ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 399

คุณคิดว่าประเทศลาวด้อยกว่าเราไหม ?

ตามหัวข้อครับ ผมไม่ได้จะสร้างความแตกแยกกับลาวเลยนะครับ มีอะไรผิดพลาดขออภัย (ไม่เหมาะสม Mod ลบได้เลย)

ซ้ำลบได้เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Master- : 2nd October 2011 เมื่อ 19:20
    แซวกันอยู่ได้ ว่า "DDR4"

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ไม่เลยดีกว่าในหลายๆเรื่องด้วยซ้ำ
    ทั้งธรรมชาติ
    ความมีน้ำใจ
    เทคโนโลยี(ไม่เกิน 10 ปีแซงไทยแน่)

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Why Why Why ?
    กล่าวขอบคุณ
    4,645
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    คนลาวไปไกลแ้ล้วววว มี 3G ใช้แล้วว

วิ่งไปให้ถึงความฝัน ˜^๐^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    ลาวมี 4 G แล้วไม่ใช่หรอ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ผมดูหมดแล้วเน้อ นานแล้วด้วย ครับไอ๊ "ลาว" คือคำด่าของไทยวันยันค่ำ เพราะเด็กไทยไม่เปลี่ยนแปลง

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    - -*ไม่ครับ ด้อยกว่าเราตรงไหน เอาง่ายๆ วัฒนธรรมอนุรักษ์ได้ดีกว่า จิตใจเขางดงาม
    สาวก็สวย
    ส่วน 4G ลาวอ่านก่อนนะ
    ประเทศลาวใช้มีความจำเป็นใช้ 4g 3g หรือเน็ตไร้สาย ADSL ของลาวมีอยู่เจ้าเดียว ซึ่งต่างจากไทยมีหลายเจ้าเช่น 3bb true tot ซึ่งค่าบริการต่อเดือนค่อนข้างถูก เช่น 590 6mb ซึ่งประเทศลาว Adsl 1 mb ราคาถึง 4000 ต่อเดือน ซึ่งเน็ตไร้สาย 3g 4g จะถูกกว่า และมีการแข่งขันมากกว่าในประเทศลาว ส่วนเน็ต adsl มีแค่เจ้าเดียวแล้วดันเล่นตั้งเสาทั่วประเทศ ก็เลยแพง ดังนั้น ด้วยแบบนี้เองลาวจึงต้องแข่งขันด้าน 3G ซึ่งค่าบริการถูกกว่า adsl
    ไทยใช้ 3g ได้ตั้งนานแล้ว แต่อยู่ในคลื่นความถี่ 850/900 mgh ซึ่งก็ใช้กันอยู่ทั่วไปส่วนความเร็วก็ สูงสุด 44 mb ย้ำ 44 mb ซึ่ง เร็วสุดคือ dtac 3g แต่ใช้ในกรุงเทพ แม้ความเร็วจะมากแต่มือถือก็ใช้ได้มากแสุดแค่ 14 mb ส่วนแอร์การ์ดกว่าได้ประมาณ 20+ mb ซึ่งถือว่าเร็วมาก ส่วน Wimax ของลาว นั้นก็ถือว่าเป้น 4g แต่ว่าก็เหมือน wifi นอกบ้านไม่เป็นที่นิยมเท่าไร่ เพราะความเร็วสูงสุด 10mb ซึ่งใช้จริง แค่ 4mb เอง
    สิ่งที่คิดว่าไทยไม่มี 3g คือการปรมูลคลื่นความถี่ 2100mgh ที่สามารถใช้ได้กับมือถือทุกยี่ห้อ ไม่ผ่าน ทำให้คนไทยคิดว่า ไทยไม่มี 3g ที่ประมูลคือคลื่นความถี่ 2100 ไม่ใช่ประมูล 3g นะ มือถือ 3g ดูให้ดี 850/900/2100
    ซึ่ง 2100 สามารถใช้ได้กับมือถือทุกยี่ห้อ แต่ 850/900 ที่เรามีอยู่ก็ต้องดูให้ดี แค่นั้นเอง อย่าคิดว่าไทยล้าหลังขนาด 2g สิ แค่ประมูลคลื่นความถี่ไม่ผ่านเองแต่เราก็ใช้ 3g ได้ ทั้ง ais 900/dtac850 /true 900 และ tot เขียนมาซะนานหวังว่าเข้าใจได้ความรู้เกียวกับ 3g จากFB
    แต่ ถึง ลาว 4G แต่มีเจ้าเดียว ส่วนไทย มี 3G มีหลายเจ้า จ้า

