ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324

Question GTA V เจอปัญหา CD Key already use ครับผู้รู้ช่วยบอกที

ตอนนี้ผม รันเกมผ่าน Steam แต่ไม่สามารถ Redeem โค้ดได้ มันบอกคีย์ได้ถูกใช้ไปแล้ว ผมไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับ ติดต่อ Support ก็ยังไม่ตอบกลับมา เหตุเกิดเพราะผมไป Redeem ใน Rockstar Social Web Site อ่าครับ ซึ่งผมจำสลับไอดี พอผมเปลี่ยนมาเป็นไอดีที่เชื่อมกับ Steam มันก็ Redeem ไม่ได้ซะแล้วอ่าครับ รบกวนผู้ช่วยบอกขั้นตอนในการแก้ไขที่ครับ (อย่างละเอียด)
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ช่วยดันครับ ผมเป็นแบบเดียวกับ นายเลย จนตอนนี้ต้องสมัครไอดีใหม่ กด gtav มาอีกรอบ เท่ากับเสีย 2 ต่อ เลย ใครรู้วิธีแก้ช่วยหน่อยนะครับ เดียวมีค่าเสียเวลาให้
    รับฝากซื้อเกม Steam & Amazon ชำระเงินผ่านการโอนเข้าบัญชี หรือ บัตรทรูมันนี่ครับ>>สนใจคลิกที่นี่

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    รบกวนทีนะครับ ขอร้องล่ะ ใครรู้วิธีแก้ปัญหานี้ช่วยทีนะครับ
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ก็เล่นผ่าน Rockstar Social Web Site ที่เรา Redeem โคตรไปเลยครับโดยไม่ต้องเล่นผ่าน Steam

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,684
    คือผมก็เอา User นั้นที่รีดีมเล่นดูนะครับ มันก็บอกซ้ำ ผมนี่ปวดหัวมากเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถือว่าซวยครับ มีทางเดียวคือต้องรอ Support ตอบกลับมาครับ ผมก็เกือบมือบอนไปใส่ล่ะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    แสดง ว่า คุณมี 2 id ใช่ไหมครับครับ คือ 1.id ของ rockstar โดยตรง 2.id steam แต่ว่าซื้อเกมส์ใน steam แต่ดันเอา รหัส ของ steam ไปใส่ ใน id ของ rockstar ผมเข้าใจถูกไหม

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ของผมเป็นแบบนี้ ครับ คือ ใส่ Key ไปแล้วแต่มันเด้งกลับมาหน้าเดิม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย prushkorn4 : 18th April 2015 เมื่อ 19:31

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,684
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ macza999 อ่านกระทู้
    แสดง ว่า คุณมี 2 id ใช่ไหมครับครับ คือ 1.id ของ rockstar โดยตรง 2.id steam แต่ว่าซื้อเกมส์ใน steam แต่ดันเอา รหัส ของ steam ไปใส่ ใน id ของ rockstar ผมเข้าใจถูกไหม
    ถูกต้องแล้วครับ ผมไม่รู้จะแก้ยังไงแล้ว อีกนานมาก Support ถึงจะตอบมา ผมก็ได้แค่ รอ ๆ ๆ ๆ ล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrocoZz อ่านกระทู้
    ถูกต้องแล้วครับ ผมไม่รู้จะแก้ยังไงแล้ว อีกนานมาก Support ถึงจะตอบมา ผมก็ได้แค่ รอ ๆ ๆ ๆ ล่ะครับ
    - - อะไรของคุณ
    คุณก็ใช้ไอดีที่รีดีมเล่นสิครับ มันแปลกตรงไหน

Steam แค่ตัวแทนจำหน่ายเท่านั้นเอง? มันถามถึงสิทธิ์ที่รีดีมโดยใช้อีเมลอะไรของ RSC เท่านั้นแหละ

ก็เหมือนผมเล่น War thunder แม้จะรันเกมผ่านสตีม แต่ก็ต้องล็อกอินใหม่หน้าของเกมอีกที - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DkTaP82 : 18th April 2015 เมื่อ 19:55
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

