ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3

GTA V vs Watch Dogs ใครจะเจ๋งกว่ากัน

วันนี้เราก็จะมาพูดกันเรื่อง GTA V กับ Watch Dogs กับระบบต่างๆของทั้งสองเกม
    เนื่องจากครั้งที่แล้วผมเคยเสนอเรื่อง GTA IV vs Watch Dogs ไปแล้วซึ่งเป็นช่วงที่เกม
    Watch Dogs นั้นออกจำหน่ายใหม่ๆ คราวนี้มาดูกันครับว่า สองเกมนี้จะมีระบบอะไรเจ๋งๆ มั่ง

เริ่มกับระบบแรกครับ คือระบบของ NPC ในรูปนี้ของเกม GTA V นั้นเวลาเราเดินไปใกล้ๆ NPC
    มันจะมองเราครับ จะมองแบบใช้สายตามั่งหันมาบ้าง แต่เกม Watch Dogs นั้น NPC กลับเดิน
    แบบชิลมาก "ชีวิตดี๊ดี" และยังไม่รวมกับ NPC ที่ยืนเป็นกลุ่มนะครับ ของเกม GTA V เวลาเราเดินไปใกล้ๆ
    ก็จะมองตัวเราทั้งกลุ่มและพูดกับเรา แต่ Watch Dogs กลับทำกิจกรรมกันหน้าตาเฉย เราจะต้องเดินไปใกล้จริงๆ
    หรือเดินชน NPC ถึงจะสนใจตัวละครของเรา

อย่างที่สองครับ คือการเอาปืนไปจ่อใส่ NPC แน่นอนว่าชีวิตจริงเราก็กลัวใช่ไหมครับแต่ทั้งสองเกมนี้แตกต่างกันมากๆ
    GTA V เวลาเราเอาปืนไปจ่อ NPC จะวิ่งหนีแบบไม่คิดชีวิตสับกันส้นเท้าแตก และไม่ว่า NPC จะอยู่อีกฝั่งถนน มันก็วิ่งหนี
    ส่วน Watch Dogs นั้น NPC จะร้องขอชีวิตกับเราเลยครับแบบนั่งลงแล้วร้องขอชีวิตแล้วพอเราเลิกเอาปืนจอ NPC ก็จะวิ่งหนี
    แต่เวลาวิ่งหนีในขณะที่วิ่งหันหลังถ้าเราเอาปืนจ่อมันก็จะหยุดแล้วยกมือขึ้นขอชีวิตกับคุณ และ NPC คนอื่นที่อยู่ไกลๆก็จะทำกิจกรรม
    ของตัวเองต่อไปทำไม่สนใจใคร นอกจากเราจะไปใกล้จริงๆ

ต่อไปครับ คือร้านปืนซึ่งอันนี้ผมชอบฝั่ง Watch Dogs มากกว่าเพราะว่าร้านปืนนั้นมีคนเดินไปเดินมาเดินเข้าเดินออกตลอด
    ในระหว่างที่ GTA V จะมีเรา และพ่อค้า (ถ้าออนไลน์ก็มีคนอื่นที่เป็นผู้เล่น) แต่ Watch Dogs ผู้คนในร้านจะเหมือนกับนักล่าศัตว์
    ซะมากกว่า(คนที่เข้าไปในร้านปืนและพ่อค้า) และของที่ขายนั้น ใน GTA V จะเน้นไปทางอาวุธทุกประเภทหนักเบา
    เหมือนร้านขายปืนที่เอาไว้ทำสงคราม ส่วน Watch Dogs นั้นก็อย่างที่บอกการตกแต่งจะเป็นแนวร้านขายปืนเอาไว้ล่าสัตว์

ข้อนี้ก็ยังเป็นระบบของ NPC เช่นเคยครับ Watch Dogs นั้นเคยบอกไว้ว่าเกมของตนนั้นจะเป็นเกมที่ NPC มีชีวิตมากๆ
    (มีชีวิตแต่ในโลกของมัน) คือ GTA V เวลาเราเดินไปใกล้ๆคนกำลังถ่ายรูปหรือคุยกันมันจะมองเราทันที
    ลองสังเกตุกันดูครับ แต่ Watch Dogs นั้นในภาพกำลังดูดดื่มกันเลยทีเดียว ทั้งๆที่เราแทบจะไปยืนดูดด้วยอีกคน
    แต่มันก็ไม่สนใจครับ และยังเป็นอีกหลายกิจกรรมครับเช่น NPC ยืนถ่ายรูปกลุ่มหรือแรปกันอยู่มันก็จะอยู่ในโลกของมันครับ
    และ GTA V นั้น NPC มีความคิดต่อกันครับเช่นขับรถชนกันก็ลงมาต่อยกัน

