ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Question ใครเล่น GTAV แล้วกระตุกบ้างครับ ?

คือผมเป็นคนนึงนะครับเวลาเล่นแล้วกระตุกแบบหมดอารมณ์เล่นไปเลยอะครับไอตอนแรกผมก้คิดนะว่าเอ้ยคอมเราก้ใช้ได้นะน่าจะไหว
    Intel Core i5 3470
    RAM 8 GB
    NVIDIA Geforce GTX 660 2GB
    แต่พอลองเข้าไปเล่นจริงๆแล้วกระตุกมากเลยครับโดยเฉพาตอนขับรถนี่ผมอยากจะเขวี้ยงคอมทิ้งจริงๆคือเสียอารมณ์มาก
    ขนาดผมทนไม่ไหวเข้าไปปรับกราฟฟิคทุกอย่างเป็น normal หมดจำนวนประชากรต่ำสุดไปเลย เข้ามาก้ยังมีอาการกระตุกเหมือนเดิม
    วอนผู้เชี่ยวชาญช่วยแนะนำวิธีการแก้ปัญหาหน่อยจะได้ไหมครับ (ปกติก่อนจะเริ่มเล่นผมจะเช็คดูว่าคอมตอนนี้กินแรมไปได้เท่าไหร่แล้วผลคือปกติประมาณ 1-2 GB)
    ขอบคุณทกท่านที่เข้ามาอ่านแล้วตอบช่วยกันแก้ปัญหาด้วยนะครับ ขอบพระคุณจริงๆ :3

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    มันเป็นบัคครับ
    ไปโหลด Patch 1.01 มาลงครับ ลื่นแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    0
    โหลดจากไหนหรอครับ ?

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 950
    Steam มันก็อัพเดตเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    หรอครับผมไม่ทันสังเกต แต่เมื่อี้เข้าไปเล่นก้ยังกระตุกโค ตร ๆเหมือนเดิมอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย armmuu : 19th April 2015 เมื่อ 12:48

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,092
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ละอัพเดต driver การ์ดจอของ nvidia ยังครับ
    Steam : Torgradok

กล่าวขอบคุณ
    0
    อัพเดทจังใสหรอครับพอดีไม่ค่อยเก่งเรื่องพวกนี้เท่าไหร่

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    1.แท้หรือเถื่อนครับ(เถื่อนต้องลงอัพเดตกัพฟิคล่าสุด)
    2.อัพเดตไดร์เวอร์การ์ดจอ(350.12) http://www.nvidia.com/download/drive...px/83819/en-us
    3.อัพเดคตัวเกม(กรณียังไม่อัพ)
    -เล่นผ่านสตรีมตอนเล่นมันจะอัพให้เอง
    -ผ่านRSSCหน้าโปไฟล์กลับตอนรันเกมเดี่ยวมันจะให้อัพเดต

4.ถ้ายังไม่หายลองเช็ค ความร้อนการทำงานของCPU หรือการ์ดจอว่าปกติมั้ย และHHDด้วยเพื่ออาจมีปัญหา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lamous : 19th April 2015 เมื่อ 13:05