Tanisorn :)
    กล่าวขอบคุณ
    944
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,273
    Blog Entries
    1
    เห็นว่าบางคนมัปัญหาเรื่อง Activate เลยแชร์มาให้ดูครับ
    Dundily Doo
    GTA V PC Only THAILAND
    สำหรับคนที่มีปัญหา แอตติเวทคีย์ผิดทีผิดทาง ให้เข้าไปเขียนคำร้องในนี้นะครับ คำร้องประกอบด้วย ตามลำดับในเว็ปเลยนะครับ ย้ำตลามลำดับ
    Subject ชื่อเรื่องปัญหา ใส่ PROBLEM WITH GTA V CD KEY ACTIVATE
    Description รายละเอียดของปัญหา
    Game เกมอะไร GTA V
    Platform เเพดฟอมอะไร(PC)
    Platform Name แพดฟอมเนม(เอาลิงค์โปรไฟล์ R* socialClub ไปใส่)
    Issue Type ปัญหาแบบไหน ให้เลือก ที่ CD KEY ACTIVATE อะไรเนี่ยเเหละ
    Are you able to play the game? คุนได้เล่นเกมหรือยัง ไห้ตอบว่า No
    สิ่งที่เเนบ(ก้เเนบรูปที่เราเป็นปัญหาเข้าไป เช่นรูปตอนที่เราเข้าเกมไม่ได้เพราะใส่ CD KEY ผิด)
    https://support.rockstargames.com/hc/en-us/requests/new
    ลองดูครับ ใน crew ผมเค้าบอกมางี้
    Be long to CFC

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,684
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    - - อะไรของคุณ
    คุณก็ใช้ไอดีที่รีดีมเล่นสิครับ มันแปลกตรงไหน

Steam แค่ตัวแทนจำหน่ายเท่านั้นเอง? มันถามถึงสิทธิ์ที่รีดีมโดยใช้อีเมลอะไรของ RSC เท่านั้นแหละ

ก็เหมือนผมเล่น War thunder แม้จะรันเกมผ่านสตีม แต่ก็ต้องล็อกอินใหม่หน้าของเกมอีกที - -
    ก็เพราะผมเข้าเกมผ่านทาง R* (ไม่ได้ผ่านทาง Steam) โดยใช้ไอดีที่รีดีมผิดไป มันก็บอกคีย์ซ้ำไงครับ ผมลองทั้ง 2 ไอดีแล้วมันก็บอกว่าซ้ำหมด

กล่าวขอบคุณ
    4,684
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oodd39 อ่านกระทู้
    ลองดูครับ ใน crew ผมเค้าบอกมางี้
    แล้วตอนนี้คนใน Crew ของคุณ ทีม Support เขาแก้ให้หรือยังอ่าครับ ถ้าแก้แล้วเขาจะแก้ให้ในรูปแบบไหนเหรอครับ ?

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมก็รอทาง Rockstar มาตอบปัญหาแบบคุณเหมือนกันครับ สงสัยต้องรอทาง ทีมงานเขามาจัดการล่ะครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    สรุปแก้ได้ยังครับ ปัญหานี้ ผมขอถามอะไรหน่อย เวลาเข้าเกมจาก R ไม่ต้องผ่าน สตีมนี้เข้าทางไหนอ่ะครับ
    รับฝากซื้อเกม Steam & Amazon ชำระเงินผ่านการโอนเข้าบัญชี หรือ บัตรทรูมันนี่ครับ>>สนใจคลิกที่นี่

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    ผมก็เป็นเหมือนกันครับ

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    ได้แล้วครับ แต่ยังไม่ได้ลองเล่นออนไลน์ ทำตามวิธีนี้เอาครับ

Verify integrity of game cache

Load Steam
    From the Library section, right-click on the game and select Properties from the menu.
    Select the Local files tab and click the Verify integrity of game cache... button.
    Steam will verify the game's files - this process may take several minutes.
    Once the process is completed, the Check Window will automatically exit.

จากลิ้งค์นี้ครับ...
    https://support.rockstargames.com/hc...KEY%20ACTIVATE