ต่อไปเป็นระบบตอนกลางคืนครับ ซึ่งเราก็รู้ๆกันอยู่ว่ากลางคืนนั้นจะไม่ค่อยมีคนออกจากบ้านแน่นอนจะมี
    คนที่ทำงานกลางคืนไม่ก็พวกเที่ยวกลางคืนแต่ใน GTA V ถ้าใครเคยเล่นจะรู้ว่าตอนกลางคืนจะเงียบเหงามาก
    ถ้าไม่ใช่ถนนใหญ่ที่รถเยอะแยะไปหมด ถามว่ามี NPC ไหมก็มีครับแต่ GTA V NPC จะเป็นพวกเด็กแก๊ง
    ไม่ก็ผู้หญิงกลางคืน(ผู้ชายกลางวัน ไม่ใช่และ 555) แต่ Watch Dogs ยังมีนักท่องเที่ยวออกมาถามทางกันอยู่เลยและ
    ก็มีคนทั่วไปนี่เต็มถนนบางที่คนเยอะมาก บางที่ก็ไม่มีคน แต่ ตอนกลางคืนผมชอบของ Watch Dogs มากกว่าสว่างดี
    GTA V ขับรถไม่ดูทางที่ชนแหลก 555

และอีกระบบที่ขาดไม่ได้ครับ ฝนตก ซึ่งฝนตกเป็นระบบที่ทำให้ทั้งสองเกมสวยงามขึ้นมากมายเลยโดยเฉพาะ
    Watch Dogs เพราะตัวอย่างเกมออกใหม่ๆเอฟเฟคฝนตกนี่ดีงามมากมายแต่ GTA V ก็ไม่แพ้กันนะครับโดยเฉพาะ
    ตอนเปิดตัวเวอชั่น PC แล้วมีคนเทส 4k ภาพนี่สวยกริบเลยคอมแทบแตก 55555 ลีลามามากละว่ากันต่อ ซึ่งระบบ
    ฝนของ GTA V เวลาตกแล้วจะให้ความรู้สึกเหมือนฝนตกแรงมากเหมือนกับว่าน้ำนี่ท่วมขังบนพื้นถนนกันเลยทีเดียว
    ส่วน Watch Dogs ก็จะเป็นแนวแฉะๆ เละๆ ยังไงไม่รู้นะแต่ผมมองว่ามันเละๆ แต่ GTA V ฝนตกแล้วเราเดินตากฝน
    ผมรู้สึกว่ามันไม่เปียกแต่ Watch Dogs นี่เหมือนกับเอาระบบเปียกน้ำของ AC มาใช้ทั้งดุ้นเลยละ

มาถึงช่วงสุดท้ายครับอันนี้อาจจะไม่มีผลมากมายนัก นั่นคือระบบขับรถแบบ FPS หรือ เฟิส เพอร์ ซั่น สำหรับคนที่ได้ลองของเวอร์ชั่น
    Next-Gen และ PCก็จะรู้ว่าระบบนี้แม้งทำให้ขับรถยากขึ้นมากมายทั้งๆที่เล่น FAR CRY ก็ไม่พบปัญหานี้เลย แต่ของ GTA V ก็ยอมรับ
    เลยว่าทำออกมาได้ดีครับรายละเอียดใยรถเยอะมากเข็มไมล์กระจกมอง(กระจกมองแบบไม่ได้จริง 555) แต่ของ Watch Dogs
    ในส่วนของรายละเอียดภายในรถไม่รู้จะทำให้ดูเบลอๆทำไมก็ไม่รู้นะ แต่ช่างเถอะครับยังไงส่วนนี้มันก็ไม่มีผลอะไรมาก

