวให้เปลี่ยนภาษาเป็น ENG ก่อน
    ถ้าตั้งภาษาไทยอยู่ มันจะบัคต้องใช้ลูกเลื่อนเดิน เครื่องผมเป็นเงี้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย StrangerTH : 10th April 2015 เมื่อ 12:00

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ลองไปนิดๆละ แต่แอบ งงๆบางจุด รวมๆถือว่าแหล่มมากๆ

เกมนี้ต่างจากเกม แนวยิงๆ ออนไลน์เกมอื่นนิดหน่อย ตรงที่ ยิงขา ปืนพก 3-4 นัด ซ้อมบี้ก็ล้มละ แต่ปืนกลนี้ เป็นแม๊ก ส่วนยิงหัวนี้ ทำ head shot ได้ ภายในไม่กี่นัดเหมือนกันแหล่ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sinjin : 10th April 2015 เมื่อ 15:39
    CPU:Core i5 2500K M/B:ASUS P8P67 VGA:ASUS ENGTX560Ti DCII TOP Ram:Kingston Hyper X 4GB 1600 HDD:WD Blue 500GB AAKX DVD:LG DVD-RW GH-24NS psu rx630ss Case:Zalman Z9 Plus

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sinjin อ่านกระทู้
    ลองไปนิดๆละ แต่แอบ งงๆบางจุด รวมๆถือว่าแหล่มมากๆ

เกมนี้ต่างจากเกม แนวยิงๆ ออนไลน์เกมอื่นนิดหน่อย ตรงที่ ยิงขา ปืนพก 3-4 นัด ซ้อมบี้ก็ล้มละ แต่ปืนกลนี้ เป็นแม๊ก ส่วนยิงหัวนี้ ทำ head shot ได้ ภายในไม่กี่นัดเหมือนกันแหล่ม
    ยังไม่เคยลองเลย ปกติปืนกลนี้ผมก็ยิงพวกมันจะไม่ทันอยู่แล้ว 555+ เลยไม่ค่อยได้สับปืนพกขึ้นมาใช้

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    น่าสนใจดีครับ ขอลองหน่อยละกัน เพราะแลดูน่าสนใจกว่า blackfire ที่เคยเล่น

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    โหลดมาละครับแต่เข้าไม่ได้อ่ะดิ เปิดไปเป็นจอดำๆนานมากไม่มีไรเกิดขึ้นใครเป็นมั่งฮะ?

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lankinpark อ่านกระทู้
    โหลดมาละครับแต่เข้าไม่ได้อ่ะดิ เปิดไปเป็นจอดำๆนานมากไม่มีไรเกิดขึ้นใครเป็นมั่งฮะ?
    ปล่อยยาวเลยครับเข้าครั้งแรกจะเป็นแบบนั้นโหลดนานหน่อย

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    เสียดายผมเล่น ไม่มีรูป ITEMS เลย เซ็ง
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    เสียดายผมเล่น ไม่มีรูป ITEMS เลย เซ็ง
    รูปไอเท็มยังไงอ่ะครับรูปมันหายเหรอครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมเล่นไม่ได้อ่าา โหลดแพทเสร็จ กดเข้าเกมแล้วมันเข้าไม่ได้ เหมือนerror แบบหาตัวเกมไม่เจอ งงโคตรๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย l3o0lvlz : 10th April 2015 เมื่อ 20:37 เหตุผล: รูปไม่ขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KuroroX อ่านกระทู้
    ปล่อยยาวเลยครับเข้าครั้งแรกจะเป็นแบบนั้นโหลดนานหน่อย
    นานมากๆครับผมรอเกือบ 2 ชั่วโมงแล้วยังมืดเหมือนเดิม ลองกดดูใน Taskmanager มันก็ Running อยู่นะ

กล่าวขอบคุณ
    200
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lankinpark อ่านกระทู้
    นานมากๆครับผมรอเกือบ 2 ชั่วโมงแล้วยังมืดเหมือนเดิม ลองกดดูใน Taskmanager มันก็ Running อยู่นะ
    ตอนแรกผมก็เป็นครับ หลังจากใส่ไอดี โหลดอีกนิดหน่อย มันจะติดหน้าจอดำ
    ผมลองลบเกม แล้วลงใหม่ให้มันแพทใหม่ ผมหายจอดำเลยครับ
    ลองดูนะ ได้ยังไงบอกด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ StrangerTH อ่านกระทู้
    ตอนแรกผมก็เป็นครับ หลังจากใส่ไอดี โหลดอีกนิดหน่อย มันจะติดหน้าจอดำ
    ผมลองลบเกม แล้วลงใหม่ให้มันแพทใหม่ ผมหายจอดำเลยครับ
    ลองดูนะ ได้ยังไงบอกด้วยครับ
    ตามที่คุณ StrangerTH บอกเลยครับปัญหาตอนโหลด อาจจะเป็นที่ว่าโหลดในช่วงเวลาที่เซิฟคนเยอะถ้ายังไงว่างก็โหลดโหลดช่วง บ่าย 3 โมงเย็นไปจะดีมากเลยครับเพราะเวลาข้างโน้นก็ประมาณ ตี 3 มันคงนิ่งขึ้น

★ PC Uploader ★
    กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,233

ลูกศรบอกขวา แต่ป้ายบอก...

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arkstory อ่านกระทู้

ลูกศรบอกขวา แต่ป้ายบอก...
    555+ พึ่งเห็นเหมือนกันครับคนทำคงง่วง

Tags for this Thread