ส่วนบอร์ดนี้มีคนลาวเล่นด้วยนะครับ ผมจำได้อยู่ พิมพ์ไทยได้อยู่ผิดบ้าง แต่ไม่วิบัติเท่าไหร่ ผมปลื้ม
    แล้วก็มารยาทดี จำได้แต่ ลืมชื่อ ID -*-บอร์เก่าแหนะ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Runningman อ่านกระทู้
    ลาวมี 4 G แล้วไม่ใช่หรอ
    เค้ากำลังมี wi-max ใช้ โครตพ่อ 3g

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ประเทศไทยก็ไปด่าเขาเพราะฉันก็คนลาว *-*

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    มีประโยชน์ มากครับผม
    ขอบคุณ

ถ้าจะด่าคนไหนทำตัวเสี่ยว
    ด่ามันไปตรงๆเลยดีกว่าครับ ว่า.......... ไม่ต้องไปด่าประเทศเขาอีกแล้ว
    เพราะว่าเขาไม่ได้เป็นกันทั้งประเทศ

อยากจะบอกว่าในไทยเราก็มี พวกแบบนี้้้
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ขอบคุณทุกความคิดเห็น
    แซวกันอยู่ได้ ว่า "DDR4"

กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ไม่เลยครับ ด้อยกว่าหรือไม่ อยู่ที่ ตัวแต่ละบุคคลครับ

มันก็เหมือนที่เราโดนพวกเกาหลีดูถูกเอาน่ะครับ

ยังไงซะ ประเทศลาวก็อยู่คู่แผ่นดินไทยมานานแล้ว

แค่คนเราไม่รู้จักผิดชอบชั่วดี ดูถูกคนอื่นไปวันๆ เอาความดีเข้าตัวเอง

มันก็แค่นี้อะครับ...
    ชะตาฟ้าลิขิต แต่ชีวิตน่ะ"ของกู"

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    ผมเห็นด้วยกับที่มันด่านะ เพราะเราไปดูถูกเค้าไว้มาก

มันอาจเป็นเพราะสันดานที่ติดมาจากพ่อแม่ก็ได้ เอะอะ อะไร ก็ ลาวไว้ก่อน

ผมว่าต่างคนต่างอยู่ดีสุดแล้ว ถ้าเราไม่ดูถูกเค้า มันก็ไม่เกิดเรื่องหรอก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 952
    รัสเซียโหดสุดเจอได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมละ เกลียดคำนี้ที่สุด เลย คล้ายๆกับด่าคำว่า "ไอ้บ้านนอก" ซึ่งเค้าผิดอะไร ทำไมต้องใช้ศัพท์ที่ไปมีผลกระทบคนอื่นด้วย

กล่าวขอบคุณ
    471
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เป็นประเทศที่ผมจะอพยพ ไปอยู่(ถ้ามีเงิน)
    ธรรมชาติ
    นิสัยใจคอ เค้าดีกว่าคนไทยเยอะ

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    เท่าที่ผมรู้ มีมนุษย์ที่ไหนก็มีความทุกข์ที่นั่น มีมนุษย์ที่ไหนก็มีอาชญากรรมที่ไหน ความป่าเถื่อนกับมนุษย์เป็นของคู่กัน
    เช่น มวยไทย มวยสากล มวยปล้ำ ศิลปะการต่อสู้หลายแขนงหลายๆคนมองว่ามันเป็นแค่กีฬาหรือไม่ก็เอาไว้ใช้ป้องกันตัว
    แต่ผมมองว่า มันคืิอสิ่งที่ช่วยสนองความป่าเถื่อนของพวกเรามากกว่า แต่คนที่ทำเป็นอาชีพ หลายๆคนไม่มีทางเลือกในขณะที่หลายๆคนมีความฝัน
    ซึ่งนับได้ว่า พวกเค้าป่าเถื่อนแต่พวกเค้าไม่ได้เลวร้าย เพราะพวกป่าเถื่อนมีทั้งดีและเลว ซึ่งถ้าพูดก็พูดเถอะ ประเทศไหนจะเจริืญขึ้นอยู่กับความป่าเถื่ิอนมากกว่า
    ไปคิดเอาเองว่าป่าเถื่อนแล้วจะเจริญได้ยังไง แต่ถ้าใครข้องใจก็ PM มาผมจะอธิบายให้ฟัีง

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    เราด้อยกว่าอยู่แล้วครับ
    ถ้าคนไทยไม่ทะเลาะกันเองคงไปไกลกว่าลาวแล่วครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ในเมื่อรณรงค์ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องกันแล้ว ให้รณรงค์เลิกใช้คำด่าว่า ลาว กันเถอะครับ เพื่อมิตรภาพที่ดีต่อกัน คนลาวมาเห็นจะได้รู้สึกดีต่อไทยมากขึ้น

ส่วนตัวผมไม่เคยคิดว่าลาวต่ำกว่าไทยเลยนะ คิดว่าเป็นประเทศที่มีประเพณีใกล้เคียงกับเรามากกว่า เราสามารถเข้าใจภาษาของเขาได้ เขาสามารถเข้าใจภาษาของเราไทย น่าทึ่งดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tlearsakura : 2nd October 2011 เมื่อ 22:44

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    คลิปที่ 2 ****หล่อกว่า ดารา บ้านเราอีก 55555
    SUPERMAN

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    นิสัยคนไทยครับ..

ดูถูกคนจน อิจฉาคนรวย สงสัยคนดี หลงเชื่อคนเลว

จากที่ดูผ่านๆ มานานถึง 20 กว่าปีนะ ในชีวิตผม

ดูได้จากบอร์ดนี้.......ลองหาดูเอา กรณีตัวอย่างมีเยอะ ^^
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ในความคิดผม ผม ว่า ลาว ทันสมัย กว่าไทยแล้วครับ เพราะ 3G 4G อะไร เค้า ก็มีหมดแล้ว ไทยเนะสิ ยังไม่มีเลย

Apple` Addict 
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JackSparroW อ่านกระทู้
    ในความคิดผม ผม ว่า ลาว ทันสมัย กว่าไทยแล้วครับ เพราะ 3G 4G อะไร เค้า ก็มีหมดแล้ว ไทยเนะสิ ยังไม่มีเลย
    จำเอาไว้น่ะครับ
    ความเจริญ หรือทันสมัยของประเทศชาติ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับแค่ 3G หรือ 4G หรอกน่ะครับ

ปล. จขกท. มาจาก OCZ หรอครับ จากซั่มคลับซ่ะด้วย (อยู่เหมือนกัน)

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ที่บอกว่าวัฒนธรรมของลาวด้อยกว่าไทยนี่ผมขอค้านเลยครับ

เป็นวัฒนธรรมของไทยซะอีกที่ถูกกลืนจากต่างชาติ

ผมคิดว่าวัฒนธรรมของลาวเค้าเข้มแข็งกว่าเรามากครับ

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    ว่าเขามาก ตอนนี้เราจะล้าหลัง เขาแล้ว สมควรครับ = =

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ลาวมันเป็นคำติดปากสมัยเด็กไปแล้วครับ..พอโตมาก็หายไปเองต้องทำใจ