ที่ผมอธิบายมานี้ไม่ได้มีเจตนาจะบอกว่า Watch Dogs ไม่ดีนะครับ แต่จะมาเปรียบเทียบข้อแตกต่างกันระหว่างระบบของทั้งสองเกมเท่านั้น
    ส่วนยังมีหลายเรื่องที่ Watch Dogs ยังต้องปรับปรุงครับ เพราะ Watch Dogs ก็เป็นภาคเริ่มของซีรี่ย์(ไม่รู้จะมีต่อไหม 5555)
    แต่ถ้า Watch Dogs ทำโลกได้กว้างเท่า GTA V และขับเครื่องบินและรถได้สมจริงกว่านี้ผมว่ามันจะเป็นเกมที่จะขึ้นมาประชันกันได้แบบสูสีเลย
    เหมือนตอนที่บอกไว้ก่อนเกมจะออก อิอิ

วีดีโอเพิ่มเติมครับเพราะรูปไม่ค่อยชัด

เครดิตภาพจาก Robert Cram
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pondparis : 26th April 2015 เมื่อ 17:02

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    น่าจะมาเยี่ยม GTA V ช่วงคอนโซลออกใหม่ๆน่ะผมไปยืนข้างๆนักเดินทางแบ็คแพคบนเขามันยืนกอดคอเซลฟี่กันสามคนผมไปยืนข้างๆมันหันมารุมผมเฉย lol คนเฒ่ายังไม่เว้นหน่ะเอา(บัคๆ)

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เหมือนขุด Watch Dogs ขึ้นมาตบแล้วฝังกลบต่อ ไงไม่รู้
    บอกเลยว่า Watch Dogs อ่อนเรื่อง NPC มาก กว่า GTAV ชัดเจน ครับ (แต่ละข้อก็ NPC เกือบทั้งหมดนิ)
    แต่ 1 ข้อที่เห็นคือ GTA V ตอนฝนตก NPC ไม่มีปฏิกิริยา นะครับ ไม่เหมือน GTA IV ที่ NPC ยังกางร่ม หรือวิ่งหลบฝน ผมเล่นใน PS3 ไม่รู้ใน PC แก้ยัง
    สอง คือ Watch Dogs มีระบบต่อสู้และระบบยิงที่ดีกว่ามากๆ เหมือนเกมแนวลอบเร้นเลย
    เท่านี้แหละ 2 เกมนี้ต่างกัน แต่ Watch Dogs ก็ยังทำให้ผมเล่นมาจนทุกวันนี้นะ แต่เกมมันคนละแนวนะเอาเข้าจริงๆ

ปล. ผมชอบฝน จาก Watch Dogs มากกว่า ดูมันเป็นธรรมชาติดีกว่าของ GTAV ลง unlock แล้วนะ
    ปล.2 ข้อเสียใหญ่หลวงมหาศาลและเลวร้ายมากของ WD คือ ไม่มี สล็อดเซฟ คือเราไม่สามารถ จะเล่น
    ตามใจได้เลย เพราะเกมมีแค่ออโต้เซฟเท่านั้น เหมือนให้มีมาไม่มีด้ามจับ

ภาพในเครื่อง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 26th April 2015 เมื่อ 17:38

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    เหมือนขุด Watch Dogs ขึ้นมาตบแล้วฝังกลบต่อ ไงไม่รู้
    บอกเลยว่า Watch Dogs อ่อนเรื่อง NPC มาก กว่า GTAV ชัดเจน ครับ (แต่ละข้อก็ NPC เกือบทั้งหมดนิ)
    แต่ 1 ข้อที่เห็นคือ GTA V ตอนฝนตก NPC ไม่มีปฏิกิริยา นะครับ ไม่เหมือน GTA IV ที่ NPC ยังกางร่ม หรือวิ่งหลบฝน ผมเล่นใน PS3 ไม่รู้ใน PC แก้ยัง
    สอง คือ Watch Dogs มีระบบต่อสู้และระบบยิงที่ดีกว่ามากๆ เหมือนเกมแนวลอบเร้นเลย
    เท่านี้แหละ 2 เกมนี้ต่างกัน แต่ Watch Dogs ก็ยังทำให้ผมเล่นมาจนทุกวันนี้นะ แต่เกมมันคนละแนวนะเอาเข้าจริงๆ

