ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Luna Online

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ รองเท้าสุขภาพ Joker Game Official Fanpage กางเกงเล ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
รองเท้าเพื่อสุขภาพ
Facebook JKG
กางเกงเล
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 843

รับตอบปัญหาเกี่ยวกับเกม GTA V ครับ

เพื่อนๆคนไหนมีปัญหาเกี่ยวกับการเล่นเกมนี้ ให้มาโพสต์ในกระทู้นี้เลยครับ จะชาวยหาทางแก้ไขให้ครับ

ID GTA V FOR SELL ครับ 1200 ครับ เลิกเล่นใกล้เปิดเทอม เวล 92 มี hydra ราคา 3 ล้าน รถหุ้มเกราะ karuma High end apartment เงินติดตัว 1.3 ล้าน
    http://www.overclockzone.com/forums/...อยากเริ่มจาก-0
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vgfgff : 15th May 2015 เมื่อ 20:30

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เล่นไม่ได้มา 3 วันแล้วครับมันขึ้น Social club offline ผมแก้แทบจะหมดแล้ว ไม่ว่าจะเป็น
    รีเซ็ทไฟล์ hosts
    ลบ Social club ลงใหม่
    Run as administrator
    ปิด Firewall
    set firewall ให้ allow grand theft auto v launcher และ Social club

กล่าวขอบคุณ
    11
    หลัง uninstall social club ลอง ไปลบที่นี่
    %UserProfile%\Documents\Rockstar Games\
    ด้วยจากนั้นลงใหม่ครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    i7 รหัส u
    การ์ดจอ gt730m
    แรม 8 gb
    พอไหวไหมครับเป็นโน๊ตบุ๊ก
    AMD FX-8320 GIGABYTE 970A-D3P RAM 8 GB VGA XFX R9 280X PowerSuppy COUGAR 700W CMX (V2) (80+Bronze)

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    error : BEX64
    แก้ยังไงครับ นี่หลายวันละยังไม่ได้เล่น GTA V เลย ช่วยหน่อยเถอะ เล่นใน notebook
    ได้ข่าวว่าต้องเข้าเกมตอนใช้การ์ดจอแยก แต่notebookมันใช้ optimus ครับ
    คือมันจะใช้ออนบอร์ดจนกว่าจะเล่นเกม ผมหาทางปิดออนบอร์ดแต่ก็ไม่เป็นผล (ใช้การ์ดจอ GT740M)
    เห็นเขาบอกว่าให้ไปปิดใน bios ก็ทำแล้ว แต่หาตัวปิดไม่เจอเหมือนมันบังคับใช้ตลอด
    พอ device manager เข้าไปปิดการ์ดจอออนบอร์ด พอปิดเปิดคอมอีกทีมันก็ไม่ขึ้นว่าใช้การ์ดจออะไรในการแสดงผลเลย (ตัวเลือกตอนคลิ๊กขวาหน้า desktop กดเข้าไดรเวอร์หายหมด)
    นั่นแหละผมลองมาหลายวิธีแล้ว จนปัญญาจริงๆ BEX64 แก้ยังไงครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มีปัญหาตอนเข้าเกมส์ครับ มันขึ้นว่า

GTA V has stopped working
    A problem caused the program to stop working correctly. please close the program.

ผมเล่นในโน๊ตบุ๊คนะครับการ์ดจอ AMD ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    515
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เกม GTA5 ตัวเกมเป็นมุมมองแบบไหนครับ

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    เล่นออนไลน์ไม่เจอคนครับ เปลี่ยนเซิฟก็ไม่เจอ

และก็เชื่อมต่อเซิฟไม่ได้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นไป 2 ชม แล้วกลับบ้าน มันบอกให้ activate แต่ไม่ผ่านแก้ไงครับ คีสตีมแต่ผมเอาไปรีดีมในโซเชียลคลับ ครั้งแรกเล่นได้กลับมาเล่นไม่ได้ซะงั้น

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    เล่นออนไลน์ไม่เจอคนครับ เปลี่ยนเซิฟก็ไม่เจอ

และก็เชื่อมต่อเซิฟไม่ได้
    เน็ตทรูรึเปล่าครับ..ถ้าใช่ก็...

กล่าวขอบคุณ
    1,925
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    1. เต้นไงครับ ในโหมด Online
    2. มีแข่งมอไซไหมครับ
    3. ทักษะ Driving รถกับมอไซรวมเป็นอันเดียวกันหรือเปล่า

เดี๋ยวมาถามอีกเยอะครับ ไม่ต้องห่วง ตอนนี้บางอันที่ส่งสัยลืมไปและ

// ขอบคุณครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windows อ่านกระทู้
    error : BEX64
    แก้ยังไงครับ นี่หลายวันละยังไม่ได้เล่น GTA V เลย ช่วยหน่อยเถอะ เล่นใน notebook
    ได้ข่าวว่าต้องเข้าเกมตอนใช้การ์ดจอแยก แต่notebookมันใช้ optimus ครับ
    คือมันจะใช้ออนบอร์ดจนกว่าจะเล่นเกม ผมหาทางปิดออนบอร์ดแต่ก็ไม่เป็นผล (ใช้การ์ดจอ GT740M)
    เห็นเขาบอกว่าให้ไปปิดใน bios ก็ทำแล้ว แต่หาตัวปิดไม่เจอเหมือนมันบังคับใช้ตลอด
    พอ device manager เข้าไปปิดการ์ดจอออนบอร์ด พอปิดเปิดคอมอีกทีมันก็ไม่ขึ้นว่าใช้การ์ดจออะไรในการแสดงผลเลย (ตัวเลือกตอนคลิ๊กขวาหน้า desktop กดเข้าไดรเวอร์หายหมด)
    นั่นแหละผมลองมาหลายวิธีแล้ว จนปัญญาจริงๆ BEX64 แก้ยังไงครับ
    ถ้าใช้ NVidia ไปตั้งค่าที่ 3d manager ครับแล้ววเลือก high performance by NVidia อะไรประมาณนี้(ผมใช้ amd นะผิดพลาดขออภัย)

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ visanu อ่านกระทู้
    เกม GTA5 ตัวเกมเป็นมุมมองแบบไหนครับ
    FPS และ tps เปลี่ยนได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CNTOODWA อ่านกระทู้
    มีปัญหาตอนเข้าเกมส์ครับ มันขึ้นว่า

GTA V has stopped working
    A problem caused the program to stop working correctly. please close the program.

ผมเล่นในโน๊ตบุ๊คนะครับการ์ดจอ AMD ครับ
    ขอทราบสเปคด้วยครับ ลองอัพเดท driver การ์ดจอ ลง directx และ net framework ใหม่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ araianakna อ่านกระทู้
    เล่นไป 2 ชม แล้วกลับบ้าน มันบอกให้ activate แต่ไม่ผ่านแก้ไงครับ คีสตีมแต่ผมเอาไปรีดีมในโซเชียลคลับ ครั้งแรกเล่นได้กลับมาเล่นไม่ได้ซะงั้น
    ลองลง rockstar socail club ใหม่ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    1. เต้นไงครับ ในโหมด Online
    2. มีแข่งมอไซไหมครับ
    3. ทักษะ Driving รถกับมอไซรวมเป็นอันเดียวกันหรือเปล่า

เดี๋ยวมาถามอีกเยอะครับ ไม่ต้องห่วง ตอนนี้บางอันที่ส่งสัยลืมไปและ

// ขอบคุณครับ
    1.เต้น ไม่แน่ใจครับ ยังไม่ได้ลอง
    2.มีครับ
    3.อันเดียวกันครัล

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gun3516 อ่านกระทู้
    เน็ตทรูรึเปล่าครับ..ถ้าใช่ก็...

ใช่ครับเน็ต true ติดปัญหาตรงนี้อย่างแรงครับ เพื่อนผมก็โดน ไม่ใช่เกมนี้เกมเดียวนะ elite dangerous ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MOSTZAJUNG อ่านกระทู้
    i7 รหัส u
    แรม 8 gb
    ไหวอยู่ครับ อาจหน่วงนะครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ของเราพอจะเล่นไหวไหม

intelCore i5-4210U 1.7Ghz with turboost up to 2.7Ghz
    Nvidia GeForce 820M with 2GB Dedicated VRAM
    4GB DDR3 L Memory

**ปล. ตรงตัวสีแดงคืออะไร รบกวนตอบที เราไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมเท่าไร ขอบคุณจ้า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    กดใช้ทักษะพิเศษของแต่ล่ะคนยังไง
    CPU :fx 8320 VGA :R9 290 MB :MSI 970a-g46 Ram : 16 GB PW: 750 w

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akiyama307 อ่านกระทู้
    กดใช้ทักษะพิเศษของแต่ล่ะคนยังไง
    Caplock ครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gun3516 อ่านกระทู้

ผมก็เน็ตทรูนะยังโดนคนไล่ยิงไล่ชนอยู่เลย มีปัญหาอย่างเดียวคือยิงอีกฝ่ายไม่ตาย แต่โดนมันยิงนัดเดียวตายเลย แลคเกิน

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KRANK อ่านกระทู้
    ของเราพอจะเล่นไหวไหม

intelCore i5-4210U 1.7Ghz with turboost up to 2.7Ghz
    Nvidia GeForce 820M with 2GB Dedicated VRAM
    4GB DDR3 L Memory

**ปล. ตรงตัวสีแดงคืออะไร รบกวนตอบที เราไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมเท่าไร ขอบคุณจ้า
    ไม่น่าไหวครับ คงกระตุกพอสมควรเลยครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ซื้อรถยังไงครับ GTA Online อยากได้ Race Bike มากๆ

กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MOSTZAJUNG อ่านกระทู้
    i7 รหัส u
    แรม 8 gb
    โน๊ตบุคผม
    i7 4500u 1.8
    gt 740m
    ram 8 gb

เล่นได้ครับแต่ผมปรับต่ำสุดนะครับ
    ไม่มีใครอยู่ครับปิดให้ด้วยครับขอบคุณครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: