ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124

Post หาเพื่อนเล่น/ทำทีม DotA 2 ครับ

ตามชื่อกระทู้เลยจ้า

ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะครับ (ห่างหายจากบอร์ดนี้ไปนานเหลือเกิน)

ผมชื่อ เจมส์ นะครับ หรือที่ทุกๆคนรู้จักกันในนาม "TwIgHTz Uploader" ในตำนานฮ่าๆ

ผมเดาว่าในบอร์ดนี้คงมีคนเล่น DotA 2 อยู่ไม่น้อยเลยใช่ไหมครับทีนี้ผมก็อยากที่จะตั้งทีมของตัวเองจริงๆจังๆซักทีแบบไปลงทัวร์นาเม้นอะไรประมาณนี้และแน่นอนครับมันต้องมีการฝึกฝนกันและไม่ใช่ว่าเข้ามาเล่นๆแป๊บๆก็หายไปไม่ใช่อย่างนั้นนะครับจุดมุ่งหมายก็คือทำทีมไปแข่งขันครับ (แลดูโหดเนอะ 555) เอาจริงๆก็อยากมีเพื่อนที่เล่นด้วยกันเป็นประจำแหละครับแบบว่า "เออมาๆๆเก็บ rank กัน" อะไรประมาณนี้แบบเล่นยาวๆได้แพ้ไม่เบื่อ ทำนองนี้ครับ555 โดยเราจะขอคนภายในพื้นที่ (เชียงใหม่) ที่บ้านเกิดผมก่อนนะครับโดยถ้าในบอร์ดนี้มีคนเชียงใหม่อยู่และสนใจจะลองสมัครใจร่วมเข้าทีมด้วยยิ่งดีเลยครับจะได้มีเวลาไปร้านเกมและซ้อมกันเลย -0- อันนี้จริงจัง 555

เอาเป็นข้อมูลของผมเลยดีว่าเนอะ

ชื่อในเกม: Zedd
    Solo MMR: 4050
    Party MMR: 3560
    ตำแหน่ง: Offlane, Carry
    Signature Heroes: Clockwerk, Bristleback, Juggernaut
    ไอดอล: admiralbulldog, singsing

Gaming Gear ที่ผมใช้เพื่อเสริมความโหด

Razer Gaming Gears Set

Razer Deathadder Chroma
    Razer Blackwidow 2014
    Razer Kraken USB 7.1 Headset

SteelSeries QcK+ Natus Vincere (Splash Edition)

ตามนี้ครับเลยอยากจะหาเพื่อนมาเล่น/ทำทีมที่มีคุณสมบัติดังนี้นะครับ

1.อาศัยอยู่ในเชียงใหม่ (จังหวัดอื่นก็ได้นะครับถ้าเป็นคนเชียงใหม่จะดีมาก)
    2. Solo MMR อยู่ที่ 3500-4000
    3. Support 2 ตำแหน่ง

แล้วเรามาลองเทสกันดูได้นะครับลองเล่นไปเรื่อยๆครับไม่เครียดอะไรมีเดี๊ยวถ้าได้ครบเมื่อไหร่จะจัดเวลาเล่นอีกทีนึง (ยิ่งเป็นคนเชียงใหม่ได้ยิ่งดีเลย)

**ใครที่สนใจทิ้งลิ้งค์ steam ไว้เลยครับแล้วผมจะแอดไป**

**อัพเดตสมาชิกในทีม**

1. TwIgHTz เจมส์ (Offlane)
    2. chavalit1997 เหน่ง (Mid)
    3. jobiiijobb จ๊อบ (Carry)
    4. -
    5. -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TwIgHTz : 26th April 2015 เมื่อ 02:03

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    http://steamcommunity.com/id/dkass2535/ เล่น gank sami sup ไอดอล iceiceice

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    โถ่ ไม่มีตำแหน่ง Feederer เหรอ อดเลย ;_;

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    โถ่ ไม่มีตำแหน่ง Feederer เหรอ อดเลย ;_;
    เปลี่ยนเป็น rape จะดีกว่านะครับ5555 ลองมาเทสกันได้นะครับถ้าอยากมีทีมผมจะดูอีกทีนึง

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    อยู่โคราช เล่นได้ mid - carry ครับ
    มีน้ำใจ เกมมิ่งเกียร์ไม่มี แต่ตั้งคีย์สดบนคีย์บอร์ด mmr 3900 - 4000 อะ ผมเล่นทุกวันไม่ขึ้นมากกว่านี้
    อยากหาคนที่เล่นด้วยกันสนุกๆแล้วไม่เครียดก็โอครับ

เพลเยอร์ประจำใจก็ Ferrari430 กับ pajkatt นะครับ

http://steamcommunity.com/profiles/76561198051782228
    เหน่งครับผม
    MoNsTeR KiLL !!

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    all around ครับ อยู่โคราช mmr อย่าให้พูด เกือบติดลบครับ เทสๆ กันได้

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    all around ครับ อยู่โคราช mmr อย่าให้พูด เกือบติดลบครับ เทสๆ กันได้
    steam:champza081

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    เสียดาย ผมไม่ได้อยู่ฝั่งเกม DotA ซะด้วย - -*
    ดูท่าท่านจะ จัดเต็มกับค่ายRazerนะ^^
    ถ้าหาคนไม่ได้ลองไปเยี่ยมๆมองๆแถวหน้า มช.ครับ สาวก DotA แววรุ่งๆมีเยะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::ชีวิตเป็นของเรา::.
    กล่าวขอบคุณ
    3,398
    ได้รับคำขอบคุณ: 777
    http://steamcommunity.com/id/StarkMirrorFire/ ได้ทุกตำแหน่งครับ solo 3k เทสได้ครับ จ๊อบ
    We are anonymous We are legion

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maiza0883 อ่านกระทู้
    steam:champza081
    ผมหาไม่เจอครับรบกวนขอเป็นลิ้งค์สตีมนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    เสียดาย ผมไม่ได้อยู่ฝั่งเกม DotA ซะด้วย - -*
    ดูท่าท่านจะ จัดเต็มกับค่ายRazerนะ^^
    ถ้าหาคนไม่ได้ลองไปเยี่ยมๆมองๆแถวหน้า มช.ครับ สาวก DotA แววรุ่งๆมีเยะ
    ร้าน iplay นี่เยอะอยู่ครับเคยไปเล่นด้วยพักนึง555 ยังไงก็จะไปลองๆหาคนแถวนั้นดูนะครับ

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ผมอยู่ AVA ครับ แต่ผมไม่ลงแข่งครับเดียว"เจ๊กุ๊ก"เตะคอผมขาดกันพอดี ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับ คนเชียงใหม่ด้วยกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ไม่ตรงตามคุณสมบัติครับ แต่ชอบSWS เหมือนกัน 555
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Solo 4.3k
    Team 4.5k
    Mid

IB มาก่อนนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    http://steamcommunity.com/id/Akvinayz/ รับทุกตำแหน่ง test ก่อนได้ ไอดอล Miracle, Dendi

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เฮอะ!! อย่าได้ให้ผมร่วมทีมด้วยเลย เดี๋ยวจะร้องกันทั้งทีม...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    dota2ไม่เคียเลั่นแหะ เลั่นแต่dotaพากแรกอ่ะ
    LENOVO Z5070 CPU Intel Core i7-4510U Graphic Card NVIDIA GeForce 840M (4GB GDDR3) RAM 16 GB DDR3L WIN 7 64 Bit

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    http://steamcommunity.com/id/the_nines/ ชื่อไนล์ครับ อยู่ ชลบุรี ตำแหน่ง ganger / supp / tank / semi - carry

mmr solo : 2.4-2.5 เองลองเทสดูก่อนได้นะครับ

Hero ประจำ : CM WR Brewmaster ES ครับผม

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ยังรับคนเข้าทีมอยู่นะครับตำแหน่ง support 2 ตำแหน่งครับผม