ปล. ผมชอบฝน จาก Watch Dogs มากกว่า ดูมันเป็นธรรมชาติดีกว่าของ GTAV ลง unlock แล้วนะ

ภาพในเครื่อง

จริงฮ่ะ ลง mod แล้วภาพสวยจริง

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    ส่วนตัวผมชอบระบบต่อสู้ของ GTA V มากกว่า
    ส่วนเรื่องยิงผมไม่รู้นะผมก็ใช้จอย xbox 360 ทั้งสองเกม
    ใช่ว่าผมจะไม่ชอบ WD นะผมชอบเนื้อเรื่องเกมนี้มาก
    แต่มันไม่ใช่เกมที่ผมจะมาเปิดเล่นเวลาเน็ตหลุด
    แล้วป่วนเมืองอะ (ความคิดผม)

HTTP://Deckers.die
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    เรื่อง npc เวลาเดินตาม ของ GTA v คนที่เดินจะมองเราตลอดแต่ ถ้านึกดูจริงๆแล้ว เราคงไม่เดินไปด้วย มองคนข้างๆไปด้วยตลอดเวลาหรอกนะครับ - - อันนี้ผมว่าแปลกๆ น่าจะแบบว่า เหลือบมองซักพักค่อยหันกลับไป แต่ เรื่องอื่น ชั่งมัน .lollllll
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jameshitman2 : 26th April 2015 เมื่อ 17:47

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    GTA V ลงทุน 268 ล้านดอลลาร์สหรัฐ
    Watch Dogs ลงทุน 68 ล้านดอลลาร์สหรัฐ

ปล. ก็อย่างว่า Ubisoft มันขี้โม้ไปหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanuk9876 : 26th April 2015 เมื่อ 17:47

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ผมว่า Watch Dogs เป็นภาคแรกยังไม่พบความลงตัวของเกมต้องปรับปรุงอีกเยอะ(ถ้ามีภาคต่อนะ)
    แต่ GTA เขาทำมานานหลายภาคมีจุดเด่นของมันเองและทำออกมาได้ดีกว่าในหลายเรื่อง
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

ผู้ชาย หลั่น ล้า!!~
    กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    ส่วนตัวชอบ WD มากกว่าครับลงม๊อดแล้วติดงอมแงม 555555 ยิ่งไปแถวแถบชานเมืองนะสวยอย่าบอกใคร - NPC ผมว่ามันมีกิจกรรมของมันเยอะดีมีชีวิตชีวาในโลกของมัน / เตะบอล เล่นโยคะ แรพเพลง โบกรถ /
    - ที่ภาพมันเบลอๆในรถมันเป็น DOF นะครับปิดก็ชัดเหมือนกันเลยครับ
    TELL YOUR WIFE IT's AFTER EFFECT TIME!

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ก็เล่นมันทั้งคู่นั่นล่ะ - -*

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    บรรยากาศตอนฝนตก ผมให้ Watch dog ครับ โดยเฉพาะตอนฝนตกตอนกลางคืนแล้วเราไประเบิดหม้อแปลงนี่ โคตรมืด แถมน้ำก็สวยมากๆ ผมว่าสวยกว่า GTA อีก มันกระเพื่อมสะใจดี (ส่วนน้ำในเกมส์ที่สวยที่สุดผมยกให้ Sonic transfrom ใสดี เห็นแล้วอยากกินน้ำอัดลม)

นอกนั้น ชอบ GTA มากกว่า *-*

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ยังไม่ได้เล่นหมาดูเลย ขอเล่น GTA5 ให้เบื่อก่อน (แต่คงอีกนาน เพราะ online มันส์มาก)
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ตามความรู้สึกส่วนตัวนะ
    WD ตำรวจที่อยู่ในรถนี่แข็งทื่อไม่หือไม่อือเลยเหมือนรถมันบังคับตัวเอง ฮ.ตำรวจบินเหมือนจาน UFO และยิงไม่ค่อยตก ชุดก็มีแต่แบบเดิมๆ แค่เปลี่ยน theme
    ขับขี่ รถยนต์พอถูไถ แต่มอไซด์นี่เข้าขั้นแย่

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    7.8 WD 9.0 GTAV ครับ
    WD เข้าขั้นเกมดี ถึงดีมาก เสียแต่ ยูบิ โม้เยอะเกิน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 26th April 2015 เมื่อ 19:14

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zanuk9876 อ่านกระทู้
    GTA V ลงทุน 268 ล้านดอลลาร์สหรัฐ
    Watch Dogs ลงทุน 68 ล้านดอลลาร์สหรัฐ

ปล. ก็อย่างว่า Ubisoft มันขี้โม้ไปหน่อย
    จะว่าไป ด้วยเงินแค่ 68 ล้านดอลล่า นี่ทำได้ขนาดนี้ ก็โหดอยู่นะครับ แต่นั่นแหละครับ ติดตรงที่ไม่น่าออกมาโม้ตอนนั้นเลย เลยโดนกระแสสวนกลับซะ

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    อยากเม้นจังเลยยยย แต่กลัวโดนติ่งด่าอีก -*-

เอาเป็นว่าให้เกมส์มันตอบคำถามเองละกันเนาะ

#ว่าที่เกมแห่งปีที่จะมาขย่มบัลลังก์GTA ถถถถถ+

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    ส่วนตัวพูดถึงเกมเพลย์แล้วแต่สไตล์คนเลยครับ GTA ออกแนวอาชญากร ฆ่าแหลกมันส์สะใจ WD ออกแนวศาลเตี้ย(หรือจะฆ่าแหลกก็ได้อยู่ที่คนเลือกสายจะเล่น)แต่มันออกจะจืดหน่อยเพราะตัวเอกยิงปืนเก่งเว่อร์ ทำให้อุปกรณ์เก็ดเจ็ทต่างๆมันดูไม่มีความหมายเลย(ถ้าภารกิจไม่บังคับใช้อ่ะนะ) ส่วนเรื่องกราฟฟิคจะให้บอกว่าใครเจ๋งกว่ากันคงยาก เพราะเรนเดอร์ภาพที่ถูกใจของแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน บางคนชอบภาพนุ่มๆ บางคนก็ชอบภาพหยาบๆ พูดยาก คำว่าสวยของแต่ละคนมันเลยต่างกันออกไป

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    อย่ามาว่า Wacth dogs เกมโอเพนเวิล์ดอันดับ 1 ของโลกน่ะ # (ที่ตอนนี้ราคาไม่ถึงร้อย)

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    อย่ามาว่า Wacth dogs เกมโอเพนเวิล์ดอันดับ 1 ของโลกน่ะ # (ที่ตอนนี้ราคาไม่ถึงร้อย)
    เป็นเกมส์แรกที่สนับสนุนให้หมามีนาฬิกาใส่!!

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    เรื่องน้ำผมว่าให้ gta v ดีกว่า น้ำใน WD มันมืดๆไงไม่รุ้ ที่สำคัญ อยู่ในแม่น้ำ คลื่นเล็กคลื่นน้อย ดูปวดหัวเต็มตาไปหมด - - เสียงปืนใน WD ก็แปลกๆ แต่ถ้าเรื่องแสงผมชอบ WD มากกว่านะ สวยดี

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ถ้าโดยรวมแล้วคนที่เคยเล่นทั้ง สองเกม นี้จะรู้ว่าเกมไหน win ผมขอไม่ตอบละกันทุกคนรู้ๆ กันอยู่ 55555
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมว่าวีดีโอ และ ภาพที่เอามาให้ดูมันเก่าไปนะ gta เจ๋งกว่าอะ เราว่าดูแบบ max Settings กัน

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    สหมงคลฟิล์ม ภูมิใจเสนอ "ปลุกมันขึ้นมาฆ่า" ให้เสียงภาษาไทยโดย พันธมิตร ฮ่าๆๆ

GTA V
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oner : 26th April 2015 เมื่อ 21:55

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เรพบนยังกับเอากล้อง DSLR มาถ่าย !!!

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oner อ่านกระทู้
    สหมงคลฟิล์ม ภูมิใจเสนอ "ปลุกมันขึ้นมาฆ่า" ให้เสียงภาษาไทยโดย พันธมิตร ฮ่าๆๆ

GTA V
    อือหือ MAX SETTING 5555
    GTX1080ti