ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11

แนะนำเกมส์แนว horror ที่เล่นแล้วจิตตกสัก2-3วันทีครับ

ตามหัวข้อครับ ผมเพิ่งจะสนใจเกมส์แนวนี้ เพราะเพิ่งได้เล่น outlast ภาคหลักและภาคเสริม จบไปเองครับ ใช้เวลา 1 อาทิตย์เลยทีเดียว เพราะความกลัว แต่หัวผมมันดันครับ ชอบอะไรแนวนี้
    ท่านใดพอจะมีเกมส์ แนวนี้ช่วยแนะนำมาทีครับ ขอแบบผีนะครับ ไม่เอาซอมบี้

เซ็ง
    Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    2,186
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    AMNESIA THE DARK DESCEND

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ผีแบบไหนครับ เป็นแค่ภาพลางๆ หรือมีตัวตน

Fatal Frame
    Condemned (อันนี้บรรยากาศหลอน)
    AMNESIA 1-2

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    The Witch House / IB
    ส่วนตัวคิดว่าhorrorเกม2dภาพกากๆ มันน่ากลัวกว่าเกมผีๆสมัยนี้ปกติซะอีก..
    (ยกเว้น P.T.เกมนึง น่ากลัวมาก)

จิคตกเป็นวันๆแน่นอน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 13
    White Day: A Labyrinth named School < ถ้ารับกราฟฟิคได้ (จริง ๆ ก็ไม่ได้แย่อะไรอ่ะนะ) เกมนี้หลอนมากครับ หลอนจนผู้พัฒนาต้องออกแพทซ์มาลดความหลอนลงด้วย เล่นจบแล้วคุณจะเกลียด รปภ.ไปพักใหญ่ ๆ เลยล่ะ

ถ้าเล่น emu dolphin ได้ ก็ลองหา
    Ju-on < อารมณ์เหมือนเข้าบ้านผีสิง ได้ใจแค่รอบแรกน่ะครับ เล่นรอบเดียวก็เบื่อแล้วครับ
    Calling < อีกเกมของ Wii บรรยากาศพอได้อยู่ครับ
    Eternal Darkness < เกมในตำนานครับ พวกลิสเกมสยองขวัญ แทบจะมีเกมนี้ติดอยู่ทุกลิสเลยล่ะ

เกมแนวนี้สมัย PS2 จะเยอะครับ Fatal Frame, Ku on, Demento, Clock Tower, Rule of Rose ฯลฯ

ยุคนี้ส่วนใหญ่เห็นแต่เกมอินดี้ของ PC

พูดถึงแล้วก็อยากเล่น Fatal Frame 5 เวอร์ชั่นอังกฤษประกาศแล้วด้วย แต่เครื่องไม่มี T__T

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    Last out เล่นจบแล้ว อึ้งไป 26.3